Đã đến lúc kết thúc ?

Theo bạn Sir.Alex có nên ra đi ?

• Nên từ chức cuối mùa giải này.

Votes: 3 37.5%
  • Tiếp tục gắn bó vài năm nữa.

Votes: 2 25.0%
  • Ở lại càng lâu càng tốt.

Votes: 4 50.0%

• Total voters
    8

latinh_boy

Member
Trận thua mới đây của MU trước đội bóng bét bảng và gần như chắc xuất xuống hạng Norwich là ko thể chấp nhận được.Bên ngoài sân người ta thấy Fergie
mặt đỏ tía tái bực tức chỉ đạo các cầu thủ nhưng tất cả những lời nói của ông đều vô ích,trong sân các cầu thủ vẫn bất lực trong việc tìm cách chọc thủng lưới đối phương.
Thêm một mùa bóng thất vọng cho các cổ động viên của MU: bị loại khỏi Champions League tại vòng 16 đội,chắc chắn ko dành được danh hiệu vô địch giải ngoại hạng thậm chí thất thế trước Arsenal trong cuộc đua dành vị trí thứ hai,còn cúp FA danh hiệu duy nhất mà đội bóng có thể dành được lúc này thì cũng sẽ mất nốt nếu các cầu thủ cứ đá như hiện nay.Tất cả chưa phải là thảm họa nhưng khó có thể chấp nhân được với 1 đội bóng tầm cỡ như Man,đội đã thống trị giải ngoại hạng suốt 1 thập kỉ qua và dành cú ăn ba lịch sử năm 99.

Gần đây giám đốc điều hành của Man đã nói rằng "Sir Alex is sackable"
Vậy theo bạn đế chế 19 năm của huấn luyện viên Alex Ferguson đã nên kết thúc ở dây chưa ? nhà cầm quân này có nên tiếp tục "tham quyền cố vị" hay MU cần phải có sự thay đổi ? Theo tôi thế là đủ, Sir.Alex đã có tất cả những gì mà một huấn luyên viên ở cấp câu lạc bộ mong muốn,ông nên ra đi trong danh dự.

Marco

Member
Nên ở lại càng lâu càng tốt vì như thế MU sẽ xuống hạng 2 hehe.Các fan MU sẽ sướng điên khi MU chiến thắng mấy đội hạng 2 chứ đá ngoại hạng thế này toàn thua thôi.Có một điều mà Marco thấy là 90% MU fan o châu Á là chẳng hiểu biết tí gì về bóng đá cả.Còn châu Âu thì ngoài UK ra có lẽ số cổ động viên của MU rất ít.Chỉ có giải TBN và Italia là được chú ý thôi

Chipflo

Member
=D>
Marco nhận xét chỉ được cái đúng :D
Man có thay HLV thì cũng vậy thôi, hết thời rồi. Ngay cả mấy đội ếch nhái ở Giải ngoại hạng còn không bắt nạt được, vào được vong 1/16 Champions League là thành công rồi :> Cố mà làm gì. ;-)

Tin mới nhận, Sir Alex mới trả lời phỏng vấn rằng trận đấu tới của Man, Sir Alex sẽ vào sân thi đấu để cải thiện tình trạng ghi bàn kém cỏi của đội bóng. Cùng nhau cổ vũ cho Sir Alex ....... :)

ngothutra

Member
Marco said:
Nên ở lại càng lâu càng tốt vì như thế MU sẽ xuống hạng 2 hehe.Các fan MU sẽ sướng điên khi MU chiến thắng mấy đội hạng 2 chứ đá ngoại hạng thế này toàn thua thôi.Có một điều mà Marco thấy là 90% MU fan o châu Á là chẳng hiểu biết tí gì về bóng đá cả.Còn châu Âu thì ngoài UK ra có lẽ số cổ động viên của MU rất ít.Chỉ có giải TBN và Italia là được chú ý thôi
MU được cái đánh bóng hình ảnh của mình tốt nên tiền bán áo, đồ lưu niêm... của MU thì khỏi phải nói. Chính điều đó làm nên tiềm lực kinh tế của CLB ấy mà. Bây h gặp Chelsea giàu quá nên choáng thôi =))

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Marco said:
Sao em nói đúng thế nhỉ :D :) Em nói đủ ý quá rồi, chị chẳng chen thêm vào câu nào được nữa :p
Vì thế chị cũng vote cho "Sir Alex nên ở lại càng lâu càng tốt" :q:

Marco

Member
Hehe hóa ra trên forum này ít người thích MU nhỉ.Chứ ko thì đã làm ầm lên rồi.Thực sự là về mặt quảng cáo ở châu Á MU là nhất nhưng về mặt bóng đá mà ko giữ được chất lượng thì liệu còn thu được nhiều tiền như ngày mới đầu ko.Chelsea cũng vậy mà thôi bóng đá Anh dù sao vẫn còn bảo thủ quá khó mà đi lên nhanh được.

latinh_boy

Member
Toàn là fan của AC vô đây hả,nói cũng có cái đúng nhưng toàn chọc ngoáy là chính X(
Fan trung thành của MU đâu rồi huhu.

Chipflo

Member
Fan Milan đoàn kết thế đấy. Đi đâu cũng có hội, để nếu cần thì "đánh hội đồng" or "tổng xỉ vả" cho có chất lượng. :>

Marco

Member
Hehe đánh hội đồng thích thật.Với lại cũng phải có cớ thì mới cãi thắng được MU chẳng có gì thì biết cãi sao đây.

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
em Đức said:
Fan trung thành của MU đâu rồi huhu.
Hihi, nhìn avatar với chữ ký của em thì ai bảo em là fan "trung thành" của MU cơ chứ... :D :p

em Minh said:
Hehe hóa ra trên forum này ít người thích MU nhỉ.Chứ ko thì đã làm ầm lên rồi.Thực sự là về mặt quảng cáo ở châu Á MU là nhất...
:D Thì mấy người "không thích" MU toàn là những người không ở VN mà em... :cool:
Công nhận về VN, thì ít nhất là 90% cổ vũ cho MU, nhiều người cổ vũ cho MU chỉ vì.. Beck, bây h Beck chuyển sang Real rôi, không hiểu mọi người có "chạy" hết sang real không nhỉ... ;)

kiban

Member
mọi người tranh thủ tổng sỉ vả MU à cho em góp vui với.................
Ngày xưa mình thích mỗi thằng Giggs nhưng giờ bác này cũng già sắp chết như bác Alex rồi.... Thế là mu chả còn cái gì để thích cả........

Chipflo

Member
kiban said:
mọi người tranh thủ tổng sỉ vả MU à cho em góp vui với.................
Ngày xưa mình thích mỗi thằng Giggs nhưng giờ bác này cũng già sắp chết như bác Alex rồi.... Thế là mu chả còn cái gì để thích cả........
Giới thiệu thêm, kiban cũng là fan ruột của Milan :D

latinh_boy

Member
Sir Bobby Charton mới đây nói rằng sẽ ko có chuyện sa thải Fergie rùi,chỉ có cách chờ ông ý tự động từ chức thôi,tham quyền cố vị quá !

Chipflo

Member
Marco nói MU xuống hạng thì hơi quá, nhưng mùa sau lo mà cạnh tranh với Liverpool, Everton, Newcastle 2 xuất đi dự C1 ( 2 xuất vào thẳng là Chelsea và Arsenal rồi )

Good luck !!! :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000