Việt Nam quê hương tôi đó ....

Việt Nam những tiếng thân thương mà những ai xa quê đều đau đáu nhớ tới trong mỗi dịp tết đến xuân về .Và giờ đây đâu chỉ những người con xa xứ mới nhớ về Việt Nam quê hương mà hình ảnh đất nước Việt Nam xinh đẹp hiếu khách đã in sâu trong lòng mỗi du khách nước ngoài .Hôm nay tôi cùng các bạn hãy cùng nhau khám phá những vẻ đẹp thơ mộng , quyến rũ của cảnh vật quê hương Việt Nam
Nhắc đến Việt Nam là chúng ta nhớ đến ngay hình ảnh của những tà áo dài , của chiếc nón bài thơ ...và ko thể nào ko nhắc đến Hà Nội - trái tim của đất nước.Hà Nội thủ đô văn hiến với biết bao cảnh đẹp nên thơ
đó là một Hồ Gươm cổ kính và rất huyền bí

Đó là Văn Miếu quốc tử giám trường đại học đầu tiên của nước ta

Đó là lăng Hồ Chủ Tịch - nơi yên nghỉ của vị lãnh tụ kính yêu của dân tộc Việt Nam

Đó là chùa một cột vừa mang nét kiến trúc tinh vi vừa thơ mộng

Không chỉ thơ mộng mà sự sôi động cũng là điểm mà bạn dễ dàng nhận ra ở Hà Nội :

http://vnthuquan.net/diendan/upfiles/867/D2ECC31C5F1D41169CDBF0574A3642AC.jpg

Suốt dọc dài tổ quốc Việt Nam đâu đâu cũng có những cảnh đẹp diệu kỳ

Đường vô xứ Lạng quanh quanh
Non xanh nước biếc như tranh họa đồ

Đến Việt Nam mà bạn chưa được đến thăm Hạ Long thì quả là đáng tiếc
http://vnthuquan.net/diendan/upfiles/7084/3DC8FEBDDB6143409FBD550E7B52E45E.jpg[/img]
Đây rồi đất Hoa Lư Ninh Bình nơi Đinh Tiên Hoàng dẹp loạn 12 sứ quân :

"Tháng Tám hội cha
Tháng ba hội mẹ "
mới các bạn cùng chúng tôi về thăm quê hương Nam Định với lễ hội Phủ Dầy và lễ hội đền Trần - 2 lễ hội lớn được xem là nét đẹp văn hóa , món ăn tinh thần ko chỉ của riêng người dân Thành Nam

đã đôi lần đến với Huế mộng mơ , tôi ôm ấp 1 tình yêu dịu ngọt
vẻ đẹp Huế chẳng nơi nào có được, nét dịu dàng pha lẫn trầm tư

Đà Lạt vùng đất mộng mơ với biết bao loài hoa đẹp , với đồi núi trùng điệp
Mimosa từ đâu em đến đất này ....

sắc tím lưu ly với câu chuyện "forget me not "

ôi biển Nha Trang xanh thắm lộng gió , những bờ cát trắng trải dài và những hàng dừa đu đưa trong gió

Thành phố Hồ Chí Minh sau 30 năm chiến tranh Việt -Mĩ nay đã thay da đổi thịt , sôi động và giàu đẹp

Quê hương Việt Nam thật là đẹp phải ko các bạn ? Vậy các bạn còn chờ gì nữa mà ko tham gia những chuyến du lịch đến những vùng đất tuyệt vời của chúng tôi !
Welcome to Viet Nam !

hoxedaica

Đất nước mình đẹp quá chị nhỉ. Em đã ập ủ ước mơ được đi du lịch xuyên Việt từ lâu, nhưng chỉ đi bằng xe đạp và đi bộ thôi.Bố em đã đi rồi nên bảo là thú vị lắm.Em dự định học hết cấp 3 sẽ đi. Nếu ai có ước mơ giống em thì hãy cùng chia sẻ nhé

BATDAN

Member
Hày, nhưng cơ sở hạ tầng, tức đường xá và nơi nghỉ giữa đường?
Đi bằng xe đạp chắc em làm cho được một vòng quanh HN là hết.
Về đến nhà chắc hai lỗ mũi thả ra hai đống cát!

hoxedaica

Ve hai van de do thi em khong lo.Duong xa thi di mai cung het. Em du dinh se di trong mot nam hoac mot nam ruoi.Con ve noi nghi thi em co the thue nha tro hoac o nho nha dan. Dan Viet Nam ta von hieu khach ma:D Neu can thi em co the lam them mot viec gi do doc duong de co them tien thue nha tro.Van de ma em lo bay gio la khong co ai di cung thoi. Nhung chac chan la em se di

BATDAN

Member
Ý nghĩ discovery cũng hay, nếu có đủ sức khỏe và lòng ham mê. Trên thế giới cũng đã có nhiều vụ đi vòng quanh thế giới bằng xe máy, xe đạp, kéo dài hàng năm trời. Sau đấy là viết tiểu thuyết để sống. Thời xa xưa nữa là dùng tàu đi tìm châu lục, nhưng bây giờ chắc tìm ra hết cả rồi. Còn đã đi cả năm châu bốn biển cả rồi, người ta thường có nhận xét khác nữa.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000