Có người yêu là dân du học ... chờ hay ko chờ ???

Volodia

Member
Em ui cố lên, anh 1 năm có gặp bạn gái đc mấy lần đâu. Cứ thía 6 năm chiến đấu roài, bi h còn đi nước ngoài nữa, vẫn cứ tiếp tục! Cố lên, mình có lòng sao phải thất vọng! :)

Volodia

Member
Kết cục tất yếu cái đầu em ý, thử hỏi các em với các bạn xem "Đã biết yêu thực sự chưa!". Cứ mở mồm ra là nhạt phai, là xa cách, là niềm tin. Vậy hàng ngày mọi người có mong ước, có hy vọng vào điều gì để mà sống ko? Nếu mà ko thì chắc chắn đó ko phải là con người! :|

Lucifer

Active Member
còn tuỳ nếu anh yêu thực sự thì ngại gì khoảng cách

công nhận bây giờ có n ng cứ cặp nhăng nhít
bựa nhất là nói để ra vẻ ta đây cũng có yêu đấy
nhưng thái độ mập mờ

hay nếu có đôi yêu nhau nhưng ko đủ sâu sắc thì chia tay là đương nhiên
Vậy hàng ngày mọi người có mong ước, có hy vọng vào điều gì để mà sống ko?
mong ước nhiều để khi thất vọng còn bẽ bàng hơn
hy vọng lắm vào,sự thật lại ko như ý muốn
:-"

unni_x

Active Member
Tình cảm bây giờ ko thể nói trước được gì đâu em ạ, cả 2 còn trẻ, còn tương lai và cuộc sống ở phía trước mà :) tình yêu này dù có đẹp đến mấy thì nó cũng phải nhường chỗ cho những khó khăn và thực tế mà cuộc sống mang lại mà thui :) Chị đã từng ở vị trí em, đã từng yêu, từng hạnh phúc, từng hy vọng...nhưng rùi chị cũng phải đối mặt với thực tế, dù chị có cố huyễn hoặc mình đến thế nào đi chăng nữa :) Giờ thì chị đã chia tay, anh ấy cũng đã có tình cảm khác, 1 người mà ở gần anh ý hơn chị rất nhiều :) Nhưng chị ko quá buồn vì chị biết như thế sẽ tốt hơn là cố níu giữ 1 tình cảm đã nhạt phai....
Có 1 câu được trích ra từ truyện ngắn mới nhất của 2!, chị nghĩ là hợp nhất với những tình yêu xa : " ... khoảng lặng của 1 tình yêu dài xa cách như 1 ngọn nến cháy gần hết được kết thúc bằng 1 lời chia tay online...." :)

nói là có niềm tin thôi nhưng mà cũng khó lắm...làm sao chịu được khi trong bao nhiêu ngày như vậy...nhớ lắm chứ...nhưng sợ thời gian và khoảng cách làm nhạt phai...

đúng thật, chắc chỉ có sự sâu sắc và mãnh liệt...

còn quá trẻ và quá sớm để nói trước một điều j` đó

Volodia

Member
unni_x said:
Tình cảm bây giờ ko thể nói trước được gì đâu em ạ, cả 2 còn trẻ, còn tương lai và cuộc sống ở phía trước mà :) tình yêu này dù có đẹp đến mấy thì nó cũng phải nhường chỗ cho những khó khăn và thực tế mà cuộc sống mang lại mà thui :) Chị đã từng ở vị trí em, đã từng yêu, từng hạnh phúc, từng hy vọng...nhưng rùi chị cũng phải đối mặt với thực tế, dù chị có cố huyễn hoặc mình đến thế nào đi chăng nữa :) Giờ thì chị đã chia tay, anh ấy cũng đã có tình cảm khác, 1 người mà ở gần anh ý hơn chị rất nhiều :) Nhưng chị ko quá buồn vì chị biết như thế sẽ tốt hơn là cố níu giữ 1 tình cảm đã nhạt phai....
Có 1 câu được trích ra từ truyện ngắn mới nhất của 2!, chị nghĩ là hợp nhất với những tình yêu xa : " ... khoảng lặng của 1 tình yêu dài xa cách như 1 ngọn nến cháy gần hết được kết thúc bằng 1 lời chia tay online...." :)
Dạ thưa bạn, tình yêu ko đc thử thách bằng những khó khăn, những hiểu lầm, những xa cách thì làm sao nó chín đc, làm sao một nửa của bạn có thể hoàn toàn tin tưởng vào bạn được! Khi mà đối mặt với khó khăn, cả hai phải cùng đối mặt với nó, phải tìm mọi cách để vượt qua nó chứ cứ nghĩ rằng sẽ có tình cảm khác bù đắp đc cho mỗi bên, rồi thì sau khi tình yêu kết thúc mình sẽ ko buồn, mình sẽ kiếm đc mối tình khác thì quả thật bạn thật là thờ ơ với chính bản thân mình và với người khác! :|

