thế nào là "tình yêu thực sự"???

fruit NHO

Active Member
NightMare said:
- tim bạn nhói đau khi họ buồn ?đó đích thực là tình yêu : Sai
(tim bạn nhói đau khi họ buồn có thể bạn thương hại người đó chứ chưa chắc đã yêu....)
bạn chấp nhận mọi lỗi lầm của họ vì đó là 1 phần tính cách của họ?bạn đang yêu đấy!!: Sai
(bạn làm điều đó là tôn trọng họ hoặc cũng là một cách...mặc kệ họ =>không chắc là bạn đang yêu)
Yêu là làm theo nhịp đập của trái tim, mà trái tim chỉ biết đập không biết nghĩ => yêu là không có lý trí quyết định, từ đó suy ra các điều sau đây
+ yêu,là nhìn thấy ở người đó những điều ko hoàn hảo ,mà vẫn yêu: Sai
(con người vốn không hoàn hảo=> nói vậy là thừa)
+
yêu ,là muốn mang lại cho người mình yêu những điều tốt đẹp nhất : Đúng một phần
(nhưng điều gì là tốt đẹp nhất....tốt đẹp theo bạn nghĩ hay theo người bạn thương nghĩ, hay là gia đình người đó nghĩ...nói thế kia thì chung chung quá, không đủ sức thuyết phục
+
yêu,là không mất trí,vẫn học hết mình ,vẫn dành trái tim cho gia đình ,bè bạn...: Sai
(yêu là mất lý trí vì làm theo nhịp đập con tim => khi bạn yêu thì không thể đảm bảo việc học tốt và đủ thời gian quan tâm đến bạn thân mình được....xem phim nhiều chắc mọi người cũng biết khi hai thằng Hàn Quốc (là bạn thân của nhau) cùng yêu một cô gái thì như thế nào)
+ yêu ,là dành thời gian và công sưc để tìm hiểu tâm hồn và tính cách của nhau, là dành thời gian và công sức để tìm hiểu và yêu quý những gì mà người mình yêu gắn bó, là tin tưởng và hiểu biết lẫn nhau: Sai
(khi đi làm, muốn hiểu biết đối tác và làm được việc của mình thì cũng phải có những điều trên....đó là chuyện bình thường, một người hợp lý luôn làm như vậy...
+ yêu,là nếu tranh cãi thì không thường xuyên và cũng ko nghiêm trọnglà tranh cãi chỉ giúp cho hiểu nhau hơn và tình yêu bền vững hơn: Sai
(đã là tranh cãi thì nghiêm trọng rồi, mọi việc lớn xảy ra đều là từ những việc nhỏ tạo thành...tích tiểu thành đại....)

+yêu,là hướng tới một mối quan hệ lâu dài: Sai
(các nhà khoa học đã chứng minh là con người là nghĩ...ngắn, làm sao ma hướng được thành quan hệ lâu dài. Lấy vợ mới là...lâu dài...mà người mình yêu chưa chắc sau này là vợ mình :D)
+yêu,là khi xa cách ,chỉ thấy yêu và gắn bó hơn: Sai
(yêu khi xa cách thì....hình như chỉ được một thời gian ngắn vì ....thực tế cho thấy ai ra nước ngoài thì cũng bỏ lại bạn gái/bạn trai của mình mặc dù trước khi đi đều nói Em yêu anh lắm (anh yêu em lắm) và chúng ta sẽ không bao giờ xa cách :D)
=> Còn nhiều lập luận nữa.....để chứng tỏ người viết chủ đề trên là....nghĩ hoàn hảo quá (đó là bí quyết của sự thất bại)....vì có làm đến được như thế nhưng chắc gì hai người...đã yêu nhau (yêu đơn phương thì sao...,người yêu và bạn thân, người yêu và sự phản đối của gia đình....)

=> tóm lại là yêu...là ....bản năng của con người.... mà ....bây giờ chưa có định nghĩa...ai định nghĩa được thì lại là người không biết yêu :D

chỉ là những biểu hiện chứ ko phải định nghĩa anh ạ !
biểu hiện thì có thể đúng với ng này , sai với ng kia ...:x

unni_x

Active Member
đâu đâu :)) thấy mặt vừa ngốc vừa ngố thì để làm ava thui :)) chứ có ai dám yêu với hy vọng đâu =)) ( anh iu ơi, em chỉ đùa thui mà :(()

kiwi_vn

Active Member
Yêu thực sự là nhìn thấy tất cả nhược điểm của người khác mà vẫn yêu . Sẵn sàng từ bỏ tất cả những gì đang có , những điều kiện , cơ hội thuận lợi . Tất cả chỉ vì 1 người .

gipypy_9x

Member
Được yêu mà vẫn thấy chán vô cùng , vì toàn người mình ko yêu , chỉ sợ ngộ nhận tình cảm với họ , nếu thế sẽ thành đùa cợt tình cảm của họ ...............thật là buồn khi giờ em chẳng biết phải làm sao .Đôi khi những hành động lời nói của em khiến các anh hiểu nhầm , làm các anh hy vọng 1 điều , tưởng tượng 1 điều em ko hề nghĩ đến :( , em chẳng biết làm sao cả khi mọi người đều hy vọng ở em 1 tình yêu :(( . Em chỉ muốn coi mọi người là bạn thân bởi em chẳng yêu ai cả ..........ko bít làm sao đây

fruit NHO

Active Member
gipypy_9x said:
Được yêu mà vẫn thấy chán vô cùng , vì toàn người mình ko yêu , chỉ sợ ngộ nhận tình cảm với họ , nếu thế sẽ thành đùa cợt tình cảm của họ ...............thật là buồn khi giờ em chẳng biết phải làm sao .Đôi khi những hành động lời nói của em khiến các anh hiểu nhầm , làm các anh hy vọng 1 điều , tưởng tượng 1 điều em ko hề nghĩ đến :( , em chẳng biết làm sao cả khi mọi người đều hy vọng ở em 1 tình yêu :(( . Em chỉ muốn coi mọi người là bạn thân bởi em chẳng yêu ai cả ..........ko bít làm sao đây
khi lựa chọn mà ko bít chọn ai hay băn khoăn , tức là em ko iu ai hết 1
mà ko iu ai hết thì đừng nên ngộ nhận,làm khổ cả đôi bên !:">

fruit NHO

Active Member
oạch ....ác mộng !!!!!!!
un đừng hỉu nhầm .....chị nói chị thôi .........:))
đêm nào cũng mơ ...hẹn nhau trong mơ cho đỡ nhớ!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000