Yahoo toàn tập!

n_u_h_o_n

Member
Xem bạn chat có online hay mở webcam

Để thực hiện việc này, bạn có thể dùng nhiều cách như sử dụng phần mềm Yahoo buddy Spy để xem bạn chat trong Y!M List của mình có online hoặc mở webcam hay không. Tuy nhiên trong nhiều trường hợp, bạn đang muốn chat với người bạn nào của mình mà trong tay lại không có bất kỳ công cụ nào thì thủ thuật nhỏ dưới đây sẽ giúp bạn thực hiện công việc trên một cách dễ dàng.

Đầu tiên bạn Add thêm nick tên là ymsgbudy3 vào trong Y!M của mình (mặc định nick này sẽ luôn online 24/24)
Khi nào bạn muốn kiểm tra một nick nào đấy có trong Y!M List của mình, bạn chỉ việc gửi tin nhắn vào ymsgbudy3 với các từ khóa sau:
/s nick: muốn kiểm tra xem có online hay không
/webcam nick : muốn kiểm tra xem có mở webcam hay không

ví dụ bạn muốn kiểm tra nick [email protected] có online hay không, thì bạn chỉ việc gửi tin nhắn đến nick ymsgbudy3 với nội dung /s nightingaleofsea. Ngay lập tức nó sẽ trả lời cho bạn biết nick bạn vừa kiểm tra có online hoặc offline hay không.

n_u_h_o_n

Member
Đổi Nick Mới Và Vẫn Bảo Lưu List Bạn Bè

Cách đó như sau:
1/ Bạn add nick mới của mình vào list của nick cũ
2/ Sau đó vào nick mới chấp nhận việc add nick mới của bạn.
3/ Quay trở lại nick cũ
4/ vào actions/ chọn send my messenger list
5/ Chọn nick mới của bạn. Nhấn Next
6/ Chọn tất cả các nick cần gửi sang nick mới. Nhấn Finish.
7/ Vậy là xong. Giờ bạn chỉ việc gửi lời nhắn đến bạn mình để họ chấp nhận việc add nick của bạn

n_u_h_o_n

Member
Xóa vĩnh viễn nick chat

Bảo mật của Yahoo khá tốt nên khi bị mất mật khẩu, người dùng chỉ cần khai báo những thông tin mật đã khai báo khi lập nick thì có thể thay đổi được mật khẩu. Tuy vậy sẽ ra sao nếu như bạn bị lộ luôn câu hỏi bảo mật? Lúc đó việc đổi mật khẩu đối với bạn thành vô nghĩa và kẻ khác có thể dễ dàng vào nick của bạn để chat và sử dụng hòm thư bạn.
Việc thay đổi mật khẩu của người dùng khi không mang lại hiệu quả và nick chat vẫn tiếp tục bị kẻ khác sử dụng với ý đồ xấu và khai thác thông tin cá nhân. Lúc này điều quan trọng nhất là hãy xóa ngay account đó đi và lập lại account mới với password và câu hỏi bảo mật mới.
Đầu tiên bạn phải vào trang http://edit.yahoo.com/config/delete_user. Lúc này sẽ xuất hiện một cửa sổ để bạn nhập account và password của bạn vào. Sau khi xác nhận, máy tính yêu cầu bạn xác nhận lại một lần nữa là có chắc chắn xóa hay không bằng cách check vào Yes hay No.

n_u_h_o_n

Member
Xóa nick của mình trong friendlist của bạn chat

Phải làm sao nếu trước đây, bạn đã cho người khác thêm (add) nick của mình vào danh sách bạn chat (friendlist) của họ, và giờ đây cảm thấy việc này đem lại nhiều phiền phức. Để xóa nick của mình trong friendlist của họ rất đơn giản, bạn chỉ cần dùng Deny Buddy để có thể xóa nick của mình trong bất cứ friendlist nào.

