có ai rảnh rỗi gia sư giúp em môn lý và hóa ko????kíu kíu

huyentrang

Member
em học xong lí thuyết lí và hóa 12 rồi nhưng bài tập thì vớ vẩn quá:( ......coa anh chị nào có thời gian gia sư giúp em với.......cần lắm roài.........em chẳng có yêu cầu gì cả chỉ cần có khả năng giúp đc em va lòng nhiệt tình là đc........mong các anh chị gúp đỡ

Grenouille_vert

Moderator
Thì cứ post lên :D Anh đang dạy mấy đứa học trò bằng tuổi em, nên chắc mấy đứa cũng có những thắc mắc giống nhau thôi mà!

Grenouille_vert

Moderator
Anh năm cuối ĐH thì lấy đâu ra thời gian rỗi hở em? Hỏi thử mấy thằng mới vào ĐH ý! Anh chỉ trả lời em online thế này đc thôi vì hay ngồi máy! Còn Lý thì em cứ học lý thuyết trước đi (Lý mà không chắc lý thuyết thì ... y học bó tay!), cần thì anh sẽ post bài tập và lời giải lên đây cho em, có gì khó thì em hỏi luôn ở đây, hoặc anh cho ID, chứ dạy em thì anh chịu, không có thời gian :(

svdhy

Member
Thế em định học để thi tốt nghiệp hay thi đại học? Mà bi h em đã học xong chương trình lớp 12 rùi thì giỏi quá rồi còn muốn học gì nữa???
Anh chỉ có thể giúp em môn Hóa thôi nếu em cần

huyentrang

Member
Grenouille_vert said:
Anh năm cuối ĐH thì lấy đâu ra thời gian rỗi hở em? Hỏi thử mấy thằng mới vào ĐH ý! Anh chỉ trả lời em online thế này đc thôi vì hay ngồi máy! Còn Lý thì em cứ học lý thuyết trước đi (Lý mà không chắc lý thuyết thì ... y học bó tay!), cần thì anh sẽ post bài tập và lời giải lên đây cho em, có gì khó thì em hỏi luôn ở đây, hoặc anh cho ID, chứ dạy em thì anh chịu, không có thời gian :(

cảm ơn anh nhé!!!!!!!!!!!:x ID của em là:::::lys_trang9288
em hay online vao toi thu 3 thu 5 chu nhat

Vũ "nhị"

Member
Anh Vũ ơi, bọn mới vào ĐH như em sắp học Lý đại cương cho nên Lý 12 quên sạch rồi. Bây giờ chắc phải học lại từ đầu mới đủ trình ra sư.

fantasy_love

2 môn này tự học là chính thoai mà. Cứ chịu khó ôm mấy quyến sách giáo khoa với quyển đề thi tuyển sinh là đỗ hết. :D. Chỗ nào ko hiểu thì đến hỏi thầy cô, hoặc bạn bè (tốt nhất là hỏi bạn). Chắc ko ai nỡ ko trả lời bạn đâu.
Còn 4 tháng nữa là đến kỳ thì ĐH roài, aida aida cố lên. HÌ. :D.

.:CAFE:.

fantasy_love said:
2 môn này tự học là chính thoai mà. Cứ chịu khó ôm mấy quyến sách giáo khoa với quyển đề thi tuyển sinh là đỗ hết. :D. Chỗ nào ko hiểu thì đến hỏi thầy cô, hoặc bạn bè (tốt nhất là hỏi bạn). Chắc ko ai nỡ ko trả lời bạn đâu.
Còn 4 tháng nữa là đến kỳ thì ĐH roài, aida aida cố lên. HÌ. :D.
ôn SGK không mà đỗ thì hơi giỏi
:( dạng bài không đủ, vd như phần Quang Hệ

fantasy_love

Oài, thêm cả quyển đề thi tuyển sinh nữa mà. Chưa đọc kỹ roài. Tui chẳng ôn quyển nào ngoài mấy quyển đó cả. :D

vinh_loves

ark said:
SGK lý 12 viết như cho giáo sư, thi tốt nghiệp sợ còn chẳng nổi trên 5 :|
ùi, theo kinh nghiệm của anh (vừa thi ĐH xong, tuy ko đc 10 nhưng 9,5 điểm chắc cũng đủ để phát biểu) thì chỉ cần mua 4 quyển:
1 là SGK, tất nhiên
2 là SBT -> làm BT trong này quá ổn, còn có cả lời giải và trình bày mẫu đầy đủ. Bài nào khó quá thì bỏ qua, ko cần đụng đến.
3 là quyển ôn tập lý thuyết Lý, 2 ngày bỏ ra 10' học 1 câu thì lý thuyết ăn chắc (như anh thì hình như có mua nhưng ko học j` (lười quá) nên mất mất 0.5)
4 là quyển Kiến thức cơ bản Vật Lý nâng cao của Vũ Thanh Khiết -> có thời gian rỗi làm cũng đc, toàn bài cơ bản thôi, cũng giống như quyển sách BT, giải mẫu đầy đủ, còn bài nào phức tạp thì cứ bỏ.
-> mỗi tuần bỏ ra 1-2 buổi là có thể hoàn thành hết mấy quyển kia rồi
-> ít cũng đc 8,75 điểm :D
Còn nếu muốn 1 điểm 10 trọn vẹn thì là cả 1 vấn đề, còn liên quan đến cả vận may nữa, học tài thi phận mà.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000