Thành viên bị treo nick do vi phạm nội quy !!!

.:CAFE:.

vichia said:
Chung qui là tại cái ngân hàng. Nó là động lực cho mem lên 4rum nhiều hơn (tốt quá !), nhiều bài viêt chất lượng hơn (càng tốt nữa), đặc biệt những hiện tượng lạ như box văn chương, làm đẹp có nhiều bài tốt, bổ sung một lượng lớn kho kiến thức CVA (còn gì bằng !), hiện tượng spam bài một dòng hầu như được xóa bỏ, các bài viết luôn có một độ dài đáng kể ( hẳn sẽ chất lượng hơn !), các mem vì lên diễn đàn nhiều hơn nên hầu như có mặt ở khắp các box, chứng tỏ phải cực kì hiểu diễn đàn ( điều mà nhiều 4rum khác không làm được : có 1 số mem chỉ tham gia và chỉ biết một topic).

Tôi không thể hiểu vì sao mọi người lại có thái độ với anh Lam như vậy. Anh Lam là một admin tốt, hết lòng vì 4rum, hết lòng vì mọi người. Bao nhiêu công việc bao nhiều vấn đề khó khắn đều một mình anh làm, không để dù chỉ một mem, một mod nào phải quan tâm. Ngay đến cả việc đưa ra cái ngân hàng này, thực chất là để thử nghiệm cho một "việc khác" ( như anh đã nói trong phòng họp MOD), anh cũng giữ riêng, không nói cho ai biết "việc khác" là việc gì. Việc ban nick napster, việc cả 2 topic về bộ gõ HIM đã bị del, việc xử lí chuyện rắc rối xung quanh HIM, anh đề tự giải quyết, và chung qui theo quan điểm cũng chẳng cần giải thích rõ ràng làm gì, bắt mọi người đọc mệt đầu.

Tóm lại, anh không muốn ai biết anh đang làm gì, thử nghiệm cái gì trong cái 4rum này, cho cái 4rum này. Nhưng có sao đâu, mọi người vẫn thấy, 4rum vẫn hoạt động tốt, ngày càng chất lượng (như đã nói ở trên). Chỉ thỉnh thoảng vẫn bị treo, hay lỗi kĩ thuật vớ vẩn nhỏ nhặt thôi. Không thể trách anh Lam làm việc không tận tâm được, thế là tốt lắm rồi, không đáng kể.

Napster là bạn cùng lớp tôi, những không vì thế tôi bênh napsterr vô tội vạ. Cái gì cũng cần công bằng và nhìn nhận một cách đúng đắn. Tôi tin là nhiều người vẫn còn mơ hồ chưa hiểu ai đúng ai sai. Nhưng mọi người hãy đọc lại và đọc kĩ. Mong mọi người hiểu tôi viết gì và thông cảm cho anh Lam.

( Mạn phép anh Lam cho em trích mấy từ trong Phòng họp MOD, không vi phạm nội qui chứ ạ ?)

=)) Mọi người tự thêm cái dấu "bằng hai đóng ngoặc đơn" vào mỗi chỗ mở ngoặc rồi hẵng đọc nhé =))

Do Dieu Linh

Việt ơi là Việt, cái kiểu nói đấy mà mãi không chừa. Có phải ai cũng đọc kĩ đâu mà hiểu Việt nói gì. Mà hình như là chẳng ai hiểu thật. Thôi để tớ thanh minh hộ vậy.

Chung qui là tại cái ngân hàng. Nó là động lực cho mem lên 4rum nhiều hơn (tốt quá !), nhiều bài viêt chất lượng hơn (càng tốt nữa)
=)). Nghĩa là : Vì thích có nhiều $, nên các mem tham gia 4rum nhiều hơn. Những mem kiểu này thì bỏ cái ngân hàng đi là lại đi thôi mà.

đặc biệt những hiện tượng lạ như box văn chương, làm đẹp có nhiều bài tốt, bổ sung một lượng lớn kho kiến thức CVA (còn gì bằng !)
Vào box văn chương, post truyện ngắn, post tiểu thuyết..., bài càng dài thì càng nhiều $ =)) . Mà cái này cũng liên tu bất tận, vác cả cái vnthuquan hay cái tienve về thì có mà giàu sụ, có Ctrl C, Ctrl V, tha hồ nhanh =))

hiện tượng spam bài một dòng hầu như được xóa bỏ, các bài viết luôn có một độ dài đáng kể ( hẳn sẽ chất lượng hơn !),
Cái này thiếu 1 vế : và thay vào đó là những bài đầy chữ trắng như em ánh đề cập ở #31 =)) 125$/bài =))

các mem vì lên diễn đàn nhiều hơn nên hầu như có mặt ở khắp các box, chứng tỏ phải cực kì hiểu diễn đàn ( điều mà nhiều 4rum khác không làm được : có 1 số mem chỉ tham gia và chỉ biết một topic)
Cái này thì vỡ bụng, ví dụ như em Ánh topic nào cũng xỏ vào được, mỗi bài 1 dòng ..=)) Mem tích cực =))

