BUỒN BUỒN

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Buồn buồn

Tình ta chết theo giòng đời xuôi ngược
tháng năm buồn, lặng lẽ úa trên mi
Hay thật

Bao hoài vọng cho kuộc tình thứ nhất
Tình ngọt ngào tựa mật quyện hồn hoa
Đến bây h, kòn lại 1 mình ta
Ngồi nhẩm đếm những thăng trầm chua ngọt

Nhanh và trót lọt
Ng đến bên ta như gió thoảng chiều thu
Mang đến nỗi nhẹ nhàng và trìu mến
Xoa dịu nỗi đau kủa mối tình đầu kòn vằn vện
Sưởi ấm tâm hồn hằng mong muốn được yêu

Những mặn nồng ta kó biết bao nhiêu
Rồi ngọn gió kũng thoảng qua bay mất
Kuộc tình thứ 2 ....
...ngọt như đường và thơm như mật
Đến bây h ta kòn lúc ngất ngây

Ng thứ 3 hình bóng vẫn kòn đây ...
Mà kảm xúc như đã vào dĩ vãng
Ta kố chấp tự cho mình lãng mạng
Kiếm 1 ng che khuất bóng hình xưa...

Nhớ ngày hè, ướt tóc những hạt mưa
Nắng đỏ mắt những sợi vàng chói lọi
Ta nếu biết trêu em là kó tội...
Sẽ chẳng bao h ta lỡ dại yêu em...

Hè đến rồi, tán lá kũng xanh thêm
Trong nắng gắt tiếng ve kêu rộn rã
Ng kất bước ra đi về xứ lạ
Bỏ sau mình gần chục nỗi yêu thương

Đã 2 năm rồi, tình kũ vẫn kòn vương
Vẫn kòn đó, ng thứ 2 chóng vánh
Đôi mắt đen, to tròn và nhí nhảnh
Mái tóc dài, răng 1 mảnh chìa ra.....
hahahaha...

Em chia tay ng, giờ em đến với ta
Em lại hỏi ta kó kòn như trước??
Ta từ chối tình em ........ sao chẳng được
Ta vô tình chấp nhận kũng chẳng xong...

Tiêu tan rồi tình kuối vẫn hằng mong
Ta kẹt giữa 2 kon đường tình ái
Ng kuối kùng hồn nhiên và vụng dại
Kẻ thứ 2 kòn vương mối tình xưa....
Lại 1 ngày mưa
Ta vẫn nhớ lúc chờ ng ...... lạnh lắm.
Nỗi vấn vương đã rơi vào sâu thẳm...
Bây h kòn gì lại....... ở quanh ta??

--------------------

Đời là 1 chuỗi những ngày vô vị
Tại sao đời gồm 2 chữ li-phe??

Đọc nghe ấn tượng lắm, ko bít có phải tự thực tế mà xuất khẩu thành thơ ko nhỉ? Mà BT thấy con trai khi yêu hình như tâm hồn và tài năng văn chương tự nhiên bùng phát thì phải, hi hi!

Nhung vit

Member
<!--QuoteBegin-td4+Dec 27 2003, 07:43 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (td4 @ Dec 27 2003, 07:43 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> nhưng mà dài quá.đọc sái cả quai hàm :D :D [/b][/quote]
:lol: thằng Tuấn , mày thấy thơ mày thì vừa ngắn vừa hay chứ giầy
Tao thích cái bài gì mà "..." Bỏ nhau đi ngc con dg heo may
Nghe hay vật vã :lol: :lol:

td4

Member
mày đừng thách tao,tao post thơ tao lên bây giò đấy.mà xin nhắc lại với may một điều la cái bài gì mày bảo "vật vã" ý,nó kô phải là thơ của tao đâu,đừng có ăn nói lung tung kô tao bị kiện vì tội vi phạm bản quyền thì chết :( :( (măc dù tao cung rất thích bài đấy,công nhận là hay thật,giá mà nó là của mình thì tốt:D)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Em Nhung à, sao mà sai lỗi chính tả lại từ nào cũng sai thế được.... ;-)
==> suy ra, đấy là kố tình thôi, là distinguishing mark của Lười kó kỡ mà... B) B)

<!--QuoteBegin-Pham Vu Ngoc Ha+Dec 30 2003, 09:12 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Pham Vu Ngoc Ha @ Dec 30 2003, 09:12 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Em Nhung à, sao mà sai lỗi chính tả lại từ nào cũng sai thế được.... ;-)
==> suy ra, đấy là kố tình thôi, là distinguishing mark của Lười kó kỡ mà... B) B) [/b][/quote]
hay wá nhỉ, sao kô biết???

Nhung vit

Member
:lol: em thì em lại nghĩ nếu mình o thể phân biệt dc "c " hay "k " thì cứ viết tất cả là " k " chẳng hạn , rồi giải thích distinguishing mark , thế thì sao nhỉ???

