Tuyen sinh DH khoi D-DHNN

emitrang18

Member
Chao cac ban,
To la cuu hoc sinh cua truong minh, hien tai minh dang la sinh vien Khoa QTKD-DL cua Truong DH Ngoai Ngu HN. Vao luc 14h ngay 12-03-2006, Truong DHNN co to chuc "Ngay Hoi Thong Tin", de cung cap nhung thong tin tuyen sinh, huong dan lam bai thi DH trac nghiem TA va gioi thieu ve cac khoa moi cua Truong. To nghi day la mot co hoi tot de cho cac ban hieu them ve DHNN, hay den va tham du cac ban nhe. Hy vong se gap lai cac ban o Truong DHNN. Moi thac mac, cac ban co the lien he: [email protected] de duoc tu van truc tiep.

Thư Mời
Trân trọng kính mời Quý phụ huynh và các em học sinh thi khối D dự
Ngày Hội Thông Tin- Trường Đại học Ngoại ngữ Hà Nội
tổ chức vào 14:00 ngày 12/3
tại Hội trường 501, Nhà B
Trường Đại học Ngoại Ngữ Hà Nội
Km. 9, đường Nguyễn Trãi, Thanh Xuân, Hà Nội.

Ngày hội Thông tin là cơ hội để Quý vị và các em tìm hiểu về chương trình đào tạo chính quy theo định hướng hoàn toàn mới của Trường Đại học Ngoại Ngữ về các chuyên ngành Quản trị Kinh doanh, Du lịch, Quốc tế học và Công nghệ thông tin, Tài chính-Ngân hàng. Sau ba học kỳ học tiếng Anh chuyên sâu tại Khoa Đại cương, các em sẽ đạt được trình độ tiếng Anh tương đương với IELTS 6.0 và tiếp tục lựa chọn các chuyên ngành giảng dạy bằng tiếng Anh theo phương pháp tiếp cận mới với thiết bị giảng dạy hiện đại. Chương trình có sự tham gia của giáo viên nước ngoài và các chuyên gia thuộc hàng đầu tại Việt Nam. Bắt đầu tuyến sinh từ năm 2002, các chuyên ngành mới đã có gần 1000 sinh viên chính quy và gần 1000 học viên theo các dự án.
Các em học sinh khối D đến tham dự Ngày hội Thông tin sẽ được tư vấn kỹ năng làm bài thi môn trắc nghiệm tiếng Anh. Đặc biệt, chúng tôi cũng tổ chức chương trình kiểm nghiệm để giúp học sinh khám phá năng lực bản thân để lựa chọn ngành học thích hợp.

Chương trình cụ thể:
• Ban Giám Hiệu và các Trưởng khoa giới thiệu về chương trình, phương pháp và thiết bị giảng dạy của các chuyên ngành mới.
• Tư vấn kỹ năng làm bài thi môn tiếng Anh
• Chương trình giao lưu với giảng viên và sinh viên khoa Quản trị Kinh doanh và Du lịch, khoa Quốc tế học của trường Đại học Ngoại Ngữ Hà Nội.
Để tìm hiểu thêm thông tin, xin mời quý vị liên lạc theo những số điện thoại sau:
• Khoa Quản Trị Kinh Doanh và Du lịch và Phân khoa Công nghệ thông tin: 5533560
• Khoa Quốc Tế học: 5535363
• Khoa Đại cương: 5535728
• Chương trình liên kết đào tạo ĐH La Trobe-ĐH Ngoại ngữ: 5541796
• Địa chỉ website: http://www.hufs.edu.vn
Kính thư
Trường Đại Học Ngoại Ngữ Hà Nội

xxxzzz

Member
Các chị học giỏi thật, vào được đại học ngoại thương=))

Sau ba học kỳ học tiếng Anh chuyên sâu tại Khoa Đại cương, các em sẽ đạt được trình độ tiếng Anh tương đương với IELTS 6.0
Ba học kỳ = gần hai năm học đại học :-S
Thế các chị có tuyển người không biết tí gì về tiếng Anh không :))
=)) =)) =)) =)) =))

Khoa Quản Trị Kinh Doanh và Du lịch và Phân khoa Công nghệ thông tin
Hay, trường ngoại ngữ có khoa CNTT cơ đấy :)) =)) =)) =)) Chắc thuê tạm sinh viên Bách Khoa mới tốt nghiệp :))

