Du học Nhật cái nào~~~~~~

HaThu

Member
APU thì em có biết nhưng mà ngoài ra thì em chẳng được nghe thêm về trường nào khác cả. Mà hình như nhật không co pre university ạ?

bạn có thể đi exchange mà... lớp mình có đứa đi exchange rồi đấy. Sau đó thì tham dự kì thi vào đại học.
Hôm nọ có hội thảo du học Nhật ở Deawoo ko ai đi à. Nhiều trường lớn lắm: Tokyo, Osaka,...

khó à... dễ ợt thì có. Vấn đề là mình phải biết bao h có để mà đi thôi (cái này thì hầu như chỉ con em trong ĐSQ mới biết). Bạn cần tiếng Anh và một ít may mắn. Học bổng thi ở Đại sứ quán Nhật thường vào tháng 12

HaThu

Member
Uhm` thế thì mình không biết loại học bổng bạn nói, hoặc cũng có thể đối với bạn là dễ. Học bổng của bộ giáo dục Nhật Bản thường là khá khó nhưng cao và uy tín

ừ... đúng là có loại học bổng như vậy. Cũng thi ở ĐSQ. Cô giáo mình đi Nhật 7 năm về nói là hồi trước cô đi theo học bổng đó, rồi thi vào ĐH bên Nhật.

Deathknight

Active Member
Vấn đề không phải là học bổng
mà là học bổng là bao nhiêu
mà để đạt cái mức đấy cần hao phí lao động thế nào :">
Nếu xác định muốn đi Nhật thì học tiếng tử tế từ đầu đi
Lúc đâu thấy đơn giản.. về sau thì ốm người ra mà học T_T

HaThu

Member
Chưa bao giờ dám nghĩ tiếng Nhật là đơn giản, chỉ vì quá lười + k dành thời gian thích đáng để học nên đành chấp nhận kiến thức của mình dậm chân ở mức đơn giản thôi. Ở Nhật cũng có nhiêu loại học bổng apply bằng tiếng Anh, không đòi hỏi tiếng Nhật. Ta cứ coi đấy là một con đường để sang dễ dàng hơn đi, mặc dù đó chỉ là cách thức đối phó, trước sau gì cũng phải học tiếng Nhật thôi.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000