bói về cá tính!

fruit NHO

Active Member
:p 1. Nếu được là một loại màu sắc, bạn sẽ chọn:
a. Màu hồng
b. Màu lam
c. Màu lục
d. Màu vàng

2. Nếu được chọn là một loài chim, bạn sẽ chọn:
a. Chim ưng
b. Hải âu
c. Cú mèo
d. Chim ong (loài chim nhỏ, mỏ dài và nhọn chuyên hút mật ở các tổ ong)

3. Nếu được là một loại đồ ngọt, bạn sẽ chọn:
a. Mứt táo
b. Chocolate
c. Salad hoa quả
d. Lê sốt rượu đỏ

4. Nếu được là một loài hoa, bạn sẽ chọn:
a. Hoa hồng
b. Tuylip
c. Cúc Susi
d. Hoa Lan

5. Nếu được là một thành phố, bạn sẽ chọn:
a. New York (Mỹ)
b. Vernise (Italia)
c. Vienna (áo)
d. Quebec (Canada)

6. Nếu được là một loại cây, bạn sẽ chọn:
a. Cây cao su
b. Cây hoa gạo (hay còn gọi là cây mộc miên)
c. Cây cọ
d. Cây dừa

7. Nếu được là một loại đá quý, bạn sẽ chọn:
a. Kim cương
b. Trân châu
c. Hồng ngọc
d. Ngọc lam

8. Nếu được là một loại nhạc cụ, bạn sẽ chọn:
a. Sáo
b. Violon
c. Ghita
d. Piano

9. Nếu được là một loại đồ uống, bạn sẽ chọn:
a. Rượu đỏ (Red wine)
b. Rượu Champagne
c. Rượu Wisky
d. Bia

10. Nếu được là một loài động vật, bạn sẽ chọn:
a. Sư tử
b. Voi
c. Cáo
d. Mèo

11. Nếu được là một loại nguyên tố, bạn sẽ chọn:
a. Không khí
b. Ðất
c. Nước
d. Lửa

12. Nếu được là một ngày lễ, bạn sẽ chọn:
a. Lễ Noel
b. Tết Nguyên đán
c. Ngày Tình yêu (Valentine Day)
d. Ngày lễ tạ ơn

13. Nếu được là một loại giày, bạn sẽ chọn:
a. Giày đế bằng
b. Xăng đan cao gót, hở mũi
c. Giày leo núi
d. Giày thể thao

14. Nếu được là một nhân vật chính trong chuyện cổ tích, bạn sẽ chọn:
a. Nữ thần tóc rắn trong chuyện thần thoại Hy Lạp
b. Con ác thú một sừng
c. Nàng tiên cá
Quỷ hút máu (Dracula)

15. Nếu được là một loại quả, bạn sẽ chọn:
a. Quả nhãn
b. Quả táo
c. Quả đào
d. Quả thanh long

16. Nếu được là một loại thẻ, bạn sẽ chọn:
a. Thẻ tín dụng
b. Thẻ chứng minh thư
c. Nhãn mác
d. Bản đồ

17. Nếu được là một loại chất liệu vải, bạn sẽ chọn:
a. Vải thô
b. Vải Cotton
c. Nhung
d. Vải tơ tằm tự nhiên

18. Nếu được là một loại vũ khí gây án, bạn sẽ chọn:
a. Thuốc độc
b. Súng lục
c. Kiếm
d. Côn

hãy nói cung của bạn...tui sẽ bói cho 3 ng đầu tiên thôi.....
nghe rõ nhé!chỉ 3 ng đầu tiên thôi đấy!

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Chị không hiểu ý em "cung" là gì, nhưng thấy hay hay, chị thử bắt đàu nhé:

1.d - 2.c - 3.c
4.b!!!! (avatar :cool: )
5.c!!! (đang ở đó mà... TP đẹp tuyệt vời :x , mặc dù Quebec cũng hay hay), nhưng mà câu này thì thiệt cho ai chưa đi đâu nhỉ, biết trả lời kiểu gì...
6.d - 7.a - 8.d
9.a!!! (đi đâu cũng chọn rượu vang đỏ để uống :D )
10.b - 11.c
12.b (khó chọn quá nhỉ, c cũng hay...)
13.a
14.c (mấy nhân vật kia nghe ác độc quá :D )
15.a (vì trong 4 quả, nhãn ăn ngon nhất :p )
16.d - 17.d
18.a (Dược sĩ tương lai mà, đúng nghề của mình :) )

fruit NHO

Active Member
chị sinh ngày bao nhiêu hả chị hà?- Bảo Bình 20/1 - 18/2
- Song Ngư 19/2 - 20/3
- Bạch Dương 21/3 - 19/4
- Kim Ngưu 20/4 - 20/5
- Song Tử 21/5 -21/6
- Cự Giải 22/6 - 22/7
- Sư Tử 23/7 - 22/8
- Xử Nữ 23/8 - 22/9
- Thiên Bình 23/9 - 23/10
- Thần Nông 24/10 - 21/11
- Nhân Mã 22/11 - 21/12
- Ma Kết 22/12 - 19/1

