con trai :...khóc...

fruit NHO

Active Member
lâu lắm rùi ko khóc !!!!!!!!!!!
con trai khóc
nhìn thấy mấy lần rùi ......
thậm chí nhìu lúc còn cảm tưởng hắn mang nước mắt doạn mình
may là giờ ko còn gặp hắn nữa
@sit:lúc đầu chị còn thấy như ...em nói ở trên
nhưng từ mấy lần sau --->chả biết nói thế nào ...gần như thấy bị ...lừa

Sit

Member
fruit NHO said:
thậm chí nhìu lúc còn cảm tưởng hắn mang nước mắt doạn mình
may là giờ ko còn gặp hắn nữa
@sit:lúc đầu chị còn thấy như ...em nói ở trên
nhưng từ mấy lần sau --->chả biết nói thế nào ...gần như thấy bị ...lừa
ặc..em chưa gặp ai như thế,eo ôi nếu là thế thì đáng xấu hổ,
con trai chỉ có thể khóc những cái đáng khóc!!

Sit

Member
theo em thì ko,như thế thì quá mềm yếu,trái đất tròn cơ mà,có fải ko bao giờ gặp lại đâu mà khóc,
nhưng đấy là với con trai,chứ em ko nói lưỡng tính đâu nhé,như anh thì cứ khóc đi :D

rosekiller

Member
sao em cứ chú ý đến giới tính của anh thế nhỉ?
anh có hỏi lưỡng tính đâu
đấy là anh đề fòng nếu năm sau bọ con zai lớp anh có khóc thì anh chuẩn bị chảo để đập cho mỗi đứa một cái cho tỉnh..........

p3yeu

Member
Anh đã khóc...Trời ơi! Anh cũng khóc?
Mắt hoe hoe, rươm rướm, đến không ngờ!
Tay run run phớt lên vài cọng tóc
Ôi con trai "yếu đuối" đến...sững sờ!

Khi con trai khóc, không biết làm sao nhỉ?
Là mặt trời gọi ngày từ phía...Tây?
Là trẻ con sinh ra từ lòng...đất?
Hay vì ai cảm xúc quá đầy?

Em chẳng biết muôn ngàn lần không biết
Chỉ biết mình...thôi nhõng nhẽo "người ta"
Thôi dám cười, giả bộ ngắm...mưa sa
Ðôi khi lén liếc nhìn qua "bên ấy"

Phải chăng ai mang bối rối thì phải?
Sao ưu tư như nghĩ ngợi trăm điều...
Như ẩn số của bài toán tình yêu
Như khóe mắt cớ gì long lanh nước?

Khi con trai khóc chắc buồn dài mấy trượng...
Mới đổ mưa cho con gái...xuýt xoa
Dù con trai mang cả trời dễ ... ghét
Mỗi lầ lệ rơi sao...thương quá đi

Sit

Member
rosekiller said:
sao em cứ chú ý đến giới tính của anh thế nhỉ?
anh có hỏi lưỡng tính đâu
đấy là anh đề fòng nếu năm sau bọ con zai lớp anh có khóc thì anh chuẩn bị chảo để đập cho mỗi đứa một cái cho tỉnh..........
em xin lỗi vì đã quá chú ý đến giới tính của anh,chỉ tại nó...hấp dẫn quá :(
tại anh hỏi thì em nói luôn thôi
Anh đã khóc...Trời ơi! Anh cũng khóc?
Mắt hoe hoe, rươm rướm, đến không ngờ!
Tay run run phớt lên vài cọng tóc
Ôi con trai "yếu đuối" đến...sững sờ!

Khi con trai khóc, không biết làm sao nhỉ?
Là mặt trời gọi ngày từ phía...Tây?
Là trẻ con sinh ra từ lòng...đất?
Hay vì ai cảm xúc quá đầy?

Em chẳng biết muôn ngàn lần không biết
Chỉ biết mình...thôi nhõng nhẽo "người ta"
Thôi dám cười, giả bộ ngắm...mưa sa
Ðôi khi lén liếc nhìn qua "bên ấy"

Phải chăng ai mang bối rối thì phải?
Sao ưu tư như nghĩ ngợi trăm điều...
Như ẩn số của bài toán tình yêu
Như khóe mắt cớ gì long lanh nước?

Khi con trai khóc chắc buồn dài mấy trượng...
Mới đổ mưa cho con gái...xuýt xoa
Dù con trai mang cả trời dễ ... ghét
Mỗi lầ lệ rơi sao...thương quá đi
bạn Huyền có bài này ở đâu ra thế,hay fết nhỉ
con trai khóc...cũng nhiều cái để nói nhỉ

p3yeu

Member
:D copy and paste ế mà
tự nhiên ông anh trên mạng cũng bảo thấy con trai khóc bao h chưa,rồi ông cho bài thơ :)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Con trai rất hiếm khi khóc (nhất là trước mặt ai đó khác), nhưng nếu đã khóc thì đều rất chính đáng...
Mình nghĩ là con trai khóc chẳng có gì đáng phải xấu hổ đến nỗi phải chui xuống đất như Thành nói. Nhiều khi quá chai sạn cũng đâu có nghĩa là "con trai chính hiệu", theo mình thì chuyện khóc hay không cũng không kết luận được điều gì cả (nếu lý do thật chính đáng)...

