danh ngôn cuộc sống

laghtp

Member
Danh ngôn đàn ông

Người đời thường nói đàn ông là chủ gia đình, nhưng thực ra họ là tên nô lệ của gia đình
[Alphonse Kaar]

-Người đàn ông lương thiện có thể yêu như một người điên, nhưng không thể yêu như một người ngụ
[La Rochefoucauld]

-Người đàn ông mỗi khi đã bị tình yêu xâm chiếm thì không khác gì ngọn đèn lồng chỉ còn sáng mỗi một bên.
[Louis De Robert]

-Người đàn ông thành thật yêu người đàn bà không phải đòi hỏi người đàn bà yêu mình, mà chỉ muốn làm sao cho mình yêu được người đàn bà ấy thôị
[André Roussin]

-Mỗi người đàn ông là một cuốn sách nếu ta biết đọc nó.
[William Ellery Channing]

-Kể cũng lạ cho đàn ông, họ rất rộng lượng với người đàn bà làm họ tiêu tan tài sản, nhưng lại rất khó tính đối với những đàn bà mang tiền bạc đến cho họ
[Maurice Donnay]

Đdối với người đàn ông, tha thứ điều gì cũng được, nhưng lãng quên thì chẳng bao giờ.
[Ẹ Augier]

Đdàn ông thích biểu dương trước người đàn bà đẹp, và chấp nhận thua thiệt trong bóng tốị
[Auguste De Pavie]

-Tình yêu của các chàng trai không nằm ở trái tim, mà ở đôi mắt.
[Shakespeare]

-Miệng lưỡi của tình yêu nằm trong mắt chàng.
[Ph. Flecher]

Đdứa con trai nào lúc còn bé thương mẹ nhiều nhất, khi lớn lên sẽ thương vợ nhiều nhất.
[Vincent De Paul]

-Người đàn ông đẹp thì dễ coi, mà người thông minh thì dễ sống
[X...]

-Lúc mới gặp nhau, người đàn ông nào nói chuyện thật ngọt ngào, thì trong tương lai khi chung sống, người đàn ông ấy là người khó nhất.
[Bà De Stael]

-Người đàn ông nào ngoài xã hội hung hăng nhất, lại là kẻ nh't nhát trong gia đình với vơ..
[Jean Paul Sartre]

-Cái nhược điểm duy nhất của người đàn ông là thích nói ngọt và sợ nước mắt.
[Vacherot]

Đdàn ông hung dữ với ai cũng được trừ ra vợ
[Alfred De Musset]

-Muốn chinh phục một hung tướng, bạn chỉ cần lấy được lòng bà vợ ông ta
[Mark Twain]

-Trong phòng kín, người đàn ông nào cũng dễ cả
[Milton]

-Trong tình yêu, câu nói mà người đàn ông thích nhất 'à "Em Yêu Anh", nhưng cũng chính câu nói ấy người đàn bà giết người đàn ông hữu hiệu nhất
[Publius Mimus]

-Người đàn ông nào yêu nhiều nhất là người đàn ông chết sớm nhất
[Thomas Ingelend]

Đdừng ca ngợi đàn ông vì họ đẹp, mà cũng đừng khinh họ vì họ xấu trai
[Thánh Kinh]

-Trong tình yêu, chiến thắng của đàn ông là chạy trốn
[Naloleon ler]

-Sự lầm lẫn to nhất của bọn đàn ông chúng ta không phải ở chỗ tưởng rằng đàn bà họ yêu chúng ta, mà ở chổ ta tưởng rằng ta yêu họ
[Sacha Guitry]

-Ta có thể hoài nghi tình yêu của một người đàn ông nào nói với ta "Tôi yêu em", nhưng ta có thể tin được tình yêu của người đàn ông làm đủ mọi cách để giấu với ta là họ yêu ta
[Georges Feydeau]

-Tôi thích một người đàn ông không tiền, hơn là có tiền mà không có đàn ông
[Themistocle]

-Những sự yếu hèn của người đàn ông đã làm nên sức mạnh cho người đàn bà
[Voltaire]

Đdàn ông yêu ai thì y như gặp tai nạn, chẳng hạn như vấp ngã trên cầu thang
[Robert Southey]

-Người đàn ông có hai sở thích: thú phiêu lưu và sự nguy hiểm. Bởi vậy đàn ông rất thích tình yêu, vì tình yêu là một trò chơi hết sức nguy hiểm
[Công tước De Richelieu]

