Bóng bàn_Pingpong nào!

una-rapina

Moderator
Bóng bàn! Môn thể thao của sự nhanh nhẹn!:D, cái cổ tay dẻo, mắt linh hoạt, đầu óc nhạy bén....:)
Tôi chơi bóng bàn từ nhỏ, nhưng không chơi đều nên trình độ cũng bình thường! Tuy kô chiếm quá nhiều diện tích nhưng cũng vã mồ hôi !:) Chơi môn thể thao này thật sự là rất relax, rất thoải mái, không quá mất sức như bóng đá, bóng rổ, cũng không nhiêu khê như bơi lặn hay đua xe... chẳng hạn=)); chỉ cần 2 người, đôi vợt, và cái bàn là ...chiến đấu:)

Trường mình phong trào bóng bàn có vẻ không sôi nổi lắm! Phòng thể chất cũng được trang bị gần chục bàn đấy, nhưng cũng chỉ bày ra đó! Chắc phải đợi đăng cai giải gì đó thì hs mới được động đến!:(
Hiện tôi đang xài một cây 729 của TQ, thấy mọi người khen lắm(cái vợt ý):"> .
Cũng muốn tham gia chơi thường xuyên để relax nhưng busy quá!:)

Không biết 4rum có ai thích môn này không!?:)

nenu_aloha

Member
Em biết chơi môn nè nè!!! ^_^, em đc nhất quận năm lớp 5!!! Cái vợt em đang xài là BUTTER

FLY, vừa nhẹ vừa nẩy, ăn bóng lắm!!! Cái vợt của anh Thành là vợt xin rùi ( xịn kiểu bình

dân! ), mấy đứa bạn em cũng xài, dùng ngon lắm hen! ^_^ . Mà anh T nói hơi quá, đúng là

chỉ cần đôi vợt, hai người và một cái bàn ( nhưng mừ thiếu bóng thì sao chơi đc hả anh? ^_^ )

là đã có thể PINGPONG đc rồi nhưng chỉ riêng một cái bàn cũng đã chiếm diện tích lắm rùi, ở

nới đất chật, người đông thì quả thực 2B chỉ là một môn thể thao xa vời ( ko như bơi, bơi ở

đâu chả đc! ^_^ ==> đùa thôi )

longva0412k

Member
còn tui còn tui :D
vợt mình thì lung tung lắm , mỗi thứ một cái:D ,cốt Tiga (chẳng biết là cái hãng j nữa :D của Sweden),một mặt 729 , một mặt butterfly (cái vợt đó đi theo mình 5 năm rồi :D ) bây h chuyển sang tennis nên cũng lâu lắm rồi ko chơi ,rất vui được giao lưu với mọi người:D

longva0412k said:
còn tui còn tui :D
vợt mình thì lung tung lắm , mỗi thứ một cái:D ,cốt Tiga (chẳng biết là cái hãng j nữa :D của Sweden),một mặt 729 , một mặt butterfly (cái vợt đó đi theo mình 5 năm rồi :D ) bây h chuyển sang tennis nên cũng lâu lắm rồi ko chơi ,rất vui được giao lưu với mọi người:D
Cốt Tiga hả mình cũng đang xài 1 cái Tiga 1 mặt Maxell, 1 mặt nữa gì gì quên béng mất rồi. Mua lại của 1 chú ở bang khác. Nó đánh cái này cũ mèm rồi bán lại cho mình. Độ nảy v..v.. thì vẫn ổn chỉ có cái cầm không chắc tay vì ra nhiều mồ hôi quá.

He he hè giao lưu tí nhẩy ?

Chú Thành dùng 729 hả chắc thiên về tấn công? Anh đợt này về muốn mua 1 cái Yasaka thiên về xoáy :) chả hiểu vợt bây giờ đắt không nhỉ?

Ậy ậy đánh tennis sao đánh được bóng bàn nữa? Vì cách cầm vợt khác cách dùng cổ tay khác :) Bác nào đa tài chơi giỏi cả 2 môn thế cho em học hỏi.

longva0412k

Member
đánh tennis xong , sau đó chuyển sang bóng bàn bây h toàn động tác tennis vào bóng bàn ,buồn cười lắm,nhưng mà sau khoảng 1 tiếng là có thể lấy lại động tác bóng bàn được :D

sắp có giải bóng bàn rồi còn gì??
11D8 0508 có Nguyễn Quốc Hoàng giải nhì quốc gia hồi lớp 9 ;) chắc là có giải thôi ;)
Trường bao nhiêu bàn bóng bàn mà chả thấy cho luyện tập gì cả :-??

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000