co ai nho viet nam ko ?

Thu Hoa

Member
nho nho nho nho nho lam

hic vinh a suong the
nho HANoi wa
troi oi
hanoi oi la haoi
nho oi la nho
nho ban be nho gia dinh
nho nguoi yeu ...
nho ca nhung con duong
nho ca nhung con pho than quen ....
nho ca thang nguoi yeu cu nua......
hic hic
nho wa nho wa
nho wa

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hòa ơi, sao em hỏi câu rất chi là... nhạy cảm thế này?? :D
Tất nhiên là nhớ nhà chứ, nhớ lắm lắm....
Ôi em Vinh sướng thế, sắp được về VN rùi... Chắc em về nhân dịp Noel đúng không?
Huhu, mình còn phải thi bao nhiêu môn nữa trước khi HK này kết thúc, còn khoảng hơn 10 tuần nữa thui... Thời gian trôi vừa nhanh vừa chậm...
Nhớ Tết năm ngoái mình được về VN... Được đi chơi với các bạn... Những buổi tối lên nhà Ông Bà đốt lò sưởi nướng ngô, khoai... Nhớ nhiều nhiều lắm...

Thu Hoa

Member
em nho lam chi a

nho .............hoi o viet nam ong ba em ngheo lam
ngoi nau com bang bep rom voi cui
ngon the
mui bep am am nong ngon
oi nho ong ba lam chi ha oi
em nho viet nam lam
bao nhieu nguoi dang cho minh o nha minh nho ho ho cung nho minh sao tu Czech den viet nam ko la 2 Km nhi huhu :((
hic

lv12A2cva

Pham Vu Ngoc Ha said:
Hòa ơi, sao em hỏi câu rất chi là... nhạy cảm thế này?? :D
Tất nhiên là nhớ nhà chứ, nhớ lắm lắm....
Ôi em Vinh sướng thế, sắp được về VN rùi... Chắc em về nhân dịp Noel đúng không?
Huhu, mình còn phải thi bao nhiêu môn nữa trước khi HK này kết thúc, còn khoảng hơn 10 tuần nữa thui... Thời gian trôi vừa nhanh vừa chậm...
Nhớ Tết năm ngoái mình được về VN... Được đi chơi với các bạn... Những buổi tối lên nhà Ông Bà đốt lò sưởi nướng ngô, khoai... Nhớ nhiều nhiều lắm...
Em về nghỉ học kỳ, tuần sau thi xong thì về luôn. Khổ thân những người đi học xa. Mình may mắn được học gần nhà, tiền đi lại cũng đỡ tốn kém hơn nhiều. Thôi mọi người hãy cố gắng vượt qua, rồi chẳng mấy chốc sẽ thấy mình ở giữa những người thân yêu, lại được cùng bạn bè ôn lại bao kỷ niệm vui buồn ngày xưa. Ở xứ người nhìn lại một tấm ảnh Hà Nội, mới chợt nhận thấy vẻ đẹp mà ngày thường có khi không để ý. Hic, mai thi rồi mà tối nay còn suy nghĩ lung tung

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ôi, em nghỉ học kỳ sớm thế à?? Chị đến tháng 2 mới được nghỉ, nghỉ trọn tháng 2 luôn... Nếu lúc đó mà được về VN thì hay biết mấy... năm nay là năm Nhuận nên Tết muộn hơn mọi năm, rơi vào đúng tháng 2 mà... Lâu lắm rùi chưa được ăn Tết ở VN, lần cuối cách đây... 6 năm rùi... (mọi lần toàn về hè với sau Tết thôi), năm nay là năm thứ 7...
Nhớ Tết Việt Nam quá...

lv12A2cva

Tiếc quá, về được hơn 1 tháng mà không được ăn Tết. Tết năm nay la bao nhiêu tháng 2 hả chị? Từ hồi đi chả có khái niệm gì về ngày tháng nữa.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
@ em Vinh:
Chị không biết rõ nữa, hình như là mùng 5 tháng 2 Dương lịch hay sao ý... Năm nay Tết muộn mà, mọi năm là giữa tháng 1 đã Tết rùi...

Ôi, năm nay được ăn Tết ở VN rùi... Mai đi lấy vé... Nghĩ mà thấy vui quá... Và tự nhủ mình phải cố gắng học cho thật tốt...

Thu Hoa

Member
bao gio moi ve lai viet nam day?

nho oi la nho
hic buon wa chi ha oi
ma chi cung ban lam dung ko lau lam ko gap chi
cau mong chi manh khoe
em nho chi
nho ca viet nam nua

Co be vo tu

Member
Trời ạ, viết dấu đi bạn, khó đọc wa'.
Mà dạo này kiêmtra nhiều thế, học hành đến mệt. Hic, mấy đúa bạn về hết cho Xmas , mỗi mình mình là chán đời.

ngothutra

Member
Mong về Hà Nội

Những con đường rất xanh của Hà Nội
Những cây bàng, cây me, cây cơm nguội
Những con đường ngoại ô nắng chói
Những con đường đầy hoa tháng sáu, hè sang...

Những phố phường rất xưa của Hà Nội,
Những Hàng Đào, Hàng Ngang, Hàng Vải
Những phố phường dọc ngang lối cũ
Những mái nhà ngẩn ngơ nỗi nhớ
Trên từng viên ngói vỡ...

Tôi mong về Hà Nội
Để nghe gió sông Hồng thổi
Để thương áo len cài vội
Một chiều đông rét mướt...

Tôi mong về Hà Nội
Tìm lại tiếng ve ngày trẻ dại
Giọt sương sớm trên cành đào phai
Mùi hương ngát Nghi Tàm thủơ ấy​

GiangNguyen

Member
Nhớ Hà Nội mọi lúc mọi nơi , trong giấc mơ cũng mơ được trở về với Hà Nội , được sống trong gia đinh của mình , giữa những người thân . Được đi tren những con đường quen thuộc , nhớ lắm !!!!
Nhớ tất cả những gì gắn bó với Hà Nội :(

koki_fcuk86

Member
hu hu hu nhớ quá...nhớ mỗi buổi chiều đi học về lượn qua hồ tây...nhớ những hàng cây con phố góc đường...nhớ xoài dầm cóc khế...nhớ hà nội...nhớ...nhớ chết đi đc

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Vào trong này đọc bài nào của mọi người cũng kêu nhớ, làm mình cũng não hết cả lòng...
Mình thấm thía sự nhớ nhung lắm rồi, sợ nhớ lắm rồi, hiểu thế nào là "nhớ" lắm rồi, cảm nhận được thể nào là "nhớ" rõ lắm rồi...
Ôi, ước gì mình không biết "nhớ" là gì... khổ sở quá... :(

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000