-Nhà ngoại giao là người đàn ông luôn luôn nhớ ngày sinh nhật của phụ nữ, nhưng chẳng bao giờ nhớ tuổi của nàng
[Robert Frost]

-Có thể đánh lừa đàn ông vào đam mê, nhưng phải có đủ lý lẽ mới có thể đưa họ đến với sự thật
[John Dryden]

Đdiều làm cho người đàn ông bị bỏ rơi đau khổ là họ luôn tưởng gặp lại được ngoài đường phố người đàn bà đã xa họ, vì lẽ họ luôn nhìn thấy một hình bóng, một dáng đi hay một gương mặt rất giống người mà họ yêu
[Marcel Achard

-Người đàn ông ít xấu hổ về những tội ác của họ bằng những sự yếu đuối và cái hư vinh của họ
[Jean De La Bruyere]

-Người đàn ông khởi sự bằng tình yêu, kết thúc bằng tham vọng, và thường chỉ cảm thấy thật bình thản khi họ chết

laghtp

Member
danh ngôn tình yêu

Tình yêu của các chàng trai không nằm ở trái tim mà nằm ở đôi mắt
Shakespear

Chẳng bao giờ xảy ra chuyện ta yêu mà người con gái không hề hay biết – ta tin rằng mình đã tỏ tình một cách rõ ràng bằng một giọng nói, một cái chạm tay
Graham Greene

Muốn chinh phục người con gái ấy, bạn hãy làm cho nàng hiểu rằng
nàng chẳng phải viên sỏi duy nhất trên bờ biển
Harry Brousteau

Tình yêu trong xa cách ví như ngọn lửa trong gió. Gió thổi tắt ngọn lửa nhỏ và thổi bùng ngọn lửa lớn.
Bussy Rebutin

Khi yêu, người ta thấy sự xa cách và thời gian chẳng là gì cả.
Afred de Musset

Khi một tâm hồn mở ra để đón tình yêu thì bỗng dưng có hàng ngàn cách để biểu lộ tình yêu ấy

Khi hai người yêu nhau, họ không nhìn nhau mà họ cùng nhìn về một hướng
Saint Exupery

Tình yêu nâng cao con người thoát khỏi sự tầm thường
Pascal

Trên thế gian này chẳng có vị thần nào đẹp hơn thần mặt trời, chẳng có ngọn lửa nào kỳ diệu hơn ngọn lửa tình yêu.
M.Gorki

Hãy để cho người chết đi tìm sự bất tử trong danh vọng và những người sống đi tìm sự bất tử trong tình yêu.
Tagore

Chỉ có kẻ nào yêu mà không mong được yêu trả lại, mới chắc chắn là mình thật yêu ai hơn tất cả mà thôi.
Meilhan

Tình yêu là một vị thần trẻ con. Hễ khi đã yêu thì dù là bậc thánh cũng biến thành một đứa trẻ con không hơn không kém
Khuyết Danh

Tình yêu là sự rung cảm của một tâm hồn khi gặp một tâm hồn đồng điệu, là sự hòa nhịp của hai trái tim, làm người ta nhìn thấy mọi vật tươi đẹp hơn.
Nhà tâm lý học

Đang thật yêu bỗng căm ghét là còn yêu một cách âm thầm tha thiết
De Saidéry

Chân lý cuối cùng của ở cuộc đời này là tình yêu có nghĩa là sống và sống là yêu.
Voltaire

Được yêu, một sự kiện quan trọng biết bao! Yêu, càng trọng đại hơn nữa! Vì yêu, trái tim trở nên can đảm. Nó chỉ còn toàn những gì thuần khiết, chỉ dựa vào những gì cao thượng và lớn lao.
Victor Hugo

Ái tình không nhìn bằng mắt mà bằng tâm hồn. Vì vậy, nhân loại khắc họa Thần Tình ái có hai cánh nhưng con mắt mù lòa.
Shakespeare

Một người đang yêu có hai trạng thái: hoặc là không nghi ngờ gì hết, hai là nghi ngờ tất cả.
Balzac

Yêu có nghĩa là đối xử với một ai đó tốt hơn tất cả mọi người, tốt hơn với cả chính bản thân mình
Mark Boikv

Sự đau khổ làm cho tâm hồn thêm nhẹ nhàng và thanh cao.
Lamartin

Ngôn ngữ của tình yêu nằm trong đôi mắt.
Phineas Fletcher

Ai khổ vì yêu hãy yêu hơn nữa. Chết vì yêu là sống trong tình yêu.
Victor Hugo

Tình yêu chỉ sống được trong đau khổ, chỉ sống trong hạnh phúc tình yêu sẽ chết non.
De Gurardin

