Mọi người vào đọc nhé (quan trọng nè)

Mình là 1 new mem của 4r
Nơi đầu tiên mình vào của các 4r là box MUSIC
mình thấy đây là một 4r chung của trường không phải của riêng ai cả
là nơi để mọi người góp tiếng nói chung
vậy mà tại sao box MUSIC ở trong này lại sơ sài quá vậy
trong này chỉ có box cho các Rock Fan
vậy thì những thể loại nhạc khác thì lại phải sang một 4r khác để nghe à
các bạn Fan của Hip Hop thì post bài tùm lum ở ngoài
và mình thấy rằng có vẻ cũng ít mem vào box này (có lẽ vì ở đây không có chỗ cho họ)
những lời tôi nói chỉ là những lời góp ý chân thành để đóng góp cho diễn đàn ngày 1 phát triển hơn
mong các bạn đừng suy nghĩ bi quan quá
mình thấy rằng ADMIN nên cho thêm một số box cơ bản như
Nhạc Trẻ Việt Nam
Nhạc Rap - Rn'B
Nhạc Rock Việt
Nhạc Truyền thống
Nhạc Trance
Nhạc Pop

và cuối cùng là một box Quà Tặng Âm Nhạc là nơi để thành viền yêu cầu nhạc

mong rằng ban quản trị của diễn đàn sẽ lưu tâm đến lời góp ý này của tôi
:) :) :)

rikku

Active Member
Rep. From Mod của Box Âm nhạc:
Nếu mở thêm quá nhiều Sub box như thế sẽ chỉ làm cho Box Âm nhạc nhạt đi; ko có lợi ích; CVA là một forum trường học ko chuyên về âm nhạc nên ^_^ ko có quá nhiều thành viên quan tâm tới từng thể loại - dòng nhạc như vậy G_G

Đợi ý kiến từ chị Hà

bồ nói vậy là sai hoàn toàn rồi
thế bạn cho mình hỏi
tại sao lại có box cho rock
khi bạn làm ra các box con như vậy thì tình trạng các topic lộn xộn bên ngoài sẽ không còn xảy ra nữa
bạn và nói vậy thì bảo thủ quá
các bjan chưa làm thì sao có thể biết được từng thành viên thik thể loại nào
mình cũng từng làm 4rum rồi nên mình biết
các bạn cứ làm đi
mình sẽ đóng góp cho các bạn

BlackDragon

Active Member
Đầu tiên, tôi xin cám ơn ý kiến đóng góp của bạn Eminem.
Tôi xin trả lời và giải thích 1 số thắc mắc của bạn :
- Đầu tiên, việc Box Rock được thành lập là do được sự ủng hộ của rất nhiều thành viên, đạt được số bài viết và chủ đề ổn định. Vì vậy, Box Rock đã được Admin thông qua và thành lập.
- Điều thứ 2, âm nhạc là một phạm trù rất rộng lớn, không ai có thể thống kê ra là có tất cả bao nhiêu thể loại nhạc. Vì vậy nếu chia Sub-forum theo tất cả các thể loại như bạn nói thì không thể nào đáp ứng được. Hơn nữa, forum đang có kế hoạch hoàn thiện cơ cấu các Box và giảm thiểu số Box trên forum. Việc lập thêm nhiều sub forum như vậy chỉ càng làm loãng Box âm nhạc. VÌ vậy, nếu bạn có bất cứ chủ đề nào đóng góp, bạn có thể post lên Box âm nhạc, dù chủ đề của bạn có liên quan đến thể loại nào thì nó cũng nằm trong khái niệm "âm nhạc" mà thôi :)

Thân,
BLackDragon

hate_a3

Member
ế thèng BD nói như đúng rồi ý :p
box quà tặng âm nhạc để làm gì khi 4rum ko có host để up nhạc lên hả eminem, còn CT quà tặng âm nhạc thật trên trường thì ko biết có còn lớp nào duy trì ko nữa. nhớ hồi trc là milky way rồi 1 loạt các CT khác nhỉ ^^

Mình thấy quan trọng nhất là chất lượng bài viết. Hầu hết các topic hiện nay đều loãng và không đưa ra được nhiều thông tin ( từ cơ bản đến chuyên sâu ) Các box được thành lập trước đó đã CM được khả năng quản lí và duy trì chất lượng bài viết do đó vẫn tiếp tục hoạt động. Còn các thể loại khác nếu lập ra 1 sub-box mà không đáp ứng được yêu cầu cơ bản như

+ Điều hành
+ Thành viên quản trị có năng lực
+ Mức độ đóng góp thường xuyên của các thành viên
+ Sức hấp dẫn với đa số

thì rất khó để thành lập mong bạn thông cảm
THân

chocomog_257

Moderator
Đề tài MUSIC vẫn còn chưa hấp dẫn được các mem cho lắm
vì thế nên tập trung vào 1 số sub 4r có đông người quan tâm là phải thôi
Theo em chỉ cần lập thêm 1 sub rum nữa là Nghe nhạc online, thế là quá đủ rồi :)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Cám ơn em Hoàng Tùng đã góp ý cho forum.
Mọi lý do tại sao Box Âm nhạc không thể có quá nhiều Subforum thì 3 Mods đã trả lời rất đúng và đầy đủ rồi, chị không cần phải nhắc lại nữa...

Còn "Nghe nhạc online" thì tất nhiên là hay rồi, nhưng mà forum mình không có host để tải lên. Còn host của mọi người thì cũng có hạn thôi.
Chị nghĩ là nếu muốn nghe online thì 1 là do thành viên "tự biên tự diễn", 2 là phải là cái gì đó khá đặc biệt mà không mấy khi có trên mạng hoặc ít ai biết đến. Hoặc là trò chơi đoán bài hát của thành viên Kiên đã từng làm...

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000