3 người trong cuộc đời

rikku

Active Member
^^ ta có thể rất mạnh mẽ; chỉ cần có một chỗ dựa tinh thần, một con người mà ta có thể hướng về; biết rằng "mình còn quan trọng với một ai" về mặt tình cảm . . sống trong cô đơn ko dễ đâu; đến lúc con người ko còn đến với mình một cách dễ dãi nữa; ta sẽ thực sự quý trọng những ai đến với ta ^^
Chà, anh Hiệp hơn em 2 tuổi mà xem ra cũng chưa bằng em ^^

Kiki_cute

Ui topic hay thế này mà mình ko đọc chứ...người mình yêu nhất, đã tìm thấy người yêu mình nhất ( có lẽ là ở thời điểm này ) nhưng người bên mình mãi mãi thì chắc mãi mãi sau mới biết được
Mà phải rất lâu sau nhưng tình cảm ấy, mình mới thấm thía mình yêu như thế nào, họ yêu mình như thế nào chứ nhỉ...tình chỉ đẹp khi tình còn dang dở, chuối quá
hiên tại hiểu được sự cao thượng và ích kỷ trong tình cảm...ho ko muốn hiểu mà vẫn phải hiểu, khổ thế
ho* mình nói linh tinh gì rồi, ...nhớ bạn ý quá

Nói chung yêu nhiều khổ nhiều

Nhoc_Maruko

Member
Nhoc_Maruko said:
Trên con đường tôi đi
Có hai người đã tới
Một người rất yêu tôi
Còn tôi yêu người khác.

Người sống trong khao khát
Trong những giấc tôi mơ.
Người kia đứng sững sờ
Trước cửa lòng khép chặt.

Người cho tôi hạnh phúc
Luôn như gió vội bay.
Người dâng tôi cả đời
Không gì được đền đáp.

Người bắt máu tôi hát
Tình phóng khoáng trắng trong.
Người như cuộc đời thường
Bóp mộng lòng tôi nát.

Hai người đó trên đường
Phụ nữ nào cũng gặp
Trăm năm chỉ một lần
Họ được trùng làm một...
Bài thơ nì là của 1 nhà thơ Đan Mạch , em ko nhớ tên :cool: . Hay đúng ko ? :>>

"Em tìm tôi , tôi lại tìm em
Để đôi khi tiếng thở dài chung đôi"

:|

làm thế nào để biết người đó là ngườ thứ mấy trong cuộc đời mình ? chả biết được khi mà vẫn còn đầy hoài nghi và tính toán.
Người đó đã từng nói , nhiều thứ......là sự tính toán thiệt hơn chăng ? Nếu ko thế này thì se ko thế kia . Chỉ có thể yêu người ta hết mình khi người ta cũng yêu lại mình như thế ? Đôi khi cảm thấy khó mà tin cho được. Còn nhiều thứ mà người ấy nhất định ko nói ra, và toàn những thứ wan trọng. Chán thật, nản rồi, đã cố gắng mà vẫn ko thể cởi lòng người ta ra được, cứ thấy buồn buồn.....Người thứ mấy trong cuộc đời đây nhỉ ?
Giá mà có thể nhắm mắt đưa chân, bừa đi rồi ra sao thì ra.......nhưng mình cũng ích kỉ thế, cũng muỗn những j mình đem cho fai xứng đáng với những j mình được nhận lại........còn nhiều khoảng cách wa, do mình chăng ?

unni_x

Active Member
Gặp cả 3 người rùi :) người mình iu, có tình cảm thật sự....người iu mình, dành cho mình tất cả....và người thứ 3 đến đúng lúc nhất, dù ko phải người mình iu nhất, ko phải người iu mình nhất nhưng lại là người mình chọn .... :)

