AI ĐI MỸ THÌ VÀO ĐÂY NGAY

XuânHiếu

Member
Anh em nào muốn đi Mỹ thì phải xem trong tay mình có điểm SAT bao nhiêu he he he. Thông tin nội bộ đây:
Tại trung tâm New Star (nơi tớ đang học) đang có quả chương trình tặng 1 bộ đề thi New SAT (offical test của College Board). Nhanh chân lên. Thông tin nội bộ đây.
À quên, địa chỉ số 9 Liễu Giai (đối diện sân QUần Ngựa nhé) không là vào nhầm quán cà phê đấy =))
Thằng nào lười thì aloo : 761 5055.
P/S: Đừng nói với ai nữa nhé không chúng nó đến sơm hơn mình :q:

Yenbull

Member
Offical test của tháng nào hả em? có phải SAT mới không?...hehe, mất $16 để mua mà thu hút được bao nhiêu học sinh đến thì cũng đáng đấy nhỉ, hehe

lovelypink

Member
ài,newstar?lèo phèo thôi.vào b.c(british council)học,470$/khóa,ra tấm ra món.hồi trước em học hơn 1 năm chỉ có học ở b.c thôi,=>>>>>1233 SAT,642 TOEFL=>>>>>>>vãi hàng!bà già làm quả thưởng thiếc rõ lắm,nhớ mãi cái hồi ấy.hehehe

xxxzzz

Member
lovelypink said:
ài,newstar?lèo phèo thôi.vào b.c(british council)học,470$/khóa,ra tấm ra món.hồi trước em học hơn 1 năm chỉ có học ở b.c thôi,=>>>>>1233 SAT,642 TOEFL=>>>>>>>vãi hàng!bà già làm quả thưởng thiếc rõ lắm,nhớ mãi cái hồi ấy.hehehe
+ Bạn cho tớ hỏi trên đời này lại có chuyện điểm SAT lẻ đến như vậy sao?

===> Xin thưa, điểm lẻ là bậy, chỉ có điểm chẵn hàng chục (e.g 1230 hoặc 1240 trong tổng số 1600 với kỳ thi SAT trước tháng 3 năm 2005) thôi. Bằng chứng ư, xin mọi người lên trang web.

http://www.collegeboard.com/student/testing/sat/scores/understanding/howscored.html.

+ Điểm TOEFL 642, được! Siêu đấy! Ấy thử đọc điểm thành phần nào mà chia ra được thế xem .

+ Còn nữa, British Council không luyện thi SAT & TOEFL, chỉ luyện IELTS mà thôi. Có thể lâu rồi tớ không biết, nhưng cách đây khoảng 2 năm, một khóa của BC (kéo dài 8-9 tuần gì đó) giá khoảng $270 thôi.

=====> Mọi người thử nghĩ xem sao, tôi xin miễn bàn luận.

Kẻ cướp gặp bà già =)) =)). Mà chú Nam ác quá cái đó dân du học ai cũng biết, người thường nghe giọng cũng đoán ra được 5 phần. Chính sách khai hóa của chú có hơi tàn nhẫn. Vùi hoa dập liễu thế này thì :">.

xxxzzz

Member
Nguyễn Hải Yến said:
(Trích trong box 03-06)
....bà dì làm trong BC nói là có cái kiểu prove như thế,nhưng dù vẫn lấy được điểm,bị trừ mất 17 pts vì có 1 số câu prove ko được chắc chắn.đấy,vừa gọi điện về hỏi bà già sao điểm con lại lẻ thế đấy.bực mình quá đi....
ACT thì có điểm lẻ, còn SAT thì không.

ACT thì các bang miền Tây của Mỹ dùng và thang điểm là trên 30 thì phải.

