Tình yêu đến từ đâu ?

teddybear

Member
cleopark2911 said:
Em ơi ...? Tình yêu đến từ đâu ?
Hoa cau ngan ngát, vấn vương trầu
Thơ anh, cũng chớm mùi hương ấy
Là lúc tình yêu, đã bắt đầu...

( co' ai biết , tình yêu đến từ đâu nữa ko ạ ...heee ;;)
Từ ánh mắt đến trái tim... :9

Bạn ko thể phổ thành thơ, được sao baby ??

Tình yêu đến từ những điều em sợ
Sợ mất anh, rồi sợ phải xa anh
Sợ mỗi tối, trên đường phố vắng tanh
Em âm thầm, bước đi , không người dắt...

Tình yêu đến , từ sâu trong vòm mắt
Mỗi lần nhìn , lại thấu rõ tình em
Thẫn thờ quá, trước cô bé Lọ lem
Anh thấy mình, không xứng làm Hoàng tử...

tiamo_no1

Member
Anh ơi!Sao anh học lớp Toán mà thơ của anh hay wa' vậy???

Tôi biết đời tôi chỉ một người
Một người làm chủ trái tim tôi
Người ấy giữ trọn tình tươi trẻ
Bởi vì người ấy đã yêu tôi

Anh ơi!Có lẽ tình yêu đến từ...Em cũng chả bít nó đến từ đâu nữa

haa... hay quá Nhi ạ... em cũng đã biết, tình yêu đến từ đâu rồi đấy !!!..Từ sự VÔ THỨC của cả 2...

Em ạ :

Nếu tình yêu, đến từ vô thức
Nụ hôn đầu, làm đau nhức trái tim anh
Nếu tình yêu, đến từ mái nhà tranh
Thời khắc nào, đã giết anh, từ đó...
Nếu tình yêu, thoảng từ cơn gió
Gió vô tình, trêu tức cuộc đời ai???
Nếu tình yêu , đến từ một sớm mai
Ai ân tình, theo anh, về chốn cũ???

To crying: baby.. anh thích học toán... nhưng trái tim anh, lại được dệt bằng thơ văn.. hiii...

tiamo_no1

Member
Mới hôm qua còn trèo cây hái hoa
Kéo bè bạn lên chơi từng mỏm đá
Tình yêu đến mắt trong xanh kỳ lạ
Và bỗng dưng tôi khôn lớn trưởng thành

Nhưng nếu hôm qua tôi đã tự coi mình
Chín chắn khôn ngoan chưa già đầu đã bạc
Tình yêu đến chỉ mỉm cười đơn giản
Thì trước tình yêu tôi lại hóa trẻ thơ.

Oh!Bây giờ anh nói em mới biết và mới thấy đúng đó.Có lẽ tình yêu đến từ vô thức thật anh ạ

Crying - thơ hay quá... có cái gì đó, thật nhẹ nhàng, trong thơ của em...

Bởi tình yêu... đến từ vũ trụ,
Em đã là người, thu giữ trái tim anh???
Bởi tình yêu ...đến từ cỏ xanh
Em đã là sương, long lanh cỏ la'???
Bởi tình yêu, không từ sỏi đá...
Nên ân tình, sẽ chẳng hóa mồ côi ....

Phải thế không babies ??

tiamo_no1

Member
Phút biết anh là phút gặp mắt anh nhìn
Phút hiểu anh cũng là phút ấy
Vì giếng quá trong nên dễ nhìn thấy đáy
Vì mắt quá trong nên mắt nói rất nhiều
Có lẽ mắt muôn đời vẫn nói hộ tình yêu
Em chẳng dám nhìn nhiều đôi mắt ấy
Đừng hỏi em không nhìn sao thấy
Cho em hỏi một lời:sao anh cứ nhìn em???

Anh ơi!Cho dù có tự sáng tác hay không thì tâm hồn của em và anh chắc vẫn được dệt bằng thơ,anh nhẩy???