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
<!--QuoteBegin-Lười kó kỡ+Jan 1 2004, 03:44 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Lười kó kỡ @ Jan 1 2004, 03:44 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> hay wá nhỉ, sao kô biết??? [/b][/quote]
Hihi, không hiểu "kô" ở đây ý là "cô" hay là "không" đây :p :rolleyes:

<!--QuoteBegin-Nhung vịt+--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Nhung vịt)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin-->rồi giải thích distinguishing mark , thế thì sao nhỉ???[/b][/quote]Em chăm đi tra từ điển đi em ;-) Em đang ở Mỹ mà... :rolleyes: :rolleyes:

<!--QuoteBegin-Nhung vit+Jan 1 2004, 05:55 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Nhung vit @ Jan 1 2004, 05:55 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> a ha đúng rồi , tại lúc post bài em chẳng suy nghĩ gì cả
o cần tra từ điển đâu :rolleyes:
hihi đúng ý mình [/b][/quote]
Hahahah, ý bé Nhung là 1 thằng ko bít chính tả, viết sai rùi sau đó kêu là dis... mark kũng kó ai biết được....... (so Miss ADM make a terrible mistake in getting Nhung's idea <~~ being norm).... Kô là kô, nếu muốn nói ko tôi đã viết "ko", tại sao kô lại nghĩ tôi phải viết "kô" để chỉ "ko"
To Nhung: nếu đã ko biết thì nói kách gì kũng ko biết, nếu nói cho kông = thì khó mà biết "k" mà ko biết "c" lắm, vì trong alphabet "c" đứng trước "k", trẻ kon thường nhầm "k" thành "c" hơn (đấy là trường hợp ko biết chính tả!!)...., kòn Lười viết đúng hay sai chuyện đó chẳng đáng bàn, nếu cho là đúng thì gọi là kó pkách, kòn là sai thì Lười đang làm trò kười,... nếu cho là kó pkách thì nên khen (Lười ko dám nhận),... nếu cho là sai ctả và đang kố kãi chày kãi kối thì kũng ko nên bới kái xấu kủa ngta ra, làm ngta xấu hổ...., do đó thấy chuyện c-k này ko đáng bàn nữa...., kòn nếu kó ai đó kó hội chứng dị ứng đặc biệt với chữ "k" kủa Lười thì kó 3 kách
1/ Đừng đọc bài Lười post
2/ Lười khỏi post bài
3/ Xin làm Mod hay ADM gì đó rùi đi theo mà edit bài kủa Lười- ko ý kiến, đừng lo//...
Kứ quote cho biết 1-2 hay 3 là xong
Thấy vậy chắc kũng thoả đáng, mọi ng kứ theo đó mà làm, đừng chit chat lung tung về đề tài nhảm nhí này nữa

I mean no offence so dun get me wrong or take things serious...

Nhung vit

Member
<_< ơ hay anh này, em có làm gì đâu mà phản ứng dữ thế ( giống hệt cái kiểu phản ứng của mình ngày xưa). Em chẳng có ý gì chê bai cả, nếu những bài em post làm anh thấy bị xúc phạm thì em chân thành xin lỗi.
Chào thân ái....
em Nhung,

Minh` da~ quote ro~ la` "mean no offense" the^' ma` va^n~ ko' ng cho la` min`h buc,....., em ye^n ta^m di......, anh it' gia^.n lam, va? lai kung~ chang ko' gi` ma` buc, voi la.i che^ hay khen la` quye^n` rie^ng kua? em..., anh da^u ko' noi' gi`
Chi? ko' die^`u...., anh noi' the^' na`y em nghe thu*? nha'...., em na^'u duoc ka'i ba'nh, em chu*ng ra cho ngta an, ...... ng ta la.i ba?o "be^'p nha` em ba^?n wa' ", ng ta la.i hoi? tie^'p "vi` sao ba^?n the^'" roi lai ba`n ve^` ka'ch ve^. sinh be^'p ....... chang an nha^.p gi` ka?, du'ng ko?? Ko`n that ra thi` nha` ba^?n ngta noi' kung~ ko pha?i la` sai, chi? ko' die^u` ko ka^n` tie^'p tu.c noi' de^'n nu*a~...., anh chu*a va` ko buc vi` nhu*ng~ gi` em da~ noi', chi? ko' die^u` anh nghi~ la` ko ka^n` noi' ti'p vi` no'........ chang gquye^'t vde^` gi` ka?, du'ng ko??
Khi em thac mac ta.i sao anh dun`g "k" thay "c" thi` hop li' ...... nhu*ng tie^'p tu.c ba`n ve^` bie^'t chi'nh ta? hay ko thi` ko' pha^`n ko thoa? da'ng, du'ng ko??
Ne^'u em chiu kho' do.c chu*`ng 2 post ku?a anh chac bie^'t anh kie^?u gi` kung~ se~ post the^', there4 pointless to cont this topic, hie^?u ko ku*ng???

Nhung vit

Member
<!--QuoteBegin-Lười kó kỡ+Jan 3 2004, 05:17 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Lười kó kỡ @ Jan 3 2004, 05:17 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> em na^'u duoc ka'i ba'nh, em chu*ng ra cho ngta an, ...... ng ta la.i ba?o "be^'p nha` em ba^?n wa' ", ng ta la.i hoi? tie^'p "vi` sao ba^?n the^'" roi lai ba`n ve^` ka'ch ve^. sinh be^'p ....... [/b][/quote]
<_< anh o viết dấu , làm em đọc toét cả mắt nhá, Hic mắt em kiểu này lên ... mất

Nói chung em cố gắng đọc đi đọc lại cái post của anh, em cũng hiểu lắm chứ :rolleyes: :rolleyes:

ờ, công nhận, có đứa nào hót vớ vẩn (như em )chê bai thơ em thì em cũng ức lắm, em là em cạch mặt nó luôn.... :lol: :lol: :lol: may mà anh o phải em.... :rolleyes: :rolleyes:

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000