Hình ảnh Windows Vista ra mắt

ff2

hôm qua chưa post được bài , đọc thấy mọi người tranh luận , ngứa ngáy quá
đang bàn về Vista thì có mấy ông lại nhảy sang open source :(
còn vista nhớ ko lầm thì có thể lên trang của ATI để test trực tuyến(bắt cài activeX) nếu thấy logo AMD đừng lạ lại bảo Vista nó chỉ đòi AMD :)), đấy là AMD mua lại ATI

ff2

chán hẳn bác vào thử xem có phải trong trang ATI có cái logo của AMD ở trên góc phải ko
hôm nọ đưa thằng bạn link để nó vào test xem máy đạt bao điểm có đủ khả năng cài Vista hay ko , nó thấy logo liền bảo mình : máy tao dùng Intel =))
em nói thêm thế để cả nhà biết rõ thôi, còn ko thì cứ lên Microsoft mà xem cấu hình cẩn thận
Nhưng ko biết Vista có gặp trường hợp như Prince of Persia III ko đòi 128MB VGA nhưng lại chê ATI chuộng NVIDIA ;))

à thế prince of persia III chê ATI thế sao nhà anh ATI 9550 vào nó đã mặc định high hết thế =))..........

Ku ko hiểu ý anh rồi
Tự dưng độp 1 câu "nếu thấy logo AMD đừng lạ lại bảo Vista nó chỉ đòi AMD"

cái test đặt ở trang của AMD thì chả có logo của AMD =)) chả nhẽ nó để logo Intel hay IBM vào đấy chắc =))

ff2

:)), cái test vẫn ở nguyên trang của ati đó chứ, chỉ là do AMD mua lại ATI thôi (PCWorld số 10 hay 9 năm 2006 gì đó mục tin tức có nói mà pro hơn thì lên pcworld.com đọc chắc có luôn)
còn ATI 9550 thì ko nói chứ mấy cái đời đầu thì mới nói chứ ( lúc mà thằng Persia ra bản III đó, nhiều ae chẳng loạn cả lên vì ko chơi được đó thôi)

ờ thì chú thử vào trang ati.com xem nó có redirect sang trang ati.amd.com ko :)) xem có phải là trang của amd ko...........và chú check xem logo amd nó nằm bên trái hay phải nhé :))
còn vụ AMD mua ATI thì trang news nào chả đầy rẫy ra cứ gì Pcworld đâu.

Còn vụ Prince of Persia đề nghị nói rõ thêm đời đầu là đời nào. Vid lởm wa thì chơi sao nổi nói như chú thì cái "đời đầu " của Nvidia kham nổi prince of persia chắc =))

Giấy mời

Thân gửi các bạn học sinh và cựu học sinh Chu Văn An.

Xin mời các bạn tới dự trận chung kết tranh giải vô địch đấu võ mồm giữa 2 võ sĩ hàng đầu của trường THPT Chu Văn An:

Võ sĩ Phạm Minh Hiếu, lớp F1 khóa 2005-2008
vs
Võ sĩ Nguyễn Cảnh Lịch, lớp D1 khóa 2004-2007

Theo thông tin trên thị trường thì tỉ lệ cá độ hiện vẫn là 1:1.

Chúc các bạn có thời gian vui vẻ khi đến xem trận đấu.

Thay mặt Ban tổ chức

(đã ký)
:))

ff2

hic hic , nếu võ mồm về tin chắc em thua rồi vì D1 (toán với tin là ae mà ) thôi để thắt chặt tình giao hảo ,e xin thua để còn hỏi ké thêm câu này với bác Lịch :
xin bác chỉ cho e thuật toán giải bài sau ạ :
sx dãy sau theo chiều tăng dần :
42 23 74 11 65 58 94 36 99 87

bạn e nó bảo chỉ cần 4 bước là xong, còn nếu làm thủ công thì là 10 bước
bác biết thì chỉ giúp với, ae mình xí xóa nhé :D

cái này là pascal à .......dễ ẹt anh viết hẳn chương trình lên nhé. bài này là bài căn bản học từ lớp 8 hay sao đóa. Làm đc cho dãy n số chứ ko phải 10 số .

@ có giè đâu phải xí xóa.....trên mạng nếu ko tranh luận thì còn gì thú vị :)).......quan trọng là sau mỗi lần ta học được thêm nhiều điều :D

Thuật toán cơ bản chỉ có 1 bước :)).....là chọn 1 cái làm mốc gọi cái môcx này là K ( K là số thứ tự của dãy trên )
cho K chạy từ 1 đến 9.
Với mỗi cái K lấy 1 cái mốc Q khác cho mốc Q này chạy từ k+1 đến 10.
Lần lượt so sánh số ở vị trí K với số ở vị trí Q. Nếu K>Q thì đổi chỗ.

cứ thế cho đến hết là dãy đã đc sx xong.

ff2

ơ a nhầm rồi cái này sẽ có 10 lần lặp à, em cần thuật toán là lặp có 4 lần lặp thôi
a xem lại giúp em nhé, thằng bạn e nó bảo chỉ cần 4 lần lặp thôi
quên ở đây là bước lặp chứ ko phải bước làm (lần trươc type thiếu )
đang code trên C++(mà languge nào cũng thế quan trọng là giải thuật tối ưu thôi :D)

à hay là làm thêm 1 topic về thuật toán ở ngoài nhỉ, e đang làm 1 project cần 1 số thuật toán hay mà lười đọc quá, bác nào có post vào đấy ae cùng tham khảo

Nếu không nhầm thì thuật toán chỉ cần sắp xếp 4 lần có liên quan đến cấu trúc cây nhị phân. Vì 2 mũ 4 là dùng được cho đến 16 số...

Lâu rồi không động đến mấy bài toán lập trình, nhưng có thể giới thiệu mấy cuốn sách khá nổi tiếng của trường Đại học Bách Khoa là cuốn "Toán rời rạc" và cuốn "Cấu trúc dữ liệu và giải thuật".

ff2

đã xong rồi, e dùng BS thế là okie , với mọi bài dù có n số thì bao h cũng chơi được max là n/2 lần lặp :D

BS là gì? Bubble sort hả? Mấy cái này ngày xưa mình cũng tìm hiểu kỹ lắm nhưng giờ thú thật là quên hết rồi! Ôi, ngày xưa... ^_^

ff2

Toán rời rạc và Cấu trúc dữ liệu giải thuật thì là sách gối đầu giường của ông anh em ;))

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000