Khi cuộc sống còn nhiều........

cuộc sống ko thể lúc nào cũng là tầm vải màu hồng dễ dàng được nên cố gắng mà chấp nhận thôi!Vừa qua được khó khăn con người ta lớn lên rất nhiều

teddybear

Member
<!--QuoteBegin-Nguyễn Minh Vũ+Oct 25 2003, 05:34 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Nguyễn Minh Vũ @ Oct 25 2003, 05:34 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Khi cuộc sống còn nhiều rối ren với sự bất công, sự thù hằn, sự đàm tếu...... [/b][/quote]
thì chúng ta fải biết chấp nhận sự rối ren , bất công , thù hằn và đàm tiếu :huh:

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
....và bỏ ngoài tai những thù hằn, đàm tiếu đó... cố gắng vượt qua những bất công....
Mình phải tự tin vào mình và làm những gì mình tin là đúng, đừng để bị số đông lôi cuốn.....

nmv_2301

Member
Bỏ làm sao được khi mà nó luôn hiện ra trứơc mắt hả chị Hà... có nên đứng lên "Tiêu diệt" nó không? Có thể đấy là một cách cực kì hay???

Chipflo

Member
Ví dụ xem những thứ đó là gì, khi đó mới biết là có nên tiêu diệt hay không, cái chính là để biết mình có đủ sức hay không, nhiều cái nằm ngoài khả năng, quá sức chúng ta.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
<!--QuoteBegin-Nguyễn Minh Vũ+Oct 28 2003, 06:47 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Nguyễn Minh Vũ @ Oct 28 2003, 06:47 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Bỏ làm sao được khi mà nó luôn hiện ra trứơc mắt hả chị Hà... có nên đứng lên "Tiêu diệt" nó không? Có thể đấy là một cách cực kì hay??? [/b][/quote]
thế mới khó chứ em, thế mới nên cố.... :)

Bắt đầu từ những thứ "đơn giản" nhất (cứ cho là thế đi):
vd:
- Tuổi mới lớn, nhiều đứa thử hút thuốc lá, thế em cũng chạy theo số đông à??
- Giả sử nhà em không được khá giả bằng nhà các bạn, khi các bạn che ười, em tức thì làm được gì?? Thà em chuyển cái tức đấy thành sự cố gắng của em để sau này thoát khỏi tình trạng đấy...
- Giả sử em xấu, mọi người chê bai, cười nói sau lưng chẳng hạn,... Em tức làm gì? Cũng đâu có làm cho em đẹp lên đâu, vì cha sinh mẹ đẻ thế rồi... Nhưng bây giờ em cố lây lại tự tin, tự nhên trông em cũng đỡ "xấu" đi, vì thực ra cái đẹp nó toát ra từ bên trong cơ mà.... ;-)

Theo chị nghĩ thì sự chê cười người khác chẳng là cái gì khác là người đó rất sợ những điều đấy. Họ chê cười chỉ để che giấu đi nỗi sợ của họ...
Buồn ở chỗ là nhiều người nói nghe có vẻ hay ho lắm, nhưng thực chất cũng chẳng khác gì "số đông" là mấy...... :-(
Mà ai cũng nghĩ là "số đông như thế, mình không thế mình thiệt" (lúc đấy là mình sợ bị chê là "khác người" rồi còn gì nữa --> nghĩa là đẫ bị "số đông" cuốn hút...) thì chắc chẳng bao giờ thay đổi được đâu mà..... :-( :(

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000