Bạn thích nuôi động vật nào nhất ?

Bạn thích nuôi con gì nhất

• Total voters
    70

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Ơ, hồi bé (7-8 tuổi gì đó) chị cũng nuôi tằm, cũng được ai đó cho vài con để... nghịch. Nhà chị còn có cây dâu nên suốt ngày hái lá cho chúng nó ăn...
Nuôi nó thành cái kén xong thì đúng là chẳng bieets làm gì với nó cả... Thế là chị lại vứt hết đi... Kể ra bây giờ nghĩ lại thấy hơi tiếc, đáng ra mình giữ cái kén để làm kỷ niệm....

Mà em Vân giống chị nhỉ, chị cũng hay chôn mấy con linh tinh đấy lắm (tất nhiên là khi nó đã chết rồi).
Hồi xưa chị hay ra vườn bắt ve, bắt dế chơi... Đến khi nó chết lại đem đi chôn...

Kể ra ngày trước (hồi còn chưa đi học ý) chị cũng nghịch... Toàn nghịch sên (rắc muối lên) với gián (cắt ăng ten), nhện (phá mạng nhện), thạch thùng (túm đuôi), kiến (đốt), quấn chiếu (làm mồi cho tổ kiến), trèo cả lên cây để nghịch tổ ong nữa... Hic, hồi bé mình cũng... sát sinh ra phết (đối với mấy con vừa kể trên)... :-S :( Và còn nhiều trò nghịch khác nữa... Nghĩ lại mà sao thấy mình... dã man thế... :(

Nói chung là chị chẳng sợ con gì cả... Chỉ ghét thôi, ghét nhất là bọ xít... Mấy lần bị nó phun nước vào người, tắm cả tuần mà vẫn không hết mùi, phát khiếp...

Em thì em sợ nhiều con lắm...nhìn thấy nhện tưởng tượng ra máy cái chân nó với 8 con mắt :-( ...thấy rắn thì thấy cái đeo chuông rng lên + cái lưỡi dài dài thò ra đến ghê :| ....thấy chuột thì tưởng tượng hồi bé bị con chuột nó chạy sượt qua chân trong phòng tắm :) :>> ( đến kinh ).....thích nhất là bọ cạp, chó, mèo,,,,,,còn yêu nhất là KHỦNG LONG :>> :>> :d:

imagineT_T

Member
à vâng, chuột với nhện thì sợ còn bọ cạp thì thích, hâm wa' =))
Sao ở đây ko có ai thích nuôi rùa ? Nghe nói một con đắt lắm thì phải

Nhà mày nuôi một con chó to tướng, nặng hơn 60kg, lông dài đen xì, đứng bằng 2 chân sau, mặt mũi kinh dị không kém Joshua<Dark Angel> chưa đủ hả Hưng! Nuôi rùa để ăn may à!

kiwi_vn

Active Member
dinosaur lover said:
cái này là....khẩu phật tâm khong được phật cho lắm :q: :)
Tâm mà phật thì đã đi tu cho rồi! Ngày nay có ai từ chối thịt đâu? Có ai dám đảm bảo ;là sư ko ăn thịt ko? =))

HaThu

Member
Hồi bé, mỗi lần mẹ em đi chợ mua ốc hến nấu canh, em lại giấu mẹ vài con đem nuôi <-- nói là nuôi thôi chứ chỉ để trong lọ chơi, lấy đũa khoắng nghịch lung tung. :D :D Được vài hôm chết hết, bốc mùi. Cứ tự nhủ là chúng nó vì thương nhớ đồng bọn đã bị ăn mà chết theo :)) :))

aq_zin

eh chi nói thế là có ý gì ?
bà cũng là mèo mà thế là định vote cho mèo hay cho mình thế=))
đùa nhưng mà nuôi cá hay mà không thấy ai đả động đến là sao(nói thế là vì nhà mình chỉ có mỗi cá hix:(

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000