con trai chỉ yêu 1 ng`?

fruit NHO

Active Member
nguyện một đời sẽ chỉ luôn yêu em, nguyện một kiếp sẽ mai yêu mình em dù em không bao giờ có thể hiểu thấu cho tấm lòng anh chân thành luôn dành tặng em những gì tốt nhất.
Một tình yêu chân thật chất ngất đong đầy con tim ngất ngây chắc em cũng có thể nhận thấy, và có thể nhìn ra tình cảm mặn mà sâu sắc của anh. Con sóng tình phút chốc xô đời anh trôi dạt đến bến bờ yêu thương hạnh phúc, là nơi có em luôn luôn túc trực và chờ đợi với ánh mắt tươi xinh, nụ cười rực sáng như ánh bình minh.

Mỗi bước chân anh đi và mỗi suy tư trong đầu anh nghĩ, đều hướng anh tới gần bên em,
Em có hiểu được rằng người con trai chỉ yêu được duy nhất một mối tình sâu nặng còn ngoài ra chỉ là chuyện gió với trăng. Nếu như yêu sẽ gặp nhiều cay đắng, cuộc tình đẹp chẳng bao giờ phẳng lặng, thì anh vẫn muốn được chìm đắm cùng những tháng năm yêu thương đằm thắm. Em là một nửa hồn anh, là liều thuốc chữa lành trái tim mỏng manh mềm yếu. Kề bên em anh muốn nói bao điều yêu thương dịu dàng, trọn hạnh phúc bỏ mặc giàu sang.........

đọc đc cái này trong những gì 1 ng viết cho con bạn
hình như đúng????????? =(( cảm giác thế !

Đúng đấy chứ em????!
Thực ra, anh chỉ yêu người anh yêu thôi mà !
Mà người anh yêu, vào bất kỳ thời điểm nào, chỉ có 1. Nên, yêu ai, yêu chỉ 1 người mà thôi !
Quá đúng !

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ừ, em NHO nói đúng đấy, chị thấy là con trai thì có thể từng có nhiều người yêu (lần lượt, hoặc có thể không ;) ), lần nào cũng yêu thật lòng (hoặc có thể không thật lòng lắm) nhưng mà yêu thực sự thực sự thì chỉ có duy nhất 1 lần thôi...

Mất đi người mà người con trai ấy đã thật sự yêu, thì anh ta vẫn có thể yêu tiếp được người khác, nhưng mà khong thể bằng người kia được...

Chị thấy nhiều "con trai" tâm sự với chị thế... Già - trẻ - Tây - Ta đủ cả... :D
Từ đầu 1 vài người nói chị cũng chưa tin, nhưng mà từ trước tới giờ nhiều người (mà toàn những người rất có thể tin tưởng được) tâm sự với chị thế quá rồi, nên chị tin là thế thật đấy...

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hình như em Hùng này chỉ đọc mỗi title chứ không đọc nội dung...
Ai bảo em là cả đời chỉ yêu đúng 1 người? Yêu thì có thể nhiều người, nhưng mà cảm thấy yêu thật sự thì chỉ có 1 thôi...
Mà chắc là em chưa yêu thật sự lần nào, nên vẫn chưa thấy "thấm", khoảng 10 năm nữa, có chút kinh nghiệm rồi thì em nghĩ lại mà xem... :)

dạo này đi đâu cũng thấy Oanh nói về iu... sao hả mày???
Uhm.... nhưng tình yêu thực sự của người con trai sẽ như thế nào? Vào thời điểm nòa? CÓ thế là mối tình nào trong những mối tình wan trọng như kiểu tình đấu, tình cuối hay tình yêu dài nhất???
CŨng khó nói!

Với mỗi người chỉ nên yêu một lần, đỡ khổ.
Trong một lúc có thể yêu nhiều người, đỡ khổ.

"người con trai chỉ yêu được duy nhất một mối tình sâu nặng còn ngoài ra chỉ là chuyện gió với trăng". Việc gì mà phải tự làm khổ bản thân mình nhỉ mình nhỉ? Con người có một điều khổ, đó là tình cảm. Liệu máy ai thoát được sợi dây này không nhỉ? Chắc là rất khó. Điểm yếu nhất của con người là tình cảm, biết làm thế nào được, đành chịu vậy !

với con trai thì thích linh tinh có thể thích nhiều,lăng nhăng có thể nhiều nhưng tớ nghĩ khi đã yêu vào thì con trai thật lòng ko khác gì con gái đâu,mà có khi là còn thật lòng hơn bọn con gái chúng mình ý.Mà khi chia tay một tình yêu thật lòng vì bất kì 1 lí do nào đó thì con trai cũng bị tổn thương ko kém con gái đâu.Con trai đâu fải ai ũng mạnh mẽ đâu

fruit NHO

Active Member
mọi ng quả thật ko đọc kĩ.............
con trai trong cuộc đời có lẽ ko thể đếm hết những mối tình
nhưng chỉ có 1 ng duy nhât là hoàn toàn chiếm trọn trái tim của ng ấy
và thường những ng sau thì có liên quan đến ng ấy...ví dụ nhwu giống ở 1 điểm nào đó chẳng hạn hoặc nếu ng ng con trai hận hay...ng cũ thì ng mới sẽ hoàn toàn khác ng cũ........
có thể những cuộc tình sau dù sâu đậm <hay có thể là suốt đời đi nữa > thì mãi mãi.....ng quan trọng trong trái tim của con trai vẫn ko thể xóa đc hình ảnh.........kỉ niệm với ng ấy mãi mãi ám ảnh.......

