các chú đi thi cứ dung phao thoải mái đi.....

teddybear

Member
baby-chicken said:
CÁC BÁC NÓI CHUYỆN NÀY COI TRỪNG BỊ BẮT GIAM ĐẤY
DÁM NÓI XẤU BỘ GD
YÊU CẦU ADMIN XÓA NGAY BÀI ĐI CHO
KEKEKEKEKEKE
ĐÙA CHÚT THÔI,CÔNG NHẬN LÀ NƯỚC TA LUÔN CÓ KIỂU GIỮ THÀNH TÍCH
ĐẶC BIỆT LÀ TRONG NGÀNH GD
Đâu phải chỉ trong ngành giáo dục, bệnh nan y rồi... mà... chuyện!!.. thành tích quan trọng thế... phải chạy theo là đúng rồi còn gì... hé hé... các bác nhà mình kể ra cũng sáng suốt đấy chứ nhỉ. Chứ ai ngu như cái bọn bên này, làm hộc bơ ra mà thành tích chẳng "to" được như các bác nhà mình :q:

kiwi_vn

Active Member
Khà khà . Thành tích chỉ là ảo vọng phù du , còn kiến thức mới la thực tế . he he . Dân nhà mình chỉ thích đú cái đó thì bao giờ mới khá được chứ ? Mà nói thật mình học thì 40% vì kiến thức , 60% vì để khoe thành tích với bạn bè .

Vũ "nhị"

Member
Phải nói thật lòng với bà con là cái Topic "Các chú đi thi cứ dùng phao thoải mái đi" cũng từ bệnh thành tích của Ngành giáo dục nước ta mà ra cả. Lúc nào cũng "khá" với "giỏi" rồi than vãn điểm thi đại học thấp.... Hết chỗ nói!!!!!!

teddybear

Member
Đâu, năm nay thấy các em điểm thi ĐH hơi bị cao. Có mỗi cái trường KT bé tí tẹo mọi năm bói không ra người 30 điểm mà năm nay có đến mười mấy người 30 điểm tròn... nghĩ lại hồi thi ĐH thấy xấu hổ hết sức... :-S

kiwi_vn

Active Member
Có gì mà xấu hổ chứ ? Đề mỗi năm 1 khác , đâu có thể so sánh như vậy ? Nếu vậy thì chẳng bao giờ mình có thể yên thân khi biết có 2 điểm 10 văn ở HVCSND này . Thế thì sao cớ chứ ?

teddybear

Member
Hờ hờ... thì công nhận các em bây giờ giỏi quá. Thế thôi...
Nếu không vào phần hồ sơ mà tìm thì cũng chẳng nhớ nổi mình đã từng trả nhời cái chủ đề này! :D

kiwi_vn

Active Member
he he . Đấy là hội chứng quên tạm thời , (nhưng nếu mà mình dính thì thường nói với bọn bạn rằng : Đãng trí bác học :D ) . Bao giờ thế hệ sau chẳng đỉnh hợn thế hệ trước chứ ? -> dùng phao siêu hơn :D

teddybear

Member
kiwi_vn said:
he he . Đấy là hội chứng quên tạm thời , (nhưng nếu mà mình dính thì thường nói với bọn bạn rằng : Đãng trí bác học :D ) . Bao giờ thế hệ sau chẳng đỉnh hợn thế hệ trước chứ ? -> dùng phao siêu hơn :D
Bác nói chỉ được cái chí lý trở lên... công nghệ hiện đại, kĩ năng vì thế cũng phỉa hiện đại và cải tiến...he he :p

kiwi_vn

Active Member
He he , Kết quae cao hiện nay ngoài những lý do cơ bản ( ko tính nhá ) còn phụ thuộc vào tài "ngoại giao " & quay cóp vượt mắt được camera . Chính ông chủ nhiệm lớp mình bảo vậy . Hix , ĐH giờ nát lắm .Nhưng mà thầy dạy Luật Qte nói đúng , HỌc viện nhà mình là trường đào tạo toàn diện nhất trong các trường ĐH ở VN , tất cả mọi thứ , kiến thức , giao tiếp đến sức khỏe , trình độ hiểu biết về mọi tầng lớp XH , nhưng đừng mong trưởng thành nhanh quá , phải từ từ & đặc biệt , kiến thức học được phải là của chính mình , đừng bao giờ quay cóp . Quay 1 lần -> thượng sĩ luôn .:D

