Viết cho người mình yêu ...

Có nhiều người nói với tôi rằng khi yêu ko nên bộc lộ hết tất cả tình yêu mình dành cho người ấy thế nào ,bởi lý do nào ư? Bởi người ta sẽ thấy chẳng còn thú vị gì nữa khi ko khám phá thêm ra điều gì trong tình yêu của mình. Vì thế bạn hãy giữ một chút nào đó cho riêng bản thân mình, đừng nói hết tất cả . Dù bạn có yêu người ta đến thế nào , dù bạn có nhớ người ta đến mức đứng ngồi ko yên , muốn gặp người ta đến điên khùng :D
Nói thât chứ làm được điều đấy cũng khó lém nhưng phải cố gắng thui biết lam thế nào được .
Viết cho ngưoi mình yêu ư, sẽ có nhiều điều lắm chứ ..Tui muốn viết cho người ấy biết rằng tui đã nhớ ng ấy nhiều lắm vì ko được ở bên, thấy chạnh lòng nhiều lắm khi đôi khi trong trái tim ng ấy vẫn còn hình ảnh của ng cũ ( mặc dù tui tôn trọng những gì đã qua , tôn trọng những gì ng ấy làm , nhưng đâu thể cấm những suy nghĩ trong đầu mình đc , chẳng nhẽ ko đc một chút ghen sao ?! :( )....
Ôi! Tình yêu có khác .... :huh: :( :( :(

.........Chip chẳng bít phải viết gì cho người ta..........bây giờ thì nói gì cũng là vô nghĩa khi trái tim người đó chẳng dành cho mình...........Chỉ duy nhất một điều muốn hỏi..........liệu thời gian có thể làm thay đổi chuyện gì?.........không ai nói trước đc........tại sao con người luôn đặt ra những câu hỏi mà bít rõ là không có câu trả lời nào chính xác cả.........Chẳng có lý do gì để trách người ta............bởi mình chẳng là gì cưa người ta cả................Chỉ trách mình đã hy vọng quá nhiều........để rồi bây giờ buồn và thất vọng nhiều hơn...........

lexuscva

Member
bây giờ thì nói gì cũng là vô nghĩa khi trái tim người đó chẳng dành cho mình...........Chỉ duy nhất một điều muốn hỏi..........liệu thời gian có thể làm thay đổi chuyện gì?.........không ai nói trước đc........tại sao con người luôn đặt ra những câu hỏi mà bít rõ là không có câu trả lời nào chính xác cả.........Chẳng có lý do gì để trách người ta............bởi mình chẳng là gì cưa người ta cả................Chỉ trách mình đã hy vọng quá nhiều........để rồi bây giờ buồn và thất vọng nhiều hơn...........
Trời..lâu lắm mới gặp được người cso suy nghĩ giống mình(một tí xíu thôi)
Trường hợp của chip giống của tớ dã man...
vậy thôi khỏi viết lại nữa...
tương tự như trên ta có....hè

Tất nhiên làko thể trách ng ta được chỉ trách số phận bất công với mình thôi. :( .Người ta bảo thời gian có thể thay đổi đc mọi chuyện, nhưng cũng chẳng biết thế nào .Nếu ko tự bản thân mình cố gắng thì thời gian cũng ko chắc làm đc điều đó
Thấy mọi ng đều tâm trạng quá , đâu chỉ riêng mình có chuyện, hichic, :unsure:

..............Người ta có quá đáng không khi chẳng cần quan tâm mình vui hay buồn.............Người ta nói về một người " đặc biệt " trước mặt mình mà chẳng cần biết mình nghĩ gì..............Chẳng thể trách người ta đc...................bởi người ta cũng chỉ là bạn thôi...............bạn tốt.........Người ta tốt với tất cả mọi người..........đâu pphải riêng gì mình..............Buồn!......................

thì ai mà chẳng có những kỉ niệm đã qua trong quá khứ đúng ko nào?Mà kỉ niêm đâu có thể dễ quên trong 1 sớm 1 chiều được chứ.Nhiều khi người ta lại nghĩ khác mình.Người ta muốn chia xẻ 1 chút gì đó ,vì người ta ko muốn giữ kín nó trong lòng( vì nhiều lúc giữ trong lòng cũng đâu phải là điều hay đâu ).Đó là do nguời ta tin tưởng mình người ta mới nói vói mình đó chứ .

