diệt virus bằng tay-thử sức mình tí xem

Có một số virus khi đã lây nhiễm vào máy sẽ ngăn chặn không cho người dùng Windows chạy được các chương trình như Registry Editor hay MS Config nữa. Thêm vào đó, nó còn có chức năng tự chống xoá, hoặc bạn sẽ nhận được thông báo Không xoá được, hoặc bạn vừa xoá xong đã thấy nó xuất hiện lại. Virus còn rất thông minh khi thường chọn tên là các tên file hệ thống của Windows, vì thế đôi lúc chúng ta khó tìm ra được file virus gốc...

phần hướng dẫn kia chưa làm xong khi nào xong mình gửi tiếp.Nhưng các bạn đã xem phần hướng dẫn đầu tiên chưa mà bảo là virus nó chặn rồi không xem được.này nhé bạn thử vào run gõ cmd rồi từ đó gõ:
dir c: /a:h xem
bảo đảm có gì là nó vạch cho mình xem hết đố thằng virus nào trốn đc đấy
mình đã thử nhìu và đã thành công đó thôi,bảo đảm 100% đó
uh...vậy chúc bạn thành công với cái cách diệt virus của mình...nếu 100% thế thì hơn cả trình diệt virus rồi...$-) $-) $-) ...

P/s : dù sao cũng đã gõ dir c: /a:h chả ra cái gì ra hồn cả hoặc ít ra là mình chả hiểu gì hết..nó chỉ mở thư mục document của user ra thôi có gì nữa đâu bạn..........thêm nữa là cái phần mà bạn gọi là hướng dẫn trên ngoài cái hướng dẫn cách del file ra và phần dưới gọi là giải thích về tác dụng của msconfig regedit và taskmanager ra thì bạn chưa thấy đưa ra 1 cái gì là hướng dẫn diệt virus bằng tay cả. Có lẽ là cái cách xóa file triệt để chăng ...=))....=))....

U.F.O

Active Member
Em xin lỗi chứ nói như bác Đức thì mấy cái AV nó phá sản à
Đã bảo virus nó chặn hết mà lại

redline

Diệt xong virus thì viêc phòng tránh cũng quan trọng không kém:
Mình chỉnh sửa lại group policy của windows XP một chút thì không còn lo lắng nữa.
Nếu các bạn không quen dùng group policy thì nên dùng tài khoản user+Firefox+1 Antivirus khi duyệt web.
Nếu các bạn không muốn bị giới hạn bởi tài khoản user thì dùng chương trình PStools để tự giới hạn quyền hạn các chương trình (ví dụ như giới hạn IE )
Thực ra đây là chương trình để khởi chạy từ xa các chương trình khác.
Mã:
[url]http://technet.microsoft.com/en-us/sysinternals/bb896649.aspx[/url]
Mã:
 Download:
[url]http://download.sysinternals.com/Files/PsTools.zip[/url]

Swordman

Member
Sao ai cũng khổ sở vì virus mà mình lướt web download cả năm cả đời chả thấy nhiễm con virus nào nhể :-s
Có chú nào nhăm nhe thì bị em AVG bắt ngay ròi. :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000