To Yên bull : em à, em hỏi thật, anh trả lời thật nhe' : tất cả những bài thơ anh viết, đều có tâm hồn anh trong đó... Được chưa nào Cô bé ??
To Crying : em nói đúng, topic này ,dành cho mọi người yêu thơ, và biết Nơi tình yêu đến ...đúng ko ..hiii...

Mưa đến... êm đềm nơi đã hẹn,
Thu sang...nhè nhẹ chốn tình yêu.
Mưa Thu giăng lối trên gót chiều...
Ngơ ngẩn ..tình yêu...đến từ đó ...

Mối tình đầu, thoảng nhẹ, như cơn gió
Gió vô tình, gió nhè nhẹ rong chơi
Trải hồn mình, trong nỗi nhớ đầy vơi
Đàn thu khúc, ta lả lơi tình ái....

Bài thơ này, ngày trước, anh viết tặng, một chị ,có nick là Mưa Thu.. nên đã dùng Mưa Thu, để làm cảm hứng viết... Trong bài, có đề cập Nơi tình yêu đến, đúng ko ? hee...

tiamo_no1

Member
Anh Linh này!Thơ của anh hay thật đó.Nó thật tự nhiên mà cũng hết sức giản dị.Tình yêu lúc nào cũng đến một cách bất ngờ,thậm chí...cả người sáng tác cũng không biết,anh nhẩy???

Em ngồi bên ánh đèn xanh
Tay cầm sách đọc trong lòng nhớ ai???
Mắt nhìn mà vẫn đọc sai
Tâm hồn giữa chốn thiên thai mơ màng!...

to Crying : cho anh hỏi 1 câu nhé...được ko ???... Có phải em đã yêu... đang yêu... hay sao, mà thơ của em , phảng phất một hương vị "tình yêu", rất thực...và rất học trò...
Ví dụ, khổ thơ trên của em.. Câu chữ không khoa trương, ko màu sắc.. nhưng mà, vẫn thổi vào đó, một tình yêu, rất đẹp của thời Cấp 3...

Lần này, mọi người cùng xem,tình yêu thưở học CVA ,của cleopark2911 , nhé:

Tình yêu đến... nhẹ nhàng từ ly kem
Anh mang tới, mời em, một chiều nắng.
Nhạc tim anh, bỗng vội vàng sốt sắng,
Ngân vô tình , vang vọng một nốt son..

Thoáng ngập ngừng, như một chú chim non
Em e thẹn, nhìn anh đằm thắm...
Em mỉm cười, một cái cười, duyên lắm...
Hòa nhạc tim anh, vang vọng một nốt la...

Khi ca khúc...đã hòa nhịp đôi ta,
Em một nốt, và tim anh một nốt
Lúc giai điệu, khi đến hồi chốt
Khóa son vàng...nhốt chặt trái tim ai ???

Đẹp ko mọi người ? :d:

tiamo_no1

Member
Tôi với cậu mến nhau từ tình bạn
Không bao giờ và mãi mãi chẳng yêu
Vẫn sóng đôi như nhiều đứa mỗi chiều
Cho hạnh phúc tương lai sớm nở
Giây phút chạnh lòng tôi trấn tĩnh ngay
Có khi cậu nhìn tôi ngây ngất
Tôi vội tránh những phút giây xao xuyến
Để tình bạn thiêng liêng,quyến luyến
Đẹp hơn nhiều khi hai đứa yêu nhau

Anh ạ!Chắc hẳn ai cũng có 1 mối tình đẹp lứa tuổi học trò.Anh cũng vậy phải ko???Có lẽ là em đang yêu thật đấy anh ạ.Và chuyện của em như thế nào thì anh cũng đã biết(trong topic I miss U ấy).Phải nói thật 1 điều là em rất thích thơ của anh.Vậy anh có thể tặng em 1 bài thơ được không anh???1 bài thơ đặt trong tâm trạng của em,nếu anh là em,anh sẽ nghĩ những gì và viết ra những gì???

hatovica

Member
Màn độc diễn của riêng crying và cleopark2911! Nhưng hay thật. Ngày xưa khi học cấp 3, khi yêu, anh cũng đã từng viết tặng bạn anh những vần thơ con cóc, cóc thực sự luôn, to lắm! Nhưng chị ý vẫn thích, bởi những gì anh viết là viết cho chị ý, viết từ trái tim anh. Giờ thì thú thật anh ko có nhớ là anh đã từng viết những gì nữa. Bởi hứng lên là viết, viết xong rồi... quên... Ko hiểu là chị ý còn giữ được bài thơ nào của anh nữa ko biết!