Archangel

Member
unni_x said:
Gặp cả 3 người rùi :) người mình iu, có tình cảm thật sự....người iu mình, dành cho mình tất cả....và người thứ 3 đến đúng lúc nhất, dù ko phải người mình iu nhất, ko phải người iu mình nhất nhưng lại là người mình chọn .... :)
Ui thế thì em sắp gặp người thứ tư đấy ;) ;) ;) .Người này là sự tổng hợp của 3 người mà em đã gặp ....... lúc đó trong 4 người em sẽ chọn ai nhỉ :-O .Hix....hix hồi hộp quá

rikku

Active Member
rikku said:
^^ ta có thể rất mạnh mẽ; chỉ cần có một chỗ dựa tinh thần, một con người mà ta có thể hướng về; biết rằng "mình còn quan trọng với một ai" về mặt tình cảm . . sống trong cô đơn ko dễ đâu; đến lúc con người ko còn đến với mình một cách dễ dãi nữa; ta sẽ thực sự quý trọng những ai đến với ta ^^
Chà, anh Hiệp hơn em 2 tuổi mà xem ra cũng chưa bằng em ^^
Hồi ấy mình sai rùi . . đâu thể chỉ cần một người mà mình không cần biết đó là ai. Mình phải biết người đó chứ? :)

le_nam_87

Member
hic.
mình đã có người mà mình yêu nhất nhưng cũng đã đánh mất chỉ vì dại dột.
bây giờ đang trên con đường tìm người mình yêu nhât.

huyentrang

Member
trời ui anh nam gióng em quá........em dã đánh mất người iu em nhất........h hối lại cũng ko kịp nữa rồi.........sau khi đánh mất người iu em nhất ,em đã tìm đc nguềoi em iu nhất nhưng ng ta lại ko iu em........thế đấy
h thì em lại đang tìm người iu em nhất:x

huyentrang

Member
Nhoc_Maruko said:
Trên con đường tôi đi
Có hai người đã tới
Một người rất yêu tôi
Còn tôi yêu người khác.

Người sống trong khao khát
Trong những giấc tôi mơ.
Người kia đứng sững sờ
Trước cửa lòng khép chặt.

Người cho tôi hạnh phúc
Luôn như gió vội bay.
Người dâng tôi cả đời
Không gì được đền đáp.

Người bắt máu tôi hát
Tình phóng khoáng trắng trong.
Người như cuộc đời thường
Bóp mộng lòng tôi nát.

Hai người đó trên đường
Phụ nữ nào cũng gặp
Trăm năm chỉ một lần
Họ được trùng làm một...

:9
Bài thơ nì thấy nói tới hai người , còn chưa có người thứ ba. Hay vì hai người kia ko trùng nhau cho nên người con gái phải đi tìm 1 người khác nữa? :cool:

"Em tìm tôi,tôi lại tìm em"

ấy ui bài này hay quá à?

fruit NHO

Active Member
unni_x said:
đây là quyết định năm ngoái
nó có sai lầm ko ?:|

unni_x

Active Member
Bi giờ thì đúng là ko nên nói trước điều gì :D quyết định năm ngoái hay năm nay thì cũng chỉ là những người vô danh, vì em đâu nói rõ là ai nào :D

fruit NHO

Active Member
uh
nhưng chỉ hỏi chính em cơ mà
em thừa hiểu
nhưng thôi , chị tin là em đã quyết thì ko hối hận .cố lên!

p/s: cần phải học cách " kế thừa và phát huy tình yêu " nghen bé!ai cũng thế......

NightMare

Member
ngothutra said:
Có người nói, cuộc sống là một quá trình tìm kiếm tình yêu, mỗi một người đều phải tìm thấy 3 người. Người thứ nhất là người mình yêu nhất, người thứ hai là người yêu mình nhất và người thứ ba là bạn đồng hành trong suốt cuộc đời ( bạn đời). Trước tiên mình sẽ gặp được người mình yêu nhất, sau đó hiểu được cảm giác yêu, chỉ có hiểu được cảm giác bị yêu mới có thể phát hiện ra người yêu mình nhất. Khi đã trải qua cảm giác yêu và bị yêu, mới có thể biết được mình cần điều gì, và cũng sẽ tìm thấy người bạn đời thích hợp nhất trong suốt cuộc đời còn lại. Thật đáng tiếc, trong cuộc sống thực tế hiện tại, cả ba người này thường không cùng một người, người bạn yêu nhất không chọn bạn, người yêu bạn nhất lại không phải người bạn yêu nhất, và người bạn đời luôn luôn không phải là người bạn yêu nhất, cũng không phải là người yêu bạn nhất, chỉ là người xuất hiện vào lúc thích hợp nhất.

Bạn sẽ là người thứ mấy trong cuộc sống của tôi?