Yêu vì mục đích được yêu là con người, nhưng yêu vì mục đích yêu là thiên thần
Lamartin

Giọt nước mắt đầu tiên của tình yêu giống như hạt kim cương; giọt nước mắt thứ nhì giống như hạt ngọc; giọt nước mắt thứ ba giống như những giọt nước mắt khác, không hơn không kém.
Achille Poincelot

Thà rằng yêu em mà đau khổ còn hơn cả 1 đời ta không biết em.
Guilleragues

Hạnh phúc lớn nhất trên đời này là tin rằng mình được yêu
Victor Hugo

Biểu hiện đầu tiên của tình yêu chân thật ở người con trai là sự rụt rè, còn ở người con gái là sự táo bạo
Victor Hugo

Tất cả những gì anh yêu sẽ mất đi một nửa thú vị nếu không có em để cùng chia sẻ
Clara ortera

…Em, chỉ mình em mới tạo cho anh cảm giác đang sống… Những người đàn ông khác bảo đã gặp được thiên thần nhưng anh đã thấy em và thế là đủ
George Moore

Thật thế, khó tìm ra được một tình yêu hoàn hảo. Để trở thành một người tình, bạn phải có liên tục sự tinh tế của một kẻ rất sáng suốt, sự linh động của một đứa trẻ, tính nhạy cảm của một nghệ sĩ, sự hiểu biết của một triết gia, sự thu nhận của một vị thánh, sự khoan dung của mộ học giả và lòng dũng cảm của một tín đồ.
Leo Buscaglia

Thời gian không dành cho tình yêu là thời gian lãng phí
Tasso

Bạn đã yêu, đã nếm được mùi vị của ái tình..Đột nhiên, bạn thấy cái đẹp, sự hứng thú ở khắp nơi. Bạn không ngần ngại thể hiện tình yêu một cách say đắm, một cách dịu dàng, bằng ngôn từ và bằng sự im lặng. Và bạn thấy mình mạnh mẽ, khoan dung và đầy sinh khí.
George Weinberg

Thời gian
Trôi quá chậm đối với ai đang chờ đợi
Trôi nhanh đối với ai sợ hãi
Quá dài đối với ai phiền não
Quá ngắn đối với ai hân hoan
Nhưng đối với kẻ đang yêu,
Thời gian là vĩnh cửu
Henry van Dyke

Thật đau khổ cho kẻ nào vào lúc bắt đầu yêu đã không tin rằng tình yêu đó sẽ là vĩnh cửuC.Constan

Muốn yêu cho ra yêu một người phụ nữ, ta phải yêu nàng như là nàng phải chết ngày mai
Tục ngữ ả rập

Không bao giờ người ta yêu như người ta đã được yêu, bởi thế nên muốn đạt được hạnh phúc trong tình yêu chúng ta phải cho tất cả mà không được đòi hỏi gì.
Paul Bourgier

Muốn có hạnh phúc với người đàn ông thì phải hiểu họ rất nhiều và yêu họ in ít cũng được
Muốn có hạnh phúc với người đàn bà thì phải yêu họ thật nhiều và…đừng tìm hiểu họ.
V.Hugo

Khi nào một người phụ nữ từ chối tình yêu của bạn và thay vào đó, cô ta đề nghị giữ vững tình bạn, bạn chớ có nghĩ rằng đó là lời từ biệt- điều đó có nghĩa là cô ta muốn bạn hành động theo thứ tự đã định sẵn.
Moliere

Một nửa-và đó là nửa đẹp nhất của đời người vẫn còn khép kín với những ai chưa từng yêu say đắm
Stendhal

Tất cả vẻ đẹp của cuộc sống được tạo nên là nhờ vào sức mạnh của tình yêu đối với người phụ nữ
M.Gorki

Hạnh phúc của tình yêu là ở trong hành động. Tình yêu được thử thách bằng tinh thần sẵn sàng hành động vì người mình yêu
Wenlit

Cuộc sống thiếu tình yêu không phải là sống mà chỉ là sự tồn tại. Không thể sống thiếu tình yêu vì con người sinh ra có một tâm hồn để mà yêu.
M.Gorki

Không có tình yêu vĩnh cửu mà chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu

Có thể ăn nửa bữa,ngủ nửa đêm nhưng không thể đi nửa đường chân lý, yêu bằng nửa trái tim
W.Goethe

Không có gì cao thượng hơn tình yêu nằm trong những trái tim trong sáng
Ngạn ngữ Pháp

Bản chất của tình yêu là sự thánh thiện và thanh bình. ở đó, tâm hồn, lý trí, lương tâm và thể xác đều được bình an.

