Xin các bạn hãy đọc và suy ngẫm...

xoai

Member
hic! em xây dựn cho lớp em cái đã! thế trường muốn gì ngoài cái việc quảng cáo forum ra???? cấm câu bài à??? cái đấy khpông diễn đàn nào là không có cả! chẳng cấm được. còn bài viết chất lượng thì may ra chỉ có ở box Học tập thôi! nhưng có mấy ai vao mà đóng với chả góp. mất công minh post bài về Lý kết quả là bon nó vào hỏi mình thi mấy điểm Lý. shit!

Who_Cares

Member
Đề nghị giải thích cụm từ "bài viết chất lượng" :)
mất công minh post bài về Lý kết quả là bon nó vào hỏi mình thi mấy điểm Lý. shit!
Vừa kêu gọi không nói bậy thế mà chú xoài đã... Cần phải bị cảnh cáo :rolleyes:

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
<!--QuoteBegin-Who_Cares+Oct 9 2003, 01:32 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Who_Cares @ Oct 9 2003, 01:32 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Đề nghị giải thích cụm từ "bài viết chất lượng" :) [/b][/quote]
Theo chị, 1 bài viết chất lượng là khi trước khi viết mình đã phải suy nghĩ chín chắn, chứ đừng có viết ngay cái ý nghĩ vừa thoáng hình thành trong đầu mình.
Tất nhiên, nhiều người thì có nhiều ý kiến, như nêu bạn mà không giống ý kiến của người khác thì đừng có buông 1 câu như kiểu "Úi dời, thế mà cũng đòi" hay "Ý nghĩ còn non lắm" hoặc "Mày thích A, nhưng tao thích B cơ", v.v... Bất đồng quan điểm là chuyện thường tình, nhưng khi mình nói quan điểm của mình thì hãy có lý do, chứ đừng có kiểu "lấy thịt đè người", nói suy nghĩ của người khác không ra cái gì cả.

Túm lại, trong khi viết bài thì phải suy nghĩ nghiêm túc (hài hước, đùa nhau thoải mái, nhưng cái gì nó cũng có giới hạn của nó) thì tự nhiên bài viết trở nên có chất lượng thôi....
:)

À, chị nhắn thêm: Ai tự nhiên không thấy bài của mình thì ra Depot tìm nhé, chắc là nó đang nằm trong đấy đấy (lâu nhất là 5 ngày kể từ khi nó bị "biến mất") :)

Deathknight

Active Member
<!--QuoteBegin-Pham Vu Ngoc Ha+Oct 8 2003, 12:59 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Pham Vu Ngoc Ha @ Oct 8 2003, 12:59 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Mình nói thật là tinh thần tổ chức của HS CVS vẫn còn hơi thấp. Mình thực sự không muốn mang trường mình ra so với trường khác, nhưng các bạn thử nhìn vào trường Ams mà xem: Khi trường Ams làm ra cái Website, rất nhiều học sinh tự nguyện ra góp sức về mọi lĩnh vực. Nội dung thì có người chuyên vào chủ đề du học, người chuyên về viết văn, v.v.... Còn về mặt hình thức thì cũng có nhiều HS và cựu HS cùng nhau ngồi vào làm cái trang Web trông thật đẹp mắt, người thì làm biểu tượng, người làm nền, v.v....
[/b][/quote]
chị so sánh cũng hơi quá
thứ nhất, lớp tin trường mình chỉ học 5 tiết/ tuần trong khi các lớp chuyên tin là 9 tiết (hơn 14 tiết ở TH và SP)hơn nữa, họ còn học về nhiều cái khác về đồ họa chứ ko chỉ quanh quẩn ở Pascal (đành rằng Pascal rất cơ bản và cần thiết)
*đầu vào của trường họ cao hơn ta
*điều kiện của học cũng khá hơn
*trường chúng ta wá coi nặng cái gọi là "truyền thống"
*trương mình mục đích trở thành trường Chất luợng cao, chứ ko phải là trường chuyên ,nên cái gì cũng biết một tí
*cuối cùng là 4rum của họ ra đời sớm hơn ta vài năm
*nhưng chắc gì vài năm nữa, 4rum CVA ko phát triển bằng hn-ams

Who_Cares

Member
Mình thấy mấy member viết bài trong Forum, có ý tự khen mình giỏi Tin thế này thế nọ, thế những bạn đấy sao không lấy những kiến thức của mình ra để góp phần vào việc xây dựng trang Web trường mình đi??
Cái này có vẻ hơi đụng chạm đến chú DK và xoài à nha B) :p

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Hic, không có đâu em ơi... Chị hoàn toàn không có ý gì đâu, đấy chỉ là 1 câu thắc mắc. Em nói thế nghe sai lệch và nặng nề quá à... hic... :unsure: :huh:

BlackDragon

Active Member
Theo tôi thì chủ đề có rất nhiều loại , để đánh giá một chủ đề có "chất lượng" hay không cũng có rất nhiều khía cạnh !
Ví dụ có một chủ đề viết rất hay ,rất dài sâu sắc .Người đọc ai cũng công nhận đó là một chủ đề có chất lượng nhưng lại không biết phải trả lời thế nào .Vậy thì chủ đề đó cũng sẽ nhanh chóng nhảy xuống cuối trang .
Ngược lại , nhiều khi một chủ đề chỉ có "một dòng" nhưng lại được nhiều người quan tâm vì hợp thị hiếu , thế là bài viết nhanh chóng được post lên và thành 1 chủ đề "hot"
Vì vậy , điều quan trọng là chủ đề phải được sự quan tâm của nhiều người , khuyấy động được không khí của forum mà lại có ít bài rác .Forum chúng ta hiện nay chưa có nhiều thành viên , vì vậy cần những chủ đề như vậy !

lexuscva

Member
Công nhận BD nói rất đúng !! Quả thực em đã đọc rất nhiều bài viết dài và có thể gọi là chất lượng, đọc xong rất xúc động, nhưng trả lời thì không biết nói ntn, thực là rất khó !!

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Đúng đúng, em BD nói đúng, chị quên chưa đề cập đến trường hợp này...
VD như đọc mấy bài của em viết trong mục "Cùng nhau tâm sự" chẳng hạn... Chị thấy rất hay mà không biết viết trả lời như thế nào... Đúng là xúc động không nói nên lời... :rolleyes: :)

Manchias

Member
Bai viet chat luong la nhu the nao?
Day la dien dan, cho nen khong the cam nguoi khac viet bai tra loi duoc. Tru 1 so truong hop chui bay, viet tho tuc thi khong the chiu duoc.
Theo em, khong co bai viet kem chat luong , ma chi co bai viet bay ba thoi.

xinhxinh_kieukieu

uhm , định nghĩa một bài viết chất lượng , một bài viết chất lượng nói chung sẽ bao gồm những thông tin sau đây :
_ Nêu đúng nội dung ( của topic hay của box )
_ Khẳng định chắc chắn rằng : đó là một bài viết CÓ DẤU
_ Đương nhiên , đối với diễn đàn Phan Đình Phùng mà em tham gia thì quy định mọi bài viết ngắn hơn 2 dòng đều là câu bài , nên đương nhiên bài viết chuẩn phải từ 3 dòng trở lên ( kể cả smile )
Em thấy trong forum nè , rất nhìu bài viết ko dấu mà ko có MOD chỉnh sửa , nhiệm vụ của MOD bao gồm cả chỉnh sửa những bài viết ko dấu của thành viên , hơn nữa , nếu ko chỉnh sửa thì MOD cũng phải có một dòng chữ nhắc nhở ngay dưới bài của thành viên ( MOD được edit bài mà )
Quy định màu chứ của MOD khi nhắc nhở thành viên là màu đỏ , mọi trường hợp dùng màu đỏ trong bài viết đều được coi là lạm dụng màu sắc
Đấy là cung cách làm việc mà em đã được tiếp xúc và thấy rất hiệu quả ,
Uhm , nếu muốn coi thử các bác vào đây : www.pdp-hn.com/forum
Vào bất kì box nào các bác thích , hoặc vào box Thung Lũng tình yêu
Uhm , mà ngoài ra cho em hỏi , diễn đàn có thể tạo ra một skin khác để thành viên thay đổi theo ý thích ko ?

Tui nghĩ dùng mù sắc trong bài viết là quyền tự do của các thành viên............đâu nhất thiết phải biết đấy là lạm dụng màu sắc hay không :unsure: .........Còn về việc câu bài thì cũng không thể quy định hai hay ba dòng đc.................vì có những khi người viết đâu cần đến ba dòng để diễn đạt ý của mình đâu................chẳng lẽ chèn smile vào cho hết ba dòng à

xinhxinh_kieukieu

<!--QuoteBegin-Chip_pi_pi+Mar 4 2004, 11:40 PM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (Chip_pi_pi @ Mar 4 2004, 11:40 PM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> Tui nghĩ dùng mù sắc trong bài viết là quyền tự do của các thành viên............đâu nhất thiết phải biết đấy là lạm dụng màu sắc hay không :unsure: .........Còn về việc câu bài thì cũng không thể quy định hai hay ba dòng đc.................vì có những khi người viết đâu cần đến ba dòng để diễn đạt ý của mình đâu................chẳng lẽ chèn smile vào cho hết ba dòng à [/b][/quote]
uhm , về việc quy định hai hay ba dòng thì em đồng ý nhưng còn về việc thích dùng màu sắc chưa chắc là thế, nếu dành riêng một màu sắc cho quản trị viên sử dụng thành viên sẽ dễ được nhận ra hơn , ngoại trừ màu đấy ra , thành viên còn có thể sử dụng các màu sắc khác cơ mà :rolleyes:

Này này...Chip ko đc thấy em bé lớp 8 mới vào muh bắt nạt nhé...Hì...Little thấy ý tưởng đó cũng hay...Nhưng còn thực hiện đc hay ko thì phải xem đã... :rolleyes: <_< ^_^

Trùi...........đó đau gọi là bắt nạt..........tui nói thiệt mờ :p ..................Thế có màu nào ko phải màu cơ bản mà.....................xấu wa' không ai mún dùng đến ko...................dùng màu như thía thì khỏi sợ :lol: :lol:

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000