Thành lập CVA band

Met1671

Member
roài, đã có keyboard, thế là vấn đề nan giwỉ nhất đã được giải quyết. Anh em tiến hành thôi. Cho chú Dũng chọn bài đầu tiên, anh em làm từng bài một thôi. Sau khi Dũng ra đề(bài hát:))) là anh em bắt tay vào chiến luôn. Mới đầu thì cứ record pitch và tempo giống y nguyên bả gốc đã cho nó dễ thống nhất, còn sau này khi đã quen với việc mix online rồi thì sẽ thay đổi sau cũng được...

Thử sơ qua các bước nhé:
1- Bước đầu tiên: Dũng đưa bài hát và phân công sơ khảo, sau đó mọi người sẽ tự chọn xem mình có khả năng làm tốt nhất phần nào thì đăng ký nhận phần đó... trong hai ngày nhỉ, có người ít online.:-?
2- Dũng sẽ phân công chính thức lại lần cuối. Mọi người sau đó tự làm phần của mình. Giwói hạn trong 1 tuần đi, vì không phải ai cũng nhiều thời gian còn việc này việc nọ
3- Up work của mỗi người nên một host nào đấy rồi post link lên đây, cứ convert hết thành mp3 192Kb/s là được vì ở đây mọi người thu toàn amateur cả nênc hả sợ ảnh hưởng đến chất lượng đâu( thì có đâu mà ảnh hưởng :)))
4- Thằng nào mix thì down về mà mix, cái này cũng không quá 1 tuần nhé( thế là quá lâu rồi) trong quá trình mix thấy track của người nào không ổn, không khớp thì yêu cầu làm lại hoặc phân công cho mem khác làm( cái này phải dứt khoát, không nể nang ai hết, tất cả vì tác phẩm chung.
5- Sau khi hoàn thành, up lại beta lên để mọi người cùng nghe lại và ý kiến, ý cò. sau một ngày thu thập ý kiến. Bài hát sẽ được mix lại, và công đợn này tiếp diễn đến bao giờ hoàn hảo một cách tương đối thì thôi
6- Chuyển sang bài khác hoặc off, anh em đi cafe ngồi tự nghe lại tác phẩm( tự sướng :))), xỉ vả những thằng oánh dở, hát chán...

em lam` chan keyboard nha' !!!
đồng chí này làm cái profile cụ thể cái cho mọi người tiện liên lạc :|
7-...

Tra cứu điểm thi

Phần mềm mới

Quảng cáo

11223344550983550000