Cuộc đời ngắn ngủi và chúng ta không bao giờ có đủ thời gian cho những con tim đồng cảm. Ôi! Hãy nhanh chóng yêu đi! Hãy nhanh chóng kết tình thân ái
Henry F. Amiel

Những ngày chuẩn bị đám cưới giống như lời giới thiệu hùng hồn cho một cuốn tiểu thuyết tẻ nhạt
Wilson Mizner

Si mê thì dễ, yêu mới khó
Maral Aymi

Ta không yêu một người con gái vì những lời nàng nói. Ta yêu những lời nàng nói vì ta yêu nàng
A. Maurois

Ai yêu mãnh liệt kẻ ấy ít lời .
Caxtilônê

Thường người ta nói mối tình đầu là mối tình đẹp nhất nhưng mối tình cuối cùng mới thực sự là mối tình bất diệt.
J.Paul Sarte

Không gì diễn tả được nỗi đau do cái ghen đem đến cho con tim chưa nói được lời tỏ tình.
Mme De Lafayette

Người ghen luôn tìm thấy nhiều điều hơn ý mình muốn tìm.
Moliere

Trong sự ghen tuông tự ái đóng vai trò quan trọng hơn là ái tình.
Rochefoucauld

Lòng ghen có tính cách vừa công bằng vừa hợp lý bởi lẽ nó nhằm gìn giữ cho cái thuộc về ta hoặc cái mà ta tin là của ta.
La Rochefoucould

Bạn muốn vợ bạn ngoan ngoãn không? Đừng khi nào có những ngờ vực ghen tuông.
La brun

Kẻ nào không ghen là không yêu.
St Augustin

Nếu phải trừng phạt tất cả những kẻ phản bội bạc ở trên đời này thì chẳng còn có ai để tha thứ được.
La Fontaine

Xa cách ngắn ngủi khích động say mê nhưng xa cách lâu dài giết chết say mêCharles De Saint

Sự dối trá sẽ giết chết tình yêu, song chính sự thẳng thắn sẽ giết chết nó trước
Hemingway

Không có tình yêu vĩnh cửu mà chỉ có những giây phút vĩnh cửu của tình yêu

laghtp

Member
danh ngôn tình bạn

1. Một trong những hạnh phúc lớn của đời sống là tình bạn và một trong những hạnh phúc lớn của tình bạn là có người để gửi gắm một bí mật, một tâm tư .(Manzôni)

2. Lòng trung thành là điều tốt đẹp nhất bạn có thể đem trao tặng một người . Sự thật ,lòng tin cậy , tình bạn và tình yêu đều tuỳ thuộc vào điều đó cả .(Elviisresley )

3. Hãy cho đi cái mà bạn có . Đối với ai đó thì món quà ấy mang một ý nghĩa sâu sắc mà bạn không ngờ . (Hrnry Wadsworth - Longellow)
4. Chân thật và thẳng thắn là bước đầu cần thiết làm nảy nở và củng cố mối quan hệ bạn bè .(Lênin)

5. Bạn là người chúng ta tin cậy để ta tự tin.(F.Perier)

6. Cuộc đời chỉ là một chuỗi những cơ hội ngẫu nhiên . Cái khó là nắm bất cơ hội mà hành động . Đừng bao giờ để vuột mất."Không phải ngày nào bạn cũng gặp cơ hội may đâu " . (George Besnard-Shaw )

7. Bạn đứng hận thù nếu ta cứ hận thù thì trật tự mới sẽ chỉ là trật tự cũ mà thôi ...Chúng ta phải đem hận thù gặp gỡ yêu thương , sức mạnh vật chất gặp gỡ sức mạnh tinh thần . ( Martin Luther Kinh.JK )

8. Không có gì thiêng liêng hơn tình đồng loại . Bố mẹ yêu con , con yêu bố mẹ . Nhưng các bạn ạ , cái đó không có gì lạ , vì ngay con vật cũng biết yêu bố mẹ của nó . Nhưng gắn bó với nhau bằng huyết thống thì chỉ có con người mới có khả năng ấy .(Gogol )

9. Bao lâu bạn còn tự tin ở bạn thì người khác còn tin ở bạn .( cynda Willams )

10. Thời gian hay khoảng cách đều không làm giảm được tình bạn . ( Ghersen )

11. Tình bạn đòi hỏi sự thông cảm sâu xa giữa những người bạn . Nếu không , tình bạn không thể nảy sinh hoặc tồn tại. ( Saint Francis De sales )

