1 công 2 việc....

hatovica

Member
Mình post bài này vừa với mục đích làm quen với các bạn vừa có mong muốn đuợc giúp đỡ các bạn về du học Canada.

Tên: Sơn
Khóa: A5 (98-01)
GVCN: Cô Hoa Lan dạy Sinh vật
Hiện nay: sinh viên năm 2, kĩ sư điện tử, Ryerson University, Toronto, Canada.

Bạn nào muốn biết gì thêm thì liên lạc với mình:
Yahoo ID: hatovica
Email: [email protected]

Đó là việc thứ nhất, việc thứ 2, mình cũng đã ở Canada đuợc 2 năm, 3 tháng kém 5 ngày rồi. Kinh nghiệm cũng biết ít nhiều. Nhưng quan trọng hơn, hiện mình đang là đại diện của trường Cambridge International College of Canada (CICC) và là cộng tác viên của trung tâm du học ĐH KHXH Nhân Văn, thuộc ĐHQG Hà Nội. Bởi vậy, bạn nao muốn có thông tin du học Canada có thể liên lạc qua forum, hoặc trực tiếp với mình.

Các bạn có thể truy cập website này để biết chút về trường CICC nhé! http://www.cambridgeinternational.com/

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Chào em, trường mình cũng có nhiều người học ở Canada phết đấy em ạ. Còn trong forum này chị cũng biết có 1 thành viên đang học ở Toronto (nhưng hình như em ý dạo này bận học, không hay lên hay sao ý...)

Đáng tiếc là chị đang ở nước ngoài rùi nên chị không "curious" nữa... Mà có đi sang nước thứ 2 thì có lẽ chị cũng sang Anh thôi, ở trong châu Âu cho gần... :D
Hồi chị đi Canada cùng với mấy người bạn của chị, chị thấy Canada là 1 nước thật là đẹp và thanh bình... Nếu ai hỏi chị nên chọn đi Mỹ hay đi Canada học, chị sẽ chọn ngay Canada!! Chị cảm thấy là người Canada sống thật và hiền hơn người Mỹ... Có lẽ chị thích nhất là vùng Québec với TP Montréal rất lãng mạn, món Crêpe ngon đặc biệt... Và vùng French River nữa chứ... 1 ngày chèo canu ở vùng sông có những đảo như labyrinth thật là tuyệt vời...

Nghĩ lại lại thấy thích được học ở Canada quá :p
Thế em đang học ở TP nào thế?

hatovica

Member
Nghe chị kể vậy, em thấy chị còn đi chơi ở Ca nhiều hơn em ý! :) Em hiện giờ đang ở thành phố Toronto, và sẽ "sắp" liên lạc với 1 chị nữa học truớc em 1 khóa. "sắp" bởi vì em mới có đuợc Yahoo ID của chị ý!
Hiện giờ chị đang học gì? Ở đâu????

Em thấy trước mọi nguời trong forum nói về Ca nhiều lắm, nhưng sao bây giờ đâu hết rồi nhỉ???

nicole_82

Member
nghe em kể về du học canada thú vị quá ha, em ơi giúp chị sang đó với với :) :) just kidding. Công nhận là học canada sướng thật, giống lời em này quảng cáo và chị Hà nói nữa, chỉ mỗi tội lạnh quá, ở càng lâu càng thấy lạnh, người ở đây cũng hiền lành, ít có criminal như ở Mĩ. Chị cũng phải quảng cáo cho canada để có thêm dân CVA ở đây thôi ko thì ít quá. Chị vừa add nick của em vào list rồi, có gì gặp thì mình nói chuyện sau nhé.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000