Chia sẻ kinh nghiệm giảm bớt căng thẳng mùa ôn thi

Tuệ Nhi

Hi,
Mình xin bắt đầu 1 chủ đề có lẽ hiện tại nhiều ng quan tâm, đó là stress mùa thi cử. Mình cũng đang ôn thi, nhưng bản thân cảm thấy khá nhàn hạ, không phải vì học tốt mà có thể mình hay có thói quen thư giãn bản thân. Vì thế nên mình share cho mọi người vài tip, mong rằng sẽ giúp ích được gì đó cho các bạn:

1. Không thức khuya: Đừng thức đêm để ôn tập, có hại cho sức khỏe mà học không hiệu quả lắm đâu. Mỗi ngày mình chỉ học ở nhà khoảng 3 tiếng thôi, nhưng chỉ cần tập trung 3 tiếng đấy thì hiệu quả hơn nhiều việc ngồi bàn cả ngày

2. Cần có thời gian thư giãn: có thể nghe nhạc, chơi thể thao, hay đi ăn chém gió vs bạn bè. Tầm chiều tối là thích hợp nhất. Mình thì hay đi chơi bóng rổ tầm 2h chiều tối, về ăn nhiều béo ra ấy chứ :v

3. Có chế độ ăn uống hợp lý: Nếu bạn phải đi học thêm nhiều thì cũng đừng có bỏ 1 bữa nào đấy. Nhất là bữa sáng. Ăn đầy đủ sẽ giúp não đủ sáng suốt cho cả ngày.

4. Nếu bạn cảm thấy 3 tips trên vẫn chưa đủ, hãy sắm thêm vài hộp dược dinh dưỡng về uống. Tuy nhiên chỉ nên uống vào cái đợt ôn thi này thôi, vì thuốc khá tốn kém và k có hiệu quả ngay. Trước mình có dùng BRecord Plus, bây giờ thì chỉ có mẹ mình uống =)))))))

Nếu các bạn đồng ý vs mình thì cho xin cái cmt ủng hộ đi :))

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000