Thrash, Speed, Heavy, Power, Death....???

henry998

Member
em thích thì nghe thui chứ no' thuộc thể loại gì thì điều đó đối với em cũng chả cần thiết lắm. mình thích la` là dc rùi. nhưng nhạc NU và ALTER... em tuỵet đối o thích

bloody_rapper said:
Anh phongvan ơi, anh bảo bi h bài death nào là hay nhứt???
cau. dinh? hoi? ve` cai' nhanh' nao` cua? death ay' chu'
hoi? band nao` nghe hay con` tra? loi` duoc chu' bai` nao` nghe hay thi` kho' day'.
bao gio` nghe thu? IMMOLATION di.
to' ket' band na`y nhat'

oneeyedMasamune

hey guys!!!em thấy box này hay quá nên xin phép đc nhảy vào phát biểu....em nghĩ Nu có 1 đm khác (có lẽ là cơ bản) so với các dòng metal khác là nó thiếu tính kỹ thuật của bản thân ng` chơi nhạc(em mới chỉ nghe Korn & LP thui & thấy như vậy....thiếu hẳn các đoạn solo đỉnh cao..).....Nu thiên về kỹ xảo máy móc nhiều quá....ko có kỹ xảo sao tạo ra tiếng bass nghe là muốn vỡ phổi như thế chứ(hồi trước trên e-Chip em có đọc về món này của các band Nu mà)...có đúng ko dzậy???

bloody_rapper said:
Hay thì hay thật đấy, nhưng mà nghe dễ nhàm lắm anh à. Mí nị nó mất đi cái gì đó đặc trưng của metal. (cái gì đó mà bi h em cũng chả rõ ke ke ke)
Với cả, như anh phongvan đã nói, sang nu với alter là vì xiền, làm như thế sẽ dễ nghe hơn, và tất nhin là bán được nhiều hơn rồi. :-<
thi` bay gio` co' thang` nao` lam` an khong vi` xien` dau:(

smooth

Member
oneeyedMasamune said:
hey guys!!!em thấy box này hay quá nên xin phép đc nhảy vào phát biểu....em nghĩ Nu có 1 đm khác (có lẽ là cơ bản) so với các dòng metal khác là nó thiếu tính kỹ thuật của bản thân ng` chơi nhạc(em mới chỉ nghe Korn & LP thui & thấy như vậy....thiếu hẳn các đoạn solo đỉnh cao..).....Nu thiên về kỹ xảo máy móc nhiều quá....ko có kỹ xảo sao tạo ra tiếng bass nghe là muốn vỡ phổi như thế chứ(hồi trước trên e-Chip em có đọc về món này của các band Nu mà)...có đúng ko dzậy???
:)) nói thế cũng đúng nhỉ, nhưng có thể nhạc NU thiếu những đoạn solo ko hẳn vì trình thằng chơi nhạc thấp đâu em ạ. anh ko biết chơi NU nên ko rõ cách chơi thế nào. Mỗi thằng lại có 1 sở trường thôi, thằng speed, death... thì chú trọng kỹ thuật guitar, thằng NU thì chú trọng kỹ xảo âm thanh, quan trọng là master cái món tủ của mình thôi :))

Gemini

BlackDragon said:
Hồi trước anh cũng nhăm nhăm tìm hiểu rồi phân biệt các thể loại rock. Bây h thì chẳng quan tâm nữa. Tóm lại là nghe nhạc nên quan tâm đến cách phối khí, ca từ, giai điệu là được, đùng quan tâm thể loại làm gì. Thể loại cũng là do người ta áp đặt ra mà thôi.

Em nể mỗi anh Phong :x . Anh Phong dạo này ít tham gia mấy cái này nhỉ :| . Sang HARC chơi đi >:) . Em thấy cái CVARC nó ... :-S .

oneeyedMasamune

smooth said:
:)) nói thế cũng đúng nhỉ, nhưng có thể nhạc NU thiếu những đoạn solo ko hẳn vì trình thằng chơi nhạc thấp đâu em ạ. anh ko biết chơi NU nên ko rõ cách chơi thế nào. Mỗi thằng lại có 1 sở trường thôi, thằng speed, death... thì chú trọng kỹ thuật guitar, thằng NU thì chú trọng kỹ xảo âm thanh, quan trọng là master cái món tủ của mình thôi :))
em vẫn bảo vệ ý kiến của em.....nếu trình của thằng leader cao thì nó chẳng ngại jì mà ko chơi solo vài đoạn,right???....thử nghĩ xem nếu Numb của LP mà tương thêm vào mấy đoạn lead thì em dám chắc là ép-phê hơn nhiều....

smooth

Member
trình thấp thì ai nhận nó vào band hả em ?? nó phải cân nhắc xem có nên đưa câu lead vào bài, đưa câu lead thì dạng của nó sẽ thế nào. NU có đoạn đọc rap rồi, còn lead nữa chắc hơi loãng, hoặc đặc trưng của nó thế :)) anh cũng chả rõ. Nhg tóm lại trình thằng lead có kém thì cũng chỉ kém steve morse, jimmi hendrix, kurt, slash thôi, còn ko thể gọi là kém được. Em ko biết chứ cho 1 câu lead vào 1 bài thì thật là dễ dàng lắm :)), ko cần phải trình cao lắm đâu, chủ yếu là hiểu quả của nó ra sao

oneeyedMasamune said:
em vẫn bảo vệ ý kiến của em.....nếu trình của thằng leader cao thì nó chẳng ngại jì mà ko chơi solo vài đoạn,right???....thử nghĩ xem nếu Numb của LP mà tương thêm vào mấy đoạn lead thì em dám chắc là ép-phê hơn nhiều....
to' cung~ dong` y' voi' anh smooth:)

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000