Trường Mình Có Nên Tổ Chức Một Phong Trào Free Hugs Ko^^

hacdinh

Đã xong bản đề xuất kế hoạch,Linh vừa nghĩ lại định ko post lên,nhưng thui cứ post lên cho mọi người góp ý thêm để hoàn thiện thêm bản kế hoạch.Mọi người xem coi chừng đau mắt^^Bản kế hoạch này hơi bị dài vì có kèm theo phần thuyết phục :D Không hiểu sao post lên đây,hàng ngũ chữ nghĩa cứ hâm hâm sao ý^^Mọi người thông cảm nha^^Mọi người cứ xem xét đi^^Cuối tuần tớ sẽ chốt hạ và mang đi in,thứ hai nộp Đoàn Trường luôn ^_________________________^ >:D< Thế nha^^Hiz,tớ đang bị ốm mà vẫn phải ôm cái máy *_________________________* Giờ tớ đi ngủ đây,bye bye mọi người^^Ôm cái nào^^ >:D<

phoenix1111

tuyệt vời, ^^, free hug chỉ là một cak để cải thiện ý thức người dân VN thoy ^^, nhưng thế là quá tuyệt vời roy` ^^

dangngochuy

Member
Uhm, bản đề xuất của ấy khá hoàn chỉnh rồi :), chỉ có một chi tiết nhỏ là sau mỗi đoạn văn ấy cách ra một dòng, như thế khi đọc sẽ dễ chịu hơn :).

Tớ nghĩ mình nên thêm một phần nữa về "Các hình ảnh của Free Hugs". Chắc là đoàn trường chẳng mấy ai biết về phong trào này rồi, khi đọc có lẽ cũng chỉ cảm giác được ngờ ngợ thôi. Ví dụ bằng những hình ảnh thật chẳng phải sẽ sống động và thuyết phục hơn sao :)?

Quên, còn phần tình hình phát triển của Free Hugs trên thế giới, tớ nghĩ cậu nên thêm một câu giải thích ngắn Youtube là gì (trang web cho đăng tải các video clip miễn phí.....). Phong trào Free Hugs hiện nay đã lan đi toàn cầu rồi, từ Pháp, Nhật, Bỉ, Hàn... nơi đâu cũng có những người bạn nắm tay nhau sải bước với những tấm biển Free Hugs trên tay :), không chỉ có ở Trung Quốc không thôi đâu :).

Định PM ấy một vài câu chuyện nữa về Free Hugs trên thế giới nhưng có lẽ thôi, thế này là đoàn trường đủ đau mắt hột rồi :).

Ý kiến của mình về Free Hugs:

"Khi còn nhỏ, lon ton chạy đến ôm chầm lấy ông bà và cha mẹ là niềm vui, sự yêu thích của mình. Thế nhưng khi lớn lên, một cái ôm thôi với mình cũng trở nên thật xa xỉ, mình chẳng ôm ai cả, từ ông bà, cha mẹ tới bạn bè, thầy cô. Và video clip của Free Hugs đã làm thay đổi ý nghĩ đó. Giờ đây với mình, một cái ôm không hề xa xỉ, trái lại nó thật gần gũi, giản đơn nhưng lại đầy ý nghĩa. Mình đã học lại được cách ôm lấy những người thân trong gia đình và những người bạn quý mến nhờ có phong trào Free Hugs ấy!"

Hôm nay đang có chuyện ức chế nên viết lách chả ra gì (căn bản TV tôi cũng ngu nữa :-<) ấy thấy tàm tạm được thì cho vào nhé, còn không thì chừa ra không kẻo các bác đoàn trường đọc phản cảm ảnh hưởng dự án tớ không gánh được trách nhiệm :-<.

Chúc mừng cả nhà ngày Quốc Tế Phụ Nữ 8/3 nhớ <:p!

Chúc chủ sậu dự án mau khỏi ốm nhớ :)!

Mong là mọi người đã có một ngày nghỉ vui vẻ, không như mình :((, ngày gì buồn như chấy cắn :((! Tối nay có ai thức chiến đấu với đống giấy tờ này với tớ không :(( :(( :((!

pip_pip

Linh ơi. chị đề nghị mấy chữ Tiếng Anh như message,...em nên dịch ra thành Tiếng Việt (chỉ trừ từ Free Hugs và lời trích dẫn của bạn nước ngoài).Khi mọi người đọc một bản kế hoạch hoàn chỉnh mà có tiếng bồi kiểu đó rất khó chịu.