unni_x

Active Member
Tớ khâm phục bạn Việt đấy, chuyện tình cảm của bạn rất đẹp :)
Nhưng tiếc là rất hiếm có người làm được như bạn ;) Tớ đã làm và tớ đã thất bại, và tớ biết ko chỉ có một mình tớ là người ko thành công.
Trước khi yêu, ai cũng nghĩ là tình yêu phải đẹp lắm, sẽ vững bền lắm nhưng bạn cứ thử yêu đi ;) thực tế với hy vọng nó khác nhau nhiều lắm bạn ạ :)
Dù sao thì tớ cũng chúc bạn thành công ;) biết đâu bạn sẽ làm được những điều mà bao người ko làm được thì sao, đúng ko nào :)

vanvit90

Member
unni_x said:
Tớ khâm phục bạn Việt đấy, chuyện tình cảm của bạn rất đẹp :)
Nhưng tiếc là rất hiếm có người làm được như bạn ;) Tớ đã làm và tớ đã thất bại, và tớ biết ko chỉ có một mình tớ là người ko thành công.
Trước khi yêu, ai cũng nghĩ là tình yêu phải đẹp lắm, sẽ vững bền lắm nhưng bạn cứ thử yêu đi ;) thực tế với hy vọng nó khác nhau nhiều lắm bạn ạ :)
Dù sao thì tớ cũng chúc bạn thành công ;) biết đâu bạn sẽ làm được những điều mà bao người ko làm được thì sao, đúng ko nào :)
Em cũng đã thất bại thảm hại rồi đấy thôi ... có cố có giữ rồi cũng đến lúc =(( thôi mà ... chả biết phải làm sao để quên đi 1 người =(( quá đau buồn =((

baby love

Moderator
nói chung là yêu xa thì rất khó
yêu được thì tốt
còn không yêu được thì tất yếu sẽ dẫn đến break-up
tương lai còn dài lắm em ah:) yêu ở tuổi này thì không thể nói trước được điều j`
nếu đã chọn yêu thì tốt nhất cả 2 hãy tự củng cố niềm tin ở nhau
tình cảm không thể là 1 phía:)
niềm tin cũng không phải do 1 phía củng cố được:)
thấy yêu được thì cứ yêu
đừng sợ j` cả
quyết định là ở em thôi
don't let yourself cause your heart misery
chị thấy bọn bạn chị nhiều đôi khi đi du học cũng đã break-up trước khi lên máy bay
chúng nó cho đấy là giải pháp tốt nhất:)
còn những đôi không chia tay thì khi đi có troubles là điều không thể tránh khỏi
Con bạn thân của chị sang Anh mới được hơn 1 tháng và tất nhiên là không bỏ người yêu rồi
nhưng em biết đấy giờ bên đấy lệch đây rất nhiều
không gặp là chuyện bình thường
với lại nó ở homestay thì không thể tự do trong chuyện điện thoại hay đại loại thế
nó không yên tâm và luôn nhờ chị làm "gián điệp"
nhưng chị làm sao có thể tò tò theo 1 thằng con trai suốt ngày được
nếu chị làm thế thì thằng bạn chị sẽ cảm thấy nó không được tôn trọng và sẽ mất niềm tin
liều thuốc tốt nhất cho cả 2 là niềm tin thôi em ah
có yêu thì có niềm tin
có niềm tin thì có tất cả:)
và tốt nhất làdon't let your heart control your head
và nhất thiết là phải sáng suốt trong mọi tình huống, cả 2 phải rõ ràng trong mọi mối quan hệ
đừng nên nhìn đời toàn bằng màu hồng và cũng đừng nên nhìn đời chỉ bằng màu xám;)