Volodia

Member
Ông Nam thik trêu người ta nhở?
Đã bít tí thông tin nào đâu mà ông đã đem ra phân tích? :D
Nghe quảng cáo thì hấp dẫn đấy mà mình lại là dân khối D nữa chứ! =)) Nhưng đáng tiếc là em ko có nhu cầu chị ah! :D Sorry!

xxxzzz

Member
@Volodia: Ông đi du học rồi không phải khoe, nhà giàu, học giỏi :D

Đã bít tí thông tin nào đâu mà ông đã đem ra phân tích?
Thế ông nghĩ trường ĐH NN kiếm được giáo viên tốt dễ hả?

Volodia

Member
Ơ, em khoe hồi nào!
Nếu em có thi thì cũng ko thi vào trường đấy cơ mà! Anh thik bới móc nhẩy! :D Đừng nói cái kỉu đấy nữa! :(
Mà nhỡ đâu bi h trường ý đổi mới, các thứ thay đổi thì sao! Dù sao thì cứ để chị ấy phổ biến, ai có nhu cầu thì đi, có sao đâu! :D

ark

Active Member
:| Khối D ngoài Ngoại thương với Ngoại ngữ thì còn trường nào đâu :-j
Hi vọng cái khoa Công nghệ thông tin ko giống cái lớp D3 ban đầu =))

Volodia

Member
Vũ "nhị" said:
Dù sao đi nữa cũng ko nên nói trường NN như thế nữa chứ! Mình đã xem qua chương trình học tín chỉ rất hay của khoa "Khoa học máy tính" và có thể nói nó khá bài bản nếu so với CNTT của BK. Còn chất lượng thì chưa dám kết luận vì chưa đi học ở đấy. Tuy nhiên ko nên khinh thường khi so nó với 1 trường chuyên kĩ thuật như BK. Kĩ năng giao tiếp và sử dụng TA rất quan trọng với ngành CNTT (Bật mí: các anh BK rất ngại môn "TA chuyên ngành").
Chú xxxzzz nhé, ý kiến anh nhị này! :|
@ ark: Thì ý iem là nếu iem có thi thì thi ngoại thương mà! :))
Thui, ko nói nữa!

1 sinh viên khoa Đại cương, sắp tới lên chuyên ngành Quản trị kinh doanh xin có đôi lời ý kiến ý cò.
Ban đầu khi đăng ký vào khoa này, thực sự tôi cũng có suy nghĩ giống các bạn, nghĩa là giáo viên ko tốt, học ko tập trung, chỉ là chạy theo hình thức...Sau 1 thời gian học, quan điểm của tôi đã hoàn toàn thay đổi. Với 3 kỳ học tiếng Anh Đại cương, bạn có 1 kỹ năng ổn để tiếp cận với chuyên ngành mình lựa chọn. Đặc biệt, kỳ ESP là kỳ mà hỗ trợ sát nhất cho chuyên ngành, Ngoài ra, bạn có cơ hội học IELTS 1 cachs bài bản. Có thể nhiều bạn ở đây ko học IELTS hoặc cho rằng có thể học ở ngoài nhưng với tôi, chỉ sau 1 kỳ, giờ tôi đã thấy vốn tiếng Anh của mình khá hơn trước, ko chỉ kỹ năng viết essay mà còn listening, speaking. Ngoài ra bạn còn được học kỹ năng làm 1 bài presentation bài bản chứ ko phải là vứt toẹt bài cho sinh viên và bắt tự tìm tài liệu, sau đó lên trước lớp present như ở 1 số nơi khác.
ngoài ra, tôi đánh giá cao khung chương trình và giảng viên ở khoa này. Nếu ở NT, bạn học cả kỳ và chỉ có 1 kỳ thi cuối cùng thì ở đây, mỗi tuần hoặc 4 tuần bạn lại có 1 bài kiểm tra, có thi giữa kỳ và tới cuối kỳ chỉ thi 1 mônn duy nhất IELTS. Điểm được đánh giá trong quá trình học chứ ko phải chỉ ở bài thi cuối cùng. Giảng viên...quá trẻ. Chỉ vài người là trên tuổi 35, còn lại thì toàn 81, 82, 83...Cực nhiệt tình, vui tính, dễ gần, dễ hỏi và ko có chuyện trù ẻo, gây khó khăn...
Đó là những gì tôi cảm nhận đc.Ko quảng cáo cho khoa mình .Tôi chưa học lên chuyên ngành nhưng theo tôi, nếu học chuyên ngành bằng tiếng Anh sẽ rất tiện lợi khi bạn phải làm việc với đối tác là người nước ngoài.Bạn ko mất công tìm hiểu những vấn đề đó bằng tiếng Anh nữa. Bạn thắc mắc là học chuyên ngàng bằng tiếng việt đã khó, tiếng Anh thì vào làm sao nổi? Chính vì thế nên mới có 3 kỳ tiếng Anh đại cương.:)
However, vẫn có 1 số thứ hơi kỳ cục, ví dụ như chuyện check attendance tính 10 % trong tổng điểm làm ko đứa nào dám nghỉ học vì sợ mất 10 %.
Cái cuối cùng phải nhấn mạnh là, khoa này học vất vả gấp 2 các khoa tiếng khác nhưng...cực vui.party liên tục, ăn chơi nhảy múa suốt.Điển hình là cái party 8/3 hôm trước. Siêu nhắng nhít.Từ giảng viên đến trưởng khoa cực cool, dân chủ, nhiều hoạt động hỗ trợ sv. nói chung là thoái mái. Vào đấy có đất mà hoạt động, thể hiện, ăn chơi nhưng học hành thì tử tế.
Nói thế thôi nhỉ, nói nhiều quá lại chẳng ai đọc. mà thấy tình hình là mấy em đọc cái topic này toàn dân khối A, ko quan tâm lắm. Cái khoa Khoa học máy tính chứ ko phải CNTT có chương trình học khá hay, kết hợp cả tin học và quản trị.Đây là khoa mới năm nay nên chưa thể kết luận gì về chuyên ngành cả. Còn kế toán ngân hàng thì tôi ko biết.

