Sự thật

VoxPopuli

Member
ai đó nói: hạnh fúc chỉ nằm trong 2 chữ "hi vọng" và " đợi mong"
người khác nói: thà tìm sự thật suốt đêm còn hơn mà mẫm suốt đời
1 người thân: k fải trắng đen rõ ràng lúc nào cũng tốt
với tôi, con đường đến hạnh fúc có 2 thứ quan trọng: đáng quý nhất là lòng tin và đẹp nhất là sự thật....

tôi luôn cố nói thật, nhưng k đem được hp cho mọi người xung quanh, cang k cho mình...
tôi đi tìm sự thật nhưng sự thật k làm cho tôi thấy hạnh fúc.. mọi người cha dấu nó....
..................nói với tôi rằng: sự thật thế là quá đủ, k cần 1 sự thật nào nữa......
...................có nên đi tìm tiếp k.. dường như mình vẫn chưa biết sự thật..
..fân vân... bỗng thấy mình k còn lòng tin vào chính nhữnh suy nghĩ cũ của mình nữa..
theo mọi người thế nào là sự thật?
sự thật như thế nào là đủ???

Ko hiểu gì lắm nhưng cũng xin xen vào 1 câu :
Sự dối trá giết chết cuộc sống của chúng ta,nhưng sự thật trắng trợn lại ko làm nó sống lại .

unni_x

Active Member
Đôi khi không phải cứ dối trá là không tốt :) Có người đã làm 1 người nói dối để giúp cho người kia vui, thế chẳng đáng quý sao :-?

Red Devil

Member
Thích thì nói dối, Nói thật làm gì khi ai cũng nói thật. Sống trong sự thật, nhưng lại thích nói dối. Vì sao? Vì nói dối có thể đem lại cho người khác niềm vui, nói dối có thể cho họ hy vọng, nói dối có thể đem lại sự bất ngờ, và sự thật sẽ đẹp hơn nếu nó hiện ra đằng sau một lời nói dối. Khi tôi nói tôi kô yêu em, em vẫn biết tôi kô thể sống thiếu em...............Cố nhiên kô phải lúc nào cũng nói dối................nhưng mà khuyến cáo những người thật thà nên nói dối một chút, người chứ có phải thầy tu đâu mà kô nói dối.................

K phải lúc nào nói thật cũng là một cách giải quyết hay nhưng nói dối cũng tùy từng lúc !!! Miễn sao đừng làm người khác phải suy nghĩ về lời nói dối đó, miễn là đừng để người khác mất lòng tin ở mình sau lời nói dối đó!!! :D

rikku

Active Member
:D nghiêm trọng thế cơ à :D anh thường ít nói mà nếu có nói thì bao giờ cũng trên nguyên tắc: chuyện tốt nói thành bình thường ==> khi biết sự thật sẽ rất thú vị. À cũng phải tùy trường hợp đấy nhé, phải biết được mức độ nghiêm trọng. Hơn nữa, cuộc sống phải phong phú, chứ lúc nào cũng sàn sàn như nhau thì còn hay ho gì nữa ^^

Red Devil

Member
hp nếu do những lời nói dối đem lại liệu sẽ jữ được bao lâu
hp có thể có nhìu cách mang lại nhưng sự thật thì chỉ có 1 mà thôi..
Tùy mày ạ, sức mạnh của lời nói dối mạnh hơn mày tưởng đấy. Nó có thể đem lại ngay cả một hạnh phúc dài lâu........Đấy là phụ thuộc vào người nói ..........và 1 số thứ khác (cái này là bí mật nghề nghiệp...........)

:D nghiêm trọng thế cơ à :D anh thường ít nói mà nếu có nói thì bao giờ cũng trên nguyên tắc: chuyện tốt nói thành bình thường ==> khi biết sự thật sẽ rất thú vị. À cũng phải tùy trường hợp đấy nhé, phải biết được mức độ nghiêm trọng. Hơn nữa, cuộc sống phải phong phú, chứ lúc nào cũng sàn sàn như nhau thì còn hay ho gì nữa ^^
Oài,đó là em nói em chứ có bảo tất cả đâu B-) Bây giờ sự thật em đã đc biết,khà khà >:) Hay dữ luôn :"> Bác nào muốn nghe em kể cho >:)
Em có thói quen nhét nó vô chỗ nào đó rồi chạy đi và giả vờ quên nó luôn :-" Nhẹ nhàng và hiệu quả,giúp ta vui vẻ,tuy ko hiệu quả lâu dài =)) =)) =))
Bắt đầu có mâu thuẫn rồi đây ;)) Bởi em rất khoái nói dối 8-}

Nhưng nếu biết sớm thì tốt hơn,như thế ta sẽ ko cảm thấy hối hận vì đã tin vào cái giả dối đó ;) Xin nhắc lại là phải thật sớm,nếu quá muộn thì coi như ... toi luôn =))
Hì hì,lâu lắm mới có cái để tranh luận :-"

fruit NHO

Active Member
à không em ạ!
Ý chị là có nhiều sự thật không cần biết
ko liên quan đến việc biết sớm hay biết muộn
ví dụ như nếu em ko biết --> ko sao, không bùn, không đau khổ
nhưng nếu em biết ---> .....

hờ hờ,chị ơi >:)
Ý em nói là có những cái cần phải biết chị ạ ;)
Và nó liên quan đến sớm hay muộn
Ví dụ như nếu em biết --> em sẽ bước qua nó 1 cách nhanh chóng,vui vẻ,hì :>
nhưng nếu em không biết --> ....

:)) :)) :)) Tự dưng thấy vui tợn :)) :)) :))

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000