fruit NHO

Active Member
Nhược điểm trong tình yêu: Quá thiên về sống nội tâm, khép kín... Cá tính tiềm ẩn: Bạn là người thâm trầm và đáng tin cậy. Bạn luôn cho rằng sức khỏe chính là nguồn gốc của niềm vui. Ðơn giản, dễ gần, tự nhiên là phong cách sống mà bạn luôn hướng tới. Cá tính lạc quan, bằng lòng với số phận giúp bạn luôn cảm thấy 'cuộc đời thật đẹp', dăm ba chuyện rắc rối, phiền phức khó làm cho bạn phiền lòng hay bực mình. Bản chất tinh tế, hay e thẹn bạn không phải là người có thể dễ dàng thổ lộ tâm sự. Phương châm sống của bạn là 'hãy tự giúp mình trước khi trời giúp'. Bạn thà dành thời gian cho công việc còn hơn là đi 'kinh doanh' chuyện của người khác. Tính cách trong tình yêu: Theo bạn một tình yêu lý tưởng là giữa hai người phải có khoảng trời riêng. Nếu yêu bạn thì người đó phải chủ động tìm hiểu, đủ tinh tế để có thể chỉ qua một ánh mắt, một hành động cũng có thể nắm bắt được tình ý của bạn. Có điều, trong hệ thần kinh của người đàn ông đôi khi dây thần kinh này bị... đứt, tức là để cho anh ta đạt được yêu cầu của mình cũng cần phải có thời gian để... tích lũy kinh nghiệm. Bạn là người thận trọng, biết quan tâm chia sẻ và sẵn sàng xả thân vì người mình yêu. Trong con mắt của không ít đàn ông bạn là người tình tuyệt vời nhất. Nhưng nếu người yêu của bạn lỡ có hành vi phản bội, bạn sẽ lập tức cắt đứt sợi dây tình cảm và quyết không bao giờ tha thứ cho anh ta. Trong những khoảnh khắc lãng mạn một cử chỉ quyến rũ có khi lại càng làm tăng thêm tình yêu của người ấy đối với bạn. Nhưng nếu cứ hơi một chút là nổi giận đòi chia tay, kết cuộc sẽ chỉ khiến bạn hối hận suốt đời mà thôi.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
:-O Ôi, chị đọc thấy đúng 98% :D

em NHO said:
Nhược điểm trong tình yêu: Quá thiên về sống nội tâm, khép kín...
Cái này thì đúng, ngày xưa chị hay thế, bây giờ biết cách sửa chữa rồi :p
Cá tính tiềm ẩn: Bạn là người thâm trầm và đáng tin cậy. Bạn luôn cho rằng sức khỏe chính là nguồn gốc của niềm vui. Ðơn giản, dễ gần, tự nhiên là phong cách sống mà bạn luôn hướng tới.
Cá tính lạc quan, bằng lòng với số phận giúp bạn luôn cảm thấy 'cuộc đời thật đẹp', dăm ba chuyện rắc rối, phiền phức khó làm cho bạn phiền lòng hay bực mình.
Bản chất tinh tế, hay e thẹn bạn không phải là người có thể dễ dàng thổ lộ tâm sự. Phương châm sống của bạn là 'hãy tự giúp mình trước khi trời giúp'. Bạn thà dành thời gian cho công việc còn hơn là đi 'kinh doanh' chuyện của người khác.
Đúng không còn gì để nói :p
Tính cách trong tình yêu: Theo bạn một tình yêu lý tưởng là giữa hai người phải có khoảng trời riêng. Nếu yêu bạn thì người đó phải chủ động tìm hiểu, đủ tinh tế để có thể chỉ qua một ánh mắt, một hành động cũng có thể nắm bắt được tình ý của bạn. Có điều, trong hệ thần kinh của người đàn ông đôi khi dây thần kinh này bị... đứt, tức là để cho anh ta đạt được yêu cầu của mình cũng cần phải có thời gian để... tích lũy kinh nghiệm.
Hihi, đúng quá, thế cho nên phải dạy "chồng" từ thủa lơ mơ mới.. quen :q: :p
Bạn là người thận trọng, biết quan tâm chia sẻ và sẵn sàng xả thân vì người mình yêu. Trong con mắt của không ít đàn ông bạn là người tình tuyệt vời nhất. Nhưng nếu người yêu của bạn lỡ có hành vi phản bội, bạn sẽ lập tức cắt đứt sợi dây tình cảm và quyết không bao giờ tha thứ cho anh ta.
Sao mà chính xác thế cơ chứ!!!!!! Với chị, nếu không chung thủy thì tất cả mọi thứ khác cũng không còn ý nghĩa gì nữa...
Trong những khoảnh khắc lãng mạn một cử chỉ quyến rũ có khi lại càng làm tăng thêm tình yêu của người ấy đối với bạn. Nhưng nếu cứ hơi một chút là nổi giận đòi chia tay, kết cuộc sẽ chỉ khiến bạn hối hận suốt đời mà thôi.
Cái này thì câu trước rất đúng, còn câu sau thì sai rồi... Chẳng bao giờ chị dọa bỏ người yêu cả. Nếu có quyết định bỏ (sau khi đã cố gắng hết sức mà không cứu vãn nổi) thì bỏ luôn, chẳng phải dọa nạt trước làm gì...
:|

