con trai :...khóc...

Sit

Member
nếu là con gái,đã ai nhìn thấy con trai rơi nước mắt chưa???cảm giác buồn nhỉ :( nhất là khi những giọt nước mắt ấy rơi ra là vì mình :( mà khi bất chợt nhìn thấy con trai khóc,mới thấy mình chẳng tử tế gì :(

vichia

Active Member
Anh cũng thế, nhưng đã từng thấy mấy lần trên phim. Nhưng họ khóc vì nghĩa, chứ không phải vì tình....một người bố khóc vì đã không thể dạy được con, để khi lớn thấy con mình làm chuyện bất nhân mà không gì kéo lại được...

Sit

Member
vichia said:
Anh cũng thế, nhưng đã từng thấy mấy lần trên phim. Nhưng họ khóc vì nghĩa, chứ không phải vì tình....một người bố khóc vì đã không thể dạy được con, để khi lớn thấy con mình làm chuyện bất nhân mà không gì kéo lại được...
em thì nhìn thấy họ khóc vì nhiều lí do,như đã từng nhìn thấy ông khóc khi bà mất...cả khi ông anh họ khóc vì thằng bạn hi sinh vì nghiện hút,một người bạn của em khóc vì đã nỡ làm mẹ nó tổn thương,nghĩ lại thấy mình cũng đã từng làm bố mẹ tổn thương

p3yeu

Member
ah đúng rồi
anh vichia
bây h em nhớ ra rồi
bố em đã từng khóc,khóc vì anh em hay đi đánh bạc,,rồi bố em ko thể nói được anh em
nhìn nước mắt bố em mà quặn hết cả lòng,lúc đấy còn đúng ngày tết nữa chứ....!:( :( =(( chỉ muốn ôm chặc bố mà lúc đấy ko dám :(

rikku

Active Member
Việt khóc bao giờ chưa?

tôi khóc rồi. khóc .. ? chỉ khóc với chính mình thôi, lúc nào thất vọng về bản thân T_T ; ^^ dù sao cũng qua rồi ^^ ; chắc cảnh đêm ngồi ôm đàn you cũng ko lạ gì ^^

mình không nhận ra; mà trong 1 năm nay đã trưởng thành lên quá nhiều. không biết sang năm mình sẽ lại ra sao nữa ..

Sit

Member
nhìn mà đau fải ko huyền??thế mới hiểu,họ đã ko khóc thì thôi,nhưng họ đã khóc thì họ đau rất nhiều :(

Sit said:
nếu là con gái,đã ai nhìn thấy con trai rơi nước mắt chưa???cảm giác buồn nhỉ :( nhất là khi những giọt nước mắt ấy rơi ra là vì mình :( mà khi bất chợt nhìn thấy con trai khóc,mới thấy mình chẳng tử tế gì :(
Có nước mắt để khóc, đó là một điều hạnh phúc. Đáng sợ nhất là khi muốn khóc mà nước mắt không thấy đâu cơ. Những người như thế quả là bất hạnh, khóc được thì phải khóc cho thỏa thích. Minh đã bao giờ khóc chưa nhỉ? Quá khứ lâu lắm rồi, mình quả là bất hạnh.
Mà khóc thì giải quyết được gì nhỉ? Lại còn khóc trước mặt con gái, đất có nứt ra để chui được xuống không nhỉ? Anh cá rằng, em thấy mình chẳng tử tế gì nhưng em cũng thấy người con trai ấy không thể tin cậy được, anh dám cá rằng lần sau em sẽ tránh xa người đó.
Chán đời, có đời thủa nhà ai con trai lại rơi nước mắt, nhất là trước mắt con gái nhỉ? Nỗi đau thể hiện bằng nước mắt, nỗi đau ấy sẽ rất nhanh phai. Có nỗi đau lặn vào tim, chỉ thấy con trai mặt sắt lại, nó cứ âm ỉ dai dẳng mãi không nguôi... đấy mới là con trai, mà nhìn con trai như thế thì các cô nàng dù không yêu cũng phải thầm kính phục. Nhưng trên đời này liệu có mấy cô nàng có khả năng làm cho con trai như thế nhỉ.

