Topic này dành cho rikku nhé, chia tay..

phù , mãi mới đọc xong , tớ không được biết nhiều lắm nhưng đọc qua cũng tạm hiểu, và tớ ấn tượng nhất là rikku
sao mà học giỏi văn thế , giả sử thay đổi cái đề chắc rikku được điểm cao lắm đấy
bài viết có vẻ có cá tính, như kiểu rikku viết dựa trên cảm xúc của chính rikku hay sao í :)
rút cục thì bây giờ t/c của rikku dành cho phương tú thế nào nhỉ sao đoạn cuối chẳng thấy nhắc gì cả

Nhoc_Maruko

Member
chẳng bít Rikku có đọc được ko nhưng tớ vẫn mún nói với bạn một điều :

*Khi bạn yêu thương một ai đó , điều đó ko đảm bảo rằng người ấy cũng sẽ quan tâm đến bạn . Hãy cố gắng để Tình Yêu lớn dần lên trong họ , nhưng nếu ko , hãy cảm thấy hài lòng vì ít nhất nó cũng đã lớn lên trong bạn *

Tớ nghĩ Rikku nên suy nghĩ tích cực hơn , đừng để tình cảm chi phối mọi quyết định của mình , nhé !!!
:d:

Chào Rikku:
Hôm nay anh Aptech vào CVA và không để ý đến tin nhắn của chú cho anh đâu. Nhưng bất ngờ anh vào ủng hộ cậu Lâm " Click " ấy. Ngửng mặt lên thấy có một tin nhắn. Vào đọc ! Rất vui vì chú đã là người tự mình nhắn cho anh, nghĩa là người có ý đinh gửi tin nhắ ở đây cho anh đó.
Người đầu tiên ! Rất vui...khì khì và anh đã nhắn lại cho Rikku rùi đó.

Chiều nay đối với anh chán quá ! Chẳng muốn làm gì trừ CVA ! Ra vào nhưng Topic anh hay vào :D . Nhưng....
Không có ai trả lời bài anh mấy cả ! Chán, buồn tẻ !

Rồi quay ra đi lung tung và vô đúng Topic này của Rikku. Đọc, đọc....và đọc ! Anh đã đọc hết cả Topic này của Rikku !Anh thấy mỗi bài viết đó ẩn chứa một tâm trạng lẫn lộn khác nhau !

Đặc biệt là những dòng tự sự của chú về tình cảm của Rikku dành cho một người con gái mà cậu đã viết. Và ấn tượng thứ hai là bài KT " 2 Điểm ".

Về tình cảm ! Thì anh tin đó là những dòng chân thật từ sâu thẳm trái tim của một thằng con trai là Rikku, là thằng Phạm Quang Tú mà anh mới nhân được tin của nó nhắn lại cho anh chiều nay.
Vể bài kiểm tra: Anh thấy lúc đó là lúc mà Rikku nhiều tâm trạng nhất. Nói thật với Rikku là đó không phải là một bài văn mà đó là một câu chuyện tự biên tự diễn theo một đề tài cho trước. Trong đầu nó lúc ấy rồi bời, không hề quan tâm đến bài KT của mình. Mà nghĩ gì viết đấy theo hướng " Ngông ngông - Bất cần đời ".

Rikku cũng giống anh đặc biệt là chuyện tình cảm và gia đình. Nhưng chú vẫn còn hơn anh nhiều thứ. Chứ không như anh ! Ngay đến anh cũng chẳng hiểu nổi anh nữa là người khác. Có thể trên CVA thì mọi người thấy anh là thế: Điên điên, khùng khùng, hâm, chập chập...nói chung là như ý kiến của mọi người...

Kẻ phá rối !

Vâng, đúng kẻ phá rối !

Anh không có ý gì cả ! Vì anh là người như vậy vì anh thấy không hồ hởi mấy nên...hì quấy ! khì khì....Chỉ tội cho vợ chú Un :-: Minh Hằng đó chi đi xóa bài anh thôi ! Khì :.:

Còn anh ! Để nói về anh thì biết nói sao nhỉ ? Nói ra thì nhiều mà chằng có gì là hay ho vui vẻ cả ! Mà ngược lại toàn niềm đau và nỗi buồn nhiều hơn thôi. Cuộc sống như gắn với nước mắt hơn là những nụ cười vui vẻ hạnh phúc ! Nhưng anh vẫn phải gặng nuốt nó vào trong. Tất cả mọi chuyện không có thứ gì là suôn sẻ đối với anh. Không nói ai cũng gặp suôn sẻ may mắn hết nhưng chí ít cũng phải được 4 - 6 chứ. Nhưng anh 2 thôi đã là quá nhiều so với cả con số 10 !

