ĐÃ BAO GIỜ LÀ BẠN?

Gigi Chew

Member
Ngày hôm nay, hai đứa bạn thân cùng chia tay "1 người bạn"?
Liệu đó có phải là 1 người bạn ko? cả 2 đứa chắc đều ko biết. Khi 1 người nào đó đi xa hay đơn giản chì là ko còn như trước thì chắc người ta phải buồn chứ nhỉ? thế mà 2 đứa còn tung tăng hơn trước! buồn cười thật! nhưng khi cả 2 đều hình như ko muốn nhắc tới cuộc chia tay đó thì phải chăng là đang tự trốn tránh? chắc ko phải chứ bạn thân của tôi? chắc ko mày nhỉ. nhưng mà, cả 2 đứa đều ko muốn điều đó xảu ra cơ mà? tao chẳng biết nói như thế nào cả mày ơi!
Tao ko còn buồn như lần trước, tao ko hề muốn khóc chút nào, tao chỉ muốn cười thôi. thật đấy! mày thì sao? người tao và mày nói tới chắc chắn sẽ đọc những dòng này và sẽ nghĩ gì nhỉ? hihi tao chả nghĩ gì lắm lúc này hết và cũng ko hiểu tại sao lại viết nên những dòng này cả! Mày ơi, mày có ước gì ko? mày có ước là nếu điều đó đã ko xảy ra ko? mày ơi! tao ko hề ước như vậy, từ mấy lần trước tao đã nghĩ giá mà người đó ra đi!(dù rằng...) nhưng... khi mọi việc xảy ra thì mình thấy cũng hật hẫng chút xíu!
mày ơi! người đó có phải là bạn ko nhỉ? mày có coi và muốn có 1 người bạn như thế ko? mà người đó có coi tao và mày là bạn ko nhỉ? tao chẳng hiểu nổi tại sao lại có thể như thế nữa! hay là.. thôi bạn thân của tao , hãy nói lên những gì mình nghĩ!

Mọi người đã bao giờ chia tay ai đó? lúc phải chia tay thì mình nên như thế nào nhỉ? có ai có cách gì ko vậy?!

fruit NHO

Active Member
mày ạ......ngay từ khi ng ấy hỏi tao câu hỏi có nên ra đi ,tất nhiên tao mong ng ấy sẽ ở lại...nhưng ng ấy cuối cùng cũng ra đi...tất nhiên ko phải do ng ấy...nhưng tao luôn tin rằng trong cái rủi có cái may...mà đây cũng ko phải là 1 sự rủi ,vì thế có lẽ còn nhiều cái may hơn nữa...hay thật...tất cả mọi ng buồn...có mình tao với mày....tại sao tao lại cười tươi thế nhi??
hãy tin vào cuộc sống đi!!!!!!!
tao ko phải là mày !tất nhiên!vì thế tao sẽ ko bao giờ khóc!mày hãy như tao đi!mạnh mẽ lên!mày là ng cá tính cơ mà!

Gigi Chew

Member
tao chẳng thể khóc vì mấy cái này đâu máy ạ! mà tại sao mày sao mày cứ nghĩ tao sẽ khóc hả? tao hơi buồn đấy biết ko?
Tao cũng muốn người đó ra đi nhùn ngược lại là.. ko muốn
chả hiểu kì 2 tới tao với mày học hành ra sao, cứ như kì 1 thì tao thấy ức chế, ôi ôi ôi cuộc đời tôi

fruit NHO

Active Member
con dở hơi này nữa....dù sao thì hắn <tên dở hơi đấy> cũng đã đi rùi...<ui trời...nếu có đọc đc nhớ đừng choáng nhé.....>....vì thế có nghĩ gì cũng vô ích.......
tốt nhất là học hành cho tử tế đi...tao đang sợ mr thắng sẽ tiếp quản tao đây!

chipcom

Member
Này, nếu vào đây làm đứt mạch cảm xúc của hai người thì xin lỗi nhá!

Nhưng ...

