Bóng đá VIỆT NAM!!!

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Chẳng biết ACB HN là đội nào, chắc là đội mới?? :unsure: :huh:
Lâu lắm rùi chẳng ở VN nên chẳng biết cái gì nữa, hihi.

Nhưng là mình là thích Công An Hà Nội nhất, vì tất cả ai cũng ghét CA HN và chỉ thích Thể Công :p :D :lol:

GiangNguyen

Member
Em thì chỉ nghe đến tên tuổi của Huỳnh Đức , Hồng Sơn , Hữu Thắng nhưng bây giờ toàn gương mặt mới k nhớ nổi tên nữa .

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ừ, nói đến mấy tên đấy, chị lại nhớ hồi đội tuyển VN có ông HLV người Áo Alfred Riedel, nên cho đến Áo tập, hehe, thế là tranh thủ chụp riếng với Hồng Sơn 2 kiểu, với Huỳnh Đức 1 kiểu, với 3 anh em nhà Văn Sĩ 1 kiểu, với ... gì Hiếu ý 1 kiểu, v.v... chẳng nhớ nữa, hihi, thỉnh thoảng xem lại cũng vui B) :rolleyes:

Nhưng mà mỗi tội đội VN thảm hại quá :( Chơi với đội làng của Áo mà còn... thua... hic. Đội làng là 1 đội đá nghiệp dư, cuối tuần mới tụ tập đá với nhau cho vui, có cả những người bụng bia to đùng cũng váo đá... thế mà.... :( :unsure: Mà bóng đá Áo thì cà mèng, chẳng tên tuổi mấy, thế mà....

Nói chuyện với các cầu thủ, thấy họ kêu ca nhiều lắm á... Nào là không đủ điều kiện ở, nên ngủ không được tốt, không đủ điều kiện ăn... 2 cái quan trọng nhất đã không được đáp ứng được rồi, thì thử hỏi làm sao cầu thủ nhà mình ai cũng yếu... Nghĩ cũng thương họ...

GiangNguyen

Member
Ông huấn luyện viên mới người Brazil nói là sau gần chục năm quay lại VN thì tình trạng thể lực của đội tuyển VN cũng k khá hơn , vẫn k đủ sức thi đấu .
Nhưng theo em 1 điểm yếu khác là hơi bị chủ quan => đạt kết quả k cao trong các trận đấu ở Seagame , và k đạt được giải gì ở các giải lớn hơn ( vòng loại WC chẳng hạn ) .

lạ nhỉ
tui đâu có lập cái topic này đâu
tui viết ở trong yopic kia là để phá đám mà
không biết đâu
chị Hà ơi cho lạ vào cái kia đi :angry:
ha ha
lượt đi ACB thắng 3-0 mát cả ruột gan
mai không biết thế nào

Bao giờ lại có những không khí như ngày Việt Nam_Malayxia nhỉ? Tui thích Thể công, nhưng bi giờ Thể công đá tồi tệ quá. Chỉ mong mùa bóng này ko bị xuống hạng. :)

ark

Active Member
<!--QuoteBegin-Pham Vu Ngoc Ha+Apr 16 2004, 09:14 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Pham Vu Ngoc Ha @ Apr 16 2004, 09:14 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Chẳng biết ACB HN là đội nào, chắc là đội mới?? :unsure: :huh:
Lâu lắm rùi chẳng ở VN nên chẳng biết cái gì nữa, hihi.

Nhưng là mình là thích Công An Hà Nội nhất, vì tất cả ai cũng ghét CA HN và chỉ thích Thể Công :p :D :lol: [/b][/quote]
Bây h chuyển sang chuyên nghiệp hình như ko còn Công An HN đâu :lol:

chuyên nghiệp làm mọi thứ trở nên phức tạp hơn, nhưng có lẽ cũng hay hơn. Khán giả Hà nội ít đi xem quá. Các tỉnh nó đi cứ rầm rập, Hà nội .......??/

smooth

Member
Công nhận là khán giả Hà Nội đi xem ít quá, ko máu lửa, chả hiểu tại sao. Nhưng mà cũng có thể do sân to, nên cảm giác người xem ít, chứ mấy cái sân của các đội khác bé tẹo, bao giờ chả kín khán giả, trử sân THiên Trường ra. Các bạn có thấy mặt sân Hàng Đẫy càng ngày càng xấu ko, cứng quèo, bóng nảy tưng tưng, làm sao mà chuyền ban sệt, thẳng được, bó tay.
Theo thông tim em được biết thì LG-ACB-HN hiện nay là những thành viên ưu tú nhất của đội công an Hà Nội và ACB mùa năm ngoái. Còn LG-ACB nắm ngoái chính là đội đường sắt cũ, được ACB mua lại. Đội đó năm ngoái đã xuống hạng, nhưng mùa này lại sát nhập cùng CAHN nên được suất dự giải chuyên nghiệp. Còn những thành viên còn lại của ACB (đường sắt) hiện nay chuyển thành đội thép Hòa PHát thì phải, đội này đang đá giải hạng nhất.

