việc làm thêm

hatovica

Member
fruit NHO said:
hiện nay vấn đề về làm thêm khá là rắc rối...em muốn tìm 1 việc nhưng thời gian ko cho phép...muốn hợp tác với 1 ai đó...khó quá...
Em muốn hợp tác để định làm gì? Có ý tưởng gì chưa? Nếu được anh sẽ cố gắng giúp em... :)

có nhiều công việc làm thêm, kông phải nhất thiết là làm ở một nơi nào đó nhất định, cụ thể nhưng thường thì những chỗ đấy bền vững nhất... Công việc không ổn định mà có lương tính theo năng suất là phát tờ rơi... hoặc chỉ là làm thiếp, làm đồ hay hay bán ( như em nè), cũng được... nhưng gì thì gì, mỗi nghề mỗi kiểu, đều cần trách nhiệm và quan trọng là thời gian... Chúc Oanh học tốt và làm tốt..

ngothutra

Member
Nếu mỗi người một nơi như thế thì mở hình thức kinh doanh trên mạng cũng được đây, không bị gò bó gì về thời gian cả

emitrang18

Member
chẹp chẹp, sao thấy hổ thẹn wá à. Mình học kinh doanh mừ tinh thần kinh doanh còn kém wá. Emi chỉ nghĩ việc làm thêm là kiếm tiền thôi, chứ làm gì cũng OK. thế nên mới an fận thủ thường với nghề gia sư lương ba cọc ba đồng. =((=((

smooth

Member
theo các bạn thì cái trà sữa Đài Loan có bán được ở các quán cafe, vd như ở Trần Phú hay NG Chí Thanh ko ?? mình đang định hè này đi giao thử cái món đấy, nguồn hàng đã có, chỉ ko rõ thị trường thế nào, có ai muốn share ý tưởng + vốn ko ??

Pham Vu Ngoc Ha

Active Member
Yenbull said:
minh moi co 1 job offer tu ben Sing, chang biet co lam duoc khong? tien thi nhieu nhung ma lam thi kho qua...
Thế tại sao em không nhận đi? Đây cũng là cơ hội cho em thử sức và chứng mình mình mà... Dù thành công hay thất bại, em cũng sẽ học hỏi và lớn lên nhiều lắm ;) Tuy chị không rõ công việc cụ thể của em, nhưng nếu là chị, chị sẽ thử ngay... :)

Rain_green_leaf

Em muốn hỏi chút
Thía mọi người có biết chỗ nào làm thêm được không.....
Em định đi nhặt bóng ở chỗ đánh tennis nhưng mấy đứa bạn bảo mệt lắm....
Mà em thì rất muốn đi làm thêm.....

sakura_chan

Member
Em thì không biết cái yêu cầu về tuổi tác giấy tờ của người ta thế nào mà đi xin >.< . Lần trước bạn em với em lon ton vào quán cafe hỏi thử có cần chân bưng bê ko - người ta bảo chỉ tuyển làm việc dài hạn theo hợp đồng với cả phải đủ 18 tuổi. Ghét thật.

nói chung thi` người ta chỉ nhận người 18 tuổi trở lên thoai, còn dưới 18 tuổi thì khó tìm chỗ lắm mày ah`, nếu có ngưới quen àm chủ cửa hàng xem ra còn ổn ổn chút.
Hum nọ tao vừa kêu đi tìm việc ở chỗ quán Cafe bố tao ré lên như ji`, kêu chỗ đấy thường tệ nạn lắm :(, đi phát tờ rơi 600k/ tháng cũng cần trên 18 tuổi :-(

hatovica

Member
trangceline_89 said:
nói chung thi` người ta chỉ nhận người 18 tuổi trở lên thoai, còn dưới 18 tuổi thì khó tìm chỗ lắm mày ah`, nếu có ngưới quen àm chủ cửa hàng xem ra còn ổn ổn chút.
Hum nọ tao vừa kêu đi tìm việc ở chỗ quán Cafe bố tao ré lên như ji`, kêu chỗ đấy thường tệ nạn lắm :(, đi phát tờ rơi 600k/ tháng cũng cần trên 18 tuổi :-(
Trang ơi, nhanh nhanh sang đây đi giao bánh pizza với anh, tiền thì anh 6, em 4... :D Chịu hôn?????

hatovica

Member
trangceline_89 said:
chịu luôn, nhưng em chỉ có xe đạp thui, ok ?, ở đâu ở đâu :-O

:) =))
đã nói là sang đây mà, di xe của anh, anh chạy đi giao bánh thì em ngồi trông xe, thế thì mới ăn chia anh 6 em 4 chứ... :) :)

Osama

Member
Tụi nhỏ này ko chịu học hành đi, đứa nào cũng lo kiếm tiền. Ở cái tuổi phổ thông mà đi làm, được tý tiền mà mất nhiều thứ đấy. Cứ lên ĐH rồi anh giới thiệu cả đống việc làm thêm.

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000