Còn cái chuyện computer mark wrong .....:-O Mỗi bài có 1 điểm RAW khác nhau và từ đó chuyển đổi sang điểm SAT, trong cái official scoring guide của SAT không có điểm lẻ. Cái đó mọi người xem ở đây

http://s8.yousendit.com/d.aspx?id=3G289VNZ54UVW3UHJ7A5J0RCHU

prove ko được chắc chắn
Hay, SAT thi theo kiểu tự luận đấy bà con ạ. :)) =)) =))

xxxzzz

Member
Nguyễn Hải Yến said:
(Trích trong box 03-06)

@everybody else:thứ nhất,SAT và ACT đều có điểm lẻ.nguyên nhân là do computer mark wrong,nhưng có thể gửi prove để chứng minh là understandable trong phần multiple choice.tại vì cái scholarship nó require 1200 at least,nhưng mà lúc giấy báo điểm về hình như chỉ khoảng 1100 bao nhiêu đấy,thế là bà già cáu tiết lên,đang định kí giấy cho đi kiểu giao lưu văn hóa(thông cảm,bà già máu cho con đi mỹ,hic hic),bà dì làm trong BC nói là có cái kiểu prove như thế,nhưng dù vẫn lấy được điểm,bị trừ mất 17 pts vì có 1 số câu prove ko được chắc chắn.đấy,vừa gọi điện về hỏi bà già sao điểm con lại lẻ thế đấy.bực mình quá đi.lon ton biết 2/10 thì cứ tưởng biết hết rồi.B.C ko luyện TOEFL thật,nhưng skill của IELTS với TOEFL dù khác nhưng cũng khá giống nhau.thề với bà con TOEFL em chỉ học ông thầy tên là TRÍ dạy ngoại thương đúng 2 tháng trước khi thi,còn đâu luyện ở BC suốt.tiếng anh khá hẳn lên.newstar,vớ va vớ vẩn,đọ thế nào được với BC.ở BC bị buộc phải nói tiếng anh,bài tập dù không nhiều nhưng nhớ bài rất lâu.còn nữa,nếu luyện kiểu SYL hay PST thì 270$ khóa 2,5 tháng.còn luyện IELTS khóa 3 tháng tuần 4 buổi thì là 470$.dì tớ làm cashier manager ở đấy,ko tin hỏi bọn đi học ở đấy xem,ai chẳng biết.đương nhiên tớ phải biết mấy thứ ấy.
còn TOEFL thì chịu.thi từ tháng 1 năm ngoái bố ai mà nhớ được điểm thành phần,có điều cái scholarship achievement của tớ nó require at least 1200 SAT và 600 TOEFL ấy ạ,mà tớ đang sit on it nên bà già mới ko phải đóng tiền nhiều.

Bạn này nói tiếng Việt hay nhỉ, tớ đọc mãi mà chả hiểu ấy nói cái gì :) Chắc tai mới sang Mỹ nên quên luôn tiếng mẹ đẻ rồi ....

nhưng có thể gửi prove để chứng minh là understandable trong phần multiple choice
What does "understandable" mean? :))

Mà trường nào cho học bổng mà chỉ có 1200 SAT và 600 TOEFL thế. Hồi mình xem thông tin, các trường yêu cầu toàn trên 1400 à.

"nhưng skill của IELTS với TOEFL dù khác nhưng cũng khá giống nhau" <- dân triết thì phải. Cứ như kiểu trong thực có hư trong hư có thực ấy, như thực mà hư như hư mà thực ấy. Cao siêu quá mình chịu.

ACT anh vừa thi xong thang điểm là 36 em ạ.

Volodia

Member
Cái này theo em nghĩ là vừa muốn khoe mình nhiều tiền, vừa có học thức chứ ko như bọn lắm tiền đi theo kiểu "tiền là tất cả"! :D

Tiền thì anh chịu nhưng học thức nghe giọng là biết chứ gì. Nói đến đây là không cần bình luận nữa nhé.

Anh sang bên này mới ôn thi. Hồi ở nhà thi TOEFL thôi. Theo nhiều người nói ACT có vài nét dễ hơn SAT. Anh chưa thi SAT nên không biết nói thế nào cả. Có điều phần Science của ACT khá xương.

Volodia

Member
Ý em cũng giống ý anh mừ!
Em chưa ôn thi mấy cái SAT với ACT bao h nên cũng chả bịt nó ra cái giống gì, chỉ học toán A level với Lý, Hóa bằng tiếng anh để thi học bổng Sing cũng đủ mệt roài. Hix ...! :-S

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000