12. Hãy cho hết những gì bạn nhận được .Và hãy lắng nghe tiếng gọi của lòng thương xót .Đừng nghĩ rằng cái ít ỏi bạn cho đi là to lớn .Và cái to lớn bạn nhận được là ít ỏi .(Phoebe Vary )

13. Không phải tất cả những người cười với ta đều là bạn cũng không phải tất cả những người làm ta bực mình đều là kẻ thù của ta . ( Ngạn ngữ Mông Cổ )

14. Trong tình bạn , Nếu không sẵn sàng lònh tha thứ cho nhau những lỗi lầm nhỏ mọn thì không sao bền vững được .

15. Tự ái là thuốc độc giết chết tình bạn . (Balzac)

16. Tình bạn đó là một tâm hồn trong hai cơ thể. ( Aristoteles )

17. Tình bạn như ngọn lửa hồng trong không gian giá lạnh .( Nguy Nguy )

18. Đừng để ai phiền trách bạn . Trong mọi việc nếu bạn không thành công thì hãy cho là lỗi tại bạn . Đừng đổ lỗi cho ai . ( Earvin )

19. Kẻ lấy thân thế chơi với nhau , thân thể đổ là bạn hết . Kẻ lấy của cải chơi với nhau , của cải hết là mất bạn ( Vân Trung Tư )

20. Ai không hề cảm thấy cái hấp dẫn của một tình bạn chân thật , bất vị lợi , nguời ấy không biết được hạn phúc mà một người có thể nhận được ở một người . ( Young )

21. Thông cảm nỗi khổ của bạn là tốt mà ra tay tiếp cứu họ còn hay hơn . (voltaire )

22. Bạn hãy cười và thể gian sẽ cười với bạn .
Bạn hãy khóc và bạn khóc cô đơn .(E.W.Wilcox )

23. Bạn hãy dạy cho họ biết sống làm sao và bài học khó hơn nữa biết bao là chết làm sao . (B.porteus)

24. Khi bạn thấy khó chịu về lỗi của người khác , bạn hãy xét mình lại và coi xem bạn có làm như họ vậy không . ( Marc-Aurele)

25. Dám và thử thánh là những trận chiến . Nếu bạn thua một lần , hai lần hoặc nhiều lần nữa , bạn háy giao chiến lại rồi sẽ được lúc bạn toàn thắng .(Epictete)

26. Bạn đau khổ : bạn hãy nhẫn nại .Đau khổ hiện giờ không thiệt cho tương lai bạn , Bạn không khát vọng quá cũng không sợ hãi quá , Bạn coi sự thanh thản tâm hồn như một quả quý , nhờ đau khổ làm cho nó cứng rắn và chịu đựng thản nhiên muôn nghìn rắc rối của cuộc đời . ( De Charnage )

27. Chúng ta sống với các khuyết điểm như những mùi hôi của ta . Chúng ta không hay biết gì nhưng chúng làm cho người khac khó chịu thôi .( BA de )

28. Bạn hãy hiền dịu bao dung với hết tất cả mọi người trừ chính mình .(joubert )

29. Mỗi người có trong đời mình những trang sách mà mình không biết và được viết bởi công trạng của người khác .(G.Guyau )

30. Bạn đừng làm một điểm trên vong tròn mà phải làm một trng tân điểm . ( Luc miriam )

31. Làm cho người khác tốt hơn đó alf cách duy nhát làm cho người ta hạnh phúc hơn .(Ampere)

32. bạn đừng phán xét hạt tiêu theo hình dáng nhỏ bé của nó , hãy nếm nó và bạn sẽ cảm thấy nó cay cỡ nào . ( Ngạn ngữ Ả Rập )

33. Nếu ai nói xấu bạn mà đúng thì sửa lỗi .Nếu họ nói bậy thì cười thôi .(Epictete )

34. Nếu đẹp , bạn hãy đáng với nhan sắc của mình , nếu xấu bạn hãy làm cho người ta quên cái xấu của bạn bằng kiến thức của bạn . (Nicole)

35. Bạn hãy nhớ bạn là con người và đừng tự làm mình hèn hạ . ( Cổ ngạn )

36. Nếu chẳng may bạn phạm phải lỗi lầm , kể cả những lỗi lầm lớn , hãy luôn nhớ rằng còn cơ hội may khác cho bạn chuộc lỗi . Thất bại không phải là vấp ngã , mà là cứ nằm lì sau khi ngã . ( Mary )