p3yeu

Member
ngược lại em thấy người con trai đấy chân thực ngoại trừ việc họ dùng nước mắt để níu kéo con gái

Sit

Member
fangxetrang_va said:
Có nước mắt để khóc, đó là một đièu hạnh phúc. Đáng sợ nhất là khi muốn khóc mà nước mắt không thấy đâu cơ. Những người như thế quả là bất hạnh, khóc được thì phải khóc cho thỏa thích. Minh đã bao giờ khóc chưa nhỉ? Quá khứ lâu lắm rồi, mình quả là bất hạnh.
Mà khóc thì giải quyết được gì nhỉ? Lại còn khóc trước mặt con gái, đất có nứt ra để chui được xuống không nhỉ? Anh cá rằng, em thấy mình chẳng tử tế gì nhưng em cũng thấy người con trai ấy không thể tin cậy được, anh dám cá rằng lần sau em sẽ tránh xa người đó.
Chán đời, có đời thủa nhà ai con trai lại rơi nước mắt, nhất là trước mắt con gái nhỉ? Nỗi đau thể hiện bằng nước mắt, nỗi đau ấy sẽ rất nhanh phai. Có nỗi đau lặn vào tim, chỉ thấy con trai mặt sắt lại, nó cứ âm ỉ dai dẳng mãi không nguôi... đấy mới là con trai, mà nhìn con trai như thế thì các cô nàng dù không yêu cũng phải tầm kính phục. Nhưng trên đời này liệu có mấy cô nàng có khả năng làm cho con trai như thế nhỉ.
ko anh ạ,với em con trai mà đã khóc thì thực sự điều đó xứng đáng để họ khóc,nhưng khóc xong fải tự hứa với bản thân rằng đấy sẽ là lần cuối cùng fải khóc :) có những chuyện buồn đáng khóc và nên khóc đấy chứ,thường những người biết khóc có trái tim ấm áp,nhân từ và hiền ,có ng` đã từng nói với em thế :)

Cũng đúng nhưng anh chỉ phục người biết giấu nỗi đau vào tim thôi, vừa kính phục và vừa sợ !
"có những chuyện buồn đáng khóc và nên khóc đấy chứ,thường những người biết khóc có trái tim ấm áp,nhân từ và hiền " Anh cũng vẫn biết vậy, nhưng anh không thích nhìn thấy sự bất lực, mà anh dám nói với em rằng người biết dấu nỗi đau vào tim họ cũng ấm áp, tình cảm lắm đó, họ không muốn người khác phải lo lắng, như thế rất đáng quí.
Biết vui với niềm vui người khác, biết buồn với nỗi buồn người khác, biết chia sẻ niềm vui của mình, biết dấu niềm đau của mình. Người ấy sẽ được mọi người yêu quí và kính trọng.

Vũ "nhị"

Member
Khóc à, anh cũng một lần và một lần suýt : Đó là khi mình sụp đổ ở D1 và chia tay D2. Đó gần như là cảm giác của người phải từ bỏ mái ấm của mình vậy. Nếu không có D2 "biết gắn bó và san sẻ" thì chắc anh chỉ là một kẻ vứt xó vô giá trị. Đến lúc bế giảng, mình chợt giật mình nhận ra một sự thật:"Mình đã mất họ rồi sao?".

vichia

Active Member
anh Thành said:
Biết vui với niềm vui người khác, biết buồn với nỗi buồn người khác, biết chia sẻ niềm vui của mình, biết dấu niềm đau của mình. Người ấy sẽ được mọi người yêu quí và kính trọng.
Đó là mẫu người đàn ông thật sự mà mình đang phấn đấu để trở thành. Đọc bài của Tú, thấy Tú bảo Tú trưởng thành nhiều, ngẫm lại qua nhưng bài của Tú qua thời gian thấy cũng đúng. Nghĩ lại thấy năm nay ( lớp 11 này ) mình đã làm được quá ít so với những gì mình đã làm những năm trước đây.

Người ta nói càng lớn người con trai càng trưởng thành nhanh hơn, thế mà mình đã gần như dậm chân tại chỗ trong suốt 1 năm vừa rồi. Cảm ơn Tú đã gợi lại cho mình 1 ý niệm về thời gian của một cuộc đời. Nhưng dù muộn còn hơn không !

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000