Không ai muốn thay đổi tình yêu của mình, khi anh (cô) ta yêu bạn, đó là lúc anh (cô) ta thật sự yêu bạn nhưng khi anh (cô) ta không yêu bạn thì cũng thật sự là không yêu bạn, anh (cô) ta không thể giả vờ không yêu khi anh (cô) ta đang yêu bạn, cũng như anh (cô) ta không thể giả vờ yêu khi không yêu bạn. Khi một người không còn yêu mình, muốn rời xa mình, mình cần hỏi lại bản thân có còn yêu anh (cô) ta nữa không, nếu bạn không còn yêu người ấy nữa thì xin đừng bao giờ vì lòng tự trọng mà không chịu rời xa người ấy. Nếu như bạn vẫn còn yêu người ấy, lẽ đương nhiên bạn sẽ hy vọng người ấy có được một cuộc sống hạnh phúc - vui vẻ, hy vọng người ấy được ở cùng người mình yêu, đừng bao giờ ngăn cản, nếu bạn ngăn cản người ấy có được hạnh phúc thật sự của mình nghĩa là bạn không còn yêu anh (cô) ta nữa, và nếu như bạn không còn yêu thì bạn lấy tư cách gì để chỉ trích anh (cô) ta bạc tình.

Yêu không phải là chiếm hữu, bạn thích mặt trăng, không thể đem mặt trăng cất vào trong hộp. Nhưng ánh sáng của mặt trăng lại có thể chiếu sáng vào tận trong phòng bạn. Cũng như bạn yêu một người, bạn vẫn có thể có được người ấy mà không cần chiếm hữu và khiến người yêu trở thành một hồi ức vĩnh hằng trong cuộc sống. Nếu bạn thật sự yêu một người, phải yêu con người thực của anh (cô) ta, yêu mặt tốt cũng yêu cả mặt xấu, yêu cái ưu điểm lẫn khuyết điểm, tuyệt đối không nên vì yêu anh (cô) ta mà hy vọng anh (cô) ta trở thành con người mình mong muốn, nếu anh (cô) ta không được như ý bạn thì mình không còn yêu anh (cô) ta nữa. Yêu một người nào đó thật sự không nói ra được nguyên nhân vì sao yêu, bạn chỉ biết rằng, bất cứ lúc nào, tâm trạng tốt hay xấu thì bạn cũng đều mong muốn người ấy ở bên cạnh bạn, không một yêu cầu....

Xa cách cũng là một thử nghiệm tình yêu, tình yêu chân chính sẽ chẳng bao giờ trở thành tình yêu oán hận. Hai người yêu nhau, thích nhất là bắt bạn mình phải thề, phải hứa. Tại sao chúng ta lại bắt đối phương làm như vậy, tất cả chỉ vì chúng ta không tin đối phương. Làm gì có chuyện biển cạn đá mòn, trời long đất lở, nếu có thì cũng không ai sống được đến ngày ấy.....

Bạn đã tìm được người thứ mấy cho cuộc đời của bạn ?

(Sưu tầm)
Lý thuyết thì...khá đúng...thực tế thì...không đúng....:D Cái đó phụ thuộc vào trình độ học vấn của hai người,...phụ thuộc vào cả mối quan hệ tương quan xã hội giữa người con trai và con gái....Ở XH Việt nam khi mà quyền lực người đàn ông còn rất lớn thì không có chuyện...sugar you you go...sugar me me go...we are still friends :D đâu...Người phụ nữ Việt nam còn ở thế yếu biết con đường...lý sự thôi..(lý luận chứ)...chúng ta sẽ là bạn.. Nếu các bà có quyền thì ....người đàn ông mới là người nói...chúng ta sẽ là bạn :D

unni_x

Active Member
fruit NHO said:
uh
nhưng chỉ hỏi chính em cơ mà
em thừa hiểu
nhưng thôi , chị tin là em đã quyết thì ko hối hận .cố lên!

p/s: cần phải học cách " kế thừa và phát huy tình yêu " nghen bé!ai cũng thế......
ui chị đừng tin :)) em quyết cái gì xong là hối hận đầy mình =)) " kế thừa và phát huy tình iu" á :)) em ko làm được đâu, chỉ bít cảm xúc của mình như thế nào thì làm thế thui :">

foxdunk

Member
unni_x said:
Giống hệt em!mà yêu đương bây jo sợ lắm.Vui lúc có nhau thôi,chứ chia tay thi...=(( KINH KHỦNG:( Ám ảnh đến tận bây jo!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000