ark

Active Member
Kể ra CNTT mà có thêm tiếng Anh cũng tốt chứ sao :D
Ít ra có ích hơn Lý Hóa =)) kể cả Toán trong chương trình bây h :))

emitrang18

Member
Co the cac ban con rat nhieu thac mac, neu cac thi khoi D thuc su muon tim cho minh mot huong di hoan toan moi. Tai sao khong bot chut it thoi gian toi "Ngay Hoi Thong Tin" vao luc 14h ngay Chu Nhat nay nhi??? Den day ko chi duoc tim hieu them thong tin ve cac khoa moi ma con duoc huong dan lam bai thi trac nghiem DH Tieng Anh (do cac giang vien DHNN-nhung nguoi se cham bai cac ban neu thi vao DHNN day) nua chu! Con cho gi nua???

xxxzzz

Member
rocktheworld said:
1 sinh viên khoa Đại cương, sắp tới lên chuyên ngành Quản trị kinh doanh xin có đôi lời ý kiến ý cò.
Ban đầu khi đăng ký vào khoa này, thực sự tôi cũng có suy nghĩ giống các bạn, nghĩa là giáo viên ko tốt, học ko tập trung, chỉ là chạy theo hình thức...Sau 1 thời gian học, quan điểm của tôi đã hoàn toàn thay đổi. Với 3 kỳ học tiếng Anh Đại cương, bạn có 1 kỹ năng ổn để tiếp cận với chuyên ngành mình lựa chọn. Đặc biệt, kỳ ESP là kỳ mà hỗ trợ sát nhất cho chuyên ngành, Ngoài ra, bạn có cơ hội học IELTS 1 cachs bài bản. Có thể nhiều bạn ở đây ko học IELTS hoặc cho rằng có thể học ở ngoài nhưng với tôi, chỉ sau 1 kỳ, giờ tôi đã thấy vốn tiếng Anh của mình khá hơn trước, ko chỉ kỹ năng viết essay mà còn listening, speaking. Ngoài ra bạn còn được học kỹ năng làm 1 bài presentation bài bản chứ ko phải là vứt toẹt bài cho sinh viên và bắt tự tìm tài liệu, sau đó lên trước lớp present như ở 1 số nơi khác.
ngoài ra, tôi đánh giá cao khung chương trình và giảng viên ở khoa này. Nếu ở NT, bạn học cả kỳ và chỉ có 1 kỳ thi cuối cùng thì ở đây, mỗi tuần hoặc 4 tuần bạn lại có 1 bài kiểm tra, có thi giữa kỳ và tới cuối kỳ chỉ thi 1 mônn duy nhất IELTS. Điểm được đánh giá trong quá trình học chứ ko phải chỉ ở bài thi cuối cùng. Giảng viên...quá trẻ. Chỉ vài người là trên tuổi 35, còn lại thì toàn 81, 82, 83...Cực nhiệt tình, vui tính, dễ gần, dễ hỏi và ko có chuyện trù ẻo, gây khó khăn...
Đó là những gì tôi cảm nhận đc.Ko quảng cáo cho khoa mình .Tôi chưa học lên chuyên ngành nhưng theo tôi, nếu học chuyên ngành bằng tiếng Anh sẽ rất tiện lợi khi bạn phải làm việc với đối tác là người nước ngoài.Bạn ko mất công tìm hiểu những vấn đề đó bằng tiếng Anh nữa. Bạn thắc mắc là học chuyên ngàng bằng tiếng việt đã khó, tiếng Anh thì vào làm sao nổi? Chính vì thế nên mới có 3 kỳ tiếng Anh đại cương.:)