Vậy đó ! Nói chung là một cuộc sống buồn thê thảm, nhiều lúc mà muốn bật khóc thôi à. Anh không thông minh, không giàu có, không tài năng, không dễ gây ấn tượng trước mặt mọi người.... Bình thường, nói chung là không có gì nổi trội hay một cái gì đó để mà anh có thể tự hào với bản thân. Chỉ cảm thấy e thẹn xấu hổ, nhục nhã vì mình như một kẻ bỏ đi ! Đôi khi muốn quên đi tất cả, nhưng không sao quên nổi. Có nhiều thứ níu kéo thằng con trai trong anh. Đặc biệt là dễ bị chi phối bởi tình cảm.

Tình cảm ở đây là tất cả ? Anh không thể từ bỏ nó mà có thể bỏ đi để mà làm những điều mình muốn tự làm ở bản thân !

13 tháng 10 năm 1984 ! Ngày thứ 7 ! Anh không biết anh sinh vào buổi sáng, trưa, chiều hay là đêm nữa. Nhưng cho anh hỏi một câu được không ?
Ngày 13 có quá đen đủi ? Ngày thứ 7 có đủ nỗi buồn hay không ?

Anh không tin những gì là cái mà mọi người hay nghĩ về con số 13, và ngày thứ 7 ! Vì anh là người mà chỉ tin vào những gì anh đang thấy và đang xảy ra. Cái gì mà anh phải đối mặt, những thứ mà đang xảy ra với cuốc sống của anh ở hiện tại và đang dần tiến tới tương lai !

Tóm lại anh là một người ... như thế đấy ! Cái người mà anh không biết là gì đành phải để lửng là 3 chấm. Khì khì ....!

Không biết nhưng dòng này có được Rikku đọc được không nhỉ ? Anh không biết, anh không chắc lắm, và anh cũng chẳng dám đoán nữa. Mặc cho số phận ! Mặc tất cả !

Dẫu không ai đọc đi chăng nữa nhưng không sao vì anh cũng thấy vui khi mà anh có thể viết ra nó khi mà không thể kể cho ai. Vì không có ai mà kể, mà nghe ! Hì !

Dài quá phải không ? Dài thế này thì ai mà thèm đọc chứ nhỉ ? Anh ngốc thật ! Nực cười. Thôi bỏ đi ! :))

7h 30 tối rồi anh sắp về ! Khì ! Cuối dòng anh có câu này cho Rikku:
"...."
..........Chít thật không nhớ nữa ! Đành nợ Rikku vậy ! Mai anh nhớ anh sẽ gửi cho nhé, được không ?

À Rikku có đài FM không ? Mỗi sáng chủ nhật vào lúc 9h05 trên sóng Fm 100 Mhz có chương trình MTV theo yêu cầu đó. Hay lắm, anh đã nghe từ đầu lớp 10 cho đến giờ đó !
Được nghe tâm sự của mọi người và nghe quà tặng anh rất hạnh phúc. Vì có đủ cả chua ngọt, đắng; cay...vui buồn hạnh phúc, đau khổ, sung sướng đều có. Anh rất thích vì ở đó anh cảm thấy mình như được lớn thêm và trưởng thành rất nhiều.
Nếu có Rikku hãy thử mộ lần nhé.

Sóng FM 100 Mhz, 9h 05' sáng chủ nhật, và phát lại 9h 05 tối thứ 5 hàng tuần. Thôi anh sắp về đây ! Không lỡ xe buýt khì ....

Đến giờ anh chỉ tiếc một điều là chưa được nói chuyện với Rikku lần nào. Ngay cả lúc chú chia tay mọi người ! Khì, thôi kệ vậy hãy cứ để xem may mắn của anh và Rikku vậy nhé !

Có gì cứ mail cho anh nếu có thể theo những địa chỉ anh thường dùng sau: Anh Online suốt nhưng không Available. In mà thôi .

[email protected]
[email protected]
[email protected]
[email protected]

Chúc Rikku vui !
Anh Việt !

unni_x

Active Member
Aptech-unnamed said:
13 tháng 10 năm 1984 ! Ngày thứ 7 ! Anh không biết anh sinh vào buổi sáng, trưa, chiều hay là đêm nữa. Nhưng cho anh hỏi một câu được không ?
Ngày 13 có quá đen đủi ? Ngày thứ 7 có đủ nỗi buồn hay không ?

