Câu bài! Lỗi do ai?

chipcom

Member
4# trường mình cũng như những 4# khác luôn luôn có tình trạng câu bài.
Lý do tại sao?
Có thể là vì số lượng bài.
Cũng có thể là vì sở thích.
Có thể chẳng vì bất cứ một cái gì cả.
Nhưng trong một 4#, có admin, mod mà tình trạng câu bài vẫn cứ liên tiếp diễn ra.
Không chỉ MEM câu bài, mà MOD cũng câu.
Như thế thì cần MOD làm gì?
Câu bài là lỗi do ai?
Do MEM không đọc kĩ nội qui diễn đàn hay là cố tình phớt lờ những nội qui đó?
Do MOD không xóa bài và cảnh cáo hay là do MOD bỏ qua những hành vi câu bài?
Do ADMIN không kiên quyết trong việc xử lí tình trạng câu bài hay là không thể bao quát tất cả các topic?
Hay đơn giản chì vì ý thức của thành viên???

ark

Active Member
Ừm, nên phân rõ ra chỗ nào được câu bài và chỗ nào ko :D
Forrum có câu bài 1 chút cũng vui :D

Đồng ý với ark :) "Câu bài" ko phải lúc nào cũng quá nghiêm trọng
Thả lỏng trong 1 số topic thì hay hơn là lúc nào cũng cứng nhắc yêu cầu số dòng :D

chipcom

Member
Có một số chỗ có thể câu bài.
Ví dụ như trong topic của lớp <như bạn WC đã nói>
Trong bang câu bài
Trong phần thảo luận, vui cười, thơ bút tre...
Nói chung, nếu mỗi người không quá lạm dụng cái sự câu bài để làm phong phú diễn đàn thì một hai bài câu cũng không có gì để nói.

chipcom

Member
mấy người này nhộn nhỉ?
vào tận box thảo luận nghiêm túc để câu bài cơ đấy.
trước khi bước vào nhà phải xem cổng ghi gì chứ?
muốn câu bài thì đi về nhà <topic của lớp> hoặc ghé chân qua bang câu bài mà câu nhé.
Trong này chống chỉ định với những vị có ý định câu bài.

duc_anhd2

Member
các bạn nghĩ mọi người câu bài vì cái rì?có được cái gì đâu chứ?về phần tôi,có lẽ vì ko biết viết gì nên mới viết ngắn thôi!

chipcom

Member
Thảo luận nghiêm túc quá nhỉ?
Viết ngắn không có nghĩa là câu bài.
Chỉ có viết không có ND, cô gắng post linh tinh mới là câu bài.
p/s: Nếu mọi người muốn câu bài <một hai bài thôi nhé> thì ghé qua bang câu bài chơi.
Đừng có lạm dụng đấy! ;)

unni_x

Active Member
X-( UnNi bực lém rùi đấy. Mama thằng duck với ku lahabana, thích câu lắm à, ở đời cũng phải bít mình là ai chứ, câu thì làm được cái qúe gì cho đời mà cứ làm xấu mặt nhau thế. Đã không đóng góp được gì cho trường thì thui, đừng có mà phá hoại!!!!
Này chú duck, A3 xấu mặt vì chú ở trên lớp đã đủ chưa? xấu mặt vì chú gọi hội đá cho A3 tơi tả đã đủ chưa? Bi giờ chú muốn lên đến trên web cũng xấu mặt vì chú nữa à??? Chú chả xứng đáng với danh hiệu A3 mà chú đang có, lần sau có câu thì chuyển hộ tôi địa chỉ sang trường khác đê, đừng làm người khác nhìn vào mà thấy CVA hóa ra là toàn cái lũ ăn hại như chú X-(

unni_x

Active Member
darkknight1411 said:
thế bà không câu chắc mí lị tôi là người thay thế WC của lớp mình nó không câu nữa thì tôi phải câu thay nó chứ sao >:p
cùn dek chịu được :cool: thế nó là cái gì của ông, bố ông chắc hay sao mà nó làm gì thì ông phải bắt chước làm theo X-(

ai bảo tôi bắt chước nó nào
lúc đầu tôi cũng tham gia thảo luận đó chứ nhưng mà thấy câu nhiều quá nên tôi cũng câu theo thôi
bà là MOD nên không dám câu thì có giỏi thì câu như tôi xem nào

unni_x

Active Member
darkknight1411 said:
ai bảo tôi bắt chước nó nào
lúc đầu tôi cũng tham gia thảo luận đó chứ nhưng mà thấy câu nhiều quá nên tôi cũng câu theo thôi
bà là MOD nên không dám câu thì có giỏi thì câu như tôi xem nào
thế có khác gì =)) Chả khác gì con khỉ trong vườn thú :cool:
Tôi chả hơi đâu đi câu theo chú, vì tui là con người mà :cool:
-------------
Một lần nữa, nhắc nhở 2 chú duck và lahabana về việc câu bài quá thể đáng. Trong box khác do không thuộc quyền quản lý của tui, chứ box Cảm nhận Cuộc sống mà các chú giở trò câu bài thì tui và vợ tui sẽ del bài ngay. Dĩ nhiên, tôi là người công bằng, rất hy vọng các chú có thể post bài nghiêm chỉnh trong box đó, nếu bài có nội dung tốt, phù hợp với tiêu đề thì tôi vẫn sẽ giữ lại ;)

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Vừa ngồi xóa mấy bài viết không hề có suy nghĩ của các em mà chị cảm thấy chán quá...
Các em luôn mồm nói là chẳng có HS nào chịu vào forum trường mình vì nó chán, nhưng thử hỏi các em đóng góp gì để cho nó hay lên??
Tại sao ai cũng chỉ biết nói, biết chê mà chẳng thấy ai thực sự có tâm huyết xây dựng? :(
Cứ theo đà này liệu đến bao giờ forum mới phát triển được như mình muốn?

Chị thấy Ngọc Anh lập ra topic này rất hay và cũng là để tế nhị nhắc nhở các thành viên trong forum, nhắc mọi người trước khi post bài nên vận động khối óc 1 chút... Có thể chị nói hơi thẳng nhưng chị không nói quá đâu... Đọc nhiều bài của các em mà chị không thể hình dung nổi lúc đó các em đang nghĩ gì?!? Chị không hề phản đối mọi người tạo không khí vui vẻ trong forum, nhưng đấy cũng không có nghĩa là thả sức "đùa cợt" vô tội vạ như thế...

Chị nói như thế mong các em đừng giận, nếu các em không biết phải viết gì thì xin các em cũng đừng viết, chứ thực sự chị không cần 1 forum có rất nhiều bài viết mà vẫn trống rỗng đâu...
:)

Hùng con

Member
Hơ, đọc bài của chị Hà, mình thấy tội lỗi việc việc làm trước đây quá cơ:( Thôi, ko câu nữa vậy:D

Này em ơi, em viết thế này nghĩa là em cũng đang câu bài rồi đấy, hic, chẳng lẽ lại xóa nốt bài này của em :)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000