Tình bạn thật sự trong cuộc sống khó tìm lắm!

fruit NHO

Active Member
tại sao chị lại nói như thế??
chip à...ng ta có thể thất vọng...nhưng ko bao giờ có thể ngừng hy vọng...
chẳng nhẽ quanh chị,những ng bạn của chị bây giờ.ko phải là bạn?

unni_x

Active Member
chipcom said:
không có gì là khó tìm nếu như ta không chịu tìm kiếm :)
bên cạnh chị luôn có những người bạn tốt đó chứ :)

ngothutra

Member
chipcom said:
Này, nếu vào đây làm đứt mạch cảm xúc của hai người thì xin lỗi nhá!

Nhưng ...

Khó tìm chứ không phải là không có. Những người bạn xung quanh mình thì có rất nhiều nhưng người thân thiết để mình gửi trọn niềm tin thì không nhiều. Thế nên dù có điều gì xảy ra cũng không vì thế mà mất niềm tin vào tình bạn.
Vive l'amitié!

smilemore

Member
CHO LÀ NHIỀU NHƯNG NHẬN CHẲNG BAO NHIÊU!
câu này có khi sai hoàn toàn đấy mọi người ạ! có nhiều người chẳng cho ai cái gì nhiều nhưng được nhận nhiều lắm. Nhưng điều ko thể phủ nhận là mình phải mở rộng lòng mình thì mới mong người ta đáp trả phải ko?

fruit NHO

Active Member
ng ta đi...có buồn ko??chắc là có...có nhớ ko??chắc là có...
mình có nhớ ng ta ko???ko!!!hi`h`i...sao thế????tại sao mình lại thế...lớp mình có vẻ nhớ lắm mà...mình ko nhớ vì.......

fruit NHO

Active Member
đám mây khác to hơn a'?có lẽ là ko......nếu như mày nhìn 1 đám mây đẹp khi nó đã trôi đi..mày vẫn sẽ nghĩ nó đẹp....và vẫn nhớ về nó...nhưng khi mày đi tìm 1 đám mây "đẹp như thế" thì ko đc..ko bao giờ thấy....thế đấy!
dạo này á?tao cũng chả hiểu tao làm sao nữa.....dở hơi...hâm hâm...ko bằng lòng với chính mình....thay đổi à?

NQD

Member
Cười như chú tiểu trượt thi
Khóc như thiếu nữ khi đi lấy chồng!
Có khi nào người ta phải giả vờ để che giấu cảm xúc không nhỉ.
Mà thực ra, cuộc chia li nào mà chả để lại ảnh hưởng.
Người đi, một nửa hồn bị mất
Chẳng thể mang theo, trót để lại rồi.
Tôi về mình có nhớ tôi
Tôi về tôi nhớ những ngày tháng qua
Em đã từng phải chia tay và có cảm giác như vậy đó.

fruit NHO

Active Member
có thể khi chia tay ...ng ta ko đóng của "1 điều gì đó "lại mà lại đang mở ra 1 hướng mới thì sao??
có thể khi chia tay ....ng ta sẽ tìm ra con đường tốt nhất cho mình thì sao??
có thể khi chia tay...lại là điều tốt,ng ta sẽ ko phải nhìn những thứ mà ng kia ko muốn cho ng ta nhìn thấy!

Gigi Chew

Member
thật ra, bây giờ tôi thực sự nhận ra rằng, nhiều khi chẳng có gì trên đời mang tên đáng buồn hết. Sự ra đi hay ở lại đều có những điểm hay. Nhu người mà chúng mình nói tới trong topic này ý_ NHO! Đâu có gì đáng buồn về sự ra đi đâu, ngày nào cũng nghe những câu thật củ chuối: "mày ơi! tao thấy NHỚ..." haah, buồn cười thật...

Gigi Chew

Member
nhiều khi cái gì lên tới đỉnh cao thì đều trở ra xu hướng xuống dốc hết_ đấy là qui luật mà, chia tay chỉ để lại hoài vọng..., đừng buồn

fruit NHO

Active Member
tất nhiên tao cũng ko buồn....vì đâu phải ra đi mãi mai...đã nói rùi.....mà nhớ làm chi...ngày nào chả gặp..à ko...
à hôm nay nghe D nói về ng ấy.......hìhi...buồn cười quá mày ạ!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000