Lucifer

Active Member
Volodia said:
Dạ thưa bạn, tình yêu ko đc thử thách bằng những khó khăn, những hiểu lầm, những xa cách thì làm sao nó chín đc, làm sao một nửa của bạn có thể hoàn toàn tin tưởng vào bạn được! Khi mà đối mặt với khó khăn, cả hai phải cùng đối mặt với nó, phải tìm mọi cách để vượt qua nó chứ cứ nghĩ rằng sẽ có tình cảm khác bù đắp đc cho mỗi bên, rồi thì sau khi tình yêu kết thúc mình sẽ ko buồn, mình sẽ kiếm đc mối tình khác thì quả thật bạn thật là thờ ơ với chính bản thân mình và với người khác! :|
cái gì cũng phải có mức độ
cái gì cũng vừa phải thôi
sự cách xa nhớ nhung sẽ làm đôi sẽ gần nhau hơn
nhưng 4 năm là 1 khoảng thời gian dài cho n ng
tất nhiên với n ng như anh thì khoảng cách tg ko có nghĩa lý gì
nhưng ko phải ai cũng đc như anh
con gái rất nhạy cảm và yếu đuối
trg 4 năm thiếu vắng sự quan tâm chăm sóc
lúc cần có ai đó lại thiếu sự có mặt của ng kia
cũng khó nói là họ vẫn yêu ng kia như ngày đầu lắm
chuyện tc đến rồi đi
có cố níu kéo cố tin hy vọng rằng ng kia vẫn nghĩ tới mình
nếu thấy mệt mỏi thì cả 2 nên chấm dứt

đc tốt như anh HV thì ko sao
nhưng anh mới đi đc ko lâu
chưa đc 2 tháng
:| chuyện tương lai sao nói trước đc
đời ko bao giờ như ta nghĩ kể cả ta có vững tin vào
thì chưa chắc đâu

(sorry coi như đoạn dưới em nói linh tinh
dù sao thì vẫn chúc anh hạnh phúc :) )

baby love

Moderator
Lucifer said:
cái gì cũng phải có mức độ
cái gì cũng vừa phải thôi
sự cách xa nhớ nhung sẽ làm đôi sẽ gần nhau hơn
nhưng 4 năm là 1 khoảng thời gian dài cho n ng
tất nhiên với n ng như anh thì khoảng cách tg ko có nghĩa lý gì
nhưng ko phải ai cũng đc như anh
con gái rất nhạy cảm và yếu đuối
trg 4 năm thiếu vắng sự quan tâm chăm sóc
lúc cần có ai đó lại thiếu sự có mặt của ng kia
cũng khó nói là họ vẫn yêu ng kia như ngày đầu lắm
chuyện tc đến rồi đi
có cố níu kéo cố tin hy vọng rằng ng kia vẫn nghĩ tới mình
nếu thấy mệt mỏi thì cả 2 nên chấm dứt
mình cũng rất thik những bài viết của em Trang:">
đúng là " NO thing in this world lasts forever":)
tình cảm cũng vậy
đúng là sự nhớ nhung thì luôn hướng con người lại vơi nhau
nhưng các cụ nói xa mặt cách lòng mà
đúng là không sai !
đôi khi xa nhau quá rồi bên cạnh nhỡ đâu xuất hiện người khác
ai dám đảm bảo tình cảm không thay đổi :|
tình yêu có đến thì cũng sẽ có đi :)
khi tình yêu ra đi thì tất yếu sẽ có đau khổ
nhưng đau khổ đến mấy thì cũng sẽ hết :)
dù sao cũng được hạnh phúc trước khi đau khổ:)
chị có 1 lời khuyên cho em Ngân đây
hãy cố quên đi tất cả thuộc về quá khứ em ah:)
đúng là " cái buổi lần đầu rung động ấy, Ngàn năm chưa dễ đã ai quên"
chị thông cảm với em:)
nhưng phải quên đi và mở rộng lòng với tình yêu mới
hãy quên đi người cũ để người mới còn đến :)