U.F.O

Active Member
Chú thích thêm là khi nói về Utube thì phải nói là "dịch vụ cho phép chia sẻ video miễn phí - hiện tượng của mạng xã hội ảo toàn cầu năm 2006" không thì không ai biết đâu.
Nhớ hồi nói với cô giáo dạy D3, "Bài văn gây xôn xao cư dân mạng là gì hở em"
-> D3 đấy ~.~

una-rapina

Moderator
Em đã nộp chưa! :-?
Anh mới review qua thôi nhưng thấy có một số vấn đề:
1. Về đơn: theo anh, em nên để phần của trường lên trước, ở đây em để xuống dưới cùng. Vì mục đích của đơn là xin ủng hộ từ nhà trường. Còn các phần thống kê kia em để dưới, tốt nhất là ra một tờ riêng, là thông tin tham khảo.:)
2. Các ý kiến nên là ý kiến của người ngoài, bỏ ý kiến của em đi, để cho nó đc khách quan! :D
3. Thời gian tổ chức Freehugs theo anh như thế là chưa hợp lí: thứ 4 hàng tuần. Em tổ chức nhiều quá thì các buổi sẽ bị loãng và không có chất lượng, về thời gian và kế hoạch. Theo anh 1 tháng/ 1 lần là may! :p :)
4. Kinh Phí hoạt động : 10.000.000vnd ????????????????? For what????????
5. Em cần sắp xếp lại các hoạt động? Liệt kê các hoạt động dự kiến của CLB

Đây là một vài ý kiến. Các em tham khảo nhé! :)

hacdinh

@ bạn Huy: Hihi,tớ đã nói rùi mà^^Bản kế hoạch copy lên đây không hiểu sao hàng lối lộn xộn,tớ phải ngồi chỉnh sửa mãi mới tạm tạm được^^ :D Còn tình hình phát triển trên TG,tớ cũng biết là FH có ở nhiều nước,nhưng chẳng hiểu sao tìm mãi trên Google mà không thấy,chỉ có mỗi của TQ (tại tớ tìm trang từ VN cho dễ đọc *___________*,chứ không thì đủ các thứ tiếng,khó tìm lắm *_______________* ).Hay bạn Huy tìm giúp tớ nha^^

@ chị Hoa: dạ^^Em cũng có sửa mấy chỗ rồi ạ^^Còn mấy từ TA,em để lại vì nghĩ chắc cô Hương là cô giáo dạy TA nên để lại cho đúng phong cách của cô^^Nhưng nghe chị có ý kiến như thế,em đọc lại thấy cũng cần phải sửa :D Hihi,chính em cũng chủ quan,không chú ý bỏ mấy ký hiệu "^^" ra khỏi ý kiến của mình ^^

@ anh Thành : dạ^^Em chưa nộp ạ^^
Và em cũng có nhiều suy nghĩ giống anh^^
1.Về đơn: em cũng định in phần "I-Phong trào Free Hugs" như một bản tham khảo,nhưng lại nảy sinh một vấn đề: BCH Đoàn và BGH trường sẽ không hiểu rõ được phong trào FH và ý nghĩa của nó---> các thầy cô sẽ gặp khó đọc bản kế hoạch với tinh thần ủng hộ^^Ý định em cho phần này lên đầu là để thuyết phục nhà trường rồi mới bắt đầu triển khai ý tưởng.
---> em vẫn đang băn khoăn *____________*

2. Các ý kiến nên là ý kiến của người ngoài,bỏ ý kiến của em đi, để cho nó đc khách quan!:
Em đã lấy rất nhiều ý kiến của người ngoài rồi ạ^^Nhưng cảm thấy cũng nên có ý kiến của cá nhân^^Em phải có suy nghĩ,tình cảm dành cho FH rồi mới có thể viết bản kế hoạch này chứ ạ^^Điều dễ gây thuết phục nhất cho người đọc chính là ý kiến của những người gần với họ nhất: những người học sinh trong trường và nhất là những người trong đội FHCVA^^Thêm nữa là ý kiến của các bạn trong trường,ngay cả có ủng hộ FH,thì em cũng chỉ thấy: "đồng ý" hay "bỏ phiếu",cảm xúc riêng của từng người rất ít *________* Thế là em mới phải tự viết đấy chứ ạ ^________________^

3.Thời gian tổ chức FH:
Dạ em cũng có hai luồng ý kiến:
- Nếu chỉ đơn thuần là "Ngày Ôm Tự Do" trong tuần thì chắc các bạn cũng sẽ rất mong đến ngày đó,để có thể xả stress sau một tuần học tập đầy căng thẳng.Những gì cần chuẩn bị cũng không đến nỗi nhiều: biển bảng và những vòng tay yêu thương^^
- Nếu là ngày Free Hugs lớn cần chuẩn bị kĩ lưỡng,theo quy mô lớn thì đúng là chỉ nên tổ chức 1 tháng một lần^^
Cái này cũng tùy mọi người thôi mà^^