Mà em làm kiểu gì thế hả em?? Trả lời 18 câu trên kia, rồi kết hợp với zodiac sign à??
Hiếm khi chị thấy cái nào nói đúng như thế này lắm nhé. Cám ơn em nhiều lắm!!!
Và phỏng theo yêu cầu của em, chị sẽ mở thêm mục con của CLB Chuyện trò là "Trắc nghiệm - Bói toán" ;)

fruit NHO

Active Member
hì hì...cái này thì có lẽ em phải bí mật...
em chỉ có khả năng làm cho 3 ng thôi chứ ko đc 5 ng lúc đầu như dự kiến...
rất vui vì chị hà thấy đúng
bùn vì em ko thể tự bói cho mình...
hì hì....
thanks chị...

p3yeu

Member
1_ màu hồng
2_chim ưng
3_ chocolate
4_hoa hồng
5_ newyork
6_ cây dừa
7_kim cương
8_violin
9_chapanh
10_sư tử
11_ nước
12_valentine
13_converse,ehhe,giày thể thao
14_tiên cá
15_thanh long ( my bf ):D
16_thẻ tín dụng
17_cotton
18_súng lục
ặc,em cung thần nông : 5/11/1989 :D

fruit NHO

Active Member
huyenlong said:
1_ màu hồng
2_chim ưng
3_ chocolate
4_hoa hồng
5_ newyork
6_ cây dừa
7_kim cương
8_violin
9_chapanh
10_sư tử
11_ nước
12_valentine
13_converse,ehhe,giày thể thao
14_tiên cá
15_thanh long ( my bf ):D
16_thẻ tín dụng
17_cotton
18_súng lục
ặc,em cung thần nông : 5/11/1989 :D
Nhược điểm trong tình yêu: Thiếu sự quyết đoán Cá tính tiềm ẩn: Bạn là người lạc quan, thẳng thắn, nhiệt tình, trong quan hệ giao tiếp hay công việc bạn đều tỏ rõ là người mạnh mẽ. Bạn luôn đề ra mục tiêu để phấn đấu, không ngại khó, không chấp nhận cách làm việc qua loa, hời hợt. Nhưng một khi bị phê bình, bản tính kêu ngạo, tự cao tự đại của bạn sẽ lập tức trỗi dậy. Hãy biết tiếp thu ý kiến của người khác và biết hoàn thiện mình, điều đó sẽ giúp bạn rất nhiều trên con đường đi đến thành công. Tính cách trong tình yêu: Cá tính tự tin cộng thêm lòng lạc quan, tận tụy sẽ làm cho cuộc sống tình cảm của bạn rất đa dạng, phong phú. Người như bạn dễ gây cảm tình đối với những người đàn ông vừa đẹp trai vừa tài hoa. Bạn cũng luôn thấy mình 'hợp gu' với những ai có tính cách phóng khoáng giống bạn. Ðối với những người gây ấn tượng tốt, bạn rất dễ bị 'sét đánh' và cái giá phải trả thường khá đắt. Sau mỗi lần tìm hiểu, bạn lại phát hiện ra mình đã bắt đầu quá sớm, tình cảm đã phung phí quá nhiều, và nếu phải chia tay bạn luôn cảm thấy đau khổ, dằn vặt. Thêm vào đó bạn luôn nghĩ rằng chỉ có người đàn ông xuất chúng mới xứng với bạn, kết quả là hy vọng càng lớn thì thất vọng sẽ càng nhiều. Ðừng quên rằng, trong chuyện tình cảm ngoài ấn tượng đầu tiên thì việc tính cách đôi bên có hợp nhau hay không, có cùng mục tiêu và nguyện vọng hay không... cũng là nền tảng cho mối quan hệ lâu dài. Ưu thế của bạn có thể kích thích người yêu cùng nỗ lực, cố gắng, có thể trong giai đoạn bắt đầu tìm hiểu cả hai hãy cùng nhau suy nghĩ nghiêm túc về tương lai của mối quan hệ. Hãy đừng để những tình cảm bồng bột làm u mê đầu óc.