Trước tiên, bạn phải tải phần mềm Deny Buddy về máy tính và sau đó khởi động phần mềm này. Một cửa sổ được mở ra, trước tiên, bạn nhập nick của bạn vào ô "Nick cua minh" và nhập password vào ô "Mat khau cua minh". Sau đó, bạn tiếp tục đưa nick của người mà bạn muốn xóa id của mình trong friendlist của họ vào ô "Nick nguoi da add minh". Bạn có thể kèm thêm thông báo cho chủ nhân của friendlist đó bằng một lời nhắn nhủ nào đó nếu muốn bằng cách nhập vào "Thong bao di kem", và sau đó nhấn nút "Tien hanh" để chương trình thực thi nhiệm vụ của nó.
Nếu máy tính của bạn không kết nối mạng hay bạn nhập sai bất cứ ô nào ở trên thì sẽ không thể xóa được nick trong friendlist của người đó. Lúc này, bạn phải bấm nút "Stop" rồi sau đó kết nối vào mạng hay chỉnh sửa lại những thông tin cho chính xác rồi bấm lại nút "Tien hanh" để thực hiện. Sau vài giây công việc sẽ được hoàn tất và bạn sẽ nhận được thông báo "Cong viec da hoan thanh".

Deny Buddy được viết trên code đơn giản nhưng rất hiệu quả. Bạn có thể sử dụng bản 0.01 tại địa chỉ lienha.org/phuongthanh37/app/DBuddy.Exe với dung lượng 26KB

n_u_h_o_n

Member
Tăng Emotions Khi Chat Yahoo!

Nếu thường xuyên chat bằng Yahoo Messenger, bạn sẽ thấy nó chỉ có khoảng vài chục biểu tượng biểu cảm khá đơn giản như: khóc, giận, cười…

Tuy nhiên khi cài đặt smileycentral bạn sẽ có một kho biểu tượng với hơn 8.000 biểu tượng khác nhau với rất nhiều chủ đề để lựa chọn.

Sau khi cài đặt, chương trình sẽ có một biểu tượng hình mặt người trong cửa sổ chat. Bạn muốn dùng một biểu tượng nào thì nhấp vào khuôn mặt người này, khi đó nó sẽ hiện ra một cửa sổ các biểu tượng được sắp xếp theo các chủ đề để bạn dễ lựa chọn. Ngoài ra nó còn có chức năng ghi lại những biểu tượng mà bạn đã chèn khi chat, để sau này có thể sử dụng nhanh mà không cần phải tìm lại.

Bạn muốn dùng một biểu tượng nào thì chỉ việc nhấp vào, nó tự động dán vào trong khung chat là xong. Chương trình này không chỉ dùng cho chat, bạn có thể chèn các biểu tượng này vào trong khung soạn thảo email của Yahoo cũng rất thú vị.

Phần mềm miễn phí, dung lượng 1,9Mb, tương thích với tất cả các hệ điều hành Windows. Khi bạn download smileycentral sẽ vừa download vừa cài đặt cho bạn luôn, địa chỉ download: http://www.smileycentral.com

n_u_h_o_n

Member
Gửi E-Mail Bằng Giọng Nói

NowPos đã trở thành công ty Ấn Độ đầu tiên lọt vào danh sách 20 doanh nghiệp hàng đầu về băng thông rộng ở châu Á - Thái Bình Dương do hãng nghiên cứu toàn cầu Frost & Sullivan xếp hạng sau khi phát hành dịch vụ vMail miễn phí.

Để sử dụng vMail, mọi người chỉ cần đăng ký dịch vụ tại NowPos. Trong phần soạn thư, bấm nút Record, sử dụng tai nghe có micro và bắt đầu ghi lại những gì muốn nói. Sau khi hoàn thành thông điệp, mọi người sẽ bấm nút Append để đính file vào e-mail. Người nhận (không nhất thiết phải có tài khoản vMail) sẽ thấy một đường kết nối "Click here to listen to the vMail" (Bấm vào đây để nghe thông điệp từ vMail). Dịch vụ này có vẻ sẽ thu hút không ít người sử dụng do tính mới mẻ, hấp dẫn và chất lượng âm thanh khá cao.

Hòm thư có dung lượng 1,6 GB và độ dài tối đa cho mỗi thư là 3 phút. Giao diện vMail cũng dễ dùng tương tự dịch vụ gửi thư dạng text và có khả năng sẽ thách thức sự tồn tại của e-mail phổ thông hiện nay.

