Làm gì khi bị tẩy chay ?

Ice_Fire

Member
Khi tất cả mọi người quay lưng lại với bạn ... wat will u do ?
Chả bao giờ em bị thế này cả :)) hứng lên thì hỏi :) ... bạn bè chơi với nhau từ trước dù rất tốt ... nhưng 1 lúc nào đó 1 người bị tất cả : xùy xùy ...
Buồn nhỉ :(

Lucifer

Active Member
nếu bị thế
..........

cái cảm giác bị cô lập
nói gì cũng bị chê cười
rồi dần dần ko muốn nói gì nữa
...........

:((
chắc em sẽ rất buồn
và bị tổn thương
maybe cry

Ice_Fire

Member
Anh cũng thế :) nhưng anh ko lo 1 ngày nào đó sẽ bị như thế :)) , bên cạnh luôn có anh em xương chó >:)
Chỉ lo cho 1 người ... :( đang dần tự làm mình xa cách khỏi bạn bè ... làm thế nào để kéo lại :((

Lucifer

Active Member
khi bị mắc phải điều tồi tệ này
thì họ rất cần có người để tin tưởng
anh nên quan tâm và làm họ tin mình

còn nếu bị vào trường hợp bị bắt nạt
thì anh nên đánh cho đứa đầu têu mấy phát :l
như vậy
maybe họ sẽ cảm thấy dễ chịu
và thấy đc bảo vệ

rabu

Member
phải có cái gì đó thì mới bị tẩy chay chứ. Trước tiên hãy xem lại chính mình cái đã. Mình ko làm gì sai thì thôi, ko việc gì phải sợ, sẽ có lúc người ta sẽ hiểu:)

(kinh nghiệm xương máu:D)

Lucifer

Active Member
ko
hầu như là vì nhút nhát hay bị ghen tỵ nên bị vậy
một số trường hợp là vì tính cách có vấn đề

'_____'

a có một ít là họ tự tách tập thể
xây bức tường xung quanh
ko muốn ai làm phiền
muốn đc yên tĩnh

rabu

Member
ừ đúng là phần lớn các trường hợp bị tẩy chay toàn do tính cách khác người, ko hòa đc với xung quanh
nhìn mấy đứa mà bị bọn trong lớp ghét mà thấy cũng tội thật, toàn ngồi 1 mình...
ko thể tưởng tượng nổi cuộc sống mà ko có bạn bè:)

Lucifer

Active Member
ơ
thế nào là khác người chứ ???
tâm hồn mỗi con người muôn hình vạn trạng
mỗi người đều có nét đẹp riêng

đừng tự mất mình vào số đông
mà coi người khác lập dị

mỗi người đều có cách nghĩ sở thích khác nhau
ko giống nhau đâu có nghĩa là mình cô lập người khác

đã từng gặp nhiều chuyện này
ghét ko chịu đc
mấy bọn nghĩ mình hay ho mà
tẩy chay 1 bạn học ko vì kêu " thấy ngứa mắt"
="=
lấy 1 lý do lãng xẹt tậm chí là bịa đặt để tìm cớ
mà bọn đông nhiều ng` dễ bắt nạt kẻ yếu

chocomog_257

Moderator
đã từng gặp nhiều chuyện này
ghét ko chịu đc
mấy bọn nghĩ mình hay ho mà
tẩy chay 1 bạn học ko vì kêu " thấy ngứa mắt"
="=
chả hiểu sao có người thấy mình là kêu ngứa mắt nhỉ, mình làm j` đến nỗi mà trở thành cái gai trong mắt ng` ta :|

gipypy_9x

Member
Nếu bị tẩy chay á , nếu thế thì chán lắm đấy , nhưng nếu do lỗi của mình thì nên xin lỗi
Còn nếu ko có lỗi thì cứ hiên ngang mà sông sợ dek gì :))

nữ tặc

Member
nói như bạn Hồng Trang thì cũng ko đúng hẳn
có nhiều người không hòa đồng lắm
hay đôi khi tính tình hơi khác mọi người
thật ra có nhiều người xung quanh ko hề có ý tẩy chay
mà có thể ko thích tính người ta mà ko chơi
nhiều người như thế thì cũng chẳng khác gì là tẩy chay
nhưng thật sự
thấy những việc như vậy thật ko hay chút gì cả

Ice_Fire

Member
Lại phải lôi cái này ra ...
Lại lo cho em rồi ! Mà cũng ko hẳn , vì ngoài mấy đứa đó ra còn rất nhiều người bên em ...
Đừng bao giờ để chuyện này xảy ra nữa
Sống trong 1 cái lớp như thế
Ko chịu nổi đâu
Nản lắm
!