Tôi không thể hiểu vì sao mọi người lại có thái độ với anh Lam như vậy. Anh Lam là một admin tốt, hết lòng vì 4rum, hết lòng vì mọi người. Bao nhiêu công việc bao nhiều vấn đề khó khắn đều một mình anh làm, không để dù chỉ một mem, một mod nào phải quan tâm. Ngay đến cả việc đưa ra cái ngân hàng này, thực chất là để thử nghiệm cho một "việc khác" ( như anh đã nói trong phòng họp MOD), anh cũng giữ riêng, không nói cho ai biết "việc khác" là việc gì. Việc ban nick napster, việc cả 2 topic về bộ gõ HIM đã bị del, việc xử lí chuyện rắc rối xung quanh HIM, anh đề tự giải quyết, và chung qui theo quan điểm cũng chẳng cần giải thích rõ ràng làm gì, bắt mọi người đọc mệt đầu.
=)) Đúng kiểu văn BV...đưa vàng (hơi đen) lên mồm mời mà vẫn để người ta tưởng là sơn hào hải vị ...Cái thói quen làm việc không rõ ràng, cái gì cũng im im, là biểu hiện của những kẻ không đàng hoàng, tí hí mắt lươn, luôn phải che giấu, kiểu ăn trôm. Admin làm việc không đàng hoàng, thì việc mem không phục, từ đó mà muốn quấy phá cũng là một hậu quả tất yếu.

Tóm lại, anh không muốn ai biết anh đang làm gì, thử nghiệm cái gì trong cái 4rum này, cho cái 4rum này.
ác thật =))

Nhưng có sao đâu, mọi người vẫn thấy, 4rum vẫn hoạt động tốt, ngày càng chất lượng (như đã nói ở trên).
=)) =)) =))

Chỉ thỉnh thoảng vẫn bị treo, hay lỗi kĩ thuật vớ vẩn nhỏ nhặt thôi. Không thể trách anh Lam làm việc không tận tâm được, thế là tốt lắm rồi, không đáng kể.
Anh Lam tận tâm lắm rồi đấy ...

Napster là bạn cùng lớp tôi, những không vì thế tôi bênh napsterr vô tội vạ. Cái gì cũng cần công bằng và nhìn nhận một cách đúng đắn. Tôi tin là nhiều người vẫn còn mơ hồ chưa hiểu ai đúng ai sai. Nhưng mọi người hãy đọc lại và đọc kĩ. Mong mọi người hiểu tôi viết gì và thông cảm cho anh Lam.
Tiếc là chẳng có ai chịu đọc kĩ cả !

Thái mèo

Grenouille_vert said:
1. Dũng không đáng bị banned nick vì nó chỉ nghịch chút thôi, vả lại nghịch trong thùng rác thì chả có tội tình gì cả!.
:)) Ếch xanh nói chí lí, tội tình gì mà ngẵn cấm người ta nghịch thùng rác cơ chứ.

Em thử hỏi anh Lâm xem bài này có đáng bị ban nick không nhé !!!

hate_a3 said:
đ** mẹ có lớn mà đ** có khôn, mày tưởng mày là da trắng à, mày tưởng ngày xưa mẹ mày đ** nhau với bọn da trắng à
ko ko, thằng bố mày cũng là thằng da vàng, con mẹ mày cũng là con da vàng, chim bố mày cũng đen, l** mẹ mày cũng đen lắm , đ** phải như bọn da trắng đâu
tao đã đ** động đến chúng mày nữa thì đừng có nói này nói nọ hiểu ko
mẹ, chúng mày gọi tao là mọi đen, còn bọn da vàng mày nghĩ là ngang với bọn da trắng hả, khổ thân ông bà già mày làm lụng vất vả cuối cùng con cái có lớn mà đ** có khôn
còn thằng nào biết tao da đen mà muốn kill ngay thì cứ việc, kêu 1 câu tao chiều hết
B-) kool kool

Thái mèo

Đọc qua cái box này thấy mọi người nói rất đúng với tâm tư tình cảm của mình, việc lập ngân hàng "lợi bất cập hại".
Lợi vì sao ? Lợi vì hoạt động của diễn đàn sẽ sôi nổi hơn.
Lợi chỉ có một mà hại thì có thể kể ra đây rất nhiều.
Bài spam vô tội vạ.
Chất lượng bài viết giảm sút. Số lượng bài vô nghĩa và kém chất lượng quá nhiều, điều này ảnh hưởng tới những thành viên tốt (tôi là một ví dụ :D) viết ít nhưng chất lượng.
Xã hội không có kinh tế thì không phát triển nhưng lấy tiền làm lý do tồn tại thì thì sẽ không tồn tại.