4.Kinh phí hoạt động:
Dạ^^ 10.000.000 đồng đó không phải kinh phí hoạt động ạ^^Cái đólaf tiền tổ chức buổi Chào Tuần Mới phát động phong trào^^Nghe mọi người bảo làm CTM tốn nhiều tiền,cũng tầm 7,8 triệu nên em mới định mức giá đó ạ^^Đây là buổi CTM của toàn bộ học sinh trong trường,sẽ lớn hơn của một lớp tổ chức nên quy mô sân khấu,âm thanh,chuẩn bị trang phục(em đã có ý tưởng cho CT,CT sẽ cần một số lượng trang phục lớn đấy ạ^^),cộng thêm một điều nữa là sẽ có nhiều buổi tập ở lại trường,sẽ phát sinh thêm chi phí ăn trưa.Các bạn mà được lo cho khoản này chắc sẽ phấn khởi tập hơn (chắc chắn là thế mà^^Khi mọi người tập luyện không phải cho CTM của lớp mình^^).Sẽ có rất nhiều chi phí phát sinh: băng rôn cổ vũ cho CTM Free Hugs,poster giới thiệu,tờ rơi cho tuyển thành viên cho CLB...vv&vv...Ngoài ra CT có thể vào tiết 4,5 ngày thứ tư---> chương trình phải được đầu tư nhiều để có thể gửi thông điệp đến mọi người một cách hoàn chỉnh và thú vị nhất,không thể để lỡ cơ hội về thời gian^^) Thế nên để an toàn nên là mức tài trợ 10.000.000 đồng.Em tin là với hoạt động của toàn trường này,sẽ có nhiều nhà tài trợ muốn tham gia^^
Các hoạt động của CLB cho ngày Free Hugs cũng như cho các ngày lễ lớn đã được em nêu ra khá toàn diện rùi,chỉ thiếu ở việc đi sâu thôi ạ^^Cái này lập CLB rồi mới có thể bàn bạc kĩ lưỡng hơn được ạ^^Ngay cả hoạt động cho những ngày lễ lớn cũng cần được bàn bạc cụ thể,bởi vì đặc điểm của mỗi dịp cũng khác nhau mà^^ Vì vậy mới cần lập CLB,bầu Chủ nhiệm và ổn định đọi hình thành viên chứ ạ^^Một mình em viết thế này thì thấy hơi tự quyền quá.Cộng thêm nữa là một mình em làm thế này thấy hơi mệt đấy ạ :(( Cứ như tự đề xuất,rồi tự làm luôn ý :(( ... (Lại một lần nữa thấy như bị bỏ rơi :| )

Em sẽ bổ sung thêm một số điều bạn Huy và các anh chị đã lưu ý^^Mọi người cùng chung tay giúp dự án nha^^>:D<
À,để mọi người cùng chung tay giúp sức,có bạn nào hay anh chị nào làm giúp em cái địa chỉ mail của CLB nha^^(em cũng tự làm được,nhưng thik mọi người làm cơ^^)

hacdinh

hôm qua bạn Huy có gửi tin cho tớ không *____________* Tớ nhận được một cái thư mà không đọc được *_____________* Ấn nhầm kiểu gì mà mất luôn *_________________*
Tớ sẽ cho cảm nghĩ của bạn vào bản kế hoạch^^
"Chúc chủ sậu dự án mau khỏi ốm nhớ!"-->Cám ơn bạn nha^^
>:D<

una-rapina

Moderator
@ bạn Huy: Hihi,tớ đã nói rùi mà^^Bản kế hoạch copy lên đây không hiểu sao hàng lối lộn xộn,tớ phải ngồi chỉnh sửa mãi mới tạm tạm được^^ :D Còn tình hình phát triển trên TG,tớ cũng biết là FH có ở nhiều nước,nhưng chẳng hiểu sao tìm mãi trên Google mà không thấy,chỉ có mỗi của TQ (tại tớ tìm trang từ VN cho dễ đọc *___________*,chứ không thì đủ các thứ tiếng,khó tìm lắm *_______________* ).Hay bạn Huy tìm giúp tớ nha^^

@ chị Hoa: dạ^^Em cũng có sửa mấy chỗ rồi ạ^^Còn mấy từ TA,em để lại vì nghĩ chắc cô Hương là cô giáo dạy TA nên để lại cho đúng phong cách của cô^^Nhưng nghe chị có ý kiến như thế,em đọc lại thấy cũng cần phải sửa :D Hihi,chính em cũng chủ quan,không chú ý bỏ mấy ký hiệu "^^" ra khỏi ý kiến của mình ^^

