Teen Chu tất bật làm 'giáo viên' cuối năm

lion

Moderator
Staff member
Dạy các em vẽ, tập tô, hát cùng các em những bài ca bằng ngôn ngữ ký hiệu.

Tết đến Xuân về, Ban sự kiện của Đoàn trường Chu Văn An lại tấp nập các chương trình tình nguyện. Mới đây, một "phi đội" teen Chu đã biến mình thành những thầy cô giáo nhỏ xinh tại Trung tâm Sao Mai - nơi chăm sóc các em nhỏ khuyết tật tại Thanh Xuân, Hà Nội.

3 tiếng miệt mài, các bạn vào vai người quản trò, vừa dạy vừa chơi vừa học với các em nhỏ. Nhiều bạn tự tay bón cơm, xúc cháo, mang tặng những món quà do chính tay mình làm, với hy vọng, vơi chút thiệt thòi cho trẻ em kém may mắn.

Ở một nhóm hoạt động ý nghĩa khác trong trường Chu Văn An, dự án Tủ sách hạt vừng quay trở lại với các em nhỏ Khuyết tật ở Trung tâm chăm sóc trẻ em khuyết tật Chúc Sơn. Hòa với niềm hào hứng của không khí đón Tết, teen Chu giúp các em nhiều trò chơi vui cả mong đợi: ném lon, chuyền vòng, bắn súng, tô tranh cát, vẽ mặt nổi bật.

Bạn Đức Huy - cộng tác viên ban sự kiên chia sẻ: "Đây thực sự là 1 chuyến đi ý nghĩa, mình đã được nhìn thấy nụ cười nở trên môi các em bé ở đây, đó quả thực là 1 món quà tuyệt vời, vô giá mà chúng mình nhận được từ các em..."

Những giáo viên tuổi teen còn dùng ngôn ngữ kí hiệu, biểu diễn những bài hát ngợi ca quê hương đất nước tuyệt vời như “Heal the world” , “Tôi yêu Việt Nam”, những khoảng cách về rào cản ngôn ngữ cứ thề dần được xóa bỏ.

Nụ cười hiền hòa dễ thương của một em nhỏ.

Những thành viên trong Tủ sách Hạt Vừng chúc các em hay ăn, chóng lớn, ngoan ngoãn nghe lời các thầy cô , chúc các em và các thầy cô sẽ có một dịp Tết ấm áp, tràn ngập niềm vui, hạnh phúc.

Một nhóm các "giáo viên" tình nguyện tại trung tâm Sao Mai Hà Nội.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000