Bạn nghĩ gì vể Rap Việt ... Tập II

Vịt

Em thấy mọi người quá cổ hủi ... quá cực đoan khi nghĩ về RapViet ( 1 số thôi )
Ở cái topic Bạn nghĩ gì vể Rap Việt.
Em thấy mọi người lên tiếng chê bai này nọ ...
Nhưng thử hỏi 1 trong số những người nói ấy ... có hát được bằng họ ko ???
Có khả năng cảm thụ và sáng tác ra những ca khúc như họ ko ???
Có thể đủ trình độ để tạo ra những bản nhạc hay ko ???
Ko bit' gi` thi` du+`ng co' ma` noi' xan`g noi' ba.y :9
Thế thôi !!!
Mà thôi ... em cũng chẳng muốn nói gì nữa ... hi vọng mọi người có con mắt thiện cảm với dòng nhạc này
!!!!!!!
Chấm hết

live-or-die

Active Member
đúng đó....thật sự có những bài hay........nhu anh vân chờ.....xa.......v...v......đâu phai bai nào cũng dở...........mà em chác chán các bác chỉ mơid nghe rap bẩn à đã kết luận vội vàng .....

chocomog_257

Moderator
Hèm, đây có phải là nick của bẹn Vũ Hải Yến D3 0407 đấy ko nhỉ? :-w
Lớp iem chỉ có mỗi bẹn ý với bupbelight là thik rap Việt thui bác ạ...
Rap Việt có nhiều bài sạch, tuy nhiên lời thì lại cũng quá chuối nẫu như Vpop, các kiểu mix thì bắt chước gần như y hệt rap Mỹ >> 1 món lẩu thập cẩm ko tiêu hóa nổi.

người Việt ko nghe nhạc Việt thì còn nghe cái gì nữa :) :)
nếu nó hay thì sẽ được mọi người chấp nhận
còn ko hay thì có phong trào giời cũng chẳng ma nào thèm nghe đâu :) :)
số lượng người nghe rap hay Vpop chắc chắn phải cao hơn số lượng người nghe nhạc cổ điển tuy như thế ko thể nói là rap hay Vpop hay hơn nhạc cổ điển nhưng ít nhất nó cũng đáp ứng nhu cầu giải trí của công chúng mà âm nhạc là để phụ vụ giải trí, như thế dù mới xuất hiện nhưng vrap đã đóng góp khá nhiều cho nền âm nhạc nước nhà đấy chứ ;) ;)
chẳng có lý do gì để chê bai rap Việt cả, nếu nói về mấy bài nhạc bẩn thì cái gì chả có 2 mặt: mặt tốt và mặt xấu, người nghe phải tự chọn lọc chứ :D

hate_a3

Member
Phạm Đình Minh ==>tầm mắt hạn hẹp, chỉ nhìn thấy cây mà ko thấy rừng, chỉ nhìn thấy cái nhỏ nhặt mà ko nhìn thấy cái to lớn. chưa biết gì thì đừng có vơ đũa cả nắm như thế, ngày xưa bố em có dạy em bài đấy ko, hay bố em cũng ko biết hả lolz
nói chuyện với những thằng ngu thật là khó chịu
@ZLO2C: đã bảo Xa ko phải là rap, thằng này ngu nhể ^^ đừng có thấy nó trong RC rồi bảo là rap chứ :( mà mày học CVA hay học Xuân Đỉnh thế, toàn viết sai chính tả, chán chú =))

Nhắc nhở em Vinh không nói thành viên khác kiểu như trên kia. Nếu thành viên đó cũng nói lại thì chắc là lại cãi nhau rồi.
BQT,
PVNHà

chocomog_257

Moderator
Anh bảo mấy bài rap việt sạch thì đúng đấy
nhưng nếu xét về nội dung thì cũng là tình yêu tình củm, cũng não ruột cả thôi
Bản thân em cũng nghe thử rap việt (gọi là thử chứ ko phải là thưởng thức hết) rồi mới rút ra được điều đó
Còn những bài nào anh cho là hay hơn thế thì anh up lên đây xem nào, em cũng ko có ý kiến gì phản đối :)

anh cũng ko phải fan của rap việt nhưng cũng có nghe mấy bài
uhm` bài chuyện vu vơ là thấy hay nhất
còn về chủ đề thì chú bào ngoài tình iu tình củm ra thì còn chủ đề gì nữa :) :)

Red Devil

Member
Hầu hết các thể loại nhạc đều nói về tình yêu. Và không phải bài nào cũng hay. Có những bài hát Nước ngoại cũng chuối nẫu đấy thôi, chẳng qua là mình kô hiểu nên vẫn tưởng là hay.

SkelballCVA

Member
mà nói thật nhé ! ai không thích RAP thì chửi ..Rap .. còn ngược lại những người yêu Rap và đặc biệt là RAP việt nếu không nhét nỗi mấy cái thể loại nhạc kia vào đầu thì cũng chửi lại mà thôi ! ok ? thế nên đừng nên chê bai cái gì cả ... !ok ?

Napster

Thành viên danh dự
Nhạc nào mà chả có cái dở của nó
Cái dở trong Rap nó có nhiều hơn thôi
Mấy ông cứ lôi rock ra
Đek biết đến Metalic hay là Green Day cũng fuck phiếc ầm ầm đấy thôi :))
Sao ko kể ra Rap có Eminem ra đi

Nghe nhạc biết đường mà sàng lọc ra thôi.

Mà kiểu như là người thế nào thì nghe nhạc đấy ý ;))

Mấy chú Rap fan CVA kém, sao để mấy thằng rock nó có topic riêng mà các chú lại chỉ dừng ở 2 cái box?

Rap Việt muôn năm! Chiến mấy thằng rock đê!

SkelballCVA

Member
khà khà ! hôm qua về trường xem wedding thấy vui quá ! nhạc Rap và breakdance tràn ngập làm thay đổi hẳn không khí của đêm hội ! thật là tuyệt , đến phải xin 1 box riêng cho Rap và HipHop thôi !

7luver

Chuối thì làm gì nhau?? =))
Ngu si đần độn, nhạc nào cũng có chuối, chả có thể loại nào là ko có chuối

chocomog_257

Moderator
Mỗi người có gu nhạc riêng, làm gì mà cứ phải chê những người không cùng cạ với mình là ngu si như thế nhỉ :|
2 Mod chắc sẽ phải lock cái thread này ngay lập tức rồi :-w

p3yeu

Member
thằng đm lắm chuyện thế,chuối thì đừng nghe,hãm tài
anh zai tao đấy,đừng có lắm mồm :|
nếu kể về độ chuối thì có trăm nghìn bài pop # còn chuối hơn nhiều :|

hate_a3

Member
ui chu choa ui, mấy hum nay bị ốm ko đi đâu đc, tiếc nhỉ
mà sao wedding lại có cả rap với break là sao hả bé huyền ơi?? đừng bảo anh là 1large về chơi Nguyện bên nhau nhá :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000