Thế anh Lam nhất quyết ban thằng bạn em à?
Cả 2 lý do anh đưa ra đều bị phản đối rồi còn gì nữa?
Để em nói lại cái lí do thứ 2 của anh nhé:
đến chiều hôm qua Napster lại tiếp tục góp phần vào sự trì trệ của server bằng cách (flood) viết bài hàng loạt dẫn đến hiện tượng các thành viên khác không thể viết bài trên toàn bộ diễn đàn.
Thằng Napster "nghịch thùng rác" không may lại đúng thời điểm server có lỗi. Và thế là anh chửi nó: "đm tao đang sửa server mà mày post liên tòng tọc. Đã thế tao ban chết mie mày đi !". Thử hỏi xem lý do đấy có chấp nhận được không?

chocomog_257 said:
đấy đấy, đúng ý em... thêm cả meomunsatthua7, tuy ko paste dài loằng ngoằng như boycodon nhưng liên tục spam vào box của em, làm em ko thể nào quản lý được hết các topic :|
cái bọn mod 04-07 ngu si này lại còn thích to còi à , bài câu mà d dám del đi lại còn lắm chuyện , mày thử del bài đi xem bọn tao có câu không , như bọn 05-08 ý bọn tao có dám vào câu đâu , ngu VCl ạ , bực cả mình , cái box cần del thì d del cái box d cần del thì lại del , nói chung mod 04-07 toàn bọn nhát chết , sợ bọn nó hay sao mà chẳng thấy del bài gì cả ??

Deathknight

Active Member
Thứ nhất: Yêu cầu anh Lam công khai IP của Vichia,Cafe,DoDieuLinh để mọi người có cái nhìn khách quan hơn.
Thứ hai: mày vẫn thick ném đá dấu tay deleted, Việt ạ
Thứ ba: Nghịch hay không không biết, chỉ biết "đối với" 4rum, Flood là vi phạm nội quy
Thứ tư: MOD Ngân Hàng là cái MOD thối nát, thành thật khuyên anh Lam nên bỏ, không thể không trách anh, nếu chỉ để thử nghiệm chức năng, anh có thể cài 1 cái 4rum khác,mấy thằng SPAM sẵng sàng giúp anh, còn thử nghiệm nội dung thì bây h chắc có thể có kết quả luôn: MOD Bank là có MOD thối nát

Volodia

Member
Deathknight said:
Thứ ba: Nghịch hay không không biết, chỉ biết "đối với" 4rum, Flood là vi phạm nội quy
Anh ơi, cái trò flood ấy trong bank có bán, vậy sao gọi là vi phạm nội quy đc! :-w

Deathknight said:
Vấn đề ở đây là ý thức thành viên thôi.
Câu $ cũng phải biết câu lịch sự chứ :)
Dạ vâng. Nó đã lịch sự đến mức chỉ để 30s/post. Chứ không phải là 1s/post. Nếu gọi 30s/post cũng gọi là "flood" thì có lẽ cái 88AndLife bị flood thường xuyên&liên tục. Vậy xin đính chính nhé, 30s/post thì phải gọi là spam, ko phải là flood!

Grenouille_vert

Moderator
boy_co_don_892004 said:
cái bọn mod 04-07 ngu si này lại còn thích to còi à , bài câu mà d dám del đi lại còn lắm chuyện , mày thử del bài đi xem bọn tao có câu không , như bọn 05-08 ý bọn tao có dám vào câu đâu , ngu VCl ạ , bực cả mình , cái box cần del thì d del cái box d cần del thì lại del , nói chung mod 04-07 toàn bọn nhát chết , sợ bọn nó hay sao mà chẳng thấy del bài gì cả ??
Nói hay quá nhỉ? Em tự xem mình đã nói gì lúc xin làm mod? Hóa ra cứ phải có mod rắn tay thì em mới không vào câu bài hả? Thế thì ý thức member của em nó nằm ở đâu? Cái lối ăn nói này thì ra ngoài đời mà nói, forum đã có bao nhiêu vụ như thế rồi mà sao vẫn cứ thích tiếp bước thế nhỉ? Thất vọng vì tưởng em đã muốn thay đổi (lúc xin làm mod)!