fruit NHO

Active Member
@uyên:vì dạo này tao thấy lũ bạn tao có vấn đề về tình yêu quá !
tao tuy chưa yêu bao giờ nhưng chắc là nghe về tình yêu hay chứng kiến về tình yêu thì cũng quá nhìu rùi.......
chỉ nhìu khi thấy con trai bây giờ...
nhìu cái đáng iu nhưng nhìu cái cũng đáng ghét quá ! =((
cứ giữ cái tư tưởng này khéo tao là học trò cô Tú thật rùi.... :-(

nếu ấy chưa muốn fải quằn quại lên quằn quại xuống,vật vã đủ kiểu thì tớ khuyên ấy đừng nên dính vào yêu đương tầm này.Cũng ko fủ nhận rằng tình yêu cũng mang lại cho con người ta động lực hơn,làm con người ta yêu đời hơn nhưng nếu khi mất đi rồi thì nó lại trơ thành con dao 2 lưỡi.Bây h tớ muốn quên người kia lắm,nhưng càng cố càng nhớ,tốt nhất là hãy cứ để cái gì tự đến nó sẽ đến,đừng bao h cố làm 1 điều gì cả...chúc cả nhà hạnh fúc

vichia

Active Member
Tao đang nghi ngờ tao sẽ là một người như thế. Nửa muốn, nửa không. Kệ vậy, đến đâu thì đến.

unni_x

Active Member
su hào là tao said:
nếu ấy chưa muốn fải quằn quại lên quằn quại xuống,vật vã đủ kiểu thì tớ khuyên ấy đừng nên dính vào yêu đương tầm này.Cũng ko fủ nhận rằng tình yêu cũng mang lại cho con người ta động lực hơn,làm con người ta yêu đời hơn nhưng nếu khi mất đi rồi thì nó lại trơ thành con dao 2 lưỡi.Bây h tớ muốn quên người kia lắm,nhưng càng cố càng nhớ,tốt nhất là hãy cứ để cái gì tự đến nó sẽ đến,đừng bao h cố làm 1 điều gì cả...chúc cả nhà hạnh fúc
có vẻ như Diệp Anh vừa trải qua chuyện tình cảm ko hạnh phúc :( hix, tình iu tuổi này nó tồi tệ thế sao Diệp Anh :-( thế thì un quyết ko dính vào iu đương gì cả :-(
to uyên iu wí :>> : con nào ở chữ kí mày xinh với sexy thế mày :x :p

fruit NHO

Active Member
sớm mụn chị hà sẽ can thiệp vào cái chữ kí của con uyên.........
thực ra thì tao đã bảo rùi
nhìu lúc thấy con trai dễ thương
nhưng nhiều lúc thì ghét lắm
ai chẳng có hai mặt..tốt và xấu...nhỉ?
nhưng tao chả nghĩ đến chuyện iu đương đâu
hôm qua đi ăn với con bạn ,nó fát biểu 1 cấu làm mình sặc cả nước :năm 18 tuổi...tao sẽ đi láy chồng sau khi thi dh xong !

unni_x said:
có vẻ như Diệp Anh vừa trải qua chuyện tình cảm ko hạnh phúc :( hix, tình iu tuổi này nó tồi tệ thế sao Diệp Anh :-( thế thì un quyết ko dính vào iu đương gì cả :-(
to uyên iu wí :>> : con nào ở chữ kí mày xinh với sexy thế mày :x :p[/QUOTE
còn tùy vào mỗi người,ko ai giống ai,nhưng nếu tỉnh táo thì ấy sẽ biết yêu lúc nào là tốt nhất cho ấy.Đừng tự làm mất mình bởi mấy cái trò này, bây h tớ thấy yêu đương đúng là chuyện trẻ con...thế mà đã có lần mình quỵ lụy với cái trò này...hic hic

su hào là tao said:
unni_x said:
to uyên iu wí :>> : con nào ở chữ kí mày xinh với sexy thế mày :x :p[/QUOTE
còn tùy vào mỗi người,ko ai giống ai,nhưng nếu tỉnh táo thì ấy sẽ biết yêu lúc nào là tốt nhất cho ấy.Đừng tự làm mất mình bởi mấy cái trò này, bây h tớ thấy yêu đương đúng là chuyện trẻ con...thế mà đã có lần mình quỵ lụy với cái trò này...hic hic
Mày ơi, đấy là chuyện với bố tao à :( . tao cũng từng thế rùi và bây h thấy hồi đấy còn trẻ con quá mày ạ :)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000