username cho mysql

kin_0027

Em dùng MySQL Server 4.1 nhưng mà không hiểu làm thế nào để tạo được tài khoàn,lúc cài nó có hỏi pas nhưng mờ lại không có user,ai biết cách cài thì giúp với

doviet

Member
À, bạn cài server trên local hả ?
Thì mở cái MySQL Tool gì đó lên, có phần tạo username mà nhỉ ?
Hoặc nếu không thì dùng $username="root" & $password="" thử xem ?

doviet

Member
Tớ không cài riêng IIS hay Apache rồi PHP + MySQL, mất thời gian lắm. Nếu bạn muốn thì làm như tớ: tải EasyPHP về cài, nó sẽ tự cài đặt và config Apache + PHP 4 + MySQL 4 vào cho mình, có luôn phpMyAdmin, bạn chỉ còn phải tập trung vào PHP và sử dụng phpMyAdmin để quản lí MySQL :)

Còn cái account root kia thì nó là mặc định thì phải, bạn có phpMyAdmin không ? cho vào server nó chạy không ?

kin_0027

Ùi,muốn chạy phpmyadmin thì phải có account mýql chứ,em cũng định cài bộ FOX-Installer cho nó tự cài nhưng mà thế thì không tự cấu hình được

doviet

Member
Thì đúng là cần account mà. Hồi trước tớ cài server MySQL, nó có chỗ để add thêm account, nhưng lâu không mó vào, không thể nhớ nổi làm như thế nào :(
Thế là chủ yếu bạn muốn tập config local server à ? thôi, thế tớ chịu, quên mất rồi :)

kin_0027

Cái để add account là winmysqladmin.exe nhưng mà tìm mãi không thấy???
Mà cái easyphp thì chẳng hiểu đổi pass cho admin mysql kiểu gì,mặc định nó là root với pas là :-/

Deathknight

Active Member
@ĐỖ VIỆT :
ACC kia không mặc định anh ạ, lúc cái xong mysql, chạy winmysqladmin lần đầu, nó có bắt phải xác lập, có lẽ một số không nhớ thôi . U/P được lưu vào my.ini , muốn xem lại thì xem hình ở trên.
công nhận là xài PHP4 cho nhanh, mk, hôm trước em cài PHP5, config đúng hết rồi, dek chạy querry được, hóa ra cái PHP5 này đòi down thêm 1 đống dll nữa :-( . (hình như chỉ có PHP5installer trên window platform mới bị thế)

doviet

Member
Bây giờ các host đều vẫn đang dùng PHP4, anh cũng chưa thử PHP5.
Chủ yếu anh quan tâm tới ngôn ngữ, không để ý mấy vụ config lắm :)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000