However, vẫn có 1 số thứ hơi kỳ cục, ví dụ như chuyện check attendance tính 10 % trong tổng điểm làm ko đứa nào dám nghỉ học vì sợ mất 10 %.
Cái cuối cùng phải nhấn mạnh là, khoa này học vất vả gấp 2 các khoa tiếng khác nhưng...cực vui.party liên tục, ăn chơi nhảy múa suốt.Điển hình là cái party 8/3 hôm trước. Siêu nhắng nhít.Từ giảng viên đến trưởng khoa cực cool, dân chủ, nhiều hoạt động hỗ trợ sv. nói chung là thoái mái. Vào đấy có đất mà hoạt động, thể hiện, ăn chơi nhưng học hành thì tử tế.
Nói thế thôi nhỉ, nói nhiều quá lại chẳng ai đọc. mà thấy tình hình là mấy em đọc cái topic này toàn dân khối A, ko quan tâm lắm. Cái khoa Khoa học máy tính chứ ko phải CNTT có chương trình học khá hay, kết hợp cả tin học và quản trị.Đây là khoa mới năm nay nên chưa thể kết luận gì về chuyên ngành cả. Còn kế toán ngân hàng thì tôi ko biết.
:) :) :) :) :) :)

Volodia

Member
emitrang18 said:
Co the cac ban con rat nhieu thac mac, neu cac thi khoi D thuc su muon tim cho minh mot huong di hoan toan moi. Tai sao khong bot chut it thoi gian toi "Ngay Hoi Thong Tin" vao luc 14h ngay Chu Nhat nay nhi??? Den day ko chi duoc tim hieu them thong tin ve cac khoa moi ma con duoc huong dan lam bai thi trac nghiem DH Tieng Anh (do cac giang vien DHNN-nhung nguoi se cham bai cac ban neu thi vao DHNN day) nua chu! Con cho gi nua???
Ui chị ơi, lần sau viết tiếng Việt có dấu cho em nhờ! Đọc thía này toàn hiểu sang nghĩa bậy bạ! =))
@ xxxzzz: Người thực việc thực nhé! :))
@ rocktheworld: Chị ui, có khối D nè mà bọn nó cứ thik đá đểu! Khó chịu quá! :D

xxxzzz said:
Sao thế hả em. Chị nói có gì sai trong 2 câu đấy à? Cười gì nhỉ.Mà em đi Sing rồi, cũng đâu có quan tâm, hử. Chết, hay là mình nói ngu quá. Chắc ko phải thế:D

xxxzzz

Member
Không sai, chị có biết interpret emoticon không ?

Em làm sao đi sang Sing được như các bạn các chị, em còn phải thi đại học nữa :D

emitrang18

Member
Tớ thì tớ thấy khoa của tớ rất hay và muốn có thật nhiều thành viên của trường mình đăng kí thi vào khoa để sang năm còn họp đồng hương "Trường CVA" chứ. Các bạn ơi, tin tớ đi và hãy đến "Ngày hội thông tin", tớ tin chắc là các bạn sẽ ngạc nhiên khi tham dự đấy. Chào các bạn và hẹn gặp lại các bạn vào chủ nhật này

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000