Anh không tin những gì là cái mà mọi người hay nghĩ về con số 13, và ngày thứ 7 ! Vì anh là người mà chỉ tin vào những gì anh đang thấy và đang xảy ra. Cái gì mà anh phải đối mặt, những thứ mà đang xảy ra với cuốc sống của anh ở hiện tại và đang dần tiến tới tương lai !

Tóm lại anh là một người ... như thế đấy ! Cái người mà anh không biết là gì đành phải để lửng là 3 chấm. Khì khì ....!
Mãi mới tìm thấy 1 điểm chung ở anh Aptech :d: Un cũng sinh vào ngày 13, 13/8/1988, thứ 7 :D Từ lúc sinh ra ai cũng bảo là xui xẻo này nọ, thậm chí sinh nhật vừa rùi của Un còn vào đúng thứ 6 :) Nhưng Un chả thấy mình xui xeo tẹo nào cả, hay là Un chỉ mang xui xẻo cho mọi người thui, còn Un thì may mắn đầy mình =))
Dù gì ngày 13 cũng chỉ là 1 ngày có đánh số thui, cứ vui vẻ mà sống anh Aptech ạ, mà như Un thấy là anh đã quá "hóm hỉnh" rùi :)

Thế sao Un ? Có thể là vậy vì đó là ý kiến của người ngoài mà. Còn anh, nhiều lúc anh chẳng biết mình là gì chứ. Cứ đơ đơ, chẳng có một cái gì trong đầu cả ? Trống không, chơ chọi. Sao mà lúc đó buồn thế. Chẳng nghĩ được cái gì, không có cái gì để nghĩ cả.

Cái cảm giác đó thật sự đáng sợ. Sự trống vắng xen lộn những suy tư làm cho anh cảm thấy hình như mình lạc lõng giữa một đống hỗn độn của thời gian và không gian.
Nó nhu cảm giác của một người vừa bị một trí nhớ, người chết thực vật mới tỉnh vì một lý do nào đó ! Sợ,... buồn, chán, muốn khóc.... Cho nên vì điều đó mà anh mới hơi quậy một tẹo chẳng qua cũng để chứng to với mọi người rằng anh mong muốn được, quan tâm chú ý của một ai đó đối với anh. Hay ít ra mình cũng được một ai đó nhắc tới hay chỉ thoáng nghĩ tới thôi cũng đủ làm anh hạnh phúc rồi! Vậy...nên...

Chứ anh không muốn mình là một con người mà lại phải sống như tên " Bù nhìn " !

Ực ...ực nghẹn ngào, xúc động... ! :(

Em vẫn hạnh phúc hơn anh ! Có nhiều thứ, rất nhiều, và đặc biệt là Friends. hì hì :D

Và anh cũng cám ơn Hằng đã nói tốt về anh " Một người hóm hỉnh " :) và lời khuyên chân thành từ một người em và người đó là Un. Nhưng ... Anh vẫn thử đó thôi, vẫn vui, vẫn cười nhiều khi có chuyện vui, và vẫn cố nín khóc khi có chuyện thật buồn.

Thế mà, cuộc sống vẫn là cuộc sống, hiện thực vẫn là hiện thực....và sự thật vẫn là sự thật........Anh vẫn ... thế....Niềm vui có lẽ nào khó đến với anh nhu vậy chăng ? Có những lúc anh tự hỏi " Cuộc sống & số phận là cái đếch gì mà sao .... sống khó đến vậy ? Sao khi vui chưa kịp hưởng thụ thì nỗi buồn lại đến với mình thế sao. Chưa hết thì lạii có cái khác ập tới... Hay anh, tại anh không tự phấn đấu mà giành lại số phận cho chính mình. Ðã làm rồi chứ, thử bao lần rồi chứ và cũng đã làm nhiều là khác, nhưng....Vẫn là chữ ấy " Nhưng :( ! " ôi sao nó vẫn tuần tự diễn tiếp."

Mệt mỏi đến rã rời, chán trường đến đau khổ, và vẫn chỉ có anh và mình anh thôi Un và Rikku à. Lúc đó muốn khóc l?m, và có nh?ng lúc khóc m?t mình dó. Con trai khóc có ... không nh? ? Mà khóc thì anh cũng đâu có thể khóc to khóc cho thật đấ đời cơ chứ. Khóc như ngày xưa ta bé: " Khi bi ăn đòn đánh đít vì không học giỏi, vì đã mắc lỗi... " Thế là xấu, là yếu mềm, là không tốt liệu điều đó là có lỗi không nhỉ ? Không phải hỏi cũng biết thừa đó là....Là những lúc khi con người ta yếu đuối nhất mềm lòng nhất, là khi người ta cần có một cai gọi là " Bờ vai để khóc, để lau đi những hạt nước mắt buồn rầu đau khổ ". Và cũng là khi mà ta khó có thể cầm lòng nén giữ những hạt lệ buồn đang rơi.... ! Anh đã khóc khóc vì những nỗi buồn, những nỗi đau...khóc cho cái thằng đàn ông trong con người anh !