37. Chúng ta không thể nói chính xác lúc nào tình bạn hình thành . Cứ nhỏ từng giọt nước vào ly , sẽ có lúc một giọt nước làm tràn ly . Cũng vậy , trong mỗi chuối những điều dễ thương , tử tế , sẽ có một điều làm con tim tràn đầy .(Samuel )

38. Hãy giữ một người bạn chân thành với cả hai tay của bạn . ( tục ngữ )

39. Ai cũng tự nhiên cảm thấy rằng tất cả những tình cảm tốt đẹp trên thế giới này không giá trị bằng một hành động yêu thương . ( Jamé Russell )

40. Nếu bạn phải hỏi tình bạn giá bao nhiêu thì bạn không đủ tiền mua đâu . ( Christopher
[/b]

laghtp

Member
danh ngôn tính cách

Dũng cảm: Đó là trách nhiệm được ý thức đến cùng
Paplenko

Dễ dãi là phương châm của thể xác và là tro nguội của tâm hồn
Ngạn ngữ Đức

Nếu sự khiêm nhường của bạn khiến mọi người để ý thì hẳn có chút đó chẳng bình thường.
M. Ghenin.

Can đảm gia tăng khi người ta dám liều và nỗi sợ sệt cũng gia tăng khi người ta do dự. Trong tình thế nguy cấp, sự liều lĩnh thay thế cho sự khôn ngoan
P. Syrus

Mỗi người đều có 3 tính cách:tính cách phô ra, tính cách họ có và tính cách họ nghĩ rằng họ có

Người có một tinh thần sâu sắc cần phải tự đào tạo một cái học để khám phá những tế nhị của lòng người
Vauvenargues

Đức trong sạch là sự huy hoàng của con người nội tâm. Nó là sức mạnh tột đỉnh khóa chặt tâm hồn trước những điều thấp hèn và mở rộng tâm hồn trước những điều cao quý
Jean de Rusbrock

Khiêm tốn thật sự không có nghĩa là không biết đến những giá trị của mình mà chính là biết nhận những chân giá trị ấy
J.C.Hare

Khiêm tốn bao nhiêu cũng chưa đủ, tự kiêu một chút cũng là nhiều
Karl Marx

Sự yêu chuộng cái đẹp là phần cốt yếu của một nhân tính lành mạnh
J. Ruskin

Cái gì hấp dẫn và đẹp đẽ chẳng phải luôn luôn là tốt, nhưng cái gì tốt thì luôn luôn đẹp.
Ninonde Lenenles

Tôi biết có một điều tốt đẹp hơn cả sự ngay thẳng: ấy là sự khoan dung
V.Hugo

Thói quen là một bản tính thứ hai
Cicero

Danh dự như que diêm, cháy một lần là hết
M.Pagnol

Sắc đẹp là hoa còn đạo đức là quả của cuộc đời
Ngạn ngữ Mỹ

Bản chất giản dị là kết quả tự nhiên của tư tưởng sâu sắc
Hazlitt

Hãy dạy đạo đức cho con cái bạn, chỉ có đạo đức chứ không phải vàng bạc mớ làm chúng sung sướng
Beethoven

Sự cao cả của con người nằm trong sức mạnh tư tưởng
Tục ngữ Anh

Đừng cố gò gẫm để hình thành nhân cách, điều đó cũng giống như cố bắt nụ hồng xanh nở hoa vậy. Bạn hãy sống sao cho tốt nhất, và nhân cách của bạn tự nó sẽ hình thành
Henry James

Những tâm hồn thanh nhã không bao giờ sống chung được với những kẻ thô tục tầm thường.
An Bel Bonnard

Nếu muốn, bạn có thể tin rằng núi cao có thể chuyển được, nhưng đừng bao giờ tin rằng con người có thể thay đổi được cá tính
Ngạn ngữ I ran

Tri thức làm người ta khiêm tốn, ngu si làm người ta kiêu ngạo
Ngạn ngữ Anh

Danh dự giống như viên đá quý: chỉ một vết nhỏ cũng làm mờ ánh lấp lánh của nó và làm mất toàn bộ giá trị của nó
A. Bôsan

Khoảng cách giữa đạo đức và thói xấu hẹp đến nỗi chỉ vừa đủ cho hoàn cảnh chêm vào
J.M.Braodo

Can đảm là đức hạnh số một của con người vì nó đảm bảo cho tất cả những hạnh phúc khác
Churchill