To Crying: Anh cảm thấy em đã vui hơn khi tìm thấy 1 tâm hồn đồng điệu cùng em. 1 người bạn, 1 người chia sẻ cùng em những vần thơ, chia sẻ cùng em niềm cảm xúc, mong em sẽ sớm vượt qua những gì không vui, cuộc sống còn nhiều, rất nhiều những điều để cho em khám phá, để cho em hạnh phúc. đừng lãng phí để rồi sau này phải thầm nhủ 2 chữ: "Giá như..." :)

To Crying : Em à, em muốn anh viết tặng em một bài thơ sao ??? ... Uh`, được rồi, cho anh thời gian được không ???...Đêm nay, anh sẽ cố gắng " đặt mình vào tâm trạng" của em, suy nghĩ về những điều , mà em...đang và đã trải qua, để viết tặng em một bài thơ...Thế được chưa nào ...??? Anh hy vọng, mình sẽ hiểu được phần nào, suy tư của em, cô bé ạ ...
To Hatovica : anh cũng là bạn của Crying đấy thôi, đúng ko ?? Đọc những dòng anh viết, em thấy, anh đã cùng Crying, đồng cảm cùng Crying qua những gì, đã xảy ra ...
Crying thật hạnh phúc phải ko mọi người ???

Viết về Crying...

Crying.ah`.... bây giờ là buổi sáng, 11h sáng của Sydney, đúng như lời hứa...Anh bắt đầu viết những dòng thơ về em ... hiii... Nhưng trước khi viết, anh cũng muốn viết một vài cảm nghĩ của mình... Dù chưa biết em thực sự là ai...mà chỉ biết qua những dòng thơ em viết, và cái tên Phi Nhi (nick) thật dễ thương... Nhưng tuy nhiên,qua cái nickname Crying, và diễn đàn, tâm sự về tình yêu của em, khiến anh, chỉ có thể hình dung rằng, vào thời điểm khó khăn nhất, em là một cô bé, mang trong mình đôi mắt thật "buồn" mà thôi ....baby ạ ...

Mắt Nhi buồn lắm bạn đời ơi .!!!
Màu mắt phôi phai, sắc chẳng ngời,
Đêm đến...sương giăng...màu mắt lệ...
Buồn thú vô tình , kiếp rong chơi ...

Nếu tình tìm bến đậu thủy chung,
Thì mắt Nhi, đâu buồn đến thế ???
Mắt nhẹ buông rơi, đôi dòng lệ ...
Mưa thoáng buồn...lối nhỏ...xa xăm...

Vậy đó, anh đã hình dung, em qua cái nick và câu chuyện của em là như thế...ko biết có đúng ko nữa..
Câu chuyện tình yêu đã đến với em thật nhẹ ...từ ngày "hôm qua"...thật đẹp, thật mơ màng... Nhưng để rồi, ngày "hôm nay", mối tình yêu ấy, lại đã như "phù du" trôi qua, thật phũ phàng...

Ngày hôm qua, đến bên đời thật lạ,
Cơn gió tình, nhè nhẹ ,lướt hồn say.
Ngày hôm nay, trên đường về chốn cũ...
Gió vô tình, cuốn lốc mối tình bay
....

Ngày "hôm nay" lại rồi sẽ trở thành kỷ niêm, sẽ khoác trên mình, cái bóng dáng của ngày "hôm qua", theo quy luật tất yếu của thời gian... Tuy nhiên, cái ngày "hôm nay" đó, trong ký ức của em, lại đã đọng lại, một niềm đau, một nỗi buồn ám ảnh, khó có thể phai nhòa...