Red Devil

Member
Bị tẩy chay thì thôi. Kệ mie lũ chúng nó, cai bọn rỗi việc. Ai hiểu mình thì sẽ kô tẩy chay mình. Bạn thế mới quý, báu gì cái lũ mặt người dạ thú................

VoxPopuli

Member
cũng đừng nên quá lo lắng hoặc buồn phiền khi bị tẩy chay
những người bạn tốt, những người bạn thực sự sẽ k0 bao giờ quay lưng lại với ta cả
hãy tìm cho mình 1 người bạn tốt:x

Hé hé...tẩy chay à...bị rùiB-)...khó chịu lắm...ai mà ko chịu đc là điên lun:-S...chẹp...tủi thân này...hizz...mình nói chuyện với nó mà nó bơ như đúng rùi í...
Xin lỗi...80% là ko dám xin lỗi...mà xin lỗi rùi chúng nó có chấp nhận ko...50% của 20% còn lại là ko...chẹp..mà đến 80% của 50% của 20% còn lại(ăck hỉu chết liền=)))...là bằng mặt mà ko bằng lòng...
Sống bơ đi thì...fải nghị lực lắm mới có thể sống như thế;)
Nói chung...cố gắng sống thế nào để đc mọi ngươi iu quí hơn là ghét mình:)>:D<:*:)..ng` iu em dạy thía:">:))

rikku

Active Member
Red Devil said:
Bị tẩy chay thì thôi. Kệ mie lũ chúng nó, cai bọn rỗi việc. Ai hiểu mình thì sẽ kô tẩy chay mình. Bạn thế mới quý, báu gì cái lũ mặt người dạ thú................
AGREE

Lý giải của anh là, họ tẩy chay - thì mình có thể yên lặng mà chứng minh tất cả bọn họ đều sai. Còn những ai hiểu mình sẽ vẫn ở bên mình thôi. Và kể cả khi những người thân thiết nhất cũng rời bỏ mình luôn, thì cũng ko được phép gục ngã.

winter09

Moderator
Em cũng bị rồi. (Kinh nghiệm xương máu, chả hiếu sao bị tẩy chay luôn?Mặc dù tính em ko hề lập dị 1 tí nào cả, rất hòa đồng là đằng khác). Đầu tiên là kiếm 1 đứa bạn thân, trút hết tâm sự của mình, dễ chịu lắm:). Thỉnh thoảng cũng cãi nhau với chúng nó, cũng có lúc tức đến phát khóc nhưung rồi mọi chuyện cũng qua. Đứa xin lỗi và chơi lại trước lại là chúng nó. Ko hiểu nổi sao em lại tha thứ cho những đứa đã từng nói xáu mình như điên chí cách đây mấy tuần. Nhưng em ko hối hận vì bây giờ em và chúng nó vẫn là bạn xã giao(bớt thù:D). Tất cả mọi chuyện sẽ được giải quyết và thời gian sẽ là liều thuốc hữu hiệu nhất....

kiwi_vn

Active Member
Buồn là vì mình chưa có kinh nghiệm thực sự . Nhunưg có lẽ đó là may mắn thì hơn :), tẩy chay thì tốt nhất nên tìm ra nguyên nhân để suaử chữa . Có lẽ , đó là cách duy nhất .

Chị Un nói đúng quá >:D<
Lúc đầu có thể cũng suy sụp :-<
Nhưng ko vì thế mà gục ngã
Bạn bè cũng quan trọng nhưng ko xứng đáng thì ko có còn hơn :)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000