Mình thế nào mà không dám tỏ ra như thế là mình khinh mình
Mat-xi-lông

Kiêu hãnh đốt nóng lòng can đảm, kích thích tài năng, phát triển tư chất tự nhiên cho tâm hồn, biết oán ghét cái hèn hạ ti tiện và không xứng đáng với thiện cảm mà tự nơi chúng ta có
Gômông

Giản dị là điều khó nhất trên đời: đó là sự giới hạn tột cùng của sự từng trải và là nỗ lực cuối cùng của thiên tài
G. Xăng

Nếu trái tim bạn là một đóa hồng, miệng bạn sẽ thốt ra những lời ngát hương
Ngạn ngữ Nga

Thiên tài và đức hạnh giống như viên kim cương: đẹp nhất là lồng trong chiếc khung giản dị
X. Batle

Sức mạnh lớn nhất thường chỉ đơn giản là sự kiên nhẫn
Giôxep Côtman

Tiêu chuẩn đánh giá con người là khát vọng vươn tới sự hoàn chỉnh
W. Gớt

Khi thì mọi sự vô phương cứu chữa thì chính là lúc lòng kiên nhẫn cần được dùng đến
G. Huttơn

Tính cách của con người được bộc lộ trung thực nhất qua những sự đối xử tình cờ nhất
I.Rađep

Những phẩm chất tâm hồn không thể bị tổn hại vì vẻ ngoài xấu xí, trong khi vẻ đẹp tâm hồn cũng ánh cả ra bên ngoài làm vẻ đẹp bên ngoài cũng trở nên đẹp
Seneca

Những người vĩ đại thật sự bao giờ cũng giản dị: cách cư xử của họ tự nhiên và thoải mái
F.Clinghe

Giản dị chẳng những là điều tốt đẹp nhất mà còn là điều cao thượng nhất
T.Phôntakê

Chân thành là nguồn sinh ra mọi thiên tài
C.Becnê

Phần thưởng đáng giá nhất là phần thưởng do danh dự đem lại, không có gì hơn
A.France

Rất ít người, và hơn nữa chỉ những người tuyệt vời nhất mới có thể nói một cách giản dị và chân thành: Tôi không biết
D.Pi-xa-rep

Đức hạnh lớn nhất mà bên cạnh đó, mọi đức hạnh khác đều mờ nhạt đi, đấy là không làm hại ai và tùy sức mà giúp đỡ mọi người
Gơ-ut-sac-di-ni

Người nào tô điểm thêm vẻ quan trọng cho công việc tầm thường, người đó sẽ là kẻ tầm thường trong những việc quan trọng
M.Catông

Trí tuệ của con người trưởng thành trong tĩnh lặng, còn tính cách trưởng thành trong bão táp
W.Gơt

Người cao thượng là người không bao giờ làm một điều gì để hạ thấp người khác
A.Ca-sơn

Nếu như có một cái gì đó mạnh hơn số phận thì đó là lòng dũng cảm không gì lay chuyển nổi để chịu đựng nó
W.Gớt

Chỉ có ý thức độc lập và lòng tự trọng mới nâng chúng ta lên trên những nhỏ nhen của cuộc sống và những bão táp của số phận
A.Puxkin

Trên đường đời, hành lí của con người cần mang theo là lòng kiên nhẫn và tính chịu đựng
Maiacopxki

Chỉ có những khát vọng và những khát vọng lớn lao mới có thể nâng tâm hồn lên tầm vĩ đại
Điđơrô

Một cách chắc chắn nhất để nâng cao phẩm cách con người là đặt nó ra khỏi sự nhu cầu
A.Blanki

Trên đời này, không có cái thái quá nào đẹp hơn cái thái quá về sự tri ân
La Bruyere

Nếu danh dự bắt buộc phải lên tiếng mà lại im lặng thì là một sự hèn nhát
La Coocđơ

Căn bệnh nặng nhất của tâm hồn là sự lãnh đạm
D.Tôkenvin

Nhân từ ngọt ngào là dấu hiệu của tính cao thượng
Tago

Sự bình dị là sự nối giữa nhân ái và sắc đẹp
Ngạn ngữ Hy Lạp

Không có sự vĩ đại nào lại không có sự giản dị, lòng tốt và sự thật
L.Tonxtôi

Sự chân thành là điều tốt đẹp nhất bạn có thể đem trao tặng một người. Sự thật, lòng tin cậy, tình bạn và tình yêu đều tùy thuộc vào điều đó cảElvis Presley

laghtp

Member
Suy nghĩ thực tế, cảm nhận những điều đẹp đẽ, mong muốn cái tốt lành; đó chính là mục đích của cuộc sống hướng thiện .
Plato

Đời là cuộc đấu tranh liên tục; nó luôn được cải biên với nhưng khó khăn mới. Và chúng ta sẽ chiến thắng nhưng bao giờ cũng phải trải giá.
Mirko Gomex

Nếu bạn muốn đi qua cuộc đời không phiền toái thì chẳng nên bỏ đá vào túi mà đeo
V. Shemtchisnikov.