Vậy đó thế là xấu hay không ? Anh vẫn tự hỏi niềm vui và hạnh phúc là gì mà sao đối với anh nó khó thế chứ, sao mà xa vời vậy !
Bây giờ không buồn lắm không đau khổ và tuyệt vọng mà chỉ đơn giản là tâm trạng mà thôi !

" Đừng bao giờ nói lời tạm biệt nếu bạn vẫn còn muốn cố gắng :> ! Đừng bao giờ bỏ cuộc khi bạn còn muốn tiếp tục :) ! Và cũng đừng bao giờ nói lời không yêu nữa nếu nước mắt của người ấy vẫn có thể giữ chân bạn :p =(( "

":) Hãy thử đặt mình vào đôi giày của người khác. Nếu bạn cảm thấy đau thì điều đó cũng có nghĩa nó cũng có thể làm đau họ :)"

Mong ai đó có đủ tình yêu để thêm ngọt ngào, đủ thử thách để thêm niềm tin
Có đủ nỗi buồn để khao khát niềm vui, có đủ nỗi đau để thèm khát hạnh phúc !
Và có đủ vui vẻ để xan sẻ cho ai... khi người đó cần tới em !
Mong đủ tình yêu có thể chia đều cho tất cả ! :d: :>>

:-:.:-:I Love You - My Life:-:.:-:
All - Everyone

Nhoc_Maruko

Member
hay wá
bây jờ mới thấy anh Việt post bài tử tế , mè hay là đằng khác , đọc rất tâm trạng
:D
Chúc anh càng ngày càng tìm được niềm vui nơi cuộc sống và có nhìu người iu wí hơn
:>>

Khì không sao Giang à ! Vì ít khi anh nói ra những điều này cho nên... tiện đây anh viết thôi.
Khì chứ ít khi những chuyện của anh mà anh nói cho ai đó biết lắm ! Mà không biết thế có phải là sống nội tâm không em nhỉ ?
Thấy mọi người nói nhiều người nói nội tâm mà anh chưa hiểu hết cái ý nghĩa của từ nội tâm. Thế đấy thằng đàn ông nhơn đùng thế này rồi mà có những từ anh vẫn không hiểu hết ý nghĩa của nó.
Buồn...buồn thật....
Còn theo anh thì nói chung là sống vì người khác là nhiều hơn cả bản thân anh. Thế nhưng rồi cũng chỉ có thế..Xíc anh cười vào cái số phận của mình. Mỉa mai thật Giang nhỉ ? Tuy anh nhăn nhăn, nhở nhở cười khì khì suốt ngày chứ. Nhưng có ai biết đâu có những lúc một mình anh cảm thấy trống trải, buồn thảm vô cùng.

Hix hix anh lại sắp bắt đầu kể nể rồi đó ! Xỳ....

Thanks em đã có lời khen ngợi anh nhé. Anh cũng chúc Giang xinh đẹp là điều đầu tiên khì, đáng iu là điều thứ hai. Còn....

Còn...

Điều thứ bà là về lời chúc của em cho anh: Anh muốn đó là sự thực cơ, và em chúc như thế anh vẫn ...hì hì chưa ...hì hì .....Hay Giang là người đầu tiên xung phong làm điều ước mà em mong cho anh thành hiện thực đi ......hì hì .....

Xỳ....khì ....:D :"> :>>

Đổi ai cơ Hùng nói anh đấy à....

Vinh dự quá anh hạnh phúc đó. Chú đi đê. Chõ này dành cho anh em anh nói chuyện !

Hôm nay trời lạnh không biết...có....không nhỉ :(

Hơi lạnh thật ! Rikku này sao không nhắn lại cho anh ? Anh chờ tin nhắn của chú đó. Mà tin nhắn lần trước sao Rikku nói anh thế. Anh đây thiếu nhiều thứ nhé nhưng sẽ không thiếu 1000 đ mời Rikku uống nước chè ăn kẹo lạc khì ....hì hì :D

unni_x

Active Member
Rikku định offfline 4ever thật à?
rikku chỉ không post bài trên 4r nữa thôi, nhưng vẫn online thường xuyên mà :D
to my lovely husband :X : chồng ơi, chồng vẫn chưa báo cáo cho vợ nghe về chuyện chồng đi chơi với bạn ý =))