fruit NHO

Active Member
dinosaur lover said:
1-c
2-a
3-c
4-b
5-b
6-b
7-a
8-d
9-a
10-d
11-d
12-b
13-a
14-a
15-b
16-a
17-a
18-c

cung thần nông ( 14-11 ) :d:
Người luôn mới mẻ, tràn đầy sức sống, thú vị và rất hấp dẫn
Bạn thường xuyên là tâm điểm của mọi sự chú ý trong đám đông, nhưng bạn là người đủ cân bằng và bản lĩnh, vì vậy mà không dễ bị bối rối. Mọi người cũng cho rằng bạn thân thiện, dịu dàng, chu đáo và hiểu lòng người. Bạn không phải là người có thể làm người khác vui nhưng lại là người biết cách giúp đỡ người khác

thu ơi sorry mày....cái này tao mới làm đc 1 nửa...
mai làm nốt!

p3yeu

Member
fruit NHO said:
Nhược điểm trong tình yêu: Thiếu sự quyết đoán Cá tính tiềm ẩn: Bạn là người lạc quan, thẳng thắn, nhiệt tình, trong quan hệ giao tiếp hay công việc bạn đều tỏ rõ là người mạnh mẽ. Bạn luôn đề ra mục tiêu để phấn đấu, không ngại khó, không chấp nhận cách làm việc qua loa, hời hợt. Nhưng một khi bị phê bình, bản tính kêu ngạo, tự cao tự đại của bạn sẽ lập tức trỗi dậy. Hãy biết tiếp thu ý kiến của người khác và biết hoàn thiện mình, điều đó sẽ giúp bạn rất nhiều trên con đường đi đến thành công. Tính cách trong tình yêu: Cá tính tự tin cộng thêm lòng lạc quan, tận tụy sẽ làm cho cuộc sống tình cảm của bạn rất đa dạng, phong phú. Người như bạn dễ gây cảm tình đối với những người đàn ông vừa đẹp trai vừa tài hoa. Bạn cũng luôn thấy mình 'hợp gu' với những ai có tính cách phóng khoáng giống bạn. Ðối với những người gây ấn tượng tốt, bạn rất dễ bị 'sét đánh' và cái giá phải trả thường khá đắt. Sau mỗi lần tìm hiểu, bạn lại phát hiện ra mình đã bắt đầu quá sớm, tình cảm đã phung phí quá nhiều, và nếu phải chia tay bạn luôn cảm thấy đau khổ, dằn vặt. Thêm vào đó bạn luôn nghĩ rằng chỉ có người đàn ông xuất chúng mới xứng với bạn, kết quả là hy vọng càng lớn thì thất vọng sẽ càng nhiều. Ðừng quên rằng, trong chuyện tình cảm ngoài ấn tượng đầu tiên thì việc tính cách đôi bên có hợp nhau hay không, có cùng mục tiêu và nguyện vọng hay không... cũng là nền tảng cho mối quan hệ lâu dài. Ưu thế của bạn có thể kích thích người yêu cùng nỗ lực, cố gắng, có thể trong giai đoạn bắt đầu tìm hiểu cả hai hãy cùng nhau suy nghĩ nghiêm túc về tương lai của mối quan hệ. Hãy đừng để những tình cảm bồng bột làm u mê đầu óc.
đoạn đầu thì đúng nhg càng về sau càng sai ah` nghen,người yêu của em cực kì bình thường,và em thường nghĩ,thằng nào dẹp zai nhà giàu thì ko phải của mình :D

fruit NHO

Active Member
tức là vẫn có cái đúng chứ j...??
phù......
thở phào nhẹ nhõm....
nhưng làm cái cuối cùng thì làm nhưng thấy có vẻ ko đúng lắm!!!
có phải ko hả thu?

fruit NHO

Active Member
của mày tao chỉ đoán đc đến có thế!!!!
tao chả thấy cái gì nữa cả........................................
hix....tao xin lỗi.....
<hay giờ để tao nói bừa thêm mấy câu nữa nhé!>

thôi mày ạ, ai cũng hiểu tao là như thế nào mà :>> :)
đúng mà mày, từ cái " biết giúp đỡ người khác" :d: đến " thú vị và rất hấp dẫn " :) rồi còn có "tâm điểm của sự chú ý nữa chứ " ( cái này thì tunx ko chắc :>> ) thanks mày nhìu nhìu :D thế là quá đủ để ngộ tự suy ra BF của ngộ rồi :>> I-)

mauthegioi

nay ban em gi ay oi
chi dinh xem boi cho con ban chi
hichic tra loi het cau hoi cua em
sau do doc em chi xem cho co 3 nguoi the nay co chet nguoi ta khong ha em oi oi doi em oi la em oi iiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiiii

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000