Thât là may mắn khi ng ta đủ tin tưởng mình để nói điều ấy, nhưng đáng tiếc là mình biết đc điều đó trong một tình huống ko chủ định , chỉ là vô tình mà biết đc thui , vậy phải nghĩ thế nào đây???
Ai cũng có quá khứ cho riêng mình , và tất cả đều tôn trọng mọi thứ đã qua, chỉ tiếc rằng mình ko phải la ng đầu tiên ... nhưng hi vọng rằng mình sẽ là ng cuối cùng trong trái tim ng ấy ...

Hãy đừng quá băn khoăn suy nghĩ về những điều này,hãy giành cho người ta khoảng trống trong tâm hồn để người ta có thể ôn lại những kỉ niệm cũ.Kỉ niệm cũ ko phải là điều gì quá khăt khe đâu.Như vậy mới thực sự là người ta và mình cũng sẽ cảm thấy mình cao thượng mà.Như vậy mới có lợi cho mình chứ :lol: :lol: :lol:

Chăng lẽ đành lòng quên người ta đi..........để người ta tự đi tìm lấy hạnh phúc của riêng mình?............Bi giờ.........người ta đang vui lắm..........còn mình lại buồn...........Nhiều người bảo.........thấy người ta vui thì mình phải vui mới đúng chứ........Nhưng không tin...........nói vậy thui chứ sao mà làm đc..........Như thê có gọi là ích kỉ không?...........Nhiều khi tự nghĩ..............thấy mình đôi lúc nhỏ nhen.........mình luôn đòi hoiơr người ta nhiều thứ.........trong khi bít rõ là có bao nhiêu người như mình trong trái tim người ta rùi........

Trong con ng ai chẳng có ích kỉ , chẳng qua là có biết điều hòa nó ko , để nó ko chiếm giữ hết cả suy nghĩ của mình , để nó ko trở thành thói xấu trong tâm hồn , vậy là được rùi mà. Có ai sống hết cho mọi ng đc đâu , hãy sống cho mình nhưng cũng sống cho cả người khác nữa... :)
Còn chuyện của Nhóc yêu thì đó chỉ là một suy nghĩ , một cảm xúc bất chợt đến trong lòng mà thui , điều quan trọng vẫn là hiện tại và tương lai mà , Nhóc yêu biết vậy mà ..

Ghen cũng được thui vì ghen trong tình yêu cũng là 1 cách thể hiện tình cảm của mình cơ mà .nhưng ít thui thì được chứ đừng lạm dụng ghen quá vì lại làm cho người yêu của mình cảm thấy mất tự do .Thế thì nguy to lắm ta ;) .

1-12-..............
Chat với anh.........hình như anh không vui..........Nó biết nó không phải người anh đang đợi............Nó nhắn anh dành cho nó mấy phút ngày mai.............đưa anh món quà mà nó đã mất rất nhiều công sức để làm...........Anh muốn biết............Nhưng nó không muốn nói........Nó thích sự bất ngờ.........Còn anh thì không............Nó nói.......nó nghĩ anh sẽ vui ........nhưng anh không muốn nhận............Trong đầu nó có một chữ WHY to đùng.........Nó không tin........Chắc anh đùa..........Không .............anh đang giận nó...........Lý do?.........Nó không biết
_ Anh về đây
_ Lần sau
_ đừng chat với anh nữa
_ Anh không muốn chat với em để rồi lại cãi nhau
_ bb
đừng chat............cãi nhau.........anh không muốn............những dòng anh viết làm nó sững sờ...........Anh làm vậy có úa nhẫn tâm với nó? ..............Nó biết anh luôn coi nó như một người bạn .......không hơn..............Nhưng nếu thế thì anh đâu cần phải nói vậy...........Nó không trách anh...............Đúng hơn là nó không dám trách anh....................Nó luôn sợ anh giận nó.............Nhiều người bảo nó không nên nhường anh quá như thế............Nhưng nó không nghĩ vậy........Nó luôn tin anh rất tốt với nó..........Nhưng bây giờ................trong đầu nó hoàn toàn trống rỗng.........Ym của nó chẳng có cái nick nào sáng..........Nó sợ...........nếu bây giờ không có ai chat với nó ..........nó sẽ khóc òa lên mất.............
2-12................
Nó đến trường...........tìm bóng dáng quen thuộc của anh.........nó thấy anh.............nhưng nó không dám nhìn thẳng mắt anh............Nó sợ.............lại sợ.................anh giận nó..............Tự hỏi sao bây giờ nó nhát thế..............Nó cố gắng..........ghĩ những điều anh nòi chỉ là đùa..........nhưng nó biết......anh nói thật.......... Dù có hỏi lý do........thì anh cũng không nói đâu...............mà nó cũng chẳng dám hỏi..........
Đứng trước anh..............nó chẳng dám làm điều gì mà nó nghĩ có thể anh không thích.........
Đứng trước anh...............nó tự đánh mất chính bản thân mình..........
Đứng trước anh...............sao nó tự thấy mình nhỏ bé................
Đứng trước anh............nó chỉ muốn giừ lấy tay anh để anh đừnng đi mất......
Phải chăng vì thế mà đứng trước nó................anh trở nên độc đoán.............
Anh không quan tâm dến nó...............hay anh cố tình muốn nó quên anh đi...........
Nó muốn hỏi lắm..................nhưng nó biết............nó chẳng bao giờ co câu trả lời cho câu hỏi Tại sao?..........mãi mãi.......................