Volodia

Member
Em ơi, thời các cụ có điện thoại, có email, có voice chat, có messenger ko?
Bây h có những phương tiện như thế, lại còn những dịch vụ đặt quà qua mạng, qua điện thoại. Chỉ những điều nhỏ nhặt thui nhưng anh cho rằng thế cũng đủ để tiếp sức cho niềm tin. Đúng là tương lai anh chưa biết thế nào nhưng bây giờ vẫn phải sống cho hiện tại, sống một cách tốt nhất có thể! :|

p3yeu

Member
hehe em nay` la` ngyeu cái anh app... j` j` đấy ah,ôh chị tưởng anh í về vn rồi ma`,hôm trước thấy về trường hehe
cố lên e ;)
chị cũng yêu xa 1 lần rùi
:D ít ra thì cũng đc 8 tháng
nhưng từ trước đấy nữa thì cũng fai 2 năm :D
hehe

Ice_Fire

Member
p3yeu said:
hehe em nay` la` ngyeu cái anh app... j` j` đấy ah,ôh chị tưởng anh í về vn rồi ma`,hôm trước thấy về trường hehe
cố lên e ;)
hehe
Giải quyết tốt nhất là yêu người đi du học cùng mình em nhờ ^_^
@Lucifer : iem viết hay chế :D , cho a cái Y!M >:D<

vanvit90

Member
p3yeu said:
cố lên e ;)
hehe
Em và anh ấy chia tay cách đây hơn 1 tháng trước khi anh ấy về VN rồi chị ạ ... vô lí do ... đơn giản có lẽ là ... ko hợp nhau vì suy nghĩ khác nhau nhiều quá :|

baby love said:
nói chung là yêu xa thì rất khó
yêu được thì tốt
còn không yêu được thì tất yếu sẽ dẫn đến break-up
tương lai còn dài lắm em ah:) yêu ở tuổi này thì không thể nói trước được điều j`
nếu đã chọn yêu thì tốt nhất cả 2 hãy tự củng cố niềm tin ở nhau
tình cảm không thể là 1 phía:)
niềm tin cũng không phải do 1 phía củng cố được:)
thấy yêu được thì cứ yêu
đừng sợ j` cả
quyết định là ở em thôi
don't let yourself cause your heart misery
chị thấy bọn bạn chị nhiều đôi khi đi du học cũng đã break-up trước khi lên máy bay
chúng nó cho đấy là giải pháp tốt nhất:)
còn những đôi không chia tay thì khi đi có troubles là điều không thể tránh khỏi
Con bạn thân của chị sang Anh mới được hơn 1 tháng và tất nhiên là không bỏ người yêu rồi
nhưng em biết đấy giờ bên đấy lệch đây rất nhiều
không gặp là chuyện bình thường
với lại nó ở homestay thì không thể tự do trong chuyện điện thoại hay đại loại thế
nó không yên tâm và luôn nhờ chị làm "gián điệp"
nhưng chị làm sao có thể tò tò theo 1 thằng con trai suốt ngày được
nếu chị làm thế thì thằng bạn chị sẽ cảm thấy nó không được tôn trọng và sẽ mất niềm tin
liều thuốc tốt nhất cho cả 2 là niềm tin thôi em ah
có yêu thì có niềm tin
có niềm tin thì có tất cả:)
và tốt nhất làdon't let your heart control your head
và nhất thiết là phải sáng suốt trong mọi tình huống, cả 2 phải rõ ràng trong mọi mối quan hệ
đừng nên nhìn đời toàn bằng màu hồng và cũng đừng nên nhìn đời chỉ bằng màu xám;)
Em cảm ơn lời khuyên chân thành của chị !!! :)

Lucifer

Active Member
đừng có bi quan thế chứ
có đến mức thế ko?
Ấy mới 15
còn quả nhỏ để hiểu hết chữ yếu
quá trẻ để hiểu hết cuộc đời

:)) quả này phải thêm vài 3 cuộc tình nữa

Lucifer

Active Member
công nhận
thời đại thông tin
cái gì cũng phải nhanh cái gì cũng ăn liền
:))
nhưng cảm xúc nó đến
thì làm sao mà quên đi giả vờ như ko có đc ?

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000