Tu lap tuoi teen

Peonart

Eh, cac ban teen nay, cac ban nghi the nao ve chuyen kiem viec lam tuoi 16 nhi! Theo minh neu o do tuoi nay thi bon minh nen kiem mot viec gi do de lam, de do phai chia tay ra xin bo me tien tieu vat. Nhung de kiem duoc mot viec lam dau phai la de! chung ta hay thao luan ve chu de nay nhe!

1001ccd

Member
Uh` đúng rùi đó , để tui giới thiệu cho vài công việc vừa hay , vừa kô phải xin viêc, VD như các bạn nữ thì nên bán đồng nát, đẩy xe bán quàn áo này;còn các bạn nam khoẻ mianh thì đi cửu vạn này, thông tắc bể phốt này, vì tui cảm thấy tuổi này kô nen kiếm tiền nên thui đã kô làm thế, bà con nào tham khảo thì cứ việc nha

Ông 1001ccd nói hay phết đấy!
Ddungs là ra vấn đè.
Học thêm đã kín buổi rồi còn thời gian đâu mà đi làm thêm.
Mà có đi thì bố mẹ lại nói: Tao có để cho mày thiếu thốn gì đâu mà mày phải làm thế!
Thôi xin vái! <_< :ph34r:

Peonart

ef ef the noi tom lai la cac cau khong co quan niem lam viec o tuoi teen ha, the thi neu nhu ma di du hoc thi ngoi doi bo me gui tien sang ma tieu chac, the ma cung noi duoc. Ma cung chang phai vi ly do di hoc them dau, minh van co the tu sap xep ra mot quy thoi gian nao do, it nhat cung phai co 1-2 gio la ranh roi, trong nhung gio do thi minh co the di lam, viec di lam giup minh se co nhieu kinh nghiem hon ve nhieu mat. The ma cung doi!!! :p

1001ccd

Member
Đấy là việc của đi du học, đi thì mới lo, chưa đi lo làm gì.Mà một ngày bỏ ra 1-2 tiếng thì chỉ có đi bộ một lúc rồi về thôi, chứ chẳng làm được việc gì cả đâu.

minimum_girl

hơ` hơ` ông 1001cd cư' mơ ông tương? la` nình đu? trinh` lam` quet' rác cưu? vạn a`. Co' muốn cũng chăng? ai nhân. đâu mà. Ngươi` thông minh mà lôi ra i' tương? ro~ dơ? hơi. Con` di du hoc. hay~ lo a`. Đen' luc' đay' xem con` đu? thơi` gian ko. Tương? bơ?. Hay~ hoc. cach' xac' đinh. trươc' đi

lexuscva

Member
Các bác cứ nói thế..iem thấy bác Peonart nói đúng đấy chứ! Thực ra bây giờ cái gì cũng xin bố mẹ cũng khó chịu lắm, sinh nhật bạn bè cũng xin,..
thỉnh thoảng bạn bè rủ đi chơi cũng phải xin....
Iem rất muốn làm việc gì đó kiếm tiền mà chưa kiếm đuọc!
He! Bác nào biết giới thiệu cho em với, càng nhiều tiền càng tốt..he he he

1001ccd

Member
Thì tui có bảo là muốn làm mấy nghề đấy là được đâu, tui chỉ giới thiệu việc làm thôi, muốn làm thì phải dạt được tiêu chuẩn thì mới làm được chứ, ai lại làm bừa làm bãi.Còn chuyện đi du học thì phải để hoàn cảnh đưa đẩy chứ, mà đã đi đâu mà tính, cứ làm như chắc chắn là được đi vậy, cứ làm như mình giỏi lắm, xì ...làm phách

Peonart

CHUC MUNG GIANG SINH VUI VE!

Day hom qua minh xin tien bo me ma mai moi duoc, the tai sao mot khi nao day khong tu kiem mot viec gi do de lam nhi, cac ban nghi the nao? Nhung van de la tim viec duoc trong Ha noi nay khong he de chut nao....

He he, mọi ngừi ơi, những ngừi mún mè chưa tìm được việc làm thêm thì mới thấy thích, chứ như BT đây đã lăn lộn làm thêm từ hòi lớp 8 thì mới bít thề nèo là khổ sở. Chả là BT có đi dạy thêm tiếng Pháp và dịch cho bọn vnexpress, mọi ngừi tưởng tượng nổi ko? Nhìu lúc bọn nó đưa cho mình 20 trang, bảo sáng sớm mai đưa, mình cũng phải thức cả đem để làm cho xong, mà cũng chỉ được có 30.000/ 1 trang thôi chứ nhìu nhặn gì. Đi dạy thêm thì cũng khổ, dạy trẻ con nên mình cứ phải người lớn, trong khi mình thì đã kịp lơn hết đâu, mà trẻ con chúng nó còn ham chơi cứ mè nheo đòi nghỉ, mình giảng bài cho thì ko thèm nghe, nhìu lúc chỉ mún bỏ dạy. Vất vả thì cũng nhiều, nhưng mà được cái kiếm cũng tạm được, đủ để trả tièn net và tiền tiêu vặt, mua sắm của mình, cuối thang khỏi phải nghe mẹ càn nhàn là tháng này lên mạng suốt ngày thế, rồi kêu tốn tiền nọ kia! Vậy nên vất vả tí cũng phải cố thôi, với lại làm lâu rùi thì cũng quen, có hôm 20.11 bọn bạn chỉ lo đi mua quà cho các thầy cô thì phụ huynh đưa con bé BT dạy đến tận nhà cảm ơn rùi quà cáp, con bé còn viết cho BT cái thiếp là: Con chúc cô học giỏi như con!" HÌ hì, vui lắm!

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Em nói rất đúng B) Phải như thế mình mới cố gắng và mình mới thật hạnh phúc khi cầm đồng tiền mình làm ra được trong tay chứ... :rolleyes: Và hạnh phúc hơn nữa khi mình sử dụng nó!!! :rolleyes: :rolleyes:

Chi Ha noi đúng lắm.Còn bác lexuscva thì tham thế hả,chuyện làm ăn sắp tới của bác với tui và lamborghini bác tính thế nào đây,sắp đến rồi đây.Lần này làm ra làm,kiếm ít tiền muĩ tháng để lên net đi chơi đỡ phải xin bố mẹ.Hôm nào ba thằng gặp nhau bàn bạc.Một lúc mà muốn làm lắm thứ thế!!!

Nhoc_Maruko

Member
Bác 1001ccd nói nghe hay quá ta!
Toàn giới thiệu cho người ta những nghề kinh dị!
Bộ sau này bác muốn làm cửu vạn hả? :D
Trông yếu ớt thế ko làm được đâu! Phải biết lượng sức mình chứ! :lol:

Chà! tự lập tuổi teen à?1 vấn đề hình như còn xa lạ với teen Việt nhỉ ??

Tieu Linh Vu

Anh biết có chỗ dạy thêm đấy nhưng chỉ có môn toán lí lơp 10 thui...cậu nào có trình độ thì bảo anh , anh giơi thiệu...anh dạo này thích chơi chưa thích làm nên cậu nào muốn anh nhường cho...okie

Peonart

è è! Anh TLV nói vậy thì chi bằng chẳng noi, bọn em học lớp 10 mà đi dạy Lý lớp 10.... thì...chưa biết mình dạy nó hay nó dạy mình nữa!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000