Kỷ luật thế này thì sao ??

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Nói thật là mình không hưởng ứng kiếu kỷ luật thế này một chút nào cả. Hic, kỷ luật kiểu gì mà lại cấm HS đi học, hic... Như thế không tấm lý chút nào...
Mình nghĩ như thế chẳng giải quyết được vấn đề nào cả, mà lại chỉ làm nặng nề thêm thôi... Vì khi đó, HS sẽ cảm thấy bị hắt hủi, và dần dần, sẽ "chai" đi, sẽ bất cần, và rồi sẽ dẫn đến nhiều cái không hay...

Trong trường hợp này, giáo viên phải điều tra ra cặn kẽ lý do và nói chuyện với HS, phạt thì phạt kiểu khác, vd như bắt làm thêm bài tập chẳng hạn... Trong trường hợp "nặng" mới nên gọi Bố Mẹ...
Hic, nói chung nếu ngành Sư phạm của nước nào còn thiếu môn Tâm lý thì phải bổ sung thêm....

teddybear

Member
Hờ hờ,lớp tui năm còn đi học muộn 1 lần,hoặc bị ghi tên vào sổ đầu bài 1 lần hoặc k học bài cũ 1 lần thui là phải nghỉ học ở nhà 3 ngày cơ,đích thân thầy chủ nhiệm gọi điện về thông báo cho bố mẹ.Hãi... :(

Ui..........thật khổ thân wa'....................không hiểu người ấy ở nhà làm gì vậy ta....................có bị mama papa mắng không nhỉ..............hehe

rosekiller

Member
trời ơi kỉ luật kiểu nè nghe mà rợn tóc gáy ạ.ặc ặc.mà tui sợ nhút là cái món phạt đi muộn.nhà tui ở xa nên dễ lắm.

BlackDragon

Active Member
Cái kiểu đi muộn bị giữ ở phòng giám thị đến hết tiết 1 chẳng hợp lý tí nào cả , có bài kiểm tra cũng không được lên lớp , giáo viên lại còn tưởng là mình bỏ tiết nữa chứ .Thật không thể chấp nhận được .
Mà mình đi muộn đến chục lần chẳng sao , đúng phải tiết bà Tú thì lại bị giữ ở phòng giám thị , đen thật ! :(

rosekiller

Member
ủa anh cung học lớp cô Tú hả.đồng minh với em rồi.không gì buồn hơn là như thế.đau khổ vô cùng .em bị cô í mắng cho hết đường về nhà.

kendappa

Member
điên ko chịu được
đến trường mình ăn mặc tử tế,lúc nào cũng đồng phục, chưa vi phạm lần nào. Ra đường thì quần bò dàu, ko bao giờ mặc áo tay ngắn thế mà bà chủi nhiệm kêu mình đú đởn, ăn mặc ko tử tế. ức chế ko chịu được
chả lẽ cứ phải ăn mặc như bà ý thì mới được à/ ăn mặc kiểu đấy thì thà ở nhà :angry:
ko thể hiểu nổi đầu óc kiểu gì nữa

rosekiller

Member
nội quy trường mình đúng là có một không hai, hiếm có khó tìm.đau đầu lém.mà tui thấy trời rét nhìu người ko mặc áo đồng phục vẫn ok???????? :angry:

Mình thấy nếu không làm gì thì các cô cũng chẳng phạt đâu!
Nhưng cũng phải công nhạn là nhiều cô cũng khắt khe với học sinh lắm!
Nhưng các cô vẵn không bằng thầy Mão, thầy đấ :rolleyes: y mà ra tay thì gạo xay ra cám!

Nguyễn Lam

Administrator
Staff member
Kiểu kỷ luật như thế là do giáo viên chủ nhiệm tự động làm chứ không phải do bộ giáo dục quy định đâu các bạn ạ.Mình nhớ hồi xưa lớp mình có 1 đứa bị đi đi học muộn mà bà chủ nhiệm đình chỉ học 3 ngày,tối hôm đó bố thằng đó đến nhà chửu cho bà chủ nhiệm 1 trận,ý bảo là "con tôi có lõi gì mà cô đình chỉ học nó 3 ngày..".Và kết quả thật bất ngờ,ngày hôm sau thằng bé lại đến trường bt

Và mình có 1 đứa bạn hồi cấp 2,nó học trường khác.Có lần nó bị đình chỉ ở nhà 1 tuần,thế là ku cậu nghỉ luôn 1 tháng :D sau đó cô giáo sợ quá phải gọi nó đi học

thuỷtinhxanh

Hơ hơ,hờ hờ,anh lam kể như truyện Kim Dung á.lớp em có vẻ đỡ hơn mọi người,thầy chủ nhiệm khá hiền,chỉ lúc nào tức quá quá quá thì thầy ngồi.......nói xỏ học sinh,hức hức,may mà em chưa bị nhát nào >_<

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000