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Đến hôm nay chị mới đọc được topic này của QTú, em viết đúng vào lúc chị đang ở VN, không có nhiều thời gian lên net và sau khi từ VN sang đây, lúc chị cũng bận nhiều việc...
Đọc những bài viết cảu em chị thấy em là 1 người sống rất tình cảm và sâu sắc, sống rất thật với bản thân mình... Những người có tính cách thế này càng ngày càng hiếm... :(
Em quyết định thế nào, chị cũng ủng hộ em, chị chúc em luôn giữ được tính cách này mãi mãi... Em chỉ cần tin vào bản thân mình thì chị nghĩ là em sẽ vuợt qua tất cả :) .
Và chị cũng thấy rất xúc động là trong những bài đấy, em có nhắc đến chị, và chị ít nhiều cũng có tác động trong 1 vài suy nghĩ của em... Nghĩ lại chị lại cảm thấy thật là tiếc vì chị không đi họp forum được, nhưng thực sự hôm đấy chị không thể làm khác được...
Và thêm nữa, chị vẫn rất mong rằng có 1 ngày nào đó, em sẽ lại quay trở lại với forum CVA, vì vắng 1 thành viên như em thì là 1... "thiệt hại" (từ này có vẻ "to tát" quá nhỉ, nhưng mà đúng là thế đấy) lắm đấy :) ;) .
Chị chúc em mọi điều tốt đẹp.

tlc

Member
uấy, xin lỗi mọi người cho hỏi đang nói về cái gì đấy? cái bài của Tú ở trên kia dài quá nên đọc mãi cũng ko hết. cuối cùng là có việc gì xảy ra vậy???

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Chẳng có chuyện gì cả, chỉ là 1 quyết định của QTú thôi...
Em không đọc hết thì làm sao em hiểu được hết :) , giải thích cũng chẳng giải thích được, vì cái này phải theo dõi trong cả quá trình của nó...

chuabietgi

Member
Đồng cảm !!!....

Có lẽ cũng phải lâu lắm rồi mọi người mới có cơ hội được đọc một bài thật sự là Tâm sự. Có quá nhiều thứ để con người ta phải suy nghĩ nhưng không phải ai cũng muốn nghĩ về nó...
trốn tránh ... bỏ chạy ... người ta cứ cố gắng để không phải suy nghĩ , để làm theo cái mà ai đó vẫn thiks thú khi nói " vô tư mà sông"
...
lâu rồi CBG mới lên 4r , mà cũng rất tình cờ được đọc bài này của anh Quang Tú... một bài viết mà có thể khiến bất cứ ai dù "vô tâm" nhất cũng phải nhìn lại ... Đâu thể chỉ nhìn con người ta qua những gì họ nhìn thấy.

tý nữa CBG pót tiếp , 12h30' !!! phải vào học đã !

rikku

Active Member
niềm vui là hôm qua còn có người lôi cái topic này lên ^^ dù mình tưởng ngoài mình và một vài người thân thiết, cái top này đã là quên lãng rùi. ^^ vậy là đã lại 10 tháng trôi qua, gần một năm. mình cũng đã trở lại forum . . :) nik daibacbanruoi lại có thể avail mà chẳng sợ ai làm phiền, chắc bởi phần đông những bạn bè ngày xưa đã del nik này đi rùi :p ^^ cũng tốt; ..
tự nhìn lại, mình cũng đã thay đổi khá nhiều từ khi ấy; nhưng những giá trị cơ bản của nó thì vẫn vậy, mình vui vì điều đó ^^
đôi lúc bây giờ mình cũng muốn ngồi viết, tâm sự, như ngày xưa, nhưng ^^ sao mình chẳng thể cầm bút được nữa .. ^^
cuộc sống đã diễn ra như mình mong muốn, mình đang có những kế hoạch dài, thật dài cho tương lai. mình cũng đã có một tình yêu mà mình mong muốn. mình đã luôn có những người bạn thật tốt. ^^ hôm nay mình rất vui. ^^ Chiều về ! dù trong kỳ thi, mình sẽ dành buổi chiều cho một chút âm nhạc ^^ . .
gửi một tâm niệm nho nhỏ, hãy đễ mỗi ngày là một ngày ý nghĩa. ^^

rikku

Active Member
chẳng có gì là nông nổi ở đây hết. nói kiểu đó đáng lẽ anh chẳng buồn trả lời đâu nhưng đó là những điều anh đã phải mất một thời gian rất dài để nhận ra. . :)

:) dạo này có nhiều chuyện để có lý do phá vỡ những giá trị này. :) Mình sẽ không làm thế đúng không ?

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000