ai yeu thien van hoc nao

ngothutra

Member
Láo lếu, vu khống bà con ơi :(( Mọi người thử search xem có bài nào trên vnexpress như vậy không nào. Hay trên các trang web khác cũng vậy. Thử chọn propretie của mấy cái ảnh đó xem nào, xem nó là cùng 1 bài hay là lấy ở những bài khác nhau và ở những website khác nhau.
Mọi người chỉ lợi dụng lúc người khác vắng mặt để nói xấu thôi X-(

ngothutra

Member
Ơ anh này, em có bảo là nói xấu sau lưng em đâu, em chỉ bảo là thời gian em bận không vào được mạng thì mọi người vào nói xấu em để em không kịp phản ứng thôi. Mà anh không viết được bài như thế nên mới ghen tị chứ gì :D Thôi em cũng rộng lượng tha thứ cho anh I-)

kiwi_vn

Active Member
E ! Ai bảo anh ko viết được bài như thể Cơ bản anh ko có nhiều thời gian thôi! Mấy hôm nữa anh sẽ vào vnexpress.

ngothutra

Member
Chấp cả anh vào vnexpress mà đọc đấy. Kiến thức gì cũng cần có sự tích lũy. Trước hết anh nên đọc hết 2 quyển cơ bản này đi đã nhé:
+ Thiên văn Vật lý (song ngữ Anh-Việt)
+ Lược sử thời gian (tiếng Việt luôn, nhưng không có hình ảnh đâu nhé he he he)
He he he cứ đọc hết đi rồi có chỗ nào không hiểu thì hỏi em, em chỉ cho =))

ngothutra

Member
Các nhà khoa học thuộc Cơ quan hàng không vũ trụ Mỹ (NASA) cho biết lần đầu tiên kính thiên văn trên tàu vũ trụ Swift đã phát hiện và chụp được các vụ nổ của tia gamma trong vũ trụ.

Ngay sau khi phát hiện vụ nổ, tàu vũ trụ Swift đã tự động hướng các kính thiên văn về phía vụ nổ và chụp hình thành công các vụ nổ này.

Ngoài ra, các kính thiên văn đặt trên mặt đất và trên quỹ đạo Trái Đất sẽ quan sát các diễn biến sau vụ nổ và các khu vực xung quanh vụ nổ. Các nhà thiên văn Mỹ cho biết vụ nổ các tia gamma, thường chỉ diễn ra trong 10 giây, có thể là bắt đầu của các vụ nổ hàng loạt ngôi sao hoặc sự hợp nhất của các hố đen hoặc các ngôi sao neutron. Các hiện tượng này cuối cùng đều dẫn đến hình thành hố đen mới trong vũ trụ.
(source www.24h.com.vn)

Thật hiếm hoi khi ta bắt gặp cơ hội quan sát một lỗ đen được hình thành trong vũ trụ, qua đó ta có thể kiểm tra lại lí thuyết đã được xây dựng về sự hình thành của lỗ đen. Đặc biệt là sự hợp nhất của các ngôi sao, thật là thú vị vì trường hợp này ít được nhắc đến :D

Who_Cares

Member
Không biết sao mộc ở đâu cả :D chán thế đấy :D chĩa cả cái ống dài 1m lên trời mỏi cả cổ mà tất cả những gì trông thấy chỉ là một "làn sương huyền ảo" :D
Nghe đâu 25/10 này có nguyệt thực vào lúc 6h chiều :D nguồn tin này nghe đc từ mấy ông bán nước chè trên tàu hỏa :D

ngothutra

Member
Who_Cares said:
Không biết sao mộc ở đâu cả :D chán thế đấy :D chĩa cả cái ống dài 1m lên trời mỏi cả cổ mà tất cả những gì trông thấy chỉ là một "làn sương huyền ảo" :D
Nghe đâu 25/10 này có nguyệt thực vào lúc 6h chiều :D nguồn tin này nghe đc từ mấy ông bán nước chè trên tàu hỏa :D
Trời, đúng là con vịt hóa học, thôi ngay cái trò ngó sang nhà hàng xóm bằng cái ống nước đi =)) ha ha ha. Mà muốn tìm chòm sao Tiên nữ thì phải nhìn lên trời chứ. Cứ giả vờ tìm sao Mộc làm gì :)

Đính chính lại thông tin của hãng thông tấn con vịt WC: ngày 25/10 sẽ xảy ra Nhật thực vào hồi 6h chiều (do hãng thông tấn này chả hiểu Nhật thực khác Nguyệt thực ở chỗ nào ấy mà).

Theo thông tin mới nhất từ NASA, do dự báo thời tiết của mấy bà bán rau ngoài chợ Tàu ở Chicago là ngày 25/10 sẽ nhiều mây và có mưa nên các các nhà khoa học quyết định đổ bộ lên Mặt trăng để quan sát nhật thực.
(source www.ttc.cơm)

kiwi_vn

Active Member
Có kính thiên văn mà ko biết dùng! anh mà có thì đảm bảo sẽ thú vị! Nhưng bây giờ chưa phải lúc!

Nói cho em Trà biết nhé ! Nhầm !

Nhầm .....nhầm to rồi nhé ! Anh mà Search thì có mà ra hàng đống.

MÀ em kheo ăn nói thế ....XEm Properties thì làm gì có đối với những cái ảnh Cóp về. Còn những anh kia thì anh ủng hộ " Oem gái " anh.....2 chân rùi ...khì khì ......

Thứ hai anh cho một đống mà coi..... Sung sướng mê tơi !

ngothutra

Member
Aptech-unnamed said:
Nói cho em Trà biết nhé ! Nhầm !

Nhầm .....nhầm to rồi nhé ! Anh mà Search thì có mà ra hàng đống.

MÀ em kheo ăn nói thế ....XEm Properties thì làm gì có đối với những cái ảnh Cóp về. Còn những anh kia thì anh ủng hộ " Oem gái " anh.....2 chân rùi ...khì khì ......

Thứ hai anh cho một đống mà coi..... Sung sướng mê tơi !
Chả cần phải cãi nhau. Trình độ của em ở đây thì ai cũng biết. Bài nào em copy thì ghi rõ source, bài nào em viết thì không ghi source. Thế thôi. Con người cũng phải có danh dự và lòng tự trọng chứ. Đi ăn cắp bài của người khác nhận làm bài của mình thì hay ho gì.

Ái chà ! Anh chọc đúng phải tổ ong bầu roài !

Sợ..

Thường thôi... Em gái nhỉ ?

Mà oem thù đứa nào mà nói anh ngọt thía ! Thik thựt !:( Sợ

Thường thôi !

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000