Thiên đường ở chính trong ta. Địa ngục cũng do lòng ta mà có .
Chúa Jésus

Cuộc sống của chúng ta là cố gắng và lao động. Sự nghỉ ngơi hoàn toàn chỉ chờ chúng ta ở trong những nấm mồ
Dex-to-ep-xki

Hãy can đảm mà sống bởi vì ai cũng phải chết một lần

Đừng đi qua thời gian mà không để lại dấu vết

Nhiều người đã khóc khi chào đời, phàn nàn khi đang sống và chán chường khi tắt thở

Bốn mươi là tuổi già của lớp trẻ, năm mươi là tuổi trẻ của lớp già

Bao giờ ta cũng phải luôn luôn có một nơi nào để đến

Những người vui hưởng cuộc sống thì không bao giờ là kẻ thất bại

Chúng ta hãy cố gắng để chỉ chết một lần thôi
Cantauzene

Bạn có yêu đời không? Vậy đừng phung phí thời gian vì chất liệu của cuộc sống được làm bằng thời gian.
Franklin

Đời người được đo bằng tư tưởng và hành động chứ không phải bằng thời gian
Emerson

Cuộc đời ngắn ngủi không cho phép ta hy vọng quá xa
Ngạn ngữ Latin

Đừng sống theo điều ta mong muốn
Hãy sống theo điều theo điều ta có thể

Người muốn đi thì số phận dẫn đi
Người không muốn đi thì số phận kéo lê
Ngạn ngữ Latin

Đời là một hài kịch đối với những người hay suy nghĩ và là một bi kịch đối với những người đa cảm
G. Suip

Mục đích tối trọng của đời người không phải là sự hiểu biết mà là hành động
A. Haoxlay

Cuộc sống như một cuốn sách. Kẻ điên rồ giở qua nhanh chóng. Người khôn ngoan vừa đọc vừa suy nghĩ vì biết rằng mình chỉ được đọc có một lần
Giăng Pôn

Một người nào đó đã chết điều đó chưa chắc chắn đã phải người ấy đã từng sống
X.Letx

Khi con người ta sống chỉ vì mình thì trở thành thừa đối với những người còn lại
I.Rađep

Con người có thể chết được là để anh ta biết quý thời gian
I.Rađep

Thảm họa của tuổi già không phải là ở chỗ người ta đã già mà là ở chỗ: người ta không còn cảm thấy trẻ trung nữa
O.Uaind

Thời gian không đo lường bằng năm tháng mà bằng những gì chúng ta làm được
H.Cason

Cuộc sống là nghĩa vụ ngay cả trong trường hợp nó chỉ diễn ra trong khoảnh khắc
W.Gớt

Người ta còn sống mà làm gì, khi mà sau gót giày, gió quét sạch ngay dấu tích cuối cùng của ta
S.Xvâygơ

Khi không còn ai ghen tị với bạn thì hãy xem lại liệu mình đã sống đúng chưa
M.Ghenin

Người nào có thể làm mỗi giây phút đều tràn ngập một nội dung sâu sắc thì người đó sẽ kéo dài vô tận cuộc đời mình
I.Cuôcxơ

Chỉ có cuộc sống vì người khác mới là cuộc sống đáng quý
A.Einstein

Người hạnh phúc nhất không cần phải có mọi thứ tốt nhất, họ chỉ là người làm cho mọi việc, mọi chuyện đều diễn ra theo ý họ. Hạnh phúc thường đánh lừa những ai khóc lóc, những ai bị tổn thương, những ai đã tìm kiếm và đã thử. Nhưng nhờ vậy, họ mới biết được giá trị của những người chung quanh họ.

Điều quan trọng không phải chúng ta sống được bao lâu mà chúng ta phải sống như thế nào
Bailey

Khi bạn sinh ra đời, bạn khóc còn mọi người xung quanh cười. Hãy sống sao cho khi bạn qua đời, mọi người khóc còn bạn, bạn cười.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000