teddybear

Member
kiwi_vn said:
He he , Kết quae cao hiện nay ngoài những lý do cơ bản ( ko tính nhá ) còn phụ thuộc vào tài "ngoại giao " & quay cóp vượt mắt được camera . Chính ông chủ nhiệm lớp mình bảo vậy . Hix , ĐH giờ nát lắm .Nhưng mà thầy dạy Luật Qte nói đúng , HỌc viện nhà mình là trường đào tạo toàn diện nhất trong các trường ĐH ở VN , tất cả mọi thứ , kiến thức , giao tiếp đến sức khỏe , trình độ hiểu biết về mọi tầng lớp XH , nhưng đừng mong trưởng thành nhanh quá , phải từ từ & đặc biệt , kiến thức học được phải là của chính mình , đừng bao giờ quay cóp . Quay 1 lần -> thượng sĩ luôn .:D
Cho hỏi khí không phải chứ cái "học viện toàn diện" gì đấy... để về bảo thằng em thi cái... không nó lại đâm đầu vào cái "ĐH nát lắm" thì khổ cả đời.. :q:

kiwi_vn

Active Member
Ha ha . Đâu phải nói là thi được ?Phải qua các vòng sơ tuyển về lý lịch bản thân & 3 đời gia đình , bạn bè . Sau đó đến gần 30 mục sức khỏe nì .Qua được thì kiểm tra năng khiếu với 2 đề thi về Luận & logic . Qua hết thì thi . Nhưng điểm thì cao ngất , năm ni lấy khối a 27 điểm , cao thứ 2 cả nước. mình mà thi thì hix . 27 điểm chỉ được học làm trại giam thôi .Phí đời .

teddybear

Member
Ối giồi ôi... trường này có vẻ cao giá quá nhỉ... hé hé... nói chả phải kiêu chứ điểm thi ĐH 2 năm trước của TB thừa sức "xông vô" cái "học viện toàn diện" ấy. Chỉ tội hồi đấy chưa biết cái học viện đấy nó toàn diện nên không đăng kí. Hé hé... mai gọi điện về nhà quyết định "đổi đời" thằng em vậy... =))

kiwi_vn

Active Member
Oa ! Hay nhẩy , hồi đó mà Gấu teddy thi vào thì bây giờ chúng ta có khi đang ngồi đối mặt với nhau ở trong trường roài cũng nên . Nhưng mà điều kiện sơ tuyển nữ của Hn là 3 năm PT đạt giỏi , con em Công an mà . TB thi được ko ?:D

teddybear

Member
kiwi_vn said:
Oa ! Hay nhẩy , hồi đó mà Gấu teddy thi vào thì bây giờ chúng ta có khi đang ngồi đối mặt với nhau ở trong trường roài cũng nên . Nhưng mà điều kiện sơ tuyển nữ của Hn là 3 năm PT đạt giỏi , con em Công an mà . TB thi được ko ?:D
Muỗi... TB có gấp 4 lần như thế số năm học HSG... hic... nhưng không phải con em công an... cái trường này nó toàn diện đến nỗi chỉ con em công an mới đủ tiêu chuẩn học seo :-/

kiwi_vn

Active Member
Hi hi ! Đấy là nữ thôi teddy ạ. Nam thì thoải mái , miền là lý lịch bản thân & 3 đời trong sạch thôi .Nói chung là chưa nói trước được , nhưng người ta thường mệnh danh HVCSND là Đông Dương thu nhỏ , mọi hoạt động đều biệt lập, có tất cả những gì cơ bản, từ IT đến hiệu ảnh , bưu điện , hiệu thuốc . Nhưng học nhiều khi mệt mỏi vì mối quan hệ phức tạp lắm , đâu chỉ có SV hệ chuẩn thôi đâu, mà còn có các sếp to của 3 nước Đông Dương , cao học , nghiên cứu sinh .

teddybear

Member
kiwi_vn said:
Hi hi ! Đấy là nữ thôi teddy ạ. Nam thì thoải mái , miền là lý lịch bản thân & 3 đời trong sạch thôi .Nói chung là chưa nói trước được , nhưng người ta thường mệnh danh HVCSND là Đông Dương thu nhỏ , mọi hoạt động đều biệt lập, có tất cả những gì cơ bản, từ IT đến hiệu ảnh , bưu điện , hiệu thuốc . Nhưng học nhiều khi mệt mỏi vì mối quan hệ phức tạp lắm , đâu chỉ có SV hệ chuẩn thôi đâu, mà còn có các sếp to của 3 nước Đông Dương , cao học , nghiên cứu sinh .
Vậy kiwi học Học viện cản sát nhân dân à? Sau này ra öàm cảnh sát oai phải biết.. ;-) Thôi, dù nó tàn diện đến đâu thì cảnh sát cũng không phải nghề TB thích.. hic hic... thích làm giáo viên cơ... thế nhưng lại đâm đầu vào Kinh tế... chán cái cuộc đời này... :) (nói đùa thôi nhá... chứ không phải chán thật đâu :>> )

kiwi_vn

Active Member
Hi hi . TB thích làm GV à ? kiwi ghét cay đắng nghề này , oai thì oai thật nhưng mà nói thật kiwi thấy nó ko phù hợp với mình.Học viện này thường được gọi đùa là : Học viện tàn sát nhân dân . Nghe cay đắng thật .Nhưng dù sao đâu phải ai cũng có thể vào được , dù học rất giỏi.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000