Ayyappa Nagubandi, Giám đốc NowPos, cho biết vMail là dịch vụ đầu tiên trên thế giới không đòi hỏi mọi người phải tải hoặc cài phần mềm tương thích (plug-in). Lợi nhuận của công ty hiện chủ yếu thu từ quảng cáo và trong thời gian tới, họ sẽ thu một khoản phí nhất định cho những ai không muốn nghe quảng cáo trước khi nghe e-mail của mình.

NowPos còn dự định sẽ ra mắt các ứng dụng voice blogging (đăng thông tin trên blog bằng giọng nói), voice news và voice ATM trong vài tháng tới.

http://web02.nowpos.com/nowpos/

Xem bạn chat có online hay mở webcam

Để thực hiện việc này, bạn có thể dùng nhiều cách như sử dụng phần mềm Yahoo buddy Spy để xem bạn chat trong Y!M List của mình có online hoặc mở webcam hay không. Tuy nhiên trong nhiều trường hợp, bạn đang muốn chat với người bạn nào của mình mà trong tay lại không có bất kỳ công cụ nào thì thủ thuật nhỏ dưới đây sẽ giúp bạn thực hiện công việc trên một cách dễ dàng.

Đầu tiên bạn Add thêm nick tên là ymsgbudy3 vào trong Y!M của mình (mặc định nick này sẽ luôn online 24/24)
Khi nào bạn muốn kiểm tra một nick nào đấy có trong Y!M List của mình, bạn chỉ việc gửi tin nhắn vào ymsgbudy3 với các từ khóa sau:
/s nick: muốn kiểm tra xem có online hay không
/webcam nick : muốn kiểm tra xem có mở webcam hay không

ví dụ bạn muốn kiểm tra nick [email protected] có online hay không, thì bạn chỉ việc gửi tin nhắn đến nick ymsgbudy3 với nội dung /s nightingaleofsea. Ngay lập tức nó sẽ trả lời cho bạn biết nick bạn vừa kiểm tra có online hoặc offline hay không.

Rajmundo

Tăng Emotions Khi Chat Yahoo!

Nếu thường xuyên chat bằng Yahoo Messenger, bạn sẽ thấy nó chỉ có khoảng vài chục biểu tượng biểu cảm khá đơn giản như: khóc, giận, cười…

Tuy nhiên khi cài đặt smileycentral bạn sẽ có một kho biểu tượng với hơn 8.000 biểu tượng khác nhau với rất nhiều chủ đề để lựa chọn.

Sau khi cài đặt, chương trình sẽ có một biểu tượng hình mặt người trong cửa sổ chat. Bạn muốn dùng một biểu tượng nào thì nhấp vào khuôn mặt người này, khi đó nó sẽ hiện ra một cửa sổ các biểu tượng được sắp xếp theo các chủ đề để bạn dễ lựa chọn. Ngoài ra nó còn có chức năng ghi lại những biểu tượng mà bạn đã chèn khi chat, để sau này có thể sử dụng nhanh mà không cần phải tìm lại.

Bạn muốn dùng một biểu tượng nào thì chỉ việc nhấp vào, nó tự động dán vào trong khung chat là xong. Chương trình này không chỉ dùng cho chat, bạn có thể chèn các biểu tượng này vào trong khung soạn thảo email của Yahoo cũng rất thú vị.

Phần mềm miễn phí, dung lượng 1,9Mb, tương thích với tất cả các hệ điều hành Windows. Khi bạn download smileycentral sẽ vừa download vừa cài đặt cho bạn luôn, địa chỉ download: http://www.smileycentral.com
Hi hi /Cái bản Smiley Central nè cũ rồi (1.9mb ấy) Bây h có bản 2.1 Mb roài chị ơi /Mà cái đó có cái khuyết là lúc ấn nó thì biểu tượng Emoticons lại phải load về máy /Mà cứ tắt nó đi ấn lại thì lại phải ngồi đợi để nó load thêm lần nữa ==>> Mất thời gian/ Cái Smiley Central nè chỉ thỉnh thoảng mới cho 1 phát thôi/Hok thể dùng thường xuyên được đâu/

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000