Trời ơi ! Văn ơi là văn

Văn với em cũng là một môn khủng khíp, em lười học Văn kinh khủng, suốt cả năm học lớp 9 em chỉ soạn đúng 2 bài văn, thế nên điểm Văn thi tốt nghiệp chỉ được có 7,5 thui, cũng chẳng oan ức rì nhưng em thấy giáo trình môn Văn ở nước mình sao mà chán thế? Chẳng thu hút tẹo nào, học 1 tác phẩm thì chẳng kịp hiểu sâu đã bắt làm bài kiểm tra rùi vèo sang tác phẩm khác. Hùi em đi học ở P em thấy ngừi ta bắt học cả tháng 1 quyển sách, ngày nào cũng đọc và thảo luận với nhau, chứ đâu có trích chuyện này 1 tí, chuyện kia 1 tẹo như ở mình! hic...hic..!

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
Văn hả ! Em thử thường xuyên đọc các tác phẩm lớn và các loại sách bình luận về tác phẩm đó xem.Đó là 1 phương pháp chung thôi.Còn nếu em muốn học tốt Văn ở trường thì hãy đọc và tập bình luận các tác phẩm trong sách Văn ý.Nhưng em nhớ là phải đọc cho thật kỹ tác phẩm thì sau này khi làm bài mình sẽ phân tích không lạc đề...

teddybear

Member
Có phải là học Văn thì phải cần một chút năng khiếu không nhỉ?Chăm chỉ thôi có lẽ cũng không thể trở thành 1 học sinh giỏi Văn được.Nhưng học dốt Văn thì có thể kết luận luôn là lười học được không????? :blink:

Chim Sẻ

Member
Giỏi Văn hay không là do sinh ra đã có năng khiếu rùi. Cố cũng chả làm gì. Mỗi người mỗi tính, làm sao mà nêu ra cách học giỏi được ! Hãm

teddybear

Member
Đúng thế mà,tất nhiên cũng không phải cứ sinh ra mà k có cái gọi là năng khiếu kia thì mít đặc,nhưng cũng tất nhiên là nếu k có cái gọi là năng khiếu kia thì sẽ k học giỏi văn dc. :lol: :lol:

Nhung vit

Member
to thi o nghi the
can quai gi nang khieu co chu
:lol:
neu minh xac dinh hoc Van chi doi pho voi may bai Van o truong thi cu thi cung chang can den nang khieu ( my opinion , feel free to criticize if u do not think so)
:D Cu doc nhieu vao Hoi toi hoc cap 2 co biet Van chuong la cai the thong cong ranh gi dau Nhung len cap 3 hoc CV bi nhoi nhieu nen do do ;) hoc thoi

teddybear

Member
Chuyện học sinh ngày nay đa số ghét cay ghét đắng môn Văn đâu có gì đáng lạ.Tại sao mọi người lại ghét học Văn đến thế nhỉ???Thực sư là học Văn rất hay.Lexu à,học Văn hay và dễ lắm đó,thật đấy

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000