@ Việt: Anh sợ mày thật rồi đấy! Kéo luôn cả thằng Hưng vào đây đi cho đủ bộ D2! Mọi người mỗi người chịu nhịn một chút, ai cũng muốn giành phần hơn, rồi lôi từng câu chữ ra để cãi nhau kiểu đàn bà, thế này thì đến bao giờ mới xong vụ này? Mình chả có quyền hành gì, cũng chả phải người có uy tín lắm, nhưng hy vọng mọi người dẹp tự trọng cá nhân đi một chút, vì cái forum đi!

Về cái ngân hàng, bỏ đi là tốt nhất vì nó chả có ý nghĩa gì nữa, từ ngày có cái ngân hàng, cả cái forum này náo loạn hết cả rồi! Theo ý tớ có thể thay bằng cái vote sao như ở bên ttvn hồi trước, thế thì biết chất lượng member ngay!

rikku

Active Member
1. Cái ngân hàng: Em cùng chung ý kiến là bỏ thui anh Lam ạ.
Chẳng phải gì mà một thành viên "tốt" như mình nhìn vào cũng thấy ức chế, những gì viết cho For bị quy ra "$" về tình và lý đều ko ổn.
Như chuyện chất lượng thành viên, ai tốt ai xấu thì mọi người đều biết với nhau, những con số "tổng số bài viết" hay "số tiền trong tài khoản"; hay thậm chí "độ dài của bài" chẳng thể hiện gì nhiều. :) Những thành viên tâm huyết, đóng góp nếu cần kể tên em có thể kể 1 loạt mà không cần bất cứ số liệu nào như trên . .
2. Có thể những người làm kỹ thuật (Tech Group) thích cái gì "lạ"; "độc", thể hiện "trình"; nhưng lại ko thực tế; chỉ gây rườm ra thêm. Thực tế dưới tư cách 1 USER thì em thấy càng Original thì càng ổn :) Như cái For mình từ IBF em đã thích hơn vBB rùi, hì hì.
3. nói chung ! lợi ko thấy đâu mà cái vụ ngân hàng này đã quá to chuyện và Không đáng rùi. Anh bỏ nó đi chắc ko khó như cho nó vào . . :|

thằng BV cùn quá nhỉ
vào Nick này để chửi mày vậy
có chửi thì chửi thẳng, việc d'o phải 2 Nick, mỗi Nick nói 1 kiểu thế
Hèn lắm Việt ạ

xoai

Member
Nói nhiều làm gì, ý kiến thế nào ở đây đại đa số cũng nhất trí rồi, chờ mỗi anh Lam =)) sao cứ vụ nào căng căng là anh thờ được vài câu là biến đâu mất dạng >_< hy vọng sau khi vụ này êm cái topic nó ko biến mất 1 cách bí ẩn :)) để cho các em nó noi gương đừng có đú.

Grenouille_vert said:
Nói hay quá nhỉ? Em tự xem mình đã nói gì lúc xin làm mod? Hóa ra cứ phải có mod rắn tay thì em mới không vào câu bài hả? Thế thì ý thức member của em nó nằm ở đâu? Cái lối ăn nói này thì ra ngoài đời mà nói, forum đã có bao nhiêu vụ như thế rồi mà sao vẫn cứ thích tiếp bước thế nhỉ? Thất vọng vì tưởng em đã muốn thay đổi (lúc xin làm mod)!
anh ơi thay đổi thì thay đổi chứ nhưng mà , anh hỏi những ai ở 04-07 xem có ức chế mod không , những ai mà không câu bài ý , bảo del bài cũng chẳng thấy del bài đi, khong hiểu lí do , thì em bảo là em vẫn câu bài mà lị , có phải là không câu đâu , nhưng mà du hướng của 04-07 nó là thế rồi , em cũng muốn sửa chứ , nhiều lúc đọc thấy chán lắm nhưng bảo mod del có thấy del đâu , nói chung cần phải nói mod 04-07 rắn tay lên chăm chỉ del bài, thế thì khóa 04-07 mới trở lại bình thường được ,em muôn không muốn câu bài nhưngnhinf bọn nó câu ngứa mắt mình cũng câu , 04-07 số đông là thế , nhât slaf từ lúc có ngân hàng anh ạ alo^ alo^

Volodia

Member
Em ơi, nếu đã muốn 4rum tốt hơn thì trc hết nên tự bản thân mình phải làm gương đã! Biết là mod 04-07 làm ăn chưa đc thấu đáo thì thỉnh thoảng góp ý, pm, ... Nếu ko đc thì thôi, đừng adua theo số đông mà làm gì! Với tư cách 1 member thì chúng ta phải biết tôn trọng mod! Thế thui! :|

chocomog_257

Moderator
ko del là thế nào? xem lại đi, phải có thông báo xóa bài mới gọi là del à? :| thôi, miễn phải giải thích thêm del thế nào nhé :|

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000