@ anh Thành : dạ^^Em chưa nộp ạ^^
Và em cũng có nhiều suy nghĩ giống anh^^
1.Về đơn: em cũng định in phần "I-Phong trào Free Hugs" như một bản tham khảo,nhưng lại nảy sinh một vấn đề: BCH Đoàn và BGH trường sẽ không hiểu rõ được phong trào FH và ý nghĩa của nó---> các thầy cô sẽ gặp khó đọc bản kế hoạch với tinh thần ủng hộ^^Ý định em cho phần này lên đầu là để thuyết phục nhà trường rồi mới bắt đầu triển khai ý tưởng.
---> em vẫn đang băn khoăn *____________*

2. Các ý kiến nên là ý kiến của người ngoài,bỏ ý kiến của em đi, để cho nó đc khách quan!:
Em đã lấy rất nhiều ý kiến của người ngoài rồi ạ^^Nhưng cảm thấy cũng nên có ý kiến của cá nhân^^Em phải có suy nghĩ,tình cảm dành cho FH rồi mới có thể viết bản kế hoạch này chứ ạ^^Điều dễ gây thuết phục nhất cho người đọc chính là ý kiến của những người gần với họ nhất: những người học sinh trong trường và nhất là những người trong đội FHCVA^^Thêm nữa là ý kiến của các bạn trong trường,ngay cả có ủng hộ FH,thì em cũng chỉ thấy: "đồng ý" hay "bỏ phiếu",cảm xúc riêng của từng người rất ít *________* Thế là em mới phải tự viết đấy chứ ạ ^________________^

3.Thời gian tổ chức FH:
Dạ em cũng có hai luồng ý kiến:
- Nếu chỉ đơn thuần là "Ngày Ôm Tự Do" trong tuần thì chắc các bạn cũng sẽ rất mong đến ngày đó,để có thể xả stress sau một tuần học tập đầy căng thẳng.Những gì cần chuẩn bị cũng không đến nỗi nhiều: biển bảng và những vòng tay yêu thương^^
- Nếu là ngày Free Hugs lớn cần chuẩn bị kĩ lưỡng,theo quy mô lớn thì đúng là chỉ nên tổ chức 1 tháng một lần^^
Cái này cũng tùy mọi người thôi mà^^

4.Kinh phí hoạt động:
Dạ^^ 10.000.000 đồng đó không phải kinh phí hoạt động ạ^^Cái đólaf tiền tổ chức buổi Chào Tuần Mới phát động phong trào^^Nghe mọi người bảo làm CTM tốn nhiều tiền,cũng tầm 7,8 triệu nên em mới định mức giá đó ạ^^Đây là buổi CTM của toàn bộ học sinh trong trường,sẽ lớn hơn của một lớp tổ chức nên quy mô sân khấu,âm thanh,chuẩn bị trang phục(em đã có ý tưởng cho CT,CT sẽ cần một số lượng trang phục lớn đấy ạ^^),cộng thêm một điều nữa là sẽ có nhiều buổi tập ở lại trường,sẽ phát sinh thêm chi phí ăn trưa.Các bạn mà được lo cho khoản này chắc sẽ phấn khởi tập hơn (chắc chắn là thế mà^^Khi mọi người tập luyện không phải cho CTM của lớp mình^^).Sẽ có rất nhiều chi phí phát sinh: băng rôn cổ vũ cho CTM Free Hugs,poster giới thiệu,tờ rơi cho tuyển thành viên cho CLB...vv&vv...Ngoài ra CT có thể vào tiết 4,5 ngày thứ tư---> chương trình phải được đầu tư nhiều để có thể gửi thông điệp đến mọi người một cách hoàn chỉnh và thú vị nhất,không thể để lỡ cơ hội về thời gian^^) Thế nên để an toàn nên là mức tài trợ 10.000.000 đồng.Em tin là với hoạt động của toàn trường này,sẽ có nhiều nhà tài trợ muốn tham gia^^
Các hoạt động của CLB cho ngày Free Hugs cũng như cho các ngày lễ lớn đã được em nêu ra khá toàn diện rùi,chỉ thiếu ở việc đi sâu thôi ạ^^Cái này lập CLB rồi mới có thể bàn bạc kĩ lưỡng hơn được ạ^^Ngay cả hoạt động cho những ngày lễ lớn cũng cần được bàn bạc cụ thể,bởi vì đặc điểm của mỗi dịp cũng khác nhau mà^^ Vì vậy mới cần lập CLB,bầu Chủ nhiệm và ổn định đọi hình thành viên chứ ạ^^Một mình em viết thế này thì thấy hơi tự quyền quá.Cộng thêm nữa là một mình em làm thế này thấy hơi mệt đấy ạ :(( Cứ như tự đề xuất,rồi tự làm luôn ý :(( ... (Lại một lần nữa thấy như bị bỏ rơi :| )

Em sẽ bổ sung thêm một số điều bạn Huy và các anh chị đã lưu ý^^Mọi người cùng chung tay giúp dự án nha^^>:D<
À,để mọi người cùng chung tay giúp sức,có bạn nào hay anh chị nào làm giúp em cái địa chỉ mail của CLB nha^^(em cũng tự làm được,nhưng thik mọi người làm cơ^^)
Em ơi, post thì để size chữ vừa phải cho mọi người dễ đọc!

1. Phần kia em có thể tách ra mà. Đơn 1 và giải thích 1. :)
2. Ý kiến của em nên nêu trong phần đơn. Phần đơn từ này em nên tham khảo nhiều người.
3. Sao em biết mọi người sẽ "mong đến ngày thứ 4" để xả stress! ;;). Stress chưa chắc là ôm nhau đã hết đâu em ạ, nhất lại ôm người lạ! :D. Free-hugs mang tính phong trào nên ít ai tổ chức hàng tuần, thường là có 1 ngày tập trung,..và họ cũng chỉ ôm nhau vài giây thôi..:p. Mà ở trường còn phải học hành, ngày nắng ngày mưa chứ có phải thứ 4 nào mọi người cũng free và trời đẹp đâu. :D
4. 10.000.000vnd - số tiền này rất lớn. Hình như trường cho mỗi lớp làm CTM có 500k thì phải :)). Em đề xuất thế này là không ổn. Hoặc nếu là ý tưởng cho liveshow hoành tráng ra mắt thì cũng nên để tự CLB bàn bạc! :)

Mà tình hình là có mỗi em Linh là ...máu !

pip_pip

@Linh: khi đọc bản kế hoạch của em chị chỉ thấy được nội dung của FH, chứ không cảm nhận được cái mà FH sẽ mang đến cho mình,không thấy được cái hồn của FH. Em đưa bản đề xuất này cho Đoàn và nhà trường xem thì mọi người cũng chỉ biết đến cái bề nổi của ptrao này thôi. Tốt nhất phần thuyết trình nên dùng máy chiếu .Lúc đó, em có thể phát những hình ảnh FH ở các nước.CHị đã xem và đã khóc khi xem những hình ảnh đó.Thực tế lúc nào cũng dễ đánh vào lòng người hơn mà!!!
Về thời gian, chị thấy đưa vào ctCTM không ổn lắm. Đó là ct mà các lớp tự thể hiện phong cách của mình.Và nếu tuần nào em cũng đưa FH vào sẽ gây nhàm.Và mọi người đều biết T2 nào cũng có FH thì không còn j bất ngờ nữa. Cố gắng làm 1 ct FH riêng, ban đầu có thể 2 tháng/lần.Sau đó có thể phát triển FH thành 1 seri ct như CTM, hãy cho các lớp tự tổ chức với điều kiện mọi kịch bản phải thông qua ban điều hành CLB FH.CHị thấy có nhiều lớp ko tổ chức CTM, và biết đâu seri ct mới này có thể làm các lớp tham gia nhiều hơn.

yukifuu

+ Các thành viên đội Free Hugs CVA đeo huy hiệu của Free Hugs và thẻ thành viên để dễ nhận biết.
Đã đeo huy hiệu đoàn thì thôi thẻ thành viên
+ Chấp hành đúng quy định của Free Hugs CVA,không lợi dụng để trêu đùa,có những hành vi xấu.
Theo ý kiến của em thì đây là 1 hành động kết nối tình yêu thương giữa con ng`, nâng cao trách nhiệm đối với bản thân và đồi với cộng đồng, ngoàii ra còn nhằm mở rộng các mối quan hệ, hay thậm chí có thể coi đây là hoạt động giải trí, giải tỏa stress, v...v.... Em nghĩ ko cần thiết phải cứng nhắc hóa hoạt động này. Chứ ôm cũng có quy định nữa thì em.... pó chiu. Hãy để mỗi con ng` tự bảo vệ bản thân và để cộng đồng bảo vệ bạn. ( Em chỉ sợ chúng nó đâm chém nhau thôi :-SS ) Đấy là ý kiến của em bởi em vẫn chưa định hình rõ lắm " Hành vi xấu " là j :p :">
Mà tình hình là có mỗi em Linh là ...máu !
Linh ơi bình tĩnh Linh ơi. Quay lại thực tế chị ơi. Ng` Việt Nam ( hơi vơ đũa cả nắm ) adua và nhanh chán lắm. Có thực tế hay ko bản kế hoạch hoánh tráng như thế ?
Ý kiến của mọi ng` thu thập rất tốt nhưng phần kế hoạch hành động là chưa khả thi cho lắm.
- TIền bồi dưỡng cho n~ diễn viên ? Cây nhà lá vườn thôi. Chị coi thường bọn em quá :(
- Khi bắt đầu luôn là phần khó khăn nhất. CTM với hầu hết học sinh trong tuần là bắt buộc thôi, chưa đủ tính quảng bá và " phủ sóng toàn trường" đâu. Chưa kể loa trường đểu miễn bàn đi. Nghe đc. j chắc chết
Tốt nhất phần thuyết trình nên dùng máy chiếu
Em cũng ko cho rằng kế hoạch này khả thi do chưa có tiền lệ trước đó. Còn nữa, khi chiếu trong CTM thì hình ảnh sẽ phải phóng ra rất to ---> Nhòe ----> khó xem. Và đáng buồn thay, máy chiếu phân tán sự tập trung của mọi ng`ko ít cũng nhiều. Với n~ ng` nào chưa hiểu biết về free hug thì ko biết họ có thấy cảm dộng ko nữa, còn với N~ ng` nào biết rồi thì em nghĩ hơi khó truyền đạt ý nghĩa của nó

hacdinh

Hiz,không biết nói thế nào nữa :| Thật sự là như vậy :|
@ anh Thành:
Về khoản tiền tài trợ CTM em phải hỏi lại đã,nhưng cũng không thể chỉ có 500k được ạ^^Nếu vậy thì lớp em cũng đã làm từ lâu rồi ạ^^Mấy bạn lớp em bảo làm vừa mệt vừa tốn tiền,muốn làm thì mỗi người phải đóng gần 200k một đứa *______________*

Free Hugs không chỉ là ôm đơn thuần,nó còn là nơi mọi người gặp gỡ,chuyện trò với nhau,nếu chỉ là ôm nhau vài giây rồi thôi thì cũng không có ý nghĩa gì.

@ chị Hoa:
Bản kế hoạch này em gửi cho Đoàn trường chứ không có ý thuyết trình bằng máy chiếu chị ạ :) Việc thuyết trình thực sự là không tưởng khi mình không có máy chiếu,địa điểm.Mấy thứ này chỉ có trong Hội trường,mà mình cũng chưa có quyền gì để xin trường cho sử dụng và bắt BCH&BGH vào đó chỉ để ngồi nghe mình thuyết trình :)

CTM Free Hugs chỉ là một chương trình do tất cả các bạn học sinh của trường xây dựng,diễn ra trong một buổi thôi chị ạ :) Có lẽ chị chưa đọc kĩ bản kế hoạch của em^^CTM Free Hugs tập trung trong đó toàn bộ những thông diệp gửi đến cho mọi người,không còn gì thiếu để nói tiếp nữa :)

Mục đích của CTM Free Hugs là để phát động phong trào,giúp mọi người hiểu và ủng hộ ngày Free Hugs chị ạ^^Ngày Free Hugs là ngày mà mọi người tập trung lại,có thể thoải mái trò chuyện,dành cho bạn bè những vòng tay yêu thương,chứ không phải ngày dành cho Văn nghệ :)

Thanks chị đã cho ý kiến về đoạn clip FH,em sẽ cho clip đó vào đĩa nộp cùng đơn ạ^^
@ bạn Nga: tớ cũng khóa 05-08 mà,sao bạn lại gọi tớ là chị^^
Huy hiệu cũng chỉ là một đồ trang trí dành cho những ai yêu thik Free Hugs,mọi người có thể đeo ở áo,cặp..v.v..Còn thẻ thành viên có ghi rõ họ tên của thành viên,trường,lớp,khóa,đội.v.v..Nó giúp các bạn thành viên "danh chính ngôn thuận" ngay cả khi hoạt động ngoài trường bạn ạ^^Nó còn giúp Ban Chủ Nhiệm dễ quản lý thành viên,các bạn khác dễ gọi tên,xưng hô,và quan trọng là nhận ra bạn nằm trong CLB^^
Quy định ở đây chỉ mang tính răn đe những kẻ lợi dụng thôi bạn ạ^^Nếu mình làm đúng thì việc gì phải sợ.Cộng thêm nữa là nếu tự đặt ra quy định,BGH sẽ hiểu phong trào của chúng ta thực sự nghiêm túc.Còn các hành vi xấu à,có nhiều lắm bạn ạ: trêu chọc,châm chích đội FH,ngay cả đó là hành động hay lời nói thì cũng có ảnh hưởng đến các thành viên và phong trào.Hiện tượng đó mà lặp lại nhiều lần thì có lẽ BGH sẽ dẹp ngay đội FH *_______* Cho đỡ rắc rối :|
Bản kế hoạch thực sự không hoành tráng đâu bạn ạ :) Nếu bạn đọc kĩ :) Bản kế hoạch vẫn còn thiếu nhiều điều cần bổ sung,và chỉ có thể bổ sung được khi mọi người cùng ngồi lại bàn bạc.Bản kế hoạch này mang mục đích thuyết phục nhiều hơn.Thuyết phục BCH & BGH được rồi thì mới có thể tiến triển được công việc chứ phải không bạn :)
Bồi dưỡng cho hs chỉ là một hai bữa ăn nếu đội phải ở lại tập qua trưa,bạn ghĩ thế nào nếu mọi người cùng ngồi với nhau và được nhà tài trợ khao một bữa :) Không có gì nhiều,nhưng ý nghĩa về tinh thần của nó lại rất lớn^^Cái này tớ rút ra từ chính lớp tớ đấy :)
Vì loa đài trường có vấn đề nên mình mới phải đầu tư thuê loa đài riêng chứ bạn^^
Tớ cũng thấy việc dùng máy chiếu là không thể,nếu dùng trong CTM thì càng ko được vì CTM làm buổi sáng mà :) Sẽ không có máy chiếu và những hình ảnh đó sẽ được chính hs chúng ta tái hiện lại :)
@ mọi người *________________* : mọi người nhớ đọc kĩ bản kế hoạch nha :)
Bạn nào biết cách cho clip Free Hugs vào đĩa thì làm giúp Linh với!!!

una-rapina

Moderator
:)) trường cho 500 thôi! Hỏi đi em!
Còn đây là hoạt động mang tính phong trào, chắc đến CVA thì nó phát triển thêm "nó còn là nơi mọi người gặp gỡ,chuyện trò với nhau"
:)

dangngochuy

Member
Hị hị, cái em thấy đáng lo nhất là các bác BGH đọc xong vẫn không hiểu thế nào là Free Hugs, có khi nên cho thêm một phần nhỏ "Free Hugs là gì?" để mọi người dễ hiểu, có thể liên kết luôn với đoạn "Nguồn gốc của Free Hugs".

Mà các bác nói liveshow em nghe cứ như ca sĩ chạy xô ý :)). Ý định chính hôm đấy của mình là giới thiệu cho mọi người biết đến Free Hugs mà, mặc dù rất cần thiết chuẩn bị một buổi ca múa nhạc hoành tráng thế nhưng trọng tâm vẫn phải là Free Hugs, nếu không thì mọi người chú ý nghe nhạc hơn là quan tâm đến Free Hugs mất :-<.

Bây giờ thì nên đưa những thứ trên giấy tờ ấy ra thực tế đi thôi. Bắt đầu bằng việc tuyên truyền về Free Hugs, tổ chức CLB, kêu gọi tham gia tổ chức CTM (nếu có ý định :-?), rồi tìm kiếm sự ủng hộ của nhà trường nữa. Em thấy giờ này bắt đầu không còn là sớm nữa rồi :-?, lại còn tập tành ( bạc thật, sắp thi hk rồi =.=), tìm nhà tài trợ nữa chứ nhỉ :-?.

Mong các bác cứ tích cực góp ý, mọi người cùng tham gia tổ chức vui vẻ nhé :). Trong 2 tuần tới chắc em chả tham gia thêm được gì nữa :-<.

Một vài thông tin về Free Hugs thế giới:

- Một buổi Free Hugs lớn đã được tổ chức tại khu thị tứ phố Pitt ở miền Nam Wales (Úc) vào ngày 1/10/2006 tiếp nối với phong trào trên YouTube và các bài báo chí, tin tức trên mạng thông tin.

- Cuối tháng 10, 2006, một vài phong trào Free Hugs đã bắt đầu xuất hiện tại các thành phố của Ý.

- 30/10/2006, Juan Mann được mời đến phỏng vấn trong chương trình "Oprah Winfrey", chương trình talk-show ăn khách nhất trong lịch sử truyền hình Mĩ.

- 18/11/2006, cộng đồng mạng ở Geneva đã tổ chức sự kiện Free Hugs đầu tiên tại Geneva, Thụy Sĩ.

- 6/11/2006, một nhóm 11 người, dẫn đầu là một người đàn ông 24 tuổi tên là Baigu đã cố gắng tổ chức ngày Free Hugs đầu tiên ở Thượng Hải (nhưng thất bại, cái này không biết có nên cho vào không :-?)

- Tại Bỉ, phong trào Free Hugs đã bắt đầu xuất hiện vào cuối năm 2006, với sự kiện Free Hugs được tổ chức vào 22-23/12 ở thành phố Antwerp và 30/12 tại thành phố Ghent.

Ngoài ra, người dân các nước trên toàn thế giới cũng rất tích cực ủng hộ phong trào Free Hugs, tuy không tổ chức những ngày Free Hugs hoành tráng, quy tụ nhiều con người lại với nhau nhưng trên những góc phố nhỏ ở Anh, Đức,Hàn Quốc, Nhật...thậm chí cả ở Việt Nam, người ta vẫn bắt gặp hình ảnh những con người nhỏ bé đang với tấm biển Free Hugs đang dang rộng vòng tay ôm lấy mọi người.

Cái hòm mail của Free Hugs đã lập trên rồi: [email protected] , pass: zeninth( các bác thông cảm, đặt mã gì nó cũng kêu weak password, có mỗi cái này dùng được, bác chủ lên xem xét rồi đặt cái mã mới không tớ vác pass lên đây rồi =.=)

@Linh: Clip Free Hugs thì trong máy tớ cũng có rồi :-?. Hôm trước tớ không gửi gì cả :-?.

hacdinh

@ anh Thành: trường cho 500k nhưng muốn làm chương trình tốt thì lớp nào chẳng muốn chi nhiều hả anh^^Huống chi đây là chương trình quy mô toàn trường,làm 500k e là quá ít *______________*
Em sẽ chỉnh sửa lại số tiền mời tài trợ thấp xuống^^

@ bạn Huy:^_______________________^ Thanks bạn Huy về mấy cái thông tin FH TG ná^^Cả hòm thư nữa^^Nhưng mà sao tớ vào không được vậy *_________________* Khéo bị hack rùi *__________________* Mà tớ cũng ko hiểu gmail khác gì với yahoo nhỉ *______________* Bạn Huy lên thay lại pass nha,tớ ko bít làm đâu :) Với lại để pass lên đây dễ bị hack lắm :) Bạn Huy thay nhanh nha^^
Còn về cái tin tớ cũng ko bít nữa *______________* Nó chạy loạn lên rồi mất tiêu *_____________* Chả bít ai gửi *_______________*
À,cái clip^^Ý tớ là in ra đĩa,để có thể nộp cùng bản kế hoạch ^_________________________^ Bạn Huy làm cho tớ một cái nha^^

U.F.O

Active Member
Anh thấy thế này
Không đưa vào CT chào tuần mời
Khỏi cần sự chấp thuận hay ủng hộ cũng như xin xiền Đoàn vì chắc chắn là... Đ 0 cho đâu :"> so với sự khủng khiếp của 1 sự kiện mang tầm thế này ~.~ Mà giả sử có cho nhé. Em đợi đến hè hả em -> Suy nghĩ xin $$$ là 0 hợp lí

Chính vì vậy, mục đích làm đơn gửi trường chẳng qua chỉ là thông cáo thôi. Họ không đồng ý ta vẫn làm . Okie?
Về việc quảng bá. Em thậm chí bỏ chút time gặp các bí thư lớp, hoặc đơn giản hơn dùng poster quảng cáo + tạo trang web riêng (duy trì tầm 10 ngày thôi cũng đc vì sự cập nhật và link hoạt là thế mạnh của Net).

Tầm 30 cái poster khổ A3 dán khắp trường, đặc biệt là các nơi công cộng, kể cả WC.
Trên trang web thì sẽ có video, thông tin về FH cho mọi người hiểu, đồng thời web là nơi thu nhận phản ánh của mọi người. Mục đích cái poster k0 nằm nói hết mà chỉ mang tính :"À có một khái niệm và 1 PT sắp đc tổ chức ở CVA, vào http://.... để coi" -> Gà gáy lên thôi.

-> Xong việc quảng bá mà không cần Đoàn trường

Thứ 2, chuyện gửi cho Đoàn.
ANh kiến nghị có 3 ấn phẩm:
1.Tờ ý kiến đề xuất -> Quan trọng nhất
2. Tờ thông tin về FH -> Chú ý nên có câu "Thầy cô mà 0 biết FH là gì thì ...." (kiểu kiểu thế :">)
3. Cái video . -> Quan trọng là FH Việt nam ế ~.~

Thực sự thì anh cũng chả biết FH nó như thế nào đâu ( vì anh cũng chưa đọc mấy cái của em :">) . Đại khái hiểu là ...ôm nhau để chia sẻ :"> thế thoai :D

Nhưng ủng hộ cho những ý tưởng là 0 bao giờ thừa

Quên. EM hỏi thêm anh Thành, Anh nghe nói anh Thành hình như cũng có ý định như em :D

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000