ACB ko còn chất của CAHN như xưa nữa, nhưng chuyên nghiệp cũng có nhiều cài hay cho bóng đã nước ta chứ. Mọi người ko thấy từ hồi chuyên nghiệp khán giả đi xem nhiều hơn à.
Sân bóng nước mình còn nhiều sân tồi lắm, nhìn bề mặt sân gồ ghề , cỏ ko đều , chỗ nhiều cát nữa chứ. Nhưng đầu tư thì bao nhiêu cho nó đủ chứ, chuyện này chắc chỉ nói vui thôi, chứ làm sao đủ taif mà bình luận , fai ko bà con ;)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ui, bây giờ đổi rắc rối thế này rồi à?? Hihi. Cám ơn em Đức giải thích cho chị nhé :rolleyes:
Nhớ hồi bé ngồi trên cổ Bố đi xem đá bóng ở SVĐ Hàng Đẫy... Hồi đấy còn xem nhiều lắm, Nói chung là cũng kín ra phết... Nhất là khi CAHN và Thể Công gặp nhau, hihi.
Mình cảm thấy ngày xưa người ta đá với nhiều "nhiệt huyết" hơn bây giờ...

smooth

Member
Công nhận bây giờ các đội đá thiếu máu lửa thật, hôm trước em đọc được bài báo viết về nội bộ đội NHĐA, thấy khiếp quá, đá bóng mà tính toán thế thì còn gì là niềm vui, đam mê nữa. Có một số ít cầu thủ bây giờ đá bóng chỉ vì tiền thôi. À, Văn Quyến lần này ko được gọi vào đội tuyển quốc gia, cũng là 1 dịp để cho Q nhìn nhận lại mình. em thấy cậu này sau seagames và vài trận đấu quốc tế của tuyển VN đã quá hoan tưởng về tài năng của mình. Công nhận là cũng có tài, nhưng có thể do báo chí tâng bốc quá nhiều, nên Q nghĩ mình ko thể nào ko có mặt trong tuyển QG, do đó bỏ bê tập luyện, phong độ thảm hại. Ko hiểu sao nhìn mặt cậu Quyến, em ko thấy thân thiện, cứ giả tạo thế nào ý, chưa đóng góp hết sức mình cho màu cờ sắc áo nước nhà, những cố gắng chỉ để phục vụ lợi ích cá nhân của cậu ta. Đội tuyển QG ko cần những cầu thủ tài năng, nhưng ko muốn cống hiến hết mình như vậy. Đây chỉ là ý kiến của em, hoàn toàn chủ quan thôi, có gì ko phải thì bỏ qua.

Đá bóng bi giờ khác hồi trước lém,cái gì cũng tiền , chữ tiền được các cầu thủ coi trọng hơn cả. Rất nhiều lần bóng đá nước ta phải thấy những cú phản lưới , những trận đấu đẫm mùi cá độ.Khán giả thì cũng lao vào những vòng xoáy của đồng tiền. Không phải chỉ những trận đấu nước ngoài, mà còn cả những đội bóng nước nhà cũng đem ra cá độ, lý do chỉ là tiền.
Chuyện Văn Quyến ko được gọi vào đội tuyển , cũng ko quá bất ngờ, nếu cứ ham mê quảng cáo, bỏ bê tập luyện, chắc chắn phong độ sẽ xuống thôi. Những fan hâm mộ chắc sẽ thất vọng vì Quyến lém. Tui nghĩ rằng Quyến sẽ lấy lại được những gì đã thể hiện ở Seagames, rút được bài học từ chính bản thân :lol:

nmv_2301

Member
Nói dân HN làm gì cho mệt có biết bóng đá VN là gì đâu và tui cũng vậy nè!!!!!!!!!!!!
chỉ biết đến C1 hay mấy giải nước ngoài thôi...Mà nói thật thì cũng không trách được dân HN chỉ vì bóng đá của ta thiếu sự cống hiến thôi làm cho khán giả đặc biệt là HN phát ngán lên được...thà để tiền mua vé vào mấy quán cafe xem bóng đá nước ngoài còn hay hơn vạn lần ý chứ.... :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000