Rock và chỉ có Rock...

*Có 1 quán Rock Cafe gần trường nhất... ROCK BỤI 71 Đặng Tiến Đông (gần nhất nếu đi từ trường)
*Có 1 trung tâm bán đồ về Rock (poster, nhẫn, áo, mũ, cặp...v.v) ... Số 3 Ngõ 154 Đội Cấn. rât rất gần trường, đi chỉ mất 2 phút, mà ở đây toàn đồ độc
*Trung tâm đĩa Rock, chỉ Rock và Rock... CD 135 Hàng Bông
*Chuyên bán các album collection, cực hiếm và cực hay. 8534202. Gặp Trọng

ZÔ đi và hãy đến với Rock.

xoai

Member
khẹc! hàng ông Jacob như cứt mà bán đắt!
qua cửa hàng chỗ tôi đi. 39 Trần Quang Diệu. ngay gần ROCK bụi, đi thẳng vào đến ngã tư chợ Thái Hà thì rẽ phải đi thảng đến 1 ngã tư khác thì rẽ phải! số nhà 39! các bác đã biết RYS chưa???

Ghem

Member
Hôm trước tui và bạn tui đến tìm cửa hàng của ông Xoài nhưng ko tìm ra. Vì vậy nếu được thì thì 26/10 ông dắt nó đi mua nhé. Ko thì tui đành tìm cửa hàng khác vậy.

rosekiller

Member
mí người có vẻ thích rock ghê ha.em bái phục , em chỉ thích nghe rock của LP thui.dễ nghe mà.bài mới nhất của nhóm là bài numb đúng không ta. :eek:

CHO TUI THAM GIA VỚI
ROCK là cuộc sống của tui đó. Tui đã nghe ROCK từ năm lớp 10.
Cảm giác lần đầu tiên nghe ROCK là khoái cực đỉnh. Thấy các thể loại âm nhạc khác chỉ là đồ bỏ thôi. Nếu mà nghe tiếng guitar điện rít lên thì phê cực
Tui nghe nhiều đến nỗi bây giờ tai ko còn nhạy nữa nhưng ko sao tui đã tìm thấy ý nghĩa đích thực của cuộc sống.
Đồng chí nào có trang web nghe nhạc Rock online hay thì báo cho anh em biết nhé :cool:

smooth

Member
nghe nhiều thì tai phải nhạy ra chứ sao lại ko nhạy nữa. nếu có triệu chứng như vậy thì mong anh thay đổi cách nghe 1 chút, sẽ hay hơn rất nhiều. nhất là có biết vài đường guitar thì sẽ hiểu và ngấm hơn.

smooth

Member
mấy cái thể loại quạt gam ầm mỹ, mix, DJ loạn xạ như thế nó xếp chung vào alternative, thể loại này dễ nghe, tương đối dễ đánh (guitar), nhưng tương lai thì ko dài lắm, sẽ phát triển có lẽ là dòng progessive vì mang tính nghệ thuật nhiều.

imagineT_T

Member
Ai giải thích hộ Alternative là gì hộ cái ? từ ngày nghe rock đến giờ, tui tìm hiểu mãi cũng pó tay ko hiểu được thế nào được gọi là alternative .
Nhẹ , êm như Coldplay cũng là alternative, đau tai như LP cũng là alternative, u ám buồn như Radiohead cũng là alternative, thế thì alternative nó là cái gì ? nếu xét về quạt gam, thì ban nào hầu như chẳng quạt, còn DJ eo éo thì chỉ biết LP , rối wa' , rối wa'

smooth

Member
pigmilkloveManU said:
Nu metal u. Toi thay da phan rock fan o thich. Co le tương lai cua the loai nay o ton tai lau dau. Anh smooth noi dung lam.
ai nói, đấy là đi học ông Quý ròm vài buổi, thấy ông ý nói thế thì nhại lại nói theo thôi, về sau ngẫm lại thì thấy cũng đúng. cái gì người ta dễ thấy hay thì cũng dễ chán, cái gì cần thời gian tìm tòi, cảm nhận mới thấy được cái hay thì sẽ tồn tại lâu.

xoai

Member
nhắc đến anh QUý lại nhớ sư phụ quá. :D <----- đệ tử đời đaùa của anh Quý =)) bất tài vô học. Giờ anh Quý lại đang học cùng lớp sáng tác với đứa bạn minh chứ. :D nhớ nah Quý quá. hôm nào qua làm cốc trà đá mv được. :D

smooth

Member
chú xoài học ông Quý lâu lắm à, anh chỉ được 5 buổi là té rồi, vào năm học deck có time. mà ông Quý dạy phải công nhận là vô trách nhiệm, làm như đứa nào cũng biết hết má nó rồi, ông ý chỉ nói sơ qua thôi. ko chăm tập thì chỉ tổ tiền mất tật mang. nhưng hè này cũng phải đi bổ túc thêm vài buổi, cứ vô học mãi cũng chán :D :D.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000