Ôi nghe chuyện của chip ma buồn quá vậy ta, hichic ..Tình yêu luôn có những điều cay đắng vậy đó ,đâu có dễ dàng tìm đến được hạnh phúc đâu.. Nếu là chuyện của Chip thật thì hãy cố gắng Chip nhé , chinh phục trái tim ng khác thật là khó ah... :(
Và sau những chuyện như vậy nè, Chip sẽ tự biết cố gắng tìm thấy hạnh phúc cho mình va thấy trân trọng những điều đó hơn.....

cài gì mà dễ dàng mà có được thì nhiều lúc mình ko chân trọng nó .Nhưng cái mà qua nhiều khó khăn thử thách mà mình đạt được thì mình sẽ trân trọng nó hơn vì đó là công sức mình bỏ ra .Trong tình yêu cũng vậy mà thôi khi trải qua nhiều thử thách thì tình yêu sẽ được vững chắc và ấm áp hơn .
Gửi đến người ấy : Hãy cố gắng lên nhé ,thời gian này sẽ thật sự kkhó khăn nhưng i tin chắc là u sẽ vượt qua được và sẽ đạt được những thành công và thử thách trước mắt .i sẽ luôn ở bên cạnh u ... :rolleyes:

<!--QuoteBegin-co_ai_biet_toi_ko+Dec 4 2003, 08:38 AM--></div><table border='0' align='center' width='95%' cellpadding='3' cellspacing='1'><tr><td>QUOTE (co_ai_biet_toi_ko @ Dec 4 2003, 08:38 AM)</td></tr><tr><td id='QUOTE'><!--QuoteEBegin--> cài gì mà dễ dàng mà có được thì nhiều lúc mình ko chân trọng nó .Nhưng cái mà qua nhiều khó khăn thử thách mà mình đạt được thì mình sẽ trân trọng nó hơn vì đó là công sức mình bỏ ra .Trong tình yêu cũng vậy mà thôi khi trải qua nhiều thử thách thì tình yêu sẽ được vững chắc và ấm áp hơn .
Gửi đến người ấy : Hãy cố gắng lên nhé ,thời gian này sẽ thật sự kkhó khăn nhưng i tin chắc là u sẽ vượt qua được và sẽ đạt được những thành công và thử thách trước mắt .i sẽ luôn ở bên cạnh u ... :rolleyes: [/b][/quote]
Trùi...........anh này đã có người ấy rùi..........thế mà còn đòi làm quen này nọ.......hihi............ngại chưa kìa :rolleyes: B) :p

omibecks

Tội nghiệp bạn CHIP quá . Thật sự mình thấy rằng thích như thế thì buồn thật , tại bạn CHIP cũng yếu đuối và hiền lành quá đây mà . Còn minh , cũng đang chuẩn bị tí tởn yêu đương đây , nhưng nghe chuyện của CHIP thấy yêu bây giơ thì giống bà già đau khổ quá , cứ hết anh giận em lại đến em giận anh rồi làm thế này thì người ta có thích không nhỉ.... cả chăm thứ bà rằn , mệt cả óc, tốt nhât là chưa nên iu :rolleyes:

Trùi................sao mà ai cũng gọi mình là bà già đau khổ thế nhỉ :lol: ..................không phải tạo mình hay nghĩ ngợi lung tung không há................Ban Omi ui...........cư s iu đi cho đời nó sung sướng chớ..............lo gì...................nếu TY nó đến với tui thì tui cũng chẳng đuổi nó đi đâu mà :p :)

shita

Thổ lộ với người đó..................suốt hai tháng trời ...............chẳng có gì thay đổi..................vẫn lạnh lùng như không qUen biết..................đau khổ................viết thư mà chẳng có hồi âm......................người ấy bảo mình hãy chờ.................lại chờ..................suốt hai năm lớp 8 và 9 sống trong cô đơn và phiền muộn.................gặp người ấy..................nói lại lòng mình...............người ấy phớt lờ bỏ đi................cay đắng..............suốt hai năm................chẳng có gì cả..............lại viết thư.............người ấy...........hức...........đem thư mình...........hức............cho bọn bạn lắm mồm đọc...............hức...............tất cả...........hức.......những hình ảnh tốt đẹp...............hức.....sụp đổ..............hức.............suốt hai năm dài đằng đẵng chờ đợi...........hức..........cuối cùng..............vẫn cô đơn.............đau khổ và tuyệt vọng................hức.................vậy mà.........thời gian........hức...........vẫn không thể xóa được hình bóng người ấy.................tất cả ...............đen tối

Nghe chuyện của shita thấy thương tâm quá ,hichic ...
Anh Tuấn tốt bụng lém ,lúc nào chẳng giúp đỡ mọi ng ,anh Tuấn nhỉ ??
Nhóc yêu lập topic này để mọi ng có thể thổ lộ vớing mình yêu một cách dễ dàng nhất vậy thui , cho những ai đã nói, đang muốn nói và chờ cơ hội để nói ..
(Gửi cho anh : có một điều em luôn muốn nói với anh rằng em tin tưởng ở anh . Hãy nghĩ tới em anh nhé . MU )

omibecks

shita ơi!!! tơ nói thật nhé , theo kinh nghiệm thì rất ít những mối tình được ra đời từ những bức thư làm quen .Nếu ấy viết thư cho người ta bày tỏ, chỉ tổ để cho một lũ con gái chum đầu vào bình loạn , nhiễm nhiên ấy chở thành một fan cuồng nhiệt ngốc nghếch của bạn ấy và nếu trên thưc tế<giả sử thui> ấy lại không có điểm gì nổi bật , thì ấy mãi mãi chỉ in out ma thui ........vơi tơ , 1 là hãy trực tiêp làm quen nói chuyên bình thường như bạn bè trong môt tình huống hết sức ngẫu nhiên<dù có thể tớ cũng biết tỏng là cu cậu sắp đặt rui , nhưng tớ lại rất thích vì có lẽ đây là một anh chàng mạnh mẽ và có đầu óc cưa cẩm ..>. Nhất là đừng bao giờ để cho con gái biết chăc là ấy đã mê mệt ngươi ta, cứ tưng tửng , nưa nọ nửa kia thì chí it , ấy cũng đã có 20% thắng lợi rồi đấy . Con co thành công hay không thì con phụ thuộc vào thời gian , vào thiên thời địa lợi và nhất là còn cả duyên trời nữa chứ :lol: ...nhưng dù co không may mắn , chiếm lĩnh được trái tim người đẹp thì bạn vẫn có thể tiêp xúc với người ta , nói chuyện hằng ngày , giúp đỡ linh tinh mà không phải ngại ngần vì ngươi ta đã nắm được thóp của mình . Kế hoạch 1 thất bại , thì còn có kế hoạch 2 , kế hoạch 3 nữa cơ mà , tha hồ bắn tỉa , tha hồ tác chiên trong vai một thằng bạn trai tốt bụng . Đây là chiêu mưa dầm thấm lâu đây . thôi tham khao ca rút kinh nghiệm nhe .GOOD LUCK!!@!!!!!!!!!!!! :rolleyes:

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000