Giọt nước mắt chỉ là một cách để biểu lộ cảm xúc. Ở mỗi hoàn cảnh giọt nước mắt có tác dụng khác nhau. Thường mình thấy con trai khóc khi cảm thấy bất lực ( ê cấm suy nghĩ bậy bạ nhé bạn cứ nghĩ đến 1 việc đã lấy hết tâm sức công sức của bạn rồi bạn thất bại xem ). Cả đời mình mới khóc 2 lần - lần thứ 1 là bố đánh hồi còn nhỏ :D.
Còn giọt nước mắt làm mình xúc động nhất là của Bác Hồ khi nhận lỗi trước toàn dân.

Pham Vu Ngoc Ha said:
Con trai rất hiếm khi khóc (nhất là trước mặt ai đó khác), nhưng nếu đã khóc thì đều rất chính đáng...
Mình nghĩ là con trai khóc chẳng có gì đáng phải xấu hổ đến nỗi phải chui xuống đất như Thành nói. Nhiều khi quá chai sạn cũng đâu có nghĩa là "con trai chính hiệu", theo mình thì chuyện khóc hay không cũng không kết luận được điều gì cả (nếu lý do thật chính đáng)...
Tôi cũng không để tâm đến những chuyện vặt vãnh này lắm, họ khóc hay không thì có liên quan gì đến mình đâu nhỉ? Mà thật ra họ có phải là mình đâu. Mỗi người một tính, có người này thì sẽ có người kia. Nhưng nếu tôi nhìn thấy người khác ở tình cảnh đó, là tôi lại thấy thương hại người đó. Mà đã có sự coi thường thì tôi sẽ không để ý. Trước đây tôi vô tâm lắm.
Nhớ một lần, người bạn gái rất thân của tôi gặp rất nhiều chuyện không vui, tôi không hề biết một tý gì cả, và trong lớp cũng không ai biết gì cả,... Mãi sau này, khi biết được những chuyện gì đã xảy ra, và bạn tôi như thế nào,... Tôi phục bạn ấy vô cùng, con gái người ta còn làm được như thế huống chi là con trai. Và từ đó, tôi phải quan tâm đến bạn ấy rất nhiều mới có thể hiểu thêm về được bạn ấy.
Tôi cũng biết rằng bạn ấy mất rất nhiều nước mắt nhưng có ai biết bạn ấy như vậy đâu? Còn thật sự thì tôi chưa nhìn thấy một chàng trai nào: Biết vui niềm vui của người khác, biết buồn nỗi buồn của người khác, biết chia sẻ niềm vui của mình, và biết dấu đi niềm đau của mình. Nhưng sự thật bạn gái mà tôi nói ở đây làm được điều đó đấy ! Thế nên tôi hơi khắt khe với người khác, rất mong mọi người thông cảm !
Tự dung lấy mình ra so sanh với bạn mà tự dưng thấy xấu hổ vô cùng. Từ đấy có vẻ tôi hơi khắc khe với bản thân mình.

fruit NHO

Active Member
Nhớ một lần, người bạn gái rất thân của tôi gặp rất nhiều chuyện không vui, tôi không hề biết một tý gì cả, và trong lớp cũng không ai biết gì cả,... Mãi sau này, khi biết được những chuyện gì đã xảy ra, và bạn tôi như thế nào,... Tôi phục bạn ấy vô cùng, con gái người ta còn làm được như thế huống chi là con trai. Và từ đó, tôi phải quan tâm đến bạn ấy rất nhiều mới có thể hiểu thêm về được bạn ấy.
Tôi cũng biết rằng bạn ấy mất rất nhiều nước mắt nhưng có ai biết bạn ấy như vậy đâu? Còn thật sự thì tôi chưa nhìn thấy một chàng trai nào: Biết vui niềm vui của người khác, biết buồn nỗi buồn của người khác, biết chia sẻ niềm vui của mình, và biết dấu đi niềm đau của mình. Nhưng sự thật bạn gái mà tôi nói ở đây làm được điều đó đấy ! Thế nên tôi hơi khắt khe với người khác, rất mong mọi người thông cảm !
Tự dung lấy mình ra so sanh với bạn mà tự dưng thấy xấu hổ vô cùng. Từ đấy có vẻ tôi hơi khắc khe với bản thân mình.
mọi ng đã nghe câu này chưa :"con trai hay khóc trong lòng ,còn con gái hay khóc trong phòng "

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
@ Thành:
Thì tớ đâu có nói là để ý vặt vãnh hay gì... Căn bản là tớ thấy bạn bảo là cứ thấy con trai khóc là kết luận luôn thì tớ mới nói thế kia...

Bạn bảo con trai cần thế nọ thế kia, tớ không phản đối, tớ chỉ muốn nói là khắt khe với mình là tốt, nhưng mà thỉnh thoảng cũng nên thả mình rơi tự do chút bạn ạ... Chứ căng quá nhiều khi đứt lúc nào không biết đấy... :)
(như cô bạn thân của bạn ý - tớ cũng rất phục cô ấy... Nhưng nếu cô ấy chẳng thả cô ấy rơi tự do thì làm sao bạn lại biết được những chuyện buồn của cô ấy nhỉ? ;) )

rosekiller

Member
con trai khóc trong lòng..............
ôi thế thì nước mắt để đâu cho vừa
thảo nào mà con trai ít uống nước hơn con gái

fruit NHO

Active Member
thực ra thì mỗi ng một vẻ ,mỗi ng một tính
cũng có những ng con gái có khi cả năm chả khóc lấy 1 lần.......................

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000