Đêm trắng

LeoXX

Member
1. Điếu thuốc thứ nhất ( 10 giờ tối âm 4 độ bên ngoài )
Ngồi bật cái PS2 , tự thưởng sau khi hoàn thành 4p cho cái marketing plan của project lần này
mới trận đầu Tekken chú Jin với loạt đòn combo tiêu diệt gọn thằng Law làm thằng phòng bên hừng hực quyết tâm trả thù........một ván, hai ván, ba ván nữa cuối cùng minh vẫn chưa phân thắng bại được với thằng kém tắm này ( hihihi)
2. Điếu thuốc thứ hai
Có lẽ hôm nay rét quá, ngồi trong phòng lại cạnh con IBM thật cứ muôn khoe với ai đó là mình vẫn còn hạnh phúc chán vì không phải lang thang ngoài đường. Thế là lại yahoo, trên friends list chỉ thấy một cô bạn cũ (đang ở pháp) đang im re với cái status "đến bên em ". Tất nhiên anh không fải là chàng trai hạnh phúc nào đó, nên thôi hãy chống chọi tiếp sự cô đơn của đêm mùa đông bằng niềm tin vào ty nhé bạn
3. Điếu thuốc thứ ba
Không còn gì nữa khi mà mình đã chuẩn bị kết thúc một ngày như nó vẫn thế thì em avaiable
em vừa ngủ dậy, em đã đến chỗ làm .....thật là bối rối khi bao lâu nay cái nick của em lại sáng lên
Chào em
anh ah đang làm gì thế ? em vẫn vậy, vẫn luôn luôn quan tâm luôn luôn hỏi anh câu đó mỗi khi nghe giọng anh qua phone ( và giờ đây là net )
mình có thể hình dung ra giọng nói của em, cái nheo mắt tinh nghịch mỗi buổi sáng đợi anh đón đi học đầu phộ
Mình đang có cơ hội để hỏi han để quan tâm đến em sau một quãng thời gian thật dài không có tin tức. Hai năm cũng đủ để anh quên hết đi những ngày bên em quên đi cái cảm giác khi em bỏ anh ra đi. Thế mà anh vẫn muốn biết em ra sao, có được vui không ? có khỏe không ? cũng chỉ là hỏi han mấy câu rồi em và anh lại mỗi đứa bận rộn với cuộc sống ngày thường
Em vẫn thật tự tin kể cho anh nghe về cuộc sống của em. Em đã khác nhiều rồi không còn trẻ con và vô tư như ngày xưa nữa, anh cũng biết vậy khi đó là cuộc sống.Nhưng em có bao giờ giật mình khi những hình ảnh hai chúng mình bên nhau ở đâu bất chợt quay lai. không ?
Anh không biết...........anh chỉ biết rằng chúng ta đã xa nhau và để khẳnh định thêm điều đó là giờ đây anh đã ở thật xa để không còn để fai gặp lại cái ngày xưa ở từng góc phố hàng cây nơi mình đi qua
Chúng mình không còn yêu nhau nữa.Anh cũng vậy đã hết đau khổ vì em và tất cả về em chỉ là một người bạn. Một người bạn mà anh không muốn gặp lại nhưng lại muốn biết va` quan tam cuộc sống người đó ??? khó hiểu quá chăng do đó ngoài những câu hỏi han cũng còn gì để nói với nhau nữa đâu???
"chào anh em phải bận một xíu nhé
ùh thôi vậy chào em nhớ giữ gìn sức khỏe nhé
:p anh cũng vậy nha "
Mình ........lặng im thêm một điếu thuốc tàn.........và vẫn căn phòng ấm cúng này trong mùa đông lạnh lẽo nơi đây
Chúc em luôn vui vẻ

Chưa từng gặp LeoXX một lần nhưng chắc hẳn u là một con người thật giàu tình cảm ah...những topic của u thấy hấp dẫn ghê lắm ,một chút lãng mạn ,một chút buồn ,co vẻ cả một chút tiếc nuối nữa.. :(
Đêm trắng !! Thật buồn ,thật cô đơn ,và lạnh lẽo vô cùng....
Sẽ còn có nhiều đêm trắng như thế để cho ta nghĩ về những điều đã qua, nghĩ về cuộc sống hiện tại và tươnng lai sắp đến....

10h ngồi buồn.............chẳng có việc gì để làm........suy ngũ và chán..............cả tuần rùi.........chẳng làm đc cái gì nên hồn............nghe nhạc...........tự nhiên thấy nhớ...........nhớ lắm..........nhớ cai lạnh đầu đông năm ngoái...................chợt muốn đi ra ngoài.........nhưng muộn rùi..........tắt đèn.........định ngủ..........chăng ngủ đc..........11h.........1 tiếng rùi........chẳng làm đc gì.......sao mà chán thế...............Bỗng nghe tiếng chân........ :eek: ...." này sao Chip chưa đi ngủ đi ngồi làm cái gì đấy hâm à "... :huh: .......chậc chậc...........hic hic...........mẹ ơi là mẹ..... :(

thức đêm mới biết đêm dài mà. Nhiều lúc ngồi 1 mình trong bóng đêm ,chẳng có cái gì để làm cả.....chỉ ngồi và nghĩ về những cái đã qua , mà thấy trong lòng đã nhiều vấn vương rùi...
Em Trang ah. ko phải lúc nào ngồi thức đêm mà thấy lạnh lẽo đâu ,anh đã có lần ngồi ngoài biển vào 1 ban đêm gió mát. ( cùng vài người bạn ) cảnh lúc đó thật đẹp và có 1 cái gì đó vui vui ( vì lúc đó ngồi 1 mình mà ) vì sao mà anh vui ư???vì anh ngồi nghĩ lại những kỉ niệm đẹp 1 tương lai phía trước thấy tự tin và đầy lòng tin... ;)

đêm dài chi lắm đêm ơi
đêm bâng khuâng hay lòng người bâng khuâng
nhiều đêm khi cả nhà đi ngủ rùi thì chỉ còn mnihf tui với ánh trăng khuya tui cũng thấy buồn và lạnh lẽo nhưng tui cũng kô biết tỏ bày cùng ai những lúc đó bao nhiêu cảm xúc gửi vào những vì sao cầu mong cho người đó luôn nhớ đến mnihf và vui vẻ :p :p :p :p :p

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000