co ai nho viet nam ko ?

teddybear

Member
Hê hê... hôm qua mơ là mình đang ở nhà... mơ thấy ngủ dậy đang ở trong phòng mình... mẹ dưới nhà đang lục đục làm gì ăn sáng... anh đang đánh răng trong Toilett... còn bố thì đang trên sân thượng phơi quần áo... hic hic... giống hệt hồi xưa. :d:
Đến lúc tỉnh dậy thật , không biết mình đang ở đâu... nằm một lúc tự nhiên khóc tức tưởi... chán thế không biết... :9 :9

CandT15

Member
hồi trc đi, em nhớ VN lắm, may là có bố mẹ ở gần nếu ko phát điên mất. Đêm đầu, nhớ trường lớp lắm, làm đủ trò mà vẫn buồn. Nghĩ về Việt Nam mà thấy xa vời kinh khủng, cảm giác như mình sẽ chả bao giờ đc về nữa. Đọc thư bạn mà thắt hết cả ruột. Nhớ đường phố HN lắm. Hôm về đến sân bay có cảm giác rất lạ.

GiangNguyen

Member
Chị vừa ở Hà Nội quay lại đây được 2 ngày , nhớ lắm , lúc xuống đến sân bay Pháp thậy hụt hẫng lắm , biết chắc rằng 1 time nữa mới được về lại Hà nội .
Đêm wa nằm mơ thấy đang ở nhà với bố mẹ và chị , đang được làm những công việc hàng ngày , giật mình tỉnh giâc thấy đang ở Pháp , thất vọng lắm , nhưng k thể làm khác được .
Không hiểu sao khi post những dòng chữ này nước mắt cứ chảy ra , k cầm lại được . Có lẽ cố giữ trong lòng mấy hôm nay quá nhiều rồi :(
Nhớ Hà Nội lắm .........

BATDAN

Member
Sau đây lời của bài hát "Nỗi lòng người đi", bài hát gối đầu giường của thanh niên Hà Nội những năm cuối 60 sang đầu 70 thế kỷ trước, chắc thế hệ phụ huynh của các em. Thời đấy còn chiến tranh, bật nghe chộm đài SG, nghe Sĩ Phú với giọng ấm áp tình cảm kiểu "thuốc phiện" Mê văn Ly, gửi về phố phường cổ xưa mối tình không biết bao giờ nối lại. Vì anh không biết lập upload ở đâu nên không có links cho music.

Tôi xa Hà Nội năm lên 18 khi vừa biết yêu.
Bao nhiêu mộng đẹp yêu thương thành khói tan theo mây chiều.
Hà Nội ơi, nào biết ra sao bây giờ.
Ai đứng trông ai ven bờ.
Khua nước trong như ngày xưa.

Tôi xa Hà Nội năm em 16 xuân tròn đắm say.
Đôi tay ngọc ngà dương gian tình ái em đong thật đầy.
Bạn lòng ơi, ngày ấy tôi mang cây đàn.
Quen sống ca vui bên nàng.
Nay khóc tơ duyên lìa tan.

Giờ đây biết ngày nào gặp nhau.
Biết tìm về nơi đâu, ân ái trao nàng mấy câu.
Thăng Long ơi, năm tháng vẫn trôi giữa dòng đời.
Ngậm đắng nuốt cay nhiều rồi.
Hồ Gươm xưa vẫn chưa phai mờ.

Hôm nay Sài Gòn bao nhiêu tà áo khoe màu phố vui.
Nhưng riêng một người tâm tư sầu lắng đi trong bùi ngùi.
Sài Gòn ơi, mộng với tay cao hơn trời.
Tôi hái hoa tiên cho đời.
Để ước mơ nên đẹp đôi.

teddybear

Member
Chưa bao giờ lại thấy Hà Nội thiêng liêng và gắn bó đến vậy... Hà Nội ngày xưa thân quen đến dường như là tất yếu... những buổi chiều tan tầm bực bội phóng xe trong đám bụi đường... những con phố cổ chật hẹp chẳng lúc nào thưa người qua lại... người nối người, xe nối xe... đông như mắc cửi.
Ôi, những tiếng ồn ào phố xá thân thương, biết tìm ở đâu trong những tòa nhà chọc trời bóng kính một chút xanh rêu ngói cổ... tìm đâu trong đám bụi đường quện với khói xe nơi đây tiếng bạn bè ríu rít gọi nhau... tìm đâu trên phố một tiếng nói quê hương thân thiết.
Đã bao giờ mình thấy nhớ Hà Nội như thế này đâu...
"Khi ta ở chỉ là nơi đất ở...
Khi ta đi đất dã hóa tâm hồn"​

teddybear

Member
Đang ngồi ở nhà đây, cái cảm giác thân thương và bình yên khó tả. 2 tuần nữa lại phải đi rồi, chỉ được ở lại nơi này có vậy thôi. Chưa xa mà đã nhớ HN rồi :(

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000