Ngày hôm qua, khi tình yêu trốn chạy,
Cõi hồng trần, ta lạc chốn chân mây.
Nghe quặn thắt, tim hồng lên tiếng gọi...
Tình nhân hỡi...? Anh giết chết tình này
...

Đau khổ là vậy...Nhưng cô bé Crying, vẫn không thể quên đi cậu bạn, cũng như mối tình đầu đáng nhớ ấy... Cô bé khắc khoải, muốn quên, muốn trốn chạy , nhưng thật càng đau khổ hơn gấp bội lần, vì ko thể làm được...Vào những lúc đó, Crying, chỉ mong cái tình yêu kia, nhanh chóng biến mất trong hồi ức của bản thân

Hỡi tình yêu ? Kẻ đến từ xa lắc,
Ngươi vô tình, bóp nát trái tim ta...
Đã vậy rồi, sao chẳng chịu rời xa ???
Đau đớn ấy, một mình ta còn mãi
....

Càng muốn quên đi tình yêu, Crying càng nhớ...Càng muốn lãng quên cậu bạn trai cũ trong ký ức, Cô bé càng yêu.... Chỉ bởi một lẽ thật tự nhiên vì, Crying vẫn ....

Em đâu nỡ , để quên mối tình cũ
Tình xa rồi, em vẫn nhớ vẫn mong...
Nhưng xa lắm..tình yêu thời xưa ấy
Anh bây giờ...sao chẳng nhớ...chẳng mong
???

Crying à... là một người bạn, anh hy vọng, câu chuyện buồn của em, qua đi thật nhanh... Anh chỉ có thể cùng em , chia sẻ niềm vui, nỗi buồn của em, qua thơ văn mà thôi...Anh đã cố gắng ,đặt mình vào tâm trạng của em, và mượn thơ văn, viết nên những dòng tâm trạng đó.. Anh biết, có chăng, nó cũng chỉ phản ánh một phần nào, những gì, em đã... đang... trải qua mà thôi/
Dẫu sao đi chăng nữa, hope that all best whishes will come true to you.. Mong rằng niềm vui sẽ đến bên em, cùng với em, để rồi smiling will be on a day.. Được chưa nào Cô bé ?
Anh Linh.

hatovica

Member
Ờ, anh cũng chẳng dám múa rìu qua mắt thợ, bởi thơ của Cleopark anh thấy hay. Nhưng anh cũng xin mạn phép tặng "Smiling" 4 câu thơ mà anh... cũng vừa mới viết:

Buồn làm chi, Nhi ơi đừng buồn nhé!
Chuyện cũ qua, ngày mới đã đến rồi.
Cười lên em, vui lên em đừng ngại
Nắng vẫn hồng, lòng vẫn mãi niềm vui... :) :>>

tiamo_no1

Member
Em hạnh phúc lắm các anh ơi!Cám ơn 2 anh rất nhìu...........................chả bít diễn tả cảm xúc của em như thế nào nữa.Chỉ bít cám ơn 2 anh thui.Cám ơn vì 2 anh đã là những người bạn rất tốt của em

(hic!...xúc động wa'!Em chẳng nghĩ được ra dòng nào để viết nữa rùi.Cho em nợ đi,lần sau sẽ viết bù vậy)

tiamo_no1

Member
Woa!Em đã nghĩ rất nhiều,cảm xúc thì thừa mứa ra đó mà chẳng viết được gì cả.Cứ viết ra rồi lại xóa đi không biết bao lần cho xuể.Mà em cũng chẳng biết em sẽ viết về cái gì nữa.Xin lỗi các anh

Thơ chẳng nên câu,bút cũng thường
Vẽ sao cho được mặt người thương
Hữu hình gắn bó là xương thịt
Lại cả vô hình tựa gió sương...

Anh Linh ơi!Em đã không viết được gì,còn anh thì sao???Anh viết tiếp